ผู้เขียน หัวข้อ: พาเที่ยว..ชิมอาหารก่อนขึ้นปีใหม่กันนะ....  (อ่าน 34909 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: พาเที่ยว..ชิมอาหารก่อนขึ้นปีใหม่กันนะ....
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 06:51:55 PM »
งานนี้เสร็จพ่อหมอประจำสักฯแล้วครับ ท่าน อดุลย์....อิอิ   ความลับเปิดเผย..  อายุ 13159 วัน  ยังนับเป็นวันอยู่เลย ตรงสเป็คใครไม่ทราบ  ว้าวๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
Re: พาเที่ยว..ชิมอาหารก่อนขึ้นปีใหม่กันนะ....
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 12:27:13 AM »
ขึ้น ๑๑ ค่ำ เดือนยี่  ปีมะโรง จุลศักราช ๑๓๓๘
มหาศักราช ๑๘๙๘ , รัตนโกสนทรศก ๑๙๕
อธิกสุรทิน ปกติมาส ปกติวาร ศุกรวาร(ศ) ปุสยมาส อัฐศก
อายุ 13159 วัน

นี่คือวันเกิดของjubuค่ะ  :D :D  เอ่อ ส่วนนาฬิกง jubuไม่เคยเห็นนะคะท่านadulmr ถ้าจะส่งนาฬิกามา เอิ่มม เกรงใจค่ะ ขอเป็น Big Crown Original  หน้าขาวสายหนังก็พอแล้วค่ะ :P
(อย่าคิดจริงจังนะคะ เดี๋ยวจะหาว่า งกง่ะ) ;D ;D
ตรงกับวันที่ 31 กุมภาพันธ์ มั๊ยหนอ?  :-\

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 12:05:53 PM »
ถูกเผงเลย ท่านเกาจิ๋ง 31 กุมภาพันธ์ วันโลกแตก :D :D

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 11:51:42 PM »
อ้างถึง
ไม่อ๋อครับ แถวบ้านไม่มี
ผมเคยเห็นต้นหม่อนเฉพาะในรูป ที่เค้าเอาใบมันมาเลี้ยงตัวไหม
เอ ไม่ทราบว่าคนละหม่อนกันหรือเปล่าครับ

เท่าที่อ่านดู ไม่เคยเห็นของจริง น่าจะมีหลายสายพันธุ์นะคะ ถ้าเป็นหม่อนเก็บผล ใบจะแข็งกว่าหม่อนใบค่ะ น้องหนอนไม่ชอบกินแข็งๆ เค้าเลยเอาหม่อนใบไปเลี้ยงไหมค่ะ หม่อนผลก็เอาไปทำผลิตภัณฑ์หลายๆอย่างค่ะท่านadulmr

อ้างถึง
ส่วนเรื่องนาฬิกานั่นน่ะ
ถ้าเปลี่ยนสเป็คเป็นคาสิโอคลองถม จะน่าเกลียดไปมั้ยครับ :)
(ต่อรองให้กับ...ผู้หวังดี)

ใครหนอผู้หวังดี ติกตอกๆๆ  คาสิโอjubuก็ใส่อยู่ค่ะ ใส่ที่มือขวา ข้างซ้ายใส่โอเมก้าคลองถม 199 (คนบ้าอะไรใส่นาฬิกาสองข้าง)  ;D ;D

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 06:57:52 AM »
สวัสดีครับทุกท่าน..
 งั้นก็แสดงว่าท่านjubuเป็นคนมีเวลาเยอะมาก...ส่วนผมไม่ค่อยมีเวลานี่ก็ว่าจะแวะหามาใส่สักเรือนจะได้เป็นคนมีเวลากะเขามั่ง... :P ;D ;D

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 08:22:38 AM »
น่าอิจฉา จัง   .....จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 10:56:29 AM »
ได้มาแล้ว ของรางวัล+ของขวัญปีใหม่จากท่าน oraora
 ...ผ้าพันคอสวยถูกใจมากเลยค่ะท่าน :-* :-* :-*  ส่วนท๊อปปิ้งมัลเบอร์รี่ jubuพยายามอย่างสุดความสามารถแล้ว เปิดไม่ออกอ่ะ ฮือฮือ อยากหม่ำง่ะแต่เปิดไม่ออก (ไม่มีแรง) มือเท่าเท้าแมว  :P

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 10:58:47 AM »
ผ้าพันคอกับชุดนอน  8) 8) ดูดีไหมคะ  :P
 :-* :-* ขอบคุณท่านoraora มากๆเลยค่ะ สำหรับของขวัญปีใหม่ จุ๊ฟจุ๊ฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2013, 11:02:07 AM โดย jubu »

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 11:28:52 AM »
ไชโย เปิดได้แล้ว มามาชิมท๊อปปิ้งมัลเบอร์รี่ด้วยกันค่ะ
.....ว้าว ว้าว ว้าว อร่อยมากกกกกกกกกกกกก หวานนิดๆ หอมกลิ่นมัลเบอร์รี่ ทาบนขนมปังปิ้งกรอบๆ อืมมมม

ปล.เปิดฝาโดย พี่รปภ. และพี่รปภ.คอนเฟิร์มว่า อร่อยจริงๆ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 11:39:21 AM »
ดูให้ดี มีเลขท้ายสามตัว แถมด้วย อิอิ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 12:27:08 PM »
เห็นแต่ผ้าพันคอ แต่มิเห็นหน้านางแบบเลยนิ
เห็นตรงช่วงติ่งหูก้อยังดีนิ  ;D

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 01:14:55 PM »
ฮั่นแน่ะ ท่านเกาจิ๋ง เดี๋ยวคนอื่นเขาจะหมั่นไส้jubuเอาน่ะ ท่านก็ดูในรูปโปรไฟล์ส่วนตัวjubu นั่นล่ะค่ะ  ;D ;D

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 05:51:02 PM »
สวยป่ะ หน้าร้อนก็เอาโพกหัวบังแดดได้ด้วยง่า  :P :P :) :) โอเคหรือยังท่านเกาจิ๋ง

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 10:49:41 PM »
แจ่มเลยท่านjubuเหมือนสาวงามตะวันออกกลางเลย  ;D
ไม่แน่นะครับอนาคตอาจเป็นคุณนายบ่อน้ำมัน
"เบลอว่ารักแถบ" ช่างคิดได้นิ :-*

ปล ทำยังไงหนอถึงจะทำหัยอัยตรงที่เบลอๆหายไป โอมเพี้ยง..จงหายไป  ;)

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 07:15:09 PM »
สวัสดีครับ ท่านorawan ท่านjubu ท่านGaojing
ก่อนต้องขอชมท่านorawan ในน้ำใจที่มีต่อกัน.งดงามทั้งผู้ให้และผู้รับนะครับ เมื่อมีการมอบให้กันในสิ่งดีๆของการเริ่มต้นปีใหม่นี้แล้ว ...ขอให้ท่าน ทั้งสอง ได้รับแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตนะครับ...ท่านเป็นตัวอย่างที่ดีแห่งการเอื้ออาทรต่อกันของสังคมนี้ครับ....ขอปรบมือให้ครัาบบบบบ   เย้ๆๆๆๆๆๆๆ
..ว้าว..ท่าน Gaojing....ติ่งหูเป็นหนึ่งป้อมปราการที่ พึ่งรักษาไว้ให้มั่นครับ  มิเช่นนั้นแล้ว จะพ่ายแพ้แก่ผู้รุกราน   อิอิ   
..ถ้าชุดนี้ไปเดินแถวบ้าน ท่าน อดุลย์ละกลมกลืนครับ ท่านjubu อิอิ   ..บางท่านคงอยากชมเเบบ HD  ก้อหลังไมค์นะครับบบบบ......พี่น้อง   จบข่าว :D :D :D :D :D