ผู้เขียน หัวข้อ: หนูอยากได้รถแบบนี้  (อ่าน 238396 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
หนูอยากได้รถแบบนี้
« เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 02:48:51 PM »
ขับ 4 ด้วยง่ะ มันจะจุกจิกจู้จี้ไหมคะเนี่ย ปาเจโร่มินิเนี่ย

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
Re: หนูอยากได้รถแบบนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 07:29:41 PM »
อย่าว่าแต่หนูจุบอยากได้เลย
พี่ก้ออยากได้เหมือนหนูนั่นแหละ มันสวยมาก :o
มินิปา คันนี้กุ๊ดหลุ๊ดน่ารักจัง
รถรุ่นนี้ไม่มีขายในเมืองไทยยกเว้นนำเข้าเอง นานๆๆๆๆผมจะเห้นซักคัน
รถ4x4=16 ;D เป็นรถที่ทนทรหดอยู่แล้วเพราะเขาออกแบบสร้างมาเพื่อใช้ในทางoff road
อะไหล่ชิ้นส่วนต่างๆจะเป็นวัสดุที่ดีกว่ารถon roadบ้านๆทั่วไป
ปัญหาจุกจิกมีน้อยเพราะมันเป็นพวกพันธ์อึด แต่เขาต้องการการดูแลรักษามากกว่ารถปกติทั่วไป
เช่นถ้าถึงเวลาต้อง maintainence ค่าบำรุงรักษาจะมากกว่ารถทั่วไป เปลี่ยนของเหลวเพียบ
อะไหล่ถ้าหากเสียหายจำเป็นต้องเปลี่ยนมันจะหายาก ราคาสูงเพราะเป็นรถนำเข้า หรือต้องหาอู่ซ่อม
ที่สามารถดัดแปลงการซ่อมได้ ถ้าน้องจุบต้องการมาไว้ในครอบครองจริงๆ แนะนำให้เข้าชมรม4x4
เพราะในนั้นมีแต่ปรมาจารย์ เป็นประเภท อับดุลเอ้ย ถามไรรู้ ถามไรตอบได้
ว่าแต่คันนี้น้องจุบไปพบเจอแต่ใดมา พี่เห็นแล้วยังน้ำลายไหลเยย :P

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 11:05:22 PM »
คันนี้ ขาย 290000 ง่ะ ในประเทศไทยมีหลายคันนะคะท่านเกาจิ้ง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:43:03 AM »
คันนี้ ขาย 290000 ง่ะ ในประเทศไทยมีหลายคันนะคะท่านเกาจิ้ง
เรื่องราคามะรู้ได้ว่าถูกorแพง แต่ถ้ามีหลายคันจริงน่าจะมีชมรถแก๊งคอยู่บ้างนิ
แล้วเหตุใดเจ้าของเค้ายอมปล่อยจากอ้อมกอดได้ละเนี้ย
ที่แน่ๆถ้าน้องจุบชินกับการขับรถเก๋งด้วยช่วงล่างที่นิ่มนวล ถ้ามาเจอรถประเภท4x4
ที่ยังไม่ถึงระดับSUV รับรองได้จะเจอแต่อาการกระดอนกระเด้งดึ๊งดั๊ง ตรูดดระบมแหงๆ ;D

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 01:46:23 PM »
ถ้ามาเจอรถประเภท4x4
ที่ยังไม่ถึงระดับSUV รับรองได้จะเจอแต่อาการกระดอนกระเด้งดึ๊งดั๊ง ตรูดดระบมแหงๆ ;D
บางคนตั้งฉายารถประเภทนี้ว่า
รุ่นทำแท้ง
หมายถึงว่า สุภาพสตรีที่ตั้งครรภ์มานั่งละก้อ
รถวิ่งไปสัก 3 กิโล ถึงคราวต้องแท้ง

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:38:02 PM »
ขอชมท่าน ทั้งสอง ที่เป็นห่วงสภาพเเวดล้อมใกล้ เตาปฏิกรณ์ จริงๆ....ขอปรบมือให้ครับ  อิอิ  น่ารัก  ง่ะ...
ท่านjubu(หรือ น้องจุบ ของใครบางคนแถวนี้   อิอิ) ..ราคารถใหม่หรือเก่าครับ   เพราะเดี๋ยวอีกไม่นาน จะมี รถไฟฟ้ามาแล้ว เเนว "ปิดถนน" แหละ เพราะมันใช้บนภูเขา  อิอิ   จบข่าว :D ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:19:18 AM »
เมื่อมีรถแล้ว...โปรดระวัง การใช้รถใช้ถนน ด้วยนะครับ....ถึงแม้นว่า วิศวกร  จะออกแบบ มาดีอย่างไร หากใช่กันแบบ ประมาท ..เป็นเรื่องครับ   พี่น้อง...วันนี้ มีคลิป ดีๆมาเตือนใจ ผู้ใช้รถใช้ถนน..เหตุการณ์ นี้ เกิดในจีนครับ....เเต่เคยได้ยิน ว่า นานมาแล้ว...แยกภูมิทัศน์ ระยอง ตรง ทีโอที นะเคยมี รถคอนเทนเนอร์ เลี้ยวแบบนี้แหละ ล้มทับ เก๋ง...เฮ้อ   เเบนติดถนน..ไม่แน่ใจว่า คนขับเก๋งรอด เป่า   กลุ้ม  จบข่าว :D :D :D :D

Motorcyclist Cheats Death In China

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:42:22 AM »
อัยหยา ท่านอินมาแต่ละคิปมีเสียวตลอด
ผมสงสัยจังคนขี่มอไซค์เขาห้อยพระอะไรอยู่น้า
อยากได้ซักองค์ 8)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:18:29 PM »
ขอบคุณ ท่านGaojing ที่ชมครับ....อยากจะส่ง ไฟล์หนังสือ เกี่ยวกับเครื่องยนต์ให้ ท่านGaojing แต่ยังไม่มี เมลของท่านในทำเนียบของ อินทะเนียร์น้อย เลยครับ...เพราะที่มีอยู่ในมือขณะนี้ ราวๆ100 ท่านครับ มีทั้ง จอมยุทธ์จาก สำนักไทยเอ็นฯและสำนักเราครับ จะส่งไปพร้อมๆกัน เลย บางทีมันไม่ให้ส่งเพราะเยอะคิดว่าพวกขายตรง  อิอิ   แต่นานๆจะส่งได้ครับ หากติดๆกัน มันบล๊อก ทันที  อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ท่านอื่นๆหากอยาก เพิ่มเมลในทำเนียบ ด้วยความยินดี ...บอกมาเลยครับ  (เยอะๆยิ่งดีครับ จะตั้งพรรคได้ไวๆ   อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:21:06 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 10:39:10 PM »
เจอท่านอินขอEแมวเล่นเอาเขินเลย นานๆจะใครมาขอด้วยดิ :-[
เด๋วลองถามฅแถวนี้ดูก่อนเขาอนุญาตป่าว คิๆๆ ;D

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 09:09:02 AM »
เออๆๆๆจริงนะ...หากบอกมาหน้าไมค์ เดี๋ยวมี แม่ยก พ่อยก  ...ตามไปจีบ  ว้าว  .  .ขออภัยด้วยครับ  .. อิอิ   ไม่เป็นไรครับ หาก ท่าน Gaojingมีเมลตอนสมัคร อาจจะถามท่าน อดุลย์ เว็บมาสเตอร์บรรทัดเหล็กของเรา  แล้วส่งให้หลังไมค์  อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ yommatood

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 04:28:16 PM »
เมื่อมีรถแล้ว...โปรดระวัง การใช้รถใช้ถนน ด้วยนะครับ....ถึงแม้นว่า วิศวกร  จะออกแบบ มาดีอย่างไร หากใช่กันแบบ ประมาท ..เป็นเรื่องครับ   พี่น้อง...วันนี้ มีคลิป ดีๆมาเตือนใจ ผู้ใช้รถใช้ถนน..เหตุการณ์ นี้ เกิดในจีนครับ....เเต่เคยได้ยิน ว่า นานมาแล้ว...แยกภูมิทัศน์ ระยอง ตรง ทีโอที นะเคยมี รถคอนเทนเนอร์ เลี้ยวแบบนี้แหละ ล้มทับ เก๋ง...เฮ้อ   เเบนติดถนน..ไม่แน่ใจว่า คนขับเก๋งรอด เป่า   กลุ้ม  จบข่าว :D :D :D :D

Motorcyclist Cheats Death In China

ดีนะรถไม่ทับคนขี่มอเตอร์ไซค์ ดันเสือกไปจอดตรงทางม้าลาย ถ้าอยู่เมืองไทยได้เผากันเป็นโหลเลยแหละ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 07:11:18 PM »
สวัสดี ท่านjubu ท่านyommatood
วันนี้เป็นวันเสาร์ ก่อนห้าทุ่ม มาดู รถแพงๆที่เขาให้วิศวกร สร้างมาใช้และมีถนนให้ใช้ด้วย  ว้าว  จบข่าว :D :D :D

The LaFerrari OFFICIAL Teaser [HD] (Option Auto News)

LaFerrari - Focus on vehicle dynamics

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 10:16:35 AM »
มาดู..แถวนี้มั่ง ว่า...สุดยอดขนาดไหน  ราคา ราว 7XX,XXX  แพงไปเป่าครับ ...brio  ดีกว่าเป่า   อิอิ   จบข่าว

2013 Nissan Pulsar ทดสอบอัตรเร่ง 0-100 และระยะเบรค

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 10:36:48 AM »
จะเอาจะเอาแบบนี้
Honda EV-N รถเล็กสี่ประตู ใช้แบตเตอรี่ลิเธียม ion ซึ่งสามารถชาร์จไฟได้จากเซลล์แสงอาทิตย์ที่อยู่บนหลังคา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2013, 10:38:23 AM โดย jubu »