ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ข้อมูล การทำโรงไฟฟ้าชีวมวล หรือไบโอแก๊ส  (อ่าน 4344 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
อยากได้ ไม่ต้องละเอียด หรือถ้ามีแบบละเอียด เอามาแปะให้บ้างนะคะ ...........รู้สึกช่วงนี้บอร์ดเงียบๆ ไปชุมนุมที่ไหนกันหรือเปล่าหนอ

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
Re: อยากได้ข้อมูล การทำโรงไฟฟ้าชีวมวล หรือไบโอแก๊ส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 01:09:06 PM »
ชีวมวล เคยได้ิยินท่านอินทะเนียร์น้อยพูดถึงนะนา
ผมเองตอนนี้เข้าเมืองกรุงมาหลายวันแล้ว
ยังไม่ได้แวะไปดูแถวๆที่มีการแสดงพลัง
เอาใจช่วยครับ
ยิ่งเมื่อคืน ฝนตก รู้สึกเห็นใจและส่งกำลังใจ
ไว้วันไหนว่างๆอาจจะลองเลียบๆเคียงๆไป

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
Re: อยากได้ข้อมูล การทำโรงไฟฟ้าชีวมวล หรือไบโอแก๊ส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 02:03:45 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ และท่านjubu
จริงครับ  หมู่นี้ สำนักฯเงียบเหงา หลายท่านคงไปให้กำลังใจบางคน   อิอิ  ตามแยกบ้าง ข้างทำเนียบ บ้าง  น่าชื่นใจ  จริงประเทศเรา เป็นกันเองจริง  อิจฉา จัง  รวยแล้วยังมีคนมาให้กำลังใจอีก เกิดมาไม่เสียชาติเกิดจริง (เกิดเเถว น๊า   อิอิ)(ขนาดท่าน อดุลย์ ยังอดใจไม่ไหว  ว้าว  )....เคยมคนส่ง ไฟล์ ขายของมาให้ เป็นเรื่องนี้แหละ เดี๋ยวจะ ส่งต่อไปให้ชม ทั้งสอง ท่าน ใครอยากชม บอกมา  จร้าาาา จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 08:02:25 AM »
jubu อยากเห็นเพื่ออยากจะดู confined space ว่ามันอยู่ตรงจุดไหนบ้างค่ะ และจะเอาไปเทรนนิ่ง เป็น1ในแผนอบรมสำหรับปีหน้าค่ะ  ;D ;D ขอบคุณค่ะ