ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสียง สนับสนุน ตั้งพรรคการเมือง ของกลุ่ม ช่างและวิศวกรครับ พี่น้อง  (อ่าน 53198 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
เป็นที่แน่ชัดเเล้วว่า ...ขณะนี้การเมืองของประเทศนี้ กระพื่มอีกครั้ง...ล่าสุด มีอีกฝ่ายซึ่งเป็นกลุ่มใหม่....กลุ่มเก่าๆ หมดสภาพ เพราะยืดยาวนานจนน่าเบื่อ เเละ ก็ต้องคดีจากการเรียกร้องอย่างมีเงื่อนงำ ...เช่น โฆษณาผ้าอามัย งี้(โกเต็กซ์)  อิอิ....วืด รมต  งี้   ....เหล่านี้ ทำให้ มีคำถามว่า...ประชาชน  ได้อะไรกับ ความเก่งของ คนเหล่านั้น...อ๋อ  บางคนก็ตอบว่า...ได้เลขเด็ด ในการซื้อ หวย...อิอิ  ไม่ต้องไปหา เกจิ อาจารย์ ให้เสียเวลา...รวยถ้วนหน้า..แค่นี้ เหรอ  ...จร้าาาาา....มาที่กลุ่มนี้ครับ พี่น้อง  ชักไม่แน่ใจแล้วว่า มาแน่..รบ นี้จะอยู่ได้อีกนานมั๊ย  เพราะ พรุ่งนี้จะมี บางกลุ่ม มา นิมนต์ออกครับ (บีบไข่ บีบจxม  อิอิ))...รอชม
  คราวนี้มา ดูความเก่ง ของช่าง และ วิศวกรมั่ง....อันที่จริง กลุ่มนี้แหละ ที่เก่งจริงๆชองประเทศนี้คือ..สร้างได้ ทำได้  แต่ ไม่พลิ้ว..เลยเหงา ไป    อิอิ   ด้วยความรู้มากกกกกก   มากจนไม่กล้าขยับอะไรเลย   อิอิ   ...เอาไม่ต้องกล้วครับ มารวมกัน และ แชร์ความเก่งเพื่อสร้างชาติครับ พี่น้อง...ขอเชิญเเสดงความเห็นกันได้เลยครับ..
  วันนี้ มีคลิป ผู้มีอุดมกาณ์ในการ ต่อสู้มาเป็นแนว ..จากช่อง ยูทูปครับ..ไม่ได้เชียร์ ผู้กล้า ท่านนี้นะ...แค่เป็น ตย  และ ก็เห็นใจท่าน เหมือนกัน  สู้ๆขอให้กำลังใจ   ครับ...   จบข่าว ;D ;D ;D ;D
ปล..ดูกัน  ขำๆ  นะครับ  อิอิ (ภาพนิ่ง จาก แนวหน้า)
....ชื่อ พรรคคือ...พรรครักสยาม   ครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/OaHyGxHOWyI?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/OaHyGxHOWyI?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
อ้าว ตกลงเขาทำเพื่อใคร ถัาไม่ได้ทำเพื่อไทย แสดงว่าทำเพื่อคุณ......อิอิ รักนะพี่น้องคร้าบบบบ   ;D ;D ;D

สวัสดีครับ ท่าน jubu
..ยัง มึนงงเช่นกัน..แต่ดูโพสท่าในภาพนิ่ง แล้วมั่นใจครับ ท่านมีอดุมการณ์ในการสร้าง ประชธิปไตย ให้แผ่นดินนี้จริงๆๆ...ขอให้กำลังใจท่าน  สู้ๆๆ   เพราะถ้า พรรครักสยาม  ได้เข้าไปร่วมใน สภา ท่านอาจจะเห็นว่า สส ในพรรค นี้ทั้งเก่งและมากล้นด้วยอดุมการณ์แห่งประชาธิปไตยเช่นกันครับ  อิอิ(ขอฝันในหน้า หนาว ส่งท้าย ปี 2012  หน่อยเถอะครับ ...อิอิ  จริงเป่า พี่มายัน)....ค้องขออภัย หลาย ท่านอาจ คลื่นไส้อาเจียน..แต่ขอให้แยกเเยะนะครับ พี่น้อง...ระหว่างความหล่อ ของ ท่าน กับ อดุดมการณ์  อิอิ....
...ขอรอชมกันต่อไป ..ว่าวันนี้ จะมีอะไรในก่อไผ่เป่า..เพราะอีกกลุ่มเคลื่อนตัวประชิด  อิอิ..ไม่ใช่เหงามือแล้วตั้งกระทู้มาให้ท่่านจอมยุทธ์ รำคาญ นะจ๊ะ....เพราะก่อน เว็บล่มเราก็เสวนากันอยู่แล้ว(ไม่แน่ใจ ล่มเพราะกระทู้นี้ เป่า  อิอิ)...ยังเชื่อว่า...ผู้ที่เรียนในสายวิทยาศาสตร์แบบเหล่าจอมยุทธ์ นี้มีความอยากได้ใช้ความเก่งช่วยชาติในรูปแบบ นักการเมือง เช่นกันครับ  แต่หาช่องเข้าไปลำบาก เพราะ...ความสามารถในการพลิ้ว ไม่ค่อยมีในกลุ่มนี้ครับ   ..ไหนๆ ก็ ไหนๆ  ลองมารวมกัน ก่อนโลกแตกให้มันมันส์ในอารมณ์ กันหน่อยครับ  พี่น้อง (อาชีพ อื่น ยั่งตั้งพรรคได้ อะครับ ตามที่เคย นำมาให้ชมแล้ว)...พล่ามยาวไปนะครับ อิอิ  พอแค่นี้ก่อน  รอท่านอื่นมั่ง...จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล  ส่วน รูป ท่านผู้นำก้อ เท่ห์ไปอีกเเบบ อิอิ ได้ข่าว เดือนหน้า ท่านจะ โคจรเข้าใกล้ ประเทศไทยมากที่สุด   ใครเป็นแฟนคลับ เตรียม เฮ..บางท่านอาจ เซ็ง ชีวิตไปเลย ก็ว่ากันไป  อิอิ 
ขออภัยหากทำให้ท่านมีอาการ หน้ามืด  ...เพราะเป็นกระทู้เกี่ยวบ้านเมืองครับ  อยากเห็น นักการเมืองที่มาจากวิศวกร ครับ(ที่ใช้วิชาชีพทำงานไม่ใช่ เข้าแบบ ไม่ตั้งใจหรือ มีผลประโยขน์ ดั่ง ที่ปรากฏมาก่อนนั้น)

ได้ภาพ น้าตู่(เออ.....เออ ..... ไม่ต้องไป เติม ตู๊ด..เข้าไปข้างหน้านะครับ เดี๋ยว ภาพที่ได้มา มันจะไม่ตรงกัน  อิอิ)มาให้ชม อีกภาพครับ   น่ารัก ง่ะ  อิอิ(เก็บอาการนิดนะครับ สำหรับท่าน ที่เป็น แฟนคลับ  อิอิ)...จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล เทห์ ไปอีกแบบ พอประชันกัน ให้มี สีสัน ก่อน ออกพรรษา นะครับ  พี่น้อง  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2012, 11:50:50 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

แหม่ ...เมื่อวานเงียบกันไปถนัด...คงไปแถวสนามม้ากันนะครับ....อิอิ    เช้านี้ ดูข่าวเกี่ยวกับ การชุมนุมเมื่อวานของกลุ่มใหม่..มีประเด็นน่าสนใจในแนว ทางที่ทางสำนักฯเรา เสวนากันมาตลอดคือ รวมคนเก่งเพื่อชาติ แบบโลว์คอส..อิอิ    เพราะว่าคนเก่งจริงๆ ส่วนมาก จะจนแต่ใจบุญครับ....จึงขอนำข่าวจาก โพสทูเดย์ ของผู้นำกลุ่ม มาให้ ท่าน ได้สดับครับ....ดังนั้น อาจเป็นโอกาสที่คนเก่ง สาย ช่างและวิศวกร  จะได้เข้ามาช่วยเหลือสังคม ที่เราอยู่กันด้วยความสามารถครับ(ถ้าไปคนเดียว อย่าไปครับ ก้อ อย่างที่ปรากฎแหละ ไข่ลีบ  ..ทำอะไรไม่ได้ เทห์ไปอีกแบบ..จบวิศวฯแต่ให้ทำงาน ด้านภาษา  เฮ้อ   กลุ้ม(ถ้าเป็น ซุปเปอร์แมนไม่ว่ากัน  อิอิ))   จบข่าว :D :D :D :D
ปล. ไม่ขอวิจารณ์ บทความนี้นะครับ เพราะไม่มีข้อมูลพอที่จะวิจารณ์ แต่เป็นข่าวที่สร้างสรรคอีกข่าว เท่านั้นมาแบ่งปัน

แช่แข็งประเทศไทย?

“ถูก...หยุดและให้บ้านเมืองเดินหน้าต่อไปได้”

ซักไปว่า คณะบุคคลที่ว่ามานี้หมายถึงรัฐบาลแห่งชาติใช่หรือไม่ แล้วจะมีที่มาอย่างไร เสธ.อ้าย บอกว่า ก็แล้วแต่จะเรียก แต่ไม่ให้นักการเมืองเข้ามาดูแลบ้านเมือง เพราะลองนึกดูมีนักการเมืองคนไหนทำคุณประโยชน์ให้กับประเทศบ้าง

“พูดง่ายๆ ก็เหมือนเป็นคณะปฏิวัติ แต่ปฏิวัติโดยประชาชนแทนที่จะเอาปืนไปจี้ให้เขาลงมาจากตำแหน่งแต่เป็นการเอาเป็นล้านไปบีบให้ลง ส่วนที่มาของคณะบุคคลก็อาจให้องค์กรวิชาชีพไปเลือกกัน เช่น ด้านสื่อมวลชนไปเลือกกันมา ด้านสาธารณสุขไปเลือกกันมา ด้านความมั่นคงไปเลือกกันมา เสนอชื่อกันเข้ามา เป็นต้น คณะบุคคลต้องมีจำนวนพอสมควร แต่ต้องไม่มากเกินไป ไม่งั้นมากหมอก็มากความ”

การสนทนาในประเด็นนี้เป็นไปอย่างเข้มข้น พล.อ.บุญเลิศ เล่าต่อถึงภารกิจ 4 ข้อที่คณะบุคคลต้องทำภายใน 5 ปี ระหว่างมีอำนาจ คือ 1.การแก้รัฐธรรมนูญ 2.การเพิ่มการศึกษา 3.การเพิ่มความรู้ให้กับประชาชนเกี่ยวกับสถาบันพระมหากษัตริย์ และ 4.นำตัว พ.ต.ท.ทักษิณ กลับประเทศไทย เพื่อรับโทษตามกฎหมาย

เสธ.อ้าย อธิบายรายละเอียดแต่ละภารกิจว่า “อย่างรัฐธรรมนูญที่มีตั้ง 309 มาตรา ต้องทำให้มีมาตราน้อยๆ แต่ต้องชัดเจนและไปออกกฎหมายลูกแทน แต่ที่สำคัญต้องแก้เพื่อดูแลประชาชนให้ทั่วถึงสำคัญที่สุด

...จากนั้นต้องให้การศึกษาคนมากขึ้น และให้มีจรรยาบรรณ ศีลธรรม อบรมให้คนรู้จักผิดรู้จักถูก เพราะทุกวันนี้คนไม่รู้จักผิดชอบชั่วดีโดยเฉพาะนักการเมือง เพราะการเมืองปัจจุบัน คือ การใช้เงินไปเลือกตั้ง ท่านทราบไหม คนกว่าจะเป็นผู้แทนราษฎรจะต้องใช้เงินเท่าไร แค่ 20 ล้านบาทก็ลำบากแล้ว แล้วเขาจะเอาจากไหน เขาก็เอามาจากการทุจริต มันก็วนเวียนอยู่อย่างนี้ ส่วนการอบรมให้ความรู้ความเข้าใจสถาบันพระมหากษัตริย์มากขึ้น อาจถึงขั้นจำเป็นต้องแก้กฎหมายลงโทษการหมิ่นให้แรงขึ้น

“ต้องนำตัว พ.ต.ท.ทักษิณ กลับมาลงโทษให้ได้ หรือเงินที่ได้มาไม่ถูกต้องก็ยึด ก็จบ...ที่ผ่านมาที่ทำไม่ได้ ก็เพราะพระเอกกลัวตาย ผู้ร้ายกลัวเจ็บ เขาก็ไม่ทำจริง หนังเรื่องนี้เลยไม่สนุก”

จากข้อเสนอในการปฏิรูปประเทศทั้งหมด เสธ.อ้าย บอกแบบมั่นใจว่า เป็นไปได้และประเทศจะไม่เกิดการชะงัก

“ก็เป็นไปได้ถ้าคนมาก เยอะ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ไปถึงตอนนั้น ขอคิดแค่วันที่ 28 ต.ค. ก่อนว่าจะมีคนมาขนาดไหน ถ้าไม่ถึงล้านก็ขอหลายๆ แสน ไม่งั้นเขาก็ไม่กลัว ท่านมีเงินหมื่นจะไปทำธุรกิจได้มั้ย มีเงินแสนก็ไม่ได้ มันก็ต้องมีมากกว่า

...เรื่องประเทศชะงักไม่มี พูดกันไปเอง ประเทศไหนชะงัก ชะงักเรื่องอะไร มันไม่ได้มีชะงัก แต่คำว่าต่างชาติไม่เห็นด้วย คือ สื่อช่วยกันพูด หรือนักการเมืองมาบอกหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่จริงๆ ไม่มี พม่าก็ไม่เห็นชะงัก”

เสธ.อ้าย ทิ้งท้ายเสียงดังฟังชัดเพื่อตอบคำถามที่หลายคนคาใจว่า แนวทางนี้ไม่ใช่ประชาธิปไตย

“มันเป็นไปไม่ได้หรอกประชาธิปไตยมันมีที่ไหน เลอะเทอะ พูดกันส่งเดช ...แต่แนวทางผมแบบนี้จะดีกว่าที่ให้นักการเมืองมาทำ ไม่มีทางเลือกอื่น ต้องปฏิวัติโดยประชาชน เลือกตั้งเมื่อไหร่พรรคทักษิณก็ชนะตลอด ชนะตลอดกาล”
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 05:44:52 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

มาดูคลิปนี้จาก ยูทูป ครับ ....ดูแล้วจะ ต้องรีบ ตั้งพรรค หรือ หยุกพัก กันครับ  อิอิ  ...คงไม่เมาท์มากกว่านี้ ดูเลยดีกว่า(เป็นกระทู้แนวการเมืองไม่ว่ากัน นะครับ..ดูเพื่อประมวลผลใน ซีพี ยู แอน ไอ  อิอิ)   จบข่าว :D :D :D
ปล จะเกิดปรากฏการณ์ บิ๊กแ๊บงค์ อะเป่า  ..เพราะ เสธฯ  ท่านมาแรงไม่เบาครับ..พี่น้อง..งานนี้ของจริง  เอ๊า..รอชมอีก หนึ่งเดือน  มีดีให้ดู  ดูดีๆๆ

<a href="http://www.youtube.com/v/f0bPrjiJoQE?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/f0bPrjiJoQE?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

สำหรับ กระทู้นี้ก็ว่ากันไปครับ  พี่น้อง....อย่ากระพิบตา ระยะนี้ลมหนาวเริ่มมาแล้ว   ก้อหนาวๆร้อนๆกันไปครับสำหรับบางคน  อิอิ    ว่าแต่เหล่าจอมยุทธ์ของสำนักฯก็รักษาสูขภาพด้วยนะครับ เป็นห่วง  อย่าหักโหม นะจ๊ะ  อิอิ  ส่วนการเมือง บางครั้งก็ ถือว่า ขำๆ อิอิ  แต่บางครั้งไม่ขำครับ...วันก่อน มีข่าว วัยรุ่น ใช้ดาบฟันคอ อาจารย์ ตายคาทีแถว ปิ่นเกล้า ริมถนนด้วย...ฟังแล้ว เมืองไทยเริ่มเป็นเมือง อันตราย ขึ้นทุกทีครับ... เด็กๆมีความกร้าร้าว อย่างเห็นได้ชัด  ตร  จับได้แล้ว อายุ แค่ 18  ปี   แสดงว่า...ระบบจัดระเบียบและจัดการบีบxxของสังคมเริ่มมีปัญหาแล้ว...กลุ้ม   ....พรรครักสยาม.....  เป็นที่พึ่งสุดท้าย  เฮ้อ   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ใช้ เทคโนโลยีแก้ปัญหาในทุกมิติ

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
สวัสดีท่านจอมยุทธทุกท่านครับ
ห่างหายไปหลายวัน ด้วยว่าผมลางานกลับบ้านที่ยะลา
งดออนไลน์รวด
กลับมาได้ทันเห็นภาพที่ท่านอินทะเนียร์น้อยแปะไว้
ดูแล้วได้อารมณ์เป็นอย่างแรง น่าสงสารน้องตุ๊ดที่อกหักตำแหน่ง รอมอตอ
โอ๊ะ โอ๋ ต.ทนด้ายยยยนา

สวัสดี ครับ ท่าน อดุลย์
หายไปนาน ยังไงก้อคิดว่า ท่าน ต้องติดภาระกิจ ที่สำคัญ แน่นอน จริงด้วย ..ท่าน ปลีกวิเวกนี่เอง...ก้อขอให้ท่านและครอบครัว มีความสูขมากๆนะครับ  รวมถึงพี่น้องชาวยะลา ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ ทุกศาสนาจงคุ้มครอง พี่น้องทางใต้ด้วย เทอญ
..คราวนี้มาว่ากัน เรื่อง บ้านเมืองบ้าง....จริงครับ ภาพของ คุณน้า นักสู้ ท่านนี้ ได้ อารมณ์ แห่งวัยรุ่นจริงๆครับ  ท่าน อดุลย์  ...ผมดูที่ไร ..น้ำตาไหลทุกครั้ง(ท่านจัดระเบียบหน้าได้ดีเยี่ยมจริงๆ อิอิ)(อยากหยิกแ้ก้ม จัง  อิอิ)...เป็นจริงเสมอนั่นคือ ความสมดุลย์ทางธรรมชาติ...รอชมละกันครับ  พี่น้อง(พรรครักสยาม เตรียมให้พร้อม เย้ ).
..มาดูความเหลวเเหลกของสังคม..นี่เริ่มเกิดในเมืองใหญ่ๆที่ผู้คนขาดความเอื้ออาทรต่อกันในทุกที่ ที่ตัวเองไม่เกี่ยวข้อง  ขนาดโจรฉุนผู้หญิงที่ไม่ใช่แฟน  มันเเหกปากสำรอกคำออกว่า..เรื่องของผัวเมีย อย่ามาเกี่ยวข้อง...ยังใช้ได้เลย อะ(ที่จริง เค้าว่า(ถามทนายมา อิอิ) กฏหมาย ยอมให้ ชาวบ้าน กระทืบได้เลย ศาลท่านดูเจตนา..แต่ถ้าหนักไปจนมันตาย คนกระทืบ อาจโดนเอง(หนักไปหน่อย ด้วยความมันส์)  อิอิ)...แต่ที่เศร้า คือ ข่าวนี้ ครับ ท่าน อดุลย์....เด็กเวรนี่ใช้ดาบ ฟันคออาจารย์ เดินตามถนนในเมืองใหญ่ แถวปิ่นเกล้า ตายอนาจ..เป็นได้ไงครับ  ..อยู่ๆวันดีคืนดี เราๆท่านๆ เกิดไปเดินยั่งงันมั่ง จะไม่ตายแบบนี้เหรอครับ...(ตายสิครับ..เดินไม่ดูตาม้าตาคนเลว)...วันนี้เลยนำภาพข่าวจาก เดลินิวส์ มาให้ชมว่า...น้องคนนี้ซึ่ง อายุแค่18ปีเอง แต่ตัวโต ยังกะหมีควาย(แxxกห่าอะไรมาถึงได้ อำมหิต ขนาดนี้)...น่าเห็นใจพ่อแม่ของ น้องเลวคนนี้ จริงๆครับ...อาจารย์ ก้อ อายุแค่ 29ปี เท่านั้น..อาจารย์คือ ปูชนียบุคคล  ครับ  งานนี้ น้องเลว..ลำบากนิดนะครับ..ถ้าศาลท่านเห็นว่า ควรกดปุ่มDEL  ก็ขอแสดงความเสียใจ กับ ครอบครัวของน้องเลว ด้วย  ส่วนตัวน้องเลว.พี่อินทะเนียร์น้อย เห็นใจที่น้องเลว..ไม่มีตัวอย่างที่ดีให้ยึดเป็นแนวทางครับไม่ว่า หนัง ทีวี ผู้ใหญ่ในบ้านเมือง ละคร หนังสือ เนท..สารพัด ที่น้องได้เห็น..มันยั่วยุ รุนแรง กร้าร้าว ชวนให้ทำในวัยแห่ง ความเป็นวัยรุ่น ที่อยากลอง อยากดัง อยากเด่น..:ซะจริงๆๆ.ต่อไปนี้ เค้าจะเรียก น้องเลว  ว่า..ไอ้ฆาตรกรเด็ก...ความน่ารักน่าเอ็นดูของน้องเลว..หมดสิ้น ณ วินาทีที่จับได้..เฮ้อ  พี่อินทะเนียร์น้อย ..ขอแสดงความเสียใจต่อการกระทำของน้องเลว  ด้วย  ฮือๆๆๆๆๆ
...พรรครักสยาม....ขอแก้ไขสังคมนี้ ด้วยเทคโนโลยีที่ทันสมัยครับ พี่น้อง   จบข่าว >:( >:( >:( >:( >:( >:(.

สังคมไทยเสื่อมลงแล้วอย่างน่า ตกใจ   เฮ้อ...เมื่อวานได้ข่าวว่า มี เด็ก อายุุ 14  ปี   ฆ่าแม่ตัวเองตาย  เพราะ ไปบอกให้เลิกเล่น FB(ไอ้ มาร์ค ซักฯ  อีกแหละ ..)...คว้ามีดดาบ ไล่แทง คาห้องนอน ขณะแม่พยายามหนี ฆาตกรเด็ก(ไม่อยากเรียกว่าเด็กแล้ว)ออกจากห้อง แต่ไม่รอด ..สุดท้ายตายอนาถ  แม่ที่รักและทนุถนอม..ไอ้ฆาตกรเด็กมาตั้งแต่ อุ้มท้อง  ..สุดเศร้า  คุณแม่ที่แสนดีของลูกๆจงไป สู่สุคติ เถิด....ขอสดุดีในความเป็นแม่ครับ
...มาอีกข่าว ..นี่ก้อเป็นข่าว ด้านการบ้านการเมือง...ไปๆมาๆ  ไหนกลับ เป็นข่าว แบบนี้ครับ..".ป.เรียกสนธิ-เสธอ้ายรับทราบข้อหากบฎ7พ.ย.นี้ "....ว้าว เริ่มร้อนแรงขึ้นมาทุกขณะ...หากมีการเปลี่ยนแปลงกันจริง...พรรครักสยาม...เตรียมพร้อมครับ..พี่น้อง(ก่อนอื่น รีบรวมพล จดทะเบียน พรรคก่อน  )   จบข่าว :D :D :D
ปล ข่าวและภาพ จาก แนวหน้าครับ.
..เด็กๆ ขาดตัวอย่างในชาติ ที่ดีครับ ให้เด็ก คิดเอง  เฮ้อ
  .เด็กๆ เลียนแบบในสิ่งที่ไม่เหมาะกับวัย  ..เศร้า

<a href="http://www.youtube.com/v/eXaStXWJXyM?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/eXaStXWJXyM?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

ออฟไลน์ ssuebsak

...มาอีกข่าว ..นี่ก้อเป็นข่าว ด้านการบ้านการเมือง...ไปๆมาๆ  ไหนกลับ เป็นข่าว แบบนี้ครับ..".ป.เรียกสนธิ-เสธอ้ายรับทราบข้อหากบฎ7พ.ย.นี้ "....ว้าว เริ่มร้อนแรงขึ้นมาทุกขณะ...หากมีการเปลี่ยนแปลงกันจริง...พรรครักสยาม...เตรียมพร้อมครับ..พี่น้อง(ก่อนอื่น รีบรวมพล จดทะเบียน พรรคก่อน  )   จบข่าว :D :D :D

ไหงเป็นงั้นไปได้  ไปฟัง สัมนาเลยไม่รู้เรื่อง ไม่ได้เห็น นสพ. มาเป็น อาทิตย์แล้วด้วย

สวัสดีครับ ท่านssuebsak
เป็น งง เช่นกันครับ...รอชม ตอนต่อไปครับ ได้ข่าวว่า มีนัดล้างตา กันปลายเดือนนี้ครับ....เฮ้อ   ..วันนี้ไปได้ภาพ ที่น่ารักและเป็นตัวอย่างให้เยวชนดู..คนที่เขาอยู่ในประเทศที่เจริญแล้ว(เมื่อก่อน ก็เถื่อนมาก่อนแหละ  อิอิ)..ดูแล้ว น่ารัก และมีความรับผิดชอบต่อสังคมที่เขาอยู่จริงๆครับ...ภาพที่ 1 2  เป็น ท่านผู้นำนะครับ  แหม่..ได้อารมณ์แห่ง การเป็นผู้นำจริงๆ....สุดยอด  ส่วนภาพที่3  ก้อเป็น ภาพ ท่านผู้นำเหมือนกัน แต่ไม่บอกว่า ผู้นำอะไร  ..ดูแล้ว น่ารัก ง่ะ  จริง เป่า เจ้...(ห๋า  ..อะไรนะ . เอาอยู่ ...เฮ้อ)  เทห์กันแบบไทยๆนะครับ  พี่น้อง  จบข่าว :D :D :D :D :D

มาชม ความสามารถที่ น้องคนนี้เขาชื่นชม ...น้องเขาคงฝังใจไปอีกนาน..น้องอายุน้อย อาจจะเเยกแยะความเหมาะและไม่เหมาะสมในการ..สำรอกคำออกมาแต่ละคำของตัวแสดงในละครเรื่องนี้ไม่ออก  ...จะเป็น บุญหรือ บาป ที่น้องๆ อายุไม่เกิน 20 ปีที่เห็นแล้ว อาจหยิบมาใช้ในอนาคต เชื่อเหลือเกินว่า..กว่าน้องคนนี้ จะต้องนำคำที่น้องพูดตามตัวแสดงของเรื่องนี้ อย่างน้อย หนึ่งคำในอนาคตแน่นอน ...เพราะมันฝังเข้าไปในสมองส่วนลึกแล้ว  ลบยากมันจะหยิบมาใช้แบบไม่รู้ตัว ในเหตุการณ์ที่ต้องปกป้องตนเอง  และเมื่อนั้น ความงดงามงามของสังคมไทย ที่ชาวโลกยกย่อง  ..หมดสิ้น  กลายเป็น ถ่อย สถุล  ทันที  กลุ้ม   ....เป็นธรรมดาครับ หาก ผู้ที่ดูแลด้านนี้อยู่ยังไม่ลงดาบ ก็จะเกิดกันไปเรื่อยๆตาม สมัยนิยม ของการใช้คำพูด เเละเลียนแบบชาติอื่นที่เขาไม่มีพิธีรีตอง   เช่น..ฝรั่งไว้ผมยาว..ที่ด่าๆเค้า ก็ดันไว้ตามเค้าอีก (มัน เทห์ อะ..ยังไม่ตัดลิ้นเป็น สองแฉก แบบมนุษย์ จิ้งจก เท่านั้นเอง   เจ็บ อะ   อิอิ)  ....ท่านอื่นมีความเห็นอย่างไรเชิญครับ...ติเพื่อเตือนผู้กระทำครับ  เพราะมันน่ากล้วมากๆ  ที่เดี๋ยวนี้ เด็กๆเป็น ฆาตกร อย่างที่เรา เห็นข่าวไป เร็วๆนี้...ขนาดแม่แท้ๆมันยัง ฆ่าได้ เพราะเขาแยกไมออกว่า...ถ้าแม่ตายแล้วใครจะ ซักเสื้อให้ หาข้าวให้กิน อาบน้ำให้  ..ให้เงินไป รร ได้เรียน หนังสือ เล่นกับ  เพื่อนๆ..เพราะเห็นความกร้าวร้าวกับคนอื่นๆเป็นเรื่องธรรมดา ขนาดแม่มันยังไม่รู้ว่า แม่คือ คนที่มันต้องเคารพกรบไหว้(ไม่ใช่ ไหว้ตอน แม่ตาย เวร  จริงๆ)..เฮ้อ   กลุ้ม  จบข่าว >:( >:( >:( >:( >:(
ปล พรรครักสยาม  ..เน้นเรื่องอ่อนนอกเเข็งในครับ  (ในกางเกง อิอิ)  พี่น้อง...อิอิ
<a href="http://www.youtube.com/v/8OCgXNWd5C0?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/8OCgXNWd5C0?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

ขอฝาก ท่านผู้บริหารในเรื่อง...การสร้างสรรค์ผลงานผ่านสื่อสารมวลชนด้วยผลงานของ วิศวกร  ด้วยครับ...ผู้ที่คิดค้นสิ่งประดิษฐ์นี้ คง  เศร้า  หากผลงานของเขา ไปทำร้ายสังคมที่ใช้สิ่งปรดิษฐ์ ที่เขาคิดขึ้นมาด้วยความลำบาก   ....ช่างและวิศวกร สื่อสาร เป็นผู้ที่ดูแลเครื่องส่งคลื่นวิทยุ(โดนด้วย เป่า  นี่  อิอิ)   จบข่าว :D :D :D
ปล ท่านที่สร้างแล้ว เยวชนได้รับความสะดวก เพลิดเพลิน และ ประเทืองปัญญา  ขอจงเจริญก้าวหน้าในทุกมิติ เถิด

<a href="http://www.youtube.com/v/s7u5Wp-4tdw?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/s7u5Wp-4tdw?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

ออฟไลน์ ssuebsak

โวย ไปก็เท่านั้น ครับ

จำได้ไหม ตอน เรื่อง ดอกส้ม แรงๆ  คณะผู้จัด ช่องรายการ ทีมนักแสดง แค่เข้าเยี่ยมคารวะ ท่าน รมต. หน่อย เรื่องก็ซาลง

แต่ถามว่า พวกเขา เคยรับผิดชอบต่อ ความผิดทางสังคม จริยธรรม เพียงใด
แถม ความสมจริง ก็ดีขึ้น ทุกวัน  วัดกันบน เรตติ้ง ที่ไม่รู้ว่า จะวัดหาพระแสงด้ามง้าว ทำไม

ผู้สร้างก็มักให้คำตอบว่า "ละคร มีส่วนหนึ่ง สะท้อนจากสังคมความเป็นจริง  ผู้ปกครอบ ผู้ชม ควร ให้คำแนะนำ แก่เด็ก และ เยาวชน ขณะชม และ ทางช่องรายการ ก็ได้จัดอันดับ ไว้แล้วว่าเป็น เกรด ใด"

คำตอบจากผู้ปกครองในใจ "ก็ กรูทำงาน ลูกมันอยู่บ้าน ใครจะมีเวลามานั่ง อธิบาย ฟ่ะ "

หนักเข้า ตอนนี้ ช่วงเวลาสำหรับ เด็ก และเยาวชน จนถึง 20.00 น. ก็ยังมี ละครที่ยังแฝงเรื่องเหล่านี้อยู่ แม้ว่า ผู้สร้าง จะพยายามบอกว่า เป็น ละครเบาสมอง 

คงไม่ต้อง กล่าวหาใครหรอก กระมังครับ  เหนื่อยกับการพูดเรื่องแบบนี้ อีกไม่นานก็คงเหมือน ญีุ่ปุ่น หรือ US. ที่มีเด็ก ฆ่าตัวตาย ตามหนังการ์ตูน  และ มีคนเอา ปีืนไป กราด ยิงในโรงหนัง อ้างว่า ทำเลียนแบบ โจ๊กเกอร์

บ้านเราคงบอกว่า ก็หนูจะทำเหมือน เรยา หรือ มุนิน ใครจะทำไม 
หรือไม่ก็ อัดถั่ว ตีหัวชาวบ้าน ตามแก้งค์ใน ละคร กันไป ก็ ดารา เขายังทำออกทีวี ได้เลยนี่ ค่ะ/ครับ

แล้ว ใคร จะ รับผิดชอบ ต่อ สังคม ?

พรรครักสยาม ว่าไงครับ