ผู้เขียน หัวข้อ: สคส 2556  (อ่าน 6302 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
สคส 2556
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 07:51:51 AM »
สคส 2556 แด่ท่านจอมยุทธ์

วาระขึ้นปีใหม่ ขออวยชัยสมาชิกทุกท่าน
รวย รวย รวยทุกวัน รวยเร็วพลัน รวยทุกคน
รวยสุข รวยสมบัติ รวยอริยะทรัพย์ ทั่วทุกหน
ขอให้ชนะตน ชนะภัย ชนะพาล  เทอญ

Happy New Year สวัสดีปีใหม่จาก U.S. Embassy Bangkok

แหม่เห็น ท่านทูต เซิ้งแล้ว....แฮปปีตลอดปี 56 เลยครับ  พี่น้อง   .สุดยอด

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
Re: สคส 2556
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 10:51:23 AM »
ขอบคุณท่านอินทะเนียร์น้อย สำหรับคลิปน่ารักๆ ดูแล้วชื่นใจ อดยิ้มไม่ได้ ..........น่ารักง่ะ

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 01:39:23 AM »
 :D

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:00:50 AM »
ในวาระที่ปีใหม่จะมาถึงในไม่กี่วันข้างหน้า.....

ขออวยพรให้ท่านทั้งหลายมีความสุข ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน การเงิน ความรัก และครอบครัว

.................. :) :) :) :) :) :) :)........................

ภาพ. เจ้าอาวาสวัดตุ๊กตา ที่อ.นครชัยศรี ค่ะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:24:07 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu ท่านGaojing
ขอขอบคุณในคำชมครับ  และก้อขอชมท่านjubuเช่นกันครับ  ท่านเป็นผู้ที่ไม่ตกหลุมดำarrogantจริงๆด้วย...ดังนั้น ความน่ารักมันกลับไปอยู่ที่ท่าน ส่งท้ายปีนี้พอดีครับ  จริงๆแล้วการที่ท่านชมคนอื่นที่ทำดีอย่าง ท่านทูต เมกา ที่ออกคลิปลงยูทูป นั้น ถือว่าท่านทูตเป็นผู้ที่มีจิตใจงดงามเป็นอย่างยิ่ง เพราะท่าน มาทำงานในหน้าที่ของท่าน ณ ประเทศไทยอันเป็นที่รักยิ่งของเราทุกคน ท่านยังรักในวัฒนธรรมนี้ จะเห็นได้จากการที่ท่านแสดงในคลิปด้วยใจรักและเบิกบาน รวมทั้งทีมงานของท่านด้วย    ขอชม     ตรงข้ามถ้าหากเราไปเห็นผู้ใดก็ตาม โดยเฉพาะในละคร ทางทีวี บางช่อง ที่มีฉาก จิก ตบ ทืบ เย้ยหยัน ถากถางโคตรเง่า แย่งชิง  แย่งผัว แย่งเมีย..สารพัดแย่ง..อิอิ   แล้วจะมีความรู้สึกว่า...ผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหมดนั้น  น่าสงสาร ที่เขา อาจมาจากครอบครัวที่ขาดความอบอุ่น ..หือๆ...เพราะ ตบ จิก  มันออกกร้าวร้าว...เป็นพฤติกรรม ของ พวกโรคจิต (คงเห็น บ่อยในบ้าน ตอนเด็กๆๆ).ยังเอามาเผยแพร่ให้คนในสังคมที่ดีๆแบบประัเทศไทยนี้อีก   กลุ้ม ..ดังนั้น ท่านjubuก้อ น่ารักด้วย  อิอิๆๆๆๆ   อิจฉาคนที่ใกล้ชิดคน น่ารักแบบนี้ จัง   อิอิๆๆๆๆๆๆๆ   ....หากไปเที่ยวกันช่วงปีใหม่ นำภาพประทับใจรับ ปีใหม่มาให้ชม ด้วยนะครับ   น้องแรคที่เคยลงก้อ  น่ารักๆๆๆๆ ....ท่านGaojing  ด้วยนะครับ  ...จะได้สดใสกันตลอดปี....ส่วน อินทะเนีบร์น้อย ก้อจะไป ดูแลอ๓ิมหาโปรเจคฯ ต่อว่า...จะสดใสอย่างที่คิด หรือไม่   อิอิ    ....(เรตติ้งมาแรง เจ็ดวัน วิว เกือบร้อย อะ   ว้าว  ).....จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:33:01 AM »
สวัสดีครับ ท่าน orawan
ขอพรนั้นกลับไปยัง ท่านorawan ด้วยครับ....ปีหน้าคงจะได้ลิ้มรสอาหารอร่อยทางสายตาจจาก  แดจังกึม ประจำสำนักฯ อีกนะเนอะ   อิอิๆๆๆ....มีภาพประทับใจอย่าลืม นำมาลงให้ชื่นใจด้วย..จำได้ว่า ท่าน orawan  เคยลงว่า....ลำปางหนาวมาก...นานมาแล้ว  ปีนี้น่าจะเช่นกันนะครับ อิอิ(ข่าว่า พวกนิยม ความหนาว แห่กันไปสัมผัสเพียบ  )....จบข่าว :D :D :D :D :D :D