ผู้เขียน หัวข้อ: อภิมหาโปรเจคเฟส1..จองด่วน....ว้าว  (อ่าน 45454 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
อภิมหาโปรเจคเฟส1..จองด่วน....ว้าว
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 08:07:22 AM »
เรียน ท่านจอมยุทธ์ ของสำนักฯทุกท่าน

ขอความเห็น ท่านว่า...ควรจะมีกระทู้แบบนี้  หรือไม่.....??    จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

Re: อภิมหาโปรเจคเฟส1..จองด่วน....ว้าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 08:02:36 PM »
ขอเลียนแบบในสิ่งดีๆของ เอเซียเรา มั่ง...เลียนแบบฝรั่งมาเยอะแล้ว..เเต่  เอ เงียบ  จัง   งัยๆชอบกล  จบข่าว :D :D :D

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
Re: อภิมหาโปรเจคเฟส1..จองด่วน....ว้าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 10:28:46 PM »
 ;D ;D ;D สวัสดีค่ะท่านอินทะเนียร์น้อย สงสัยโปรเจคนี้คงจะล้ม เพราะไม่มีเสียงหนับหนุนเลย อาจจะเป็นเพราะว่า สังคมของเมืองไทยเรานั้น มีวัฒนธรรมอันดีงาม ถูกปลูกฝังเรื่องการมีคู่ครองอย่างถูกครรลอง รู้จักหัวนอนปลายเท้า เข้าตามตรอกออกตามประตู เคารพผู้หลักผู้ใหญ่ค่ะ ถึงแม้ว่าในปัจุบันนี้จะมีการเปลี่ยนแปลงไปมาก แต่การจะหาคู่ครองก็ยังยืนอยู่บนหลักการและประเพณีอันดีงามค่ะ (แบบอย่างไทย)  :) :)  เว้นเสียแต่ว่า อยากจะลองซ้อมก่อนลงสนามจริง... แต่มันก็ยังเป็นพฤติกรรมเชิงลับค่ะ ไม่มีใครอยากเปิดเผยว่า เคยทำอะไรมาบ้าง มากน้อยแค่ไหนค่ะ ....jubuเห็นว่า อภิมหาโปรเจคของท่านอินทะเนียร์น้อย มันโจ๋งครึ่ม เปิดเผยตัวตนมากเกินไป คงไม่มีใครกล้าแสดงแน่แน่นอนนอน
 ปล.ข้อความนี้ เป็นแนวคิดของ jubuที่เกิดในช่วงยุค 70 ปลาย อาจจะโบราณไปแล้วก็ได้นะคะ อิอิ 
 .... ปล่อยให้คู่หนุ่มสาว เขาไปเชิงลับกันต่อดีกว่าค่ะท่านอินทะเนียร์น้อย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 08:25:03 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
คงเป็นอย่างที่ท่านว่ามาแหละ....มาถึงสองครั้ง...ทั้ง ซ่อนรูปและเปิดเผย....เงียบที่สอง รายการ มีเต้นอยู่คนเดียวคือ ..อินทะเนียร์น้อย  หือๆ....เป็นว่า สังคมไทยเรายังเป็นสังคมที่งดงามในเรื่องนี้อยู่ครับ   ....ดังนั้นก็ขอชื่นชม กับ ทุกท่านที่สมหวังในการหาคู่ชีวิต และขอให้ ราบรื่นกันไป จนแก่เฒ่า...นะจ๊ะ  ท่านที่กำลังสแกนอยู่ ก็ขอให้ได้ ภาพที่ชัดเร็ววัน   และเป็นคนที่ เรารักและรักเราจริงๆนะครับ...สิ่งนี้ มันเติมเต็มให้ชีวิตดีที่สุด  ขอบอก

รอท่าน อื่น  มาเสริม  ครับ ท่านjubu    ...จบข่าว >:( >:( >:( >:( >:( >:(

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 09:12:48 AM »
อภิมหาโปรเจค เฟส1 ....เหงา  ..โครงการเจ้บริสุทธฺ์   อิอิ     จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ วศวิ

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 09:56:34 AM »
โค๊ด: [Select]
จูบ อรวี สัจจานนท์

เดี๋ยวนี้.....เค้ายังทั้งหนาว ทั้งร้อนเหมือนดังเป็นไข้ ..กันอยู่รึป่าวน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2012, 09:59:41 AM โดย วศวิ »

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 11:04:53 AM »
เดี๋ยวนี้.....เค้ายังทั้งหนาว ทั้งร้อนเหมือนดังเป็นไข้ ..กันอยู่รึป่าวน้อ

น่าจะยังพอหาได้อยู่นะครับ ท่าน วศวิ
ผมเคยได้ยินว่า สุภาพบุรุษบางท่าน
ไปจูบผู้หญิงที่ไม่ใช่เมียตัวเองอ่ะ
เลยโดนแหล่งข่าวที่ไม่ประสงค์จะออกนาม ไปกระซิบบอกเมีย
ก็เลย ทั้งหนาวทั้งร้อน
ยังดีที่ว่าปากยังแข็ง รีบปฏิเสธเป็นพัลวัน
ภรรยาจับไม่ได้คาหนังคาเขา จึงยังไม่ถึงกับ - ดังเป็นไข้ - ครับ
อิ...อิ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 07:59:30 AM »
สวัสดีครับ ท่าน วศวิ ท่าน อดุลย์
แหม่เรตติ้งขึ้นหลังจาก ท่าน อาวุโสของสำนักฯมาออกรอบ  อิอิ   ......ว่ากันว่า สังคมไทยเรา หาก สาวใดไปจับมือถือแขนให้ ผู้ใหญ่เห็นละก้อเป็นเรื่องกันเลยทีเดียวครับ...เพราะท่านจะบอกว่า  .... ...ทั้งหนาว ทั้งร้อนเหมือนดังเป็นไข้..อิอิ    ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร...อิอิ   แต่ เอ...แล้วภาพที่เป็นแบบ ตู้ปลา นะ ....จะเป็นอย่างนั้น เป่า ครับ  หรือ เป็น อีกแบบ   อิอิ(ท้องไส้ ปั่นป่วน ..เหมือนอยากเข้า ห้องน้ำ  อิอิ)
 เอ๊า   มาดู อีน้องฝรั่งขาสั้น  นี่ดีกว่า...ยืนฟาดกัน กลางถนน  เลย...อันนี้ไม่ทราบว่า อะไรมันปั่นปวน  อิอิ    จบข่าว

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 09:10:27 AM »
โครงการไม่คืบหน้าครับ ท่านorawan....กลุ้ม   แต่รอดูก่อนปีใหม่อาจมีปาฏิหาริย์ครับ  อิอิ    จบข่าว  :D :D :D :D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 10:05:44 AM »
นำภาพนี้ มาให้ ท่าน จอมยุทธ์ของ สำนักฯ ..พิจารณา...ภาพนี้ได้จาก นสพ เดลินิวส์...เป็นการ แสดงฉากหนึ่งของ ละคร ทาง ทีวี ในประเทศไทย....เรื่องอะไรไม่อยากจำ เพราะ ...เป็นการชี้นำ เยวชนไทยไปในทิศทาง ที่ไใม่ใช่ วัฒนธรรมไทย..เสียหายครับ   ผู้หญิงไทยต้องรักนวลสงวนตัวจร้าาาา..เมื่อพลาดไปแล้ว..เรียกคืนอยาก จะตกเป็นฝ่ายเสียเปรียบ...แหม่หลับตาเคลิ้มเชียว อีน้องหน้าหวาน พ่อหนุ่นนั้นก็ไม่เบาเมื่อได้ที่ทำเเขนไปเฉียดปล่องภูเขาไฟ เร่งเร้าให้ ระเบิดอารมณ์แห่งความ โรเเม้น   อิอิ...(จะต่างกับ ปลาตู้ นะจ๊ะ  อิอิ)... ..เพ้อมากไปแหละ  มือไม้สั่น พิมพ์ไม่ถูก   เฮ้อ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล เริ่มเลียนแบบต่างชาติแล้ว ยืนฟาดกัน กลางถนน   เฮ้อ  กลุ้ม(พ่อแม่จะเอาหน้า ซุกไว้ที่ไหน อะ   อิอิ)

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:34:00 AM »
เคยคุยกับบางคนในเรื่องบ้านเมืองทั่วๆไปครับ  เค้าว่า..จะมีบางกลุ่มมุ่งมาทำให้ประเทศไทยวุ่นวาย เช่น ทำให้จนลงโดยการกู้เงินต่างชาติ จนมีหนี้สินมหาศาลแล้วไม่มีปัญญาคืนจนต้อง มีคนมาใช้หนี้ให้   หือๆๆ..จริงเป่า คอยติดตามไม่ขอยืนยัน  อิอิ
....แต่เรื่องการแสดงทางสื่อต่างๆในไทยตอนนี้สิน่า เป็นห่วง ที่ไม่มีใครจัดการได้..เช่น อย่างที่เราเห็นในละครโสโครกในทีวีช่องต่างๆ...พบว่าผิดไปจากวัฒนธรรมไทยไปมากจริงๆครับ  อย่างภาพในละครที่นำมาให้ดูนั้น เป็นภาพที่เด็ก หนุ่มสาว กำลังยืนจูปปาก(ขอภัยที่เลียนแบบ ปลาตู้)ข้างถนนอย่างเปิดเผย...มันเป็นจริงหรือครับในสังคมไทยในภาพแบบนั้น....แต่เป็นจริงในต่างประเทศครับ  นั่นแสดงว่า กลุ่มผู้สร้างสรรผลงานชิ้นนี้ มีวิสัยทัศน์ ที่ล้ำหน้า กว้างไกลอย่างน่าชื่นชมที่เอาวัฒนธรรมของชาติตัวเองมาเผยเเพร่ให้ อีกกลุ่ม ทำตาม  รุ่นผม รุ่นท่าน ขณะนี้ไม่มีทางที่จะทำตามแน่นอน  แต่รุ่นที่เป็นเยวชนขณะนี้ ทำตามแน่ในอนาคตถ้ามีโอกาส  เห็นมะว่าบางกลุ่มมาในอีกแนว  และก็ไม่มีใครในสังคมนี้ว่ากล่าวตักเตือน ยังถือว่าเป็นผลงานที่แหวกแนวที่กล้าคิดกล้าทำกล้าเป็นผู้นำในด้าน การเเสดง...สุดยอด     จบข่าว :D :D :D
ปล ฝากละครแนวเรทอาร์ออกอากาศหลังเที่ยงคืน เหมือนต่างประเทศบ้างนะครับ...อภิมหาโปรเจคเฟส1.ของอินทะเนียร์น้อย  ..จะพุ่งกระฉูด(ยอดขาย ไม่ใช่ xx  นะครับ)   อิอิ

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 01:05:55 PM »
มันแพร่ระบาดไปทั่วทุกสื่อเลยค่ะท่านอินทะเนียร์น้อย ในเว็บไซด์หลายๆเว็บเปิดขายอุุปกรณ์และมีวิดีโอสื่อลามก คลิปโป๊อนาจารให้ดูกันได้ฟรีๆ ขาดการดูแลจริงๆค่ะ และยังมีเว็บไซด์หมิ่นอีกมากมาย กระทรวงที่เกี่ยวข้องบกพร่องในหน้าที่มากค่ะ เดี๋ยวนี้เด็กๆใช้คอมพิวเตอร์มากกว่าดูทีวีค่ะ มีกลุ่มเด็กวัยรุ่นบางกลุ่มมักจะชอบมีพฤติกรรมเปลื้องผ้าโชว์ เต้นยักย้ายส่ายเอว อู๋ยยยยย สยอง บางคนอาจจะสยิว  :P 
ส่วนอีกเรื่อง jubuได้รับเมล์มาฉบับนึง เป็นE-book หนังสือเขียนโดย ดร.ไสว บุญมา "สู่จุดจบ" หนังสือนี้โดนแบนจากแผงไปเมื่อหลายปีก่อน หากใครสนใจเดี๋ยวjubuจะส่งเมลล์ไปให้นะคะ  ;) ;)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 08:08:45 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
อ่านตอบของทานjubu แล้วเป็นปลื้ม ที่ยังมีผู้ที่เป็นห่วงสังคมไทยในสิ่งที่ถูกต้อง ดีงามต้องรักษาไว้ให้ลูกหลาน  .ขอปรบมือให้คนดีของสังคมไทยครับบบบบ      แหม่..คำว่า จับมือถือแขน....นี้เป็นคำที่สังคมไทยเราให้ความสำคัญมากๆๆๆๆๆๆ...มันหมายถึงอะไรนั้น ทุกท่านทราบดี ยกเว้นเยวชนขณะนี้.หากได้เห็น ..ภาพในละครที่นำมาให้ชมกัน...ที่ยืนฟาดปากกันกลางถนน..แบบไม่อายฟ้าดิน เจ้าที่เจ้าทาง..อาม่า อาโก อาแป๋ะ..ที่ยืนตลึง....ในภาพนั้น เป็น ข้างๆตึกครับ..นี่ถ้ามันโรแม้น มากๆ เข้าคงหลบกันไปหลังตึกแน่ คราวนี้คงได้ ครวญคราง แบบสะใจ กันมั่งละ   อิอิ..เอ๊า..เอากัน เข้าไป ..ครับ  พี่น้อง  สังคมไทยยุค ท่านผู้นำเป็นสุภาพสตรี..น่ารัก  ง่ะ   ๆๆๆๆๆ
.....เมื่อวาน นี้ไปเห็นข่าว ที่ฆาตกร อายุ 19 มีเมีย 16  อุ้มลูกไปสระบุรี จ้างแท็กซี่ 1000 บาท แต่พอถึงทางเปลียว กลับ ฆ่า คนขับเเท็กซี่ ตายอนาถ...จะเห็นว่า เดี๋ยวความเอื้ออาทร นับถือ ผู้ใหญ่ ไม่มีแล้ว...นั่นคือคงขาดตัวอย่างที่ดีที่ควรจะทำ...รายการนี้ ยังนึกไม่ออกว่า ทำไมถึงฆ่าคนที่ขับรถไปส่งให้  และ เมื่อเขาตายไป จะเกิดอะไรขึ้น ..เช่น ตัวเองที่ทำจะได้ผลอย่างไร  ครอบครัวคนขับรถที่ตายจะเป็นอย่างไร...เฮ้อ...จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล อยากเห็น  E-book นั่นมั่งครับ ท่าน jubu.....และขอเชิญชวน จอมยุทธของสำนักฯ ด้วย...ขอบคุณ ท่านjubuในความเผื่อแผ่นี้ นะครับ....ขอให้รวยๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2012, 08:11:45 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 03:20:33 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน..
ท่านjubu เมลล์ด้วยครับ...ขอให้ท่านjubuสวยวันสวยคืนอยู่คู่เวปไทยเอ็นฯไปนานๆ...

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 03:47:08 PM »
ช่วยจัดมา 1 สำรับด้วยครับ ท่านน้อง jubu
adulmr@gmail.com

ผมได้อ่านหนังสือของ ดร.ไสว บุญมา หลายเล่ม
แนวคิดหลักคือ อยู่ตรงข้ามกับนโยบายประชานิยม
ซึ่งท่านได้ยกตัวอย่างหลายประเทศที่โดนนโยบายแบบนี้ ลากลงเหวมานักต่อนักแล้ว