ผู้เขียน หัวข้อ: อากาศร้อน..กับการแก้ปัญหา  (อ่าน 10391 ครั้ง)

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
อากาศร้อน..กับการแก้ปัญหา
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 12:20:42 PM »
สวัสดีค่ะทุกท่าน  ;D ;D

วันนี้สภาพอากาศบ้านเราร้อนมากๆๆ พัดลม น้องแอร์ ก็เอาไม่อยู่

ท่านมีวิธีการ/เทคนิค....ในการแก้ไข/แก้ปัญหา/ช่วยคลายร้อนกันอย่างไรบ้าง

................ดูเป็นเรื่องที่ไม่น่าจะมีปัญหา...ก็มีปัญหาค่ะ...........

Re: อากาศร้อน..กับการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 12:23:17 PM »
ชาไข่มุกคลายร้อน

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 08:54:02 AM »
สวัสดีครับ ท่านorawan
แหม่กลับมาอีก พร้อม ...เมนู เด็ด ..น่าจะแถวภาเหนือ..เจ๊า..นะครับ  ..ไส้อั่ว..เเน่นนอน..ช็อบ ชอบ...แต่ชาไขมุกแก้ร้อน น่าจะมาจาก ..เกาหลี นะครับ..คงเป็นต้นตำหรับ  แท้ ๆ นะครับ....อิอิ
..ใจเย็นๆ วิธี เเก้ร้อน ...มีหลายวิธี ครับ ท่านorawan..เลยนำคลิป ..มาให้ชม...เป็นแบบง่ายๆ พื้นๆ...ประหยัดด้วย...แต่มีวิธี ที่ง่าย กว่านี้คือ .อาบน้ำ  เเช่น้ำ..ใส่เสือบางๆ....เดินกินแอร์ในห้าง(อยากเปิดกันดีนัก ขอใชแอร์หน่อย นะจ๊ะ  อิอิ)....แต่ ระวังอย่าไปดูหนัง บางโรงนะครับ ประหยัดเเอร์ จนได้เรื่อง  อิอิ..สม....วันนี้กระมังจะ สคบ จะพิจารณา เรื่อง ค่าดูหนังแพง...ใช่เห็นด้วย แพงจนน่าเกลียด...แถมมีโฆษณา..เห่ยๆ  อีก...บางครั้งเบื่อคนในโฆษณา จนไม่อยากดูหนังเลย...โหลดมาดูฟรี ที่บ้านดีกว่า...ปลอดโฆษณา คุณภาพต่ำ ...
..วันนี้ ..มีภาพข่าว..ช็อค..มาให้ชมอีกแล้ว จาก นสพ แนวหน้า...พี่จีน คนเก่งของเราอีกแล้ว....หือๆ..น้องหมา น่าสงสาร จัง....(ไม่ใช่ เอามาประชัน เมนูเด็ด ของ ท่านorawanนะครับ  อิอิ)
..ที่นำมา เพราะว่า..ท่านorawan ท่านjubu..มีน้องหมาที่บ้านอะครับ ..และ บางท่านที่กำลังจะมองหาน้องหมา มาเลี้ยง   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

สปริงเกอร์รดน้ำบนหลังคาโรงงาน

.... 

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 09:54:01 AM »
 :( :(  มันเป็นเพื่อนที่ดีของคนนะ
ปล.นู๋มินนี่ของjubuตายแล้วง่า ฮือๆๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:47:46 AM »
เสียใจด้วยค่ะ ท่าน jubu น้องเขาป่วยเป็นอะไรคะ...ท้องเสียเปล่าช่วงนี้อากาศร้อนเห็นน้องหมาไม่สบายบ่อย

:( :( :(...

น้องโมจิ เราเวลามันป่วย มันจะตัวร้อน ชอบเข้ามาขอนอนในบ้าน และไม่กินอาหาร ต้องพาไปหาหมอฉีดยา ดีขึ้นเลย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:48:53 AM »
ปล. ท่านอินฯ ภาพน่ากลัวมากค่ะ ฮือๆๆกินเข้าไปได้ ใจร้ายมาก >:( >:(

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 01:07:44 PM »
สวัสดีครับ ท่านorawan ท่านjubu
..ขอเเสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง ต่อการจากไปของ หนู นิมมี่ ขอให้หนูไปเกิดในภพที่สูงขึ้น นะหนู   ขอจงสู่สุคคติ
..โลโก้ของ อินทะเนียร์น้อย ก็ลาโลกไป พร้อม เสธฯ หนั่น แล้วเช่นเดียว กัน คือ ไป ก่อน ท่าน เสธฯ 30นาที วันเดียวกัน คือ 15 กพ หลังวันแห่งความรัก ปีนี้  .ฮือๆๆๆ
  .ขอให้ โมจิ สูขภาพแข็งแรงนะ หนู ..ทำตัวให้เป็นที่รัก ของ ท่านorawan.นะจ๊ะ..จะได้กินหนม ที่ชอบๆๆๆๆๆๆ   อิอิๆๆๆๆๆ
..เฮ้อ...พี่จีนเรานี่ ...เก็บเรียบเลย..น่าจะเป็น ..พะโล้...หรือ ตุ๋นยาจีน เสริมพลังกล้วยน้ำว้าหมัก ของ ท่าน อดุลย์ แน่ๆๆๆ    อิอิ ...คงไม่มี ต้มแซ่บ...เหมือนบ้านเรานะครับ..เพราะ พี่จีน ..ไม่ชอบเผ็ด.....อิอิๆๆๆๆๆ

อินทะเนียร์น้อย.....ขอประท้วง ..ท่านประธานครับ  ที่ปล่อยให้..เอามวางขายตามห้างแบบนี้..
ประธาน...............ก็เห็นใจเหมือนกัน เพราะ.พวกนี้มันถูก ท่าน เปาฯ  ประหารด้วยเครื่องประหาร หัวสุนัข
                    เมื่อชาติก่อน อะ
อินทะเนียร์น้อย......แล้วพวกที่อยู่เมืองไทย ..ทำไม โกงแล้ว รวยๆๆๆๆๆ..ไม่มีใครกล้าแตะมันละ
ประธาน..............เฮ้อ..เพราะมันถูกประหารด้วยเครื่องประหารหัวสุนัขร็อดไวเลอร์.อะ.ดุๆกัดไม่ปล่อย ว้าว   อิอิ

.จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 07:56:31 PM »
เสียใจด้วยค่ะ ท่าน jubu น้องเขาป่วยเป็นอะไรคะ...ท้องเสียเปล่าช่วงนี้อากาศร้อนเห็นน้องหมาไม่สบายบ่อย

:( :( :(...

น้องโมจิ เราเวลามันป่วย มันจะตัวร้อน ชอบเข้ามาขอนอนในบ้าน และไม่กินอาหาร ต้องพาไปหาหมอฉีดยา ดีขึ้นเลย
...jubu เอามินนี่ไปเลี้ยงที่บ้านเพื่อนค่ะ ที่นั่นมีชิวาวาหลายตัวเป็นเพื่อนเล่น เพื่อนjubuโทรมาบอกว่า มินนี่ช๊อกพยายามปั๊มหัวใจจนฟื้นแล้ว ก็หมดสติไปอีก และปั๊มหัวใจอีกครั้งจนฟื้น เพื่อนก็รีบพาไปหาหมอค่ะ แต่ไปถึงหมอก็สิ้นใจแล้ว ฮือๆๆ เพื่อนเล่าว่าได้ยินเสียงหมากัดกันแต่ติดคุยธุระอยู่ เลยไม่ได้ไปดู ไปอีกทีก็เห็นมินนี่นอนนิ่งอยู่ค่ะ ไม่มีบาดแผล คาดว่าน่าจะตกใจจนช๊อก ......มินนี่เป็นหมาขี้กลัว แต่ถ้าjubuอยู่ข้างๆมัน มันจะปลอดภัย มินนี่คงกลัวมากๆๆๆๆ  ฮือๆๆๆ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 08:00:18 PM »
อ้างถึง
สวัสดีครับ ท่านorawan ท่านjubu
..ขอเเสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง ต่อการจากไปของ หนู นิมมี่ ขอให้หนูไปเกิดในภพที่สูงขึ้น นะหนู   ขอจงสู่สุคคติ
..โลโก้ของ อินทะเนียร์น้อย ก็ลาโลกไป พร้อม เสธฯ หนั่น แล้วเช่นเดียว กัน คือ ไป ก่อน ท่าน เสธฯ 30นาที วันเดียวกัน คือ 15 กพ หลังวันแห่งความรัก ปีนี้  .ฮือๆๆๆ

สวัสดีท่านอินทะเนียร์น้อยค่ะ ขอแสดงความเสียใจกับโลโก้ของท่านอินฯ เช่นกันค่ะ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:14:46 AM »
ขอคารวะ ในน้ำใจต่อเพื่อนร่วมโลกของ ท่านjubu...ขออนิสงค์ แห่งความเอื้ออาทรนี้ จงปกป้องคุ้มครองท่านไปทุกที่ ...และ  ขอให้รวย  ขอให้รวยๆๆๆ
..จริงครับ นิมมี่ คง ช็อค เพราะ ..ไม่เคยเจอรุมแบบสุนัขหมู่..อิอิ   ..ชาตินี้ได้ใช้กรรมหมดแล้ว..นะนิ่มมี่ ..

เกิดขึ้น  ตั้งอยู่  ดับไป...เป็นสัจธรรม ที่พระศาสดาทรงสอนไว้...ไม่มีใคร หนีพ้น......

จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล.... เกิดมาXX(กิน)...ยังอยู่...ไปทั่วโลกสบายใจ ยังไม่ดับ..ว้าว.....ขอให้ตั้งอญู่นานๆนะจ๊ะ(ให้คนพึ่งใบบุญจนเหี่ยว อะ ..อยู่ได้เ้อยู่ไป ..โลกยังแตกง่ายๆหรอก เลย 2012 มา แล้ว   อิอิ)

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:20:37 AM »
ผมเห็นบางคนเค้าแก้ปัญหาอากาศร้อนโดยการแก้ผ้านอน
แต่ถ้าท่านใดจะเอาวิธีนี้ไปใช้
ลองนึกภาพว่า ถ้าเกิดไฟไหม้หรือแผ่นดินไหวขึ้นมากลางดึกในขณะที่เรากำลังหลับสบาย
แล้วต้องรีบตาลีตาเหลือกวิ่งหนีออกจากบ้านในสภาพเปลือยเปล่า

ดังนั้น โปรดเตรียมผ้าขาวม้าเอาไว้ใกล้มือ
เผื่อเหตุฉุกเฉิน จะได้คว้ามานุ่งเสียก่อนที่จะโกยอ้าวออกไป
ด้วยความปรารถนาดี

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 01:01:22 PM »
ทาน แตงโม กับ แช่น้ำตก แก้ร้อนกันดีไหม เอ่ย ?

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 08:52:20 AM »
สวัสดีครับ ท่าน ssuebsak
..แหม่..เย็นๆ  หวานๆ..แถมได้ กระโดดน้ำด้วย ..ว้าว..อะไรจะปานนั้น...แต่ก็อย่าไปทำอย่างที่ท่าน อดุลย์ ฝากไว้นะครับ  คือ แก้ผ้า เล่นนั้อะ..เดี๋ยว..ปลิง..ปลาซิว..เข้าไปหลบในรังรากไม้ ออกไม่ถูก  อิอิ...ดิ้นนี้ เจอ ตอไม้ บ้าง  ถ้ำนางผีเสือสมุทร..เฮ็อ   กลุ่ม...ตอดเลยดีกว่า...เย๊ย  สู้ด้วย  ว้าว   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

[Saichon-Nangfah] แก้ผ้าเล่นน้ำ_GameraiGameruk Ep.2

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 09:03:06 AM »
วันนี้ ไป ค้นพบ ..คลิป น่ารักเกี่ยวกับ...น้อง หมา..มาฝาก  ท่านorawan .. ท่าน jubu ..และ ทุกท่าน ที่กำลังจะรัก น้องหมา หรือ รักไปแล้วครับ...เอ๊า..กันเลยครับ ..ของจริงของรายการนี้ ..สุดยอด  .... จบข่าว :D :D :D :D
ปล เจ้าตำรับ เก่งจริงๆ สร้างขึ้นมาเพื่อ สร้างสรรสังคมจริงๆครับ ขอปรบมือให้จร้าาาาา
..ฝากถึง พี่จีน.คนเก่งด้วย......พะโล้หัวหมา.....เลิกเหอะ..บาปและสมเพช.ด้วย..หันกินผักสวนครัวดีกว่านะจ๊ะ..

Britain's Got Talent 2013 audition Ashleigh and Pudsey -