ผู้เขียน หัวข้อ: เมนูหวานๆๆจากไทเป  (อ่าน 15935 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: เมนูหวานๆๆจากไทเป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 09:35:18 AM »
ไม่ทราบเป็นไง เจ้าห่านมันถึงได้จองเวรผมกับเพื่อนกันนัก...มันต้องมีการตรวจจับด้วยคลื่นความถี่ของมัน แล้วพบว่า..ท่าน อดุลย์ มีอะไรที่ใหญ่กว่ามันแน่นอน  (ส่วน คอที่ใหญ่ ยาว  เป่า.....เป่าจร้าา.....อ๋อเหรอ   อิอิ)
...จริงครับ ท่านssuebsak เคย เห็น ..ใน กทม เหมือนกัน...ไม่ทราบ ว่า กลุ่มไหน ชอบบริโภค  ครับ...อย่างว่า..พ่อ แม่ พากิน..ก็กินตาม แหละ..อิอิ....สงสาร น้องห่านคอยาว จัง   เฮ้อ
...ท่าน ซุนฯ ..ลืมรูปปั้นนี้ครับ ท่าน อดุลย์...อิอิ    จบข่าว  :D :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 05:59:19 PM »
ท่านอินได้โอกาสนำเนอภาพศิลปอีกแย้ว...

ดร.ชุน คงคิดหนักหน่อย อิอิ

ท่านอดุลย์คะ...ไปหาดใหญ่เป็นหลัก...และทีมมีไปขอนแก่นอีกวันถัดไปเลยไม่ได้แวะที่สตูลตามแผน
ต้องขอโทษด้วยนะคะ คราวหน้าจะไม่พลาด
ที่จะได้เจอท่านอดุลย์..และต้องขอโทษท่านอิน ที่ไม่สามารถทำภาระกิจสำคัญที่ได้รับมอบหมาย อิอิ
ทำให้ไม่ได้รูปท่านเวปมาสเตอร์..แต่อยู่ที่หาดใหญ่ 20-21 ถ้าท่านมาแถวหาดใหญ่...ก็จะได้เจอกันคะ อิอิ ภาระกิจท่านอินมอบหมายก็บรรลุคะ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 08:52:23 AM »
สวัสดีครับ ท่านorawan
ท่าน ดร. ซุน  ท่านคงมัวแต่ พาทหาร สร้างเมืองครับ เลยลืม น้องหนูไป   อิอิ....รูปปั้นนี้ อยู่ใน เขมร เเถวบ้านเราแหละ..ถ้าของเรา เคยเห็น ที่ เป็นรูป ที่ อวด ปทุมถันแบบนี้ เคยเห็นที่ ยอง ฮิ ครับ...นางยักษ์ ..ว้าว อันนี้ ถ้าเอามาตั้งคู่กับ ของ ท่าน ดร. ซุน คงเป็นอย่างในรูป แหละ...แต่ถ้าเป็น สาวเมขร ขาวอึ๋มแบบนี้ ละก้อ ..เป็นไปตามที่ ท่าน อดุลย์ คาดการครับ  อิอิ
...ไม่เป็นไรหรอกครับ เหล่าสมาชิกผู้ทรงเกียรติ์รอได้ครับ..ของดีๆ ต้องหาชมกันยากหน่อย เป็นธรรมดาครับ....ท่าน เว็บมาสเตอร์ ของเรา ท่านคง รอ ท่าน orawn อยู่ที่ ละงู เมืองที่ ชื่อ คล้ายๆเป็นงู แต่กลับ น่ารัก ด้วย หอย นานาพรรณ ..ว้าว... น่าอิจฉา จัง ..ขอรอ ระทึก ต่อไป ครับ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล เจ้ๆๆๆ...ต้องเปลือยอก..และไม่ต้องยิ้มด้วย(กำลังเศร้าตามหา ผัว)     ..อิอิ
..ขอขอบคุณ ทั้งสอง ท่าน ในกิจกรรมนี้ ครับ ..จะติดตามชมในตอนต่อไป...  สุดยอด

โรงเรียนในฝัน โรงเรียนละงูพิทยาคม

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 03:26:27 PM »
ท่านอดุลย์คะ...ไปหาดใหญ่เป็นหลัก...และทีมมีไปขอนแก่นอีกวันถัดไปเลยไม่ได้แวะที่สตูลตามแผน
ต้องขอโทษด้วยนะคะ คราวหน้าจะไม่พลาด
ทราบครับ
พอดีว่า 3-4 วันที่แล้ว มีรุ่นพี่จากสมุทรสาครแวะมาสตูล
เลยพาไปนั่งกินข้าวที่ร้าน
ตั้งใจว่าจะให้ชิมเมนูหอยอันเลื่องชื่อ
แต่ปรากฏว่าบรรดาหอยทั้งหลายต่างหลบลี้หนีหน้า
ไม่ว่าจะเป็นหอยหลอดตัวใหญ่ หอยครางหรือหอยมีขน ไม่มีเลยครับ
แต่ก็มีอย่างอื่นที่อร่อยๆไม่แพ้กัน
มีโอกาสคราวหน้าก็เชิญนะครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 03:30:28 PM »
ส่วนชื่ออำเภอละงูนี่นะครับ
มันก็มีที่มาจาก งู ตามที่ท่านอินทะเนียร์น้อยสันนิษฐานไว้แหละครับ
มันมีนิยายปรัมปราเล่าถึงเรื่องนี้ แต่ผมจำไม่ค่อยได้เสียแล้วว่าเรื่องเล่ามันเป็นยังไง

เอ้อ ส่วนรูปถ่ายอันที่สองนั่นน่ะ
คนปั้นรูปนางยักษ์แกคงได้แบบหน้ามาจากนางแบบคนนั้นแน่เลย
รูปทรงหน้าตาช่างเหมือนกันเสียขนาดนั้น

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 03:34:06 PM »
สุดท้ายครับ
ได้ชมเมนูหวานๆจากไทเปกันแล้ว
ผมก็ขอถือโอกาสโชว์เมนูหวานจากสตูลไว้สักเมนูครับ
เค้าเรียกว่า ขนมบุหงาปูดะ
เอาไว้กินกับน้ำชา

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 08:47:18 AM »
ขอคารวะ... ท่าน อดุลย์ ในน้ำใจเอื้ออาทร เช่นนี้...สุดยอด ....ขอขอบคุณในข้อมูลและภาพขนมบุหงาปูดะ..ที่น่ารับประทาน...น่าจะอร่อยและมีเสน่ห์..อย่างที่ท่านนำมาให้ชม...นี่ก็เป็นความรู้หนึ่ง ที่หากท่านสมาชิกผู้ทรงเกียรติ์ ได้มีโอกาส ลงไปเยียม..ด้ามขวานทองแดนใต้ของไทยเรา...เชื่อประทับใจกันในหลากหลาย...แน่นอน ทั้งผู้คนที่ใจดีอ่อนหวาน(แต่เเข็งในนะจ๊ะ..อิอิ)..ศิลปวัฒนธรรม ภูมิปัญญา..ภูมิประเทศ...สุดยอด   แค่เห็นขนมแกมน้ำชาแล้วก็บอกได้เลยว่า...มากล้นด้วยศิลปะ  จริงๆ  ขอบอก.... นี่ขนาดยังไม่รวม ชาชัก  นะจ๊ะ   อิอิ
ขอขอบคุณ ท่าน อดุลย์ อีกครั้งครับ...จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ..เจ้ๆๆ...ระวัง ผัวมาเจอภาพนี้ ละก้อ..กู่ไม่กลับ  แน่   อิอิๆๆๆๆๆ(ขนาด อินทะเนียร์น้อย..ว่าใจแข็งๆแลัว..ยังฝันเลยเมื่อคืน   อิอิ)
  ...มีของ ดีเมืองคอนมาฝาก ..ได้จากข่าว นสพ โพสทูเดย์...ถ้าใครลงไปแดนใต้ อาจผ่านที่นี่ก่อน...เเวะ ชม.(.สักการะ)..ก่อนไม่เสียหลาย ..ระวัง อย่าขอผิดนะครับ..ท่านชายขอนะดูให้ดี .(.เดี๋ยว ตุ๊ด มาอิอิ)..ทรงหัวจรวกจิงๆ  อิอิ..เเสดงว่า...มาเเนวรถไฟความเร็วสูง..ว้าว(แอโรไดนามิค เป็นเลิศ)
...ไปเยียม ท่าน อดุลย์ ..อย่านำไปฝาก ท่านนะครับ...เดี๋ยวจะสับสน  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 08:49:23 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 12:40:18 AM »
เมนูน่าทานของท่านOR ขอให้มีมาเรื่อยๆนะจ๊ะ :P
ขนมของท่านดุลชัดระดับHDเลยนะครับ ทำให้ดูน่าหม่ำขึ้นไปอีก
ส่วนปลัดขลิกของท่านอิน เอคงไม่ใช่สิ อย่างนี้ต้องเป็นนายอำเภอหรือผู้ว่าขลิกแล้วกะมัง
ถ้าคนไทยเรานำรูปทรงเนี้ยไปดัดแปลงเป็นขีปนาวุธ ไว้แข่งกับของไอ้เจ้า คิม กิน อึ คง คงฮาดี
เพราะผมดูแล้วมันคงเป็นเอกลักษณ์สำหรับกองทัพไทยดี ;D