ผู้เขียน หัวข้อ: จยย เร่งเครื่องเองในงานศพเชื่อหรือไม่  (อ่าน 6120 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
เป็นข่าวดังมาวันก่อน...ดูแล้ว ทึ่ง อึ่ง..บรืออออ  ไปเลย เดี๋ยวนี้ วิญญาณ มีการ พัฒนาพลังงานได้มากขึ้นกว่าแต่ก่อน และ กล้าแสดงออก สมกับยุคใหม่ หัวใจเเท็บเลท  จริงๆครับ  พี่น้อง....เลย อยากจะเอา มาเสวนา กับ ผู้ที่ไม่เคยเห็นผี  ...หรือ  ไม่กลัวผี(ที่ไม่กลัวเพราะคุุ้นเคย..ผี  ที่บ้าน  อิอิ)...หรือ เป็นผู้ที่ผีกลัวคือ ไม่กล้ามาแหยม(มีแต่มาบอกหวย ในฝัน  อิอิ)....ลองดูลิงค์  ที่สำเนามาให้ชมนะครับ  แล้วดูสิว่า...ใส่รีโหมตบังคับ วิทยุ จีนราคาถูกเป่า...หรือ  นี่แหละสิ่งลี้ลับ ที่พวกที่ทำบาปแล้วบอกว่า...จ้างก็ไม่มีใครรู้ใครเห็น...จบข่าว
ปล.สำหรับ อินทะเนียร์น้อย  ดูเเล้ว..ห้าสิบห้าสิบ...แต่ค่อนข้างจะมากว่า ห้าสิบด้วยซ้ำ ขาดตรงที่ มือคลำ ครับ  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2017, 08:34:04 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
Re: จยย เร่งเครื่องเองในงานศพเชื่อหรือไม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 06:54:11 AM »
แน่จริง ขับออกไปเลยจิ โด่.... ยังงี้รถjubuก็มีวิญญาณสิงแน่ ขับอยู่ดีดีมันก็เร่งเอง จอดติดไฟแดงเครื่องเร่งไปที่ 2000รอบแน่ะ ต้องไล่ผีด้วยการปิดกุญแจ สตาร์ทใหม่ก็หายค่ะ แต่เดี๋ยวสักพักก็เป็นอีก(ผีเร่งเครื่อง) สงสัยต้องเอาไปรดน้ำมนต์สักหน่อย อิอิ 
   การสื่อสารของสิ่งเล้นลับทั้งหลาย ไม่ได้มีความชัดเจนมากขนาดในคลิปหรอกค่ะ หรือเขาพัฒนาแล้ว ระบบ 10G อิอิ แต่ยังไงแล้ว ถ้าจะบอกว่าทุกวันนี้jubuยังจูนคลื่นความถี่ตรงกับเขาเหล่านั้น จะมีใครเชื่อป่ะอ่ะ ไปเล่าให้ใคร เขาก็บอกว่าเครียดมากไป พักผ่อนเยอะๆนะ ไร้สาระ บราๆๆๆ  ก็ทำให้ต้องเงียบปาก สงบคำพูดเอาไว้โดยปริยาย เอาเป็นว่ามันไม่ชัดเจนแน่นอน ไม่เชื่อไปถามพระคุณเจ้าที่นั่งวิปัสนาเก่งๆดิคะ อันนั้นเสาส่งสัญญาณเขาแรงง่ะ  แฮ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2012, 12:54:39 PM โดย ThaiJSP »

Re: จยย เร่งเครื่องเองในงานศพเชื่อหรือไม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:07:47 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
ถ้าเรื่องลี้ลับละก้อ ต้อง ฟัง ท่านjubu เมนต์แน่นอน..เพราะเราทราบว่า ..ท่านมี สัมผัสที่ไม่ใครมีกันมากนัก ดังปรากฏให้เราเห็นแล้ว..(.สัมผ้ส นะครับ ไม่ใช่ บีบ  อิอิ )  ..ว่าไปแล้วหลายท่านบอกว่า...จัดฉาก บางท่านก็ขนลุก..ว่าสิ่งนี้มันเกิดขึ้นได้อย่างไรในทางวิทยาศาสตร์แล้วเป็นไปไม่ได้ ที่เครื่องจะเร่งเหมือนมีคนมาเร่งมันเป็นจังหวะเข้ากับธรรมชาติของคนตัวเป็นๆทำครับ....ถ้าไม่ใช่รีโหมตก็น่าคิด แล้วมันเกิดจากอะไร.กันแน่   ..ผู้ใหญ่บางท่านเคยบอกว่า ใหม่ๆสัญญาณวิญญษณยังแรงอยู่ครับ  และก็กล้าแสดงออกให้เห็นในตอนกลางวันด้วย   นี่ถ้าจอดไว้ที่บ้าน แล้วเร่งตอนเที่ยงคืนละก้อ คนที่ถ่ายคลิป นั่นแหละเผ่นป่าราบ   อิอิ    ....ท่านjubu  มีอะไร อยากแชร์ในเรื่อง เล้นลับ มห้ศจรรย์ ละก้อ  ว่ามาเลยครับ แต่ อย่าเอา XXลับ มานะครับ   อยากฟัง อิอิ เพราะเชื่อว่าทุกท่านที่อ่านมีวิจารณญาณในการอ่านครับ   เพราะเรื่องทางวิทยฯทั้งหลายท่านเหล่านี้พิสูจน์ ทั้งของจริงและสมการกันมาจนช่ำชองแตกฉานหมดแล้วครับ  ก้อเหลือแต่เรื่องแบบนี้นี่แหละที่ หาฟังหาพิสูจน์ กันยาก....อย่างน้อยก็เป็นฐานข้อมูลในการ ตัดสินใจอะไรบางอย่างครับ   เช่น บางท่าน บอกว่า  เฮ้อ สร้างบ้าน สร้างเลยไม่ต้อง มีพิธีลงเสาเอก เสาโท หรอก....เหมือนฝรั่งเค้าไม่เห็นมีเลย อยู่กันจนมีลูกเป็น เล้า  แล้ว  ...น่าเบื่อ งมงาย....จริงอย่างที่ท่านว่าแหละ...แต่ถ้าท่านทำละ...ท่านได้อะไร...บางท่านก็บอกว่า ได้ใช้เงินให้มากขึ้นไง  ถูกครับ....ท่านลืมไปอีกอย่าง คือ ความสบายใจและมั่นใจในการ อยู่อาศัย ในบ้านหลังนั้นตลอดไปครับ....ถ้าไม่ทำละ ..ได้อะไร  ได้ ต้นทุนต่ำ ไม่เสียเวลา ..ฯลฯ .แต่ขอบอกว่า อาจจะ ผวาตลอดชีวิต หากใครมาเล่าหรือ ทักท้วง มีอะไรๆประหลาดในบ้านนี้ เป็นประจำ   เช่น ได้ยิน ตุ๊กแก ที่บ้านนี้ ร้อง จบลงเป็นคู่ เสมอ คือ 2/ 4 /6/ 8 (ไม่ใช่ให้หวยนะครับ อาจตีไปเป็น นิมนต์พระ  เย๊ย)..เฮ้อ .งานนี้แหละ  ลางร้ายแล้วครับ พี่น้อง    อิอิ    จบข่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2012, 12:54:50 PM โดย ThaiJSP »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:34:42 AM »
   เฉลย -*-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2012, 12:55:31 PM โดย ThaiJSP »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:51:06 AM »
เฉลยเเล้ว..เป็นไงบ้างครับ...ท่านjubu...ว่า...จริง หรือ  จัดฉาก..ครับ  พี่น้อง  .น่าจะจริงเพราะขนาด พระคุณเจ้า...ยังยืนดู  อะ  (หลอกพระ บาป นะจ๊ะ   อิอิ)  เอ๊า ขอฟัง ท่าน ที่คุ้นเคยกับ ผี  มั่ง  อิอิ   จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D
ปล ขอขอบคุณ  น้องThaiJSPที่แปลงลิ้งค์นี้ให้เป็นยูทูปครับ

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 07:55:56 AM »
ผมเองเคยเจอแต่ ขี่ๆไปแล้ว มันจามและกระตุกมาสองสามที
แล้วเครื่องมันดับเองเฉยเลย ไม่รู้เป็นไง :P

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:28:50 AM »
หัวเทียนบอด 8) 8)
น้ำมันหมด ???

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:43:28 AM »
สวัสดี ครับ ท่าน อดุลย์  ท่าน jubu
แหม่ มาในมาด อาจารย์ คณิตศาสตร์ เลยนะครับ  ท่าน jubu...อิอิ    ..เอ..เรื่องรถมันจาม  นี่  หัวเทียนไฟสปาร์คมันอ่อนไปเป่า ครับ ท่าน jubu   อิอิ(ใช้ตอนกลางคืนหมด อะ  อิอิ)   จบข่าว ;D ;D ;D ;D