ผู้เขียน หัวข้อ: รับหัวหน้างาน ไลน์ CNC 2 อัตรา  (อ่าน 24767 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wa

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 1
รับหัวหน้างาน ไลน์ CNC 2 อัตรา
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:18:35 PM »
ประกาศรับสมัครงาน
บ.เอ็ม เอฟ ที จำกัด ตั้งอยู่ที่นิคมโรจนะ 2 อยุธยา
ผลิตชิ้นส่วน และ ประกอบเลนส์ซูมกล้องถ่ายรูป
ต้องการรับสมัคร "หัวหน้างาน" (Foreman) ไลน์ CNC จำนวน 2 อัตรา

สอบถาม โทร.084 384 7744
หรือเมล์ wasan@mft.co.th

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: รับหัวหน้างาน ไลน์ CNC 2 อัตรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 09:47:18 AM »
ขอบคุณ ท่านWAแทนน้องๆที่กำลังหางานอยู่ขณะนี้ครับ..เร็วๆครับ พี่น้อง   ว้าว..โรจนะ2  กลับมารุ่งเรือง อีกครั้ง หลังน้องน้ำมาเยือนด้วยความชุ่มเย็น   อิอิ   จบข่าว

ออฟไลน์ Wa

• Newbie
  • *
Re: รับหัวหน้างาน ไลน์ CNC 2 อัตรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 11:38:30 AM »
ก็แหยงๆ น้องน้ำเหมือนกัน..แต่คันกั้นน้ำราคาสองสามพันล้านของนิคมฯ น่าจะ "เอาอยู่"
ตอนนี้จะเริ่มลงเครื่องแล้วครับ ตอนนี้ได้ Brother TCR2B ใหม่ๆ มาแล้วสองเครื่อง..
ก็ว่าจะรับหัวหน้างานมาช่วยตั้งระบบกันก่อน อาจะส่งไปฝึกงานที่สาขาชลบุรีสักเดือนนึง ฯลฯ
แล้วค่อยถึงคิว คุณองอาจ.. ยังรออยู่หรือเปล่านะ

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 07:59:52 PM »
โถ่ แค่เครื่อง Drilling & Tapping มันจะยากอะไรนักหนา คร้าบ

หัดเขียน Sub-Program ให้เก่ง ก็พอ ไม่ต้องถึง มาโคร ก็ได้มันจะทำให้ คนอื่น ไล่โปรแกรมยาก

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 09:16:37 AM »
ท่าน องอาจ ...ว2  ว15....อย่าไป ว 5 กับใครบางคนนะจ๊ะ  อิอิ   จบข่าว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 09:51:51 AM »
คง ว5...กับใครอยู่แน่เลยครับ ท่านWA   อิอิ   จบข่าว

ออฟไลน์ ongard

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 10:26:14 PM »
ว 2 เปลี่ยน โทษครับตอนนี้กำลังฟื้นฟูโรงงาน 2 ครับ เลยไม่ได้เปิดดูครับ ผมยังรอท่าน wa อยู่ครับ

• Newbie
  • *
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 10:34:38 PM »
ยังสนใจอยู่ครับ ตอนนี้กำลังหัดเล่นเครื่องใหม่ของ Brother TC31B แต่อยากกลับโรจนะ 2 จริงๆ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 09:23:44 AM »
ท่าน องอาจ...ต่อสายตรง ถึงท่านWAเลยครับ....เดี๋ยวจะไม่ทัน...นี่น้ำจะมาอีกรอบแล้ว...อิอิ   จบข่าว ;D ;D ;D ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 08:07:13 PM »
ได้พูดคุยกับท่าน wa แล้ว ให้รอสักระยะครับ เสนอความเห็นครับ เครื่อง CNC Center เขียนเป็น Sup Program แก้ไขง่ายกว่า มาโครเยอะ เทรนน้องใหม่ง่ายด้วยครับ ที่แน่ๆ เรียนรู้ได้ไวถ้ามีพื้นฐานอยู่แล้ว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 08:20:09 PM »
ดีครับ ท่าน องอาจ...มีอะไรจะได้เข้าใจกันครับ   จบข่าว ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Wa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 10:10:10 PM »
ขออภัยที่หายไปนาน
ผมย้ายงานแล้วครับ มาเป็นลูกจ้างช่วยญี่ปุ่นตั้งโรงงานที่ชลบุรี
คราวนี้เป็นโรง cnc อย่างเดียว ผลิตชิ้นส่วนรถยนต์

Shinwa Motor Parts co.ltd
นิคมปิ่นทอง2 อ.ศรีราชา
คาดว่าจะเปิดเป็นทางการก็ ก.พ. 56
เดี๋ยวหลังปีใหม่ก็รับสมัครงานหลายตำแหน่ง
ทุกตำแหน่ง ทุกแผนกตั้งแต่ยามยันผู้จัดการ
โดยเฉพาะช่าง cnc ต้องการอีกหลาย
ได้คุยหลังไมค์กับคุณองอาจไปบ้างแล้ว

ใครจะแนะนำพรรคพวก ก็ยินดีครับ
สนใจตำแหน่งไหนก็จับจองกันครับ ให้สิทธิ TES ก่อนใคร

ออฟไลน์ Wa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 10:15:00 PM »
เบอร์ยังเป็นเบอร์เดิม 084 384 7744
แต่เมล์เปลี่ยนเป็นเมล์ในมือถือ wasanmft@gmail.com

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 08:57:16 AM »
สวัสดีครับ ท่าน WA
แหม่หายไปนานคิดว่าลืมชาวTES ไปแล้ว  กลับมาคราวนี้ ก็ขอแสดงความดีใจในความก้าวหน้าในหน้าที่การงานของ ท่านด้วยครับ...และก็เป็นข่าวดี สำหรับ พวกเราชาวTES  ที่ท่านได้ให้เกียรติ์ ...ในการร่วมงานกับ ท่าน...เอ๊า..อย่ารอช้าหากท่านใด กำลังมองหา ..กาแลคซี่ใหม่ๆ   ...หลังไมค์ กับ ท่านWA  ได้เลยครับ ตามที่ท่าบอกมา ทั้ง เมล ทั้งมือถือ...ชัดครับ
.สุดท้ายขออวยพรให้ท่านWA และทีมงานที่จะเกิดใหม่ จงประสพผลสำเร็จในทุกด้านเป็นที่รักของ บอส และเพื่อนร่วมงานทุกระดับครับ...จบข่าว :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:43:59 AM »
5 5 5  เบื่อ หรือกลัว โรจนะ 
เพราะงาน สองที่ ตำแหน่งก็ไม่น่าจะใกล้เคียงกัน
หรือว่า ตามนายมา

อยู่กับ CNC ทำชิ้นส่วน ระวังเหงา เด้อ 
ถ้าจะให้ ตรวจสอบ หลังติดตั้งเครื่องจักร ก็บอก นะ

ปล. ไม่มีคนแนะนำ มีแต่ คนขอให้ หาคนงานให้