ผู้เขียน หัวข้อ: หนูอยากได้รถแบบนี้  (อ่าน 242110 ครั้ง)

ออฟไลน์ วศวิ

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
Re: หนูอยากได้รถแบบนี้
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 07:02:09 AM »
อ่านเจอในมติชนฯ  ว่ามีการลงทุนแบบ Crowd funding  แบบให้ใครๆ นำ idea สร้างผลิตภัณฑ์ขึ้นมาเสนอ และขอทุนในการดำเนินการ  หากมีผู้สนใจ ก็จะช่วยระดมทุนได้   ในทางกลับกันหากเราสนใจผลิตภัณฑ์ใดก็ร่วมลงทุนกับเค้าก็ได้  เช่น  kickstarter   indiegogo   rockethub   gofundme  razoo เป็นต้น
ตามบทความ ว่ามีคนทำสำเร็จสามารถระดมทุน รวมทั้งสร้างผลิตภัณฑ์ออกมาจำหน่ายได้จริง แล้วหลายราย เช่น  3Doodler ปากกา 3 มิติ  ระดมทุ่นไปได้  2,344,134 ดอลล่าร์   หรือ Pebble นาฬิกาหน้าจอ E-paper นี่ระดมทุนได้ 10,266,845 ดอลล่าร์
 ...ลองดูที่   http://www.kickstart.org

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 08:49:20 AM »
สวัสดีครับ ท่าน วศวิ
ท่านหายไปนาน คิดว่าลืมพวกเราไปแล้ว ดีใจที่ท่านมาตอบกระทู้ครับ และก็ขอขอบคุณ ในข้อมูงที่ท่าน นำมาฝากพวกเราด้วยครับ   ....เป็นสิ่งดีๆที่โลกภายนอกเขามีกันและได้ช่วยเหลือ เพื่อนร่วมโลกกันมานานแล้ว  สุดยอด
...พอดีมันก็เป็น เหตุที่สนับสนับสนุน ท่านผู้นำพลัดถิ่น ของใครหลายท่านที่ชื่นชอบและเคารพ ท่านอยู่...ส่วนท่านที่อยู่กันคนละค่าย เเน่นอน ..เห็นหน้าแล้ว กินข้าวไม่ลงไปสามวัน...เป็นธรรมดา ครับ..นานาจิตตัง..ตังมีเยอะจิตอ่อนระทวย...กล้วยน้ำว้าหมักผงาด  เย๊ย...   อิอิ....เป็นว่า หยิบ ส่วนดีของท่านมาใช้งาน ตามแบบฉบับ ของวิศวกร คือ ...ทุกทฤษฏี ดี หากนำมาใช้งานแล้วเกิดประโยชน์ คือ ดูที่ผลงาน ของ ทฤษฏีนั้น จร้าาาา...อย่างที่ท่าน ชี้แนะนั่นแหละ ครับ ท่านssuebsak..คือ ท่านอยากจะเห็น ธุรกิจรุ่นใหม่เกิดจากคนรุ่นใหม่...ด้วยวิธีการใหม่ เหมือนที่ อเมริกา ที่เป็นประเทศที่เจริญที่สุดของโลกนี้(เดี๋ยวจะมี คู่แข่ง คือ หลีเหนือ เร็วๆนี้ คอยดู  อิอิ)...อย่าง คุณน้อง มาร์ค ..คุณน้า เกตุ..คุณพี่ ตี๊บ..งี้...ยังสงสัยอยู่เหมือนกันว่า..เค้าสร้างธุรกิจ กันขึ้นมาอย่างไร ถึงได้ รวยแบบไม่น่าเชื่อ..อ๋อ..พอมาฟัง ท่านผู้นำ เปิดประเด็น..และ ท่าน วศวิ..มาเล่าให้ฟัง....เกท เลย....ยั่งงี้ นี่เอง...อย่าง คุณ น้อง มาร์ค(มาร์ค ที่ว่า มาร์ค ซัคฯ นะครับ ไม่ คาร์ล มาร์ค   หรือ ..มาร์ค โป๊งๆชึ่ง  นะจ๊ะ  อิอิ)..คุณน้อง มาร์ค นี่ ตัวแสบ แอบไป ทำโปรแกรม ล้างข้อมูล ในU ที่เรียนอยู่ จน ทาง U เอาเรื่อง  แต่กลับได้ดีเพราะ เรื่องนี้ เเละก็รวยมากๆ...ยังสงสัยว่าที่อื่นทำมั๊ยถึงไม่ได้เรียนวิชานี้ ทั้งที่ ทั่วโลก ก็เปิด สอน วิชา คอมฯ ทั้ง วิชา โปรกลมโปรแกรม กัน ทั่วโลก แต่ ..เงียบ  เออ..มีๆๆๆ ที่จีนเค้า สร้างมาแข่งแล้ว และที่ประเทศจีนเค้าก็ใช้กันเยอะมาก จำชื่อไม่ได้ แถมกำลัง มาตั้งฐานในไทยแล้วด้วย..นี่สิของจริง เก่งด้วย อึ๋มด้วย ..ช้อบ  ชอบ...อิอิ
...มาที่เรามั่ง..ท่านssuebsak...สังเกตุให้ดี ท่านผู้นำ ท่านเน้น ตรงนี้ ครับ...รัฐบาลก็ได้มีการทำผ่านโครงการกองทุนตั้งตัว ......อันนี้ มีจริงๆครับ..เคยอ่านผ่านข่าวมาหลายเดือนแล้ว  ว่าจะนำมาเมาต์ แต่ลืม...เห็นมะว่า ข่าวจะเป็นข่าวเล็กๆ เพราะพวกที่เขา รวยอยู่แล้ว ไม่อยากให้คนรู้มาก ก้ออย่างที่ ท่านเคยเจอเเหละ อบรมแนธุรกิจมาอย่างดี แต่พอไปกู้...เฮ้อ  อย่างที่ท่านบอกเเหละ..หนังคนละม้วน....ส่วนผู้ทำโครงการและวิทยากร ก็รวยไปตามควรแก่เหตุ...น่าขำจะตายไป มีเพื่อนไป อบรม..แลดูจะเป็นแถว พระรามหก แหละ..วิทยากร ต้องโทรตามให้มาเข้าอบรม จนครบ เทอม...อิอิ  ขนาดอบรมยังส่ิอแวว เจ้งแล้ว  อิอิ...จริง ท่านผู้นำถ้า ท่าน ยื่นมือเข้ามาช่วย กลุ่มใหม่ๆแบบนี้ แล้วทำให้รวยได้จริงเเบ มาร์ค ซัคฯ  เชื่อว่า ..อดีตที่ขมขื่น ของท่าน อาจเจือจางกลับมาอีกด้านก็ได้ครับ....เพราะเชื่อว่า..ทุกคนเมื่อถึงเวลาที่..จอดสงบนิ่งแล้ว...ต่อใหรวยล้นฟ้า ตายไปตาคงไม่หลับ(ที่หลับมีคนเอามือมาปิดให้  อิอิ)..เพราะ กรรมที่ทำในอดีตจะ แผงฤทธิ ตอน ช่วงอายุ จะหมด..และถ้ามีกรรมดีมาก  ก็จะอิ่มเอิบ  กรรมชั่วมากๆจะ ..ทุกข์ระทมขมขื่น..(มาแก้กรรม แบบตั้งกองทุนให้ คนรุ่นใหม่ รวย ดีครับ อย่าไปหาแม่ชี เด็ดขาด ..เสียกำลังและทรัพย์ จร้าาาา อิอิ).จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 09:21:00 AM »
แบบนี้ พอทน มั๊ยครับ ท่านjubu  ....อิอิ(แสนจะโรเเม้น  อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 10:37:10 AM »

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 09:03:12 AM »
ว้าว..สุดยอดครับ ท่านอดุลย์ ..คิดได้ไงครับ....จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล.ชมเพื่อเป็นกำลังใจ ในการสร้างสรรค์ ครับ.คนแบบนี้ หายากในสังคมครับ..หลายอย่างเกิดจาก การคิดแบบไม่เข้าท่าตอนแรกๆๆ...เหมือนรูป ที่แปะ มานี้...อย่า ดม หรือ ดูด ผิดที่นะครับ  อิอิ

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 01:10:19 PM »
ว้าว..สุดยอดครับ ท่านอดุลย์ ..คิดได้ไงครับ....จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล.ชมเพื่อเป็นกำลังใจ ในการสร้างสรรค์ ครับ.คนแบบนี้ หายากในสังคมครับ..หลายอย่างเกิดจาก การคิดแบบไม่เข้าท่าตอนแรกๆๆ...เหมือนรูป ที่แปะ มานี้...อย่า ดม หรือ ดูด ผิดที่นะครับ  อิอิ

อันนี้เขาเรียก ความคิดสร้างสรรค์ สำหรับสาวแกร่ง ที่ทำหน้าที่ รปภ คร้าบ 
บางครั้ง ต้องทำตัวเนียนๆ จะแต่งซาฟารี แว่นตาดำ มันเป็น สไตร์ของ ผู้ชาย ไปซะฉิบ

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:42:18 AM »
จริงครับ ท่านssuebsak..ยุคนี้ ไว้ใจลำบากนะครับ....ต้องมียั่งงี้ ซ่อนไว้ ดีครับ....แต่บางที ปืนก็ดันไปอยู่ในมือ คนป่า ..นี่สิ ..ยิ้มไม่ออกเลยครับ..เอ๊า..ต้องฝึกยิ้มแบบน้องหมวยในภาพนี้..อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล..ฝึกโดยการ คาบ ตะเกียบ.เขียนรูปแปะที่แก้ม....ยิ้ม จร้าาาาาาาา

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:18:05 AM »
แบบนี้ ก็มีครับ ท่าน อดุลย์  อิอิ...จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 08:18:55 AM »
นี่ก็มาแปลกครับ ท่าน อดุลย์...ไม่ทราบว่าจะเรียกว่าอะไร ในคำไทย...เพราะใช้ เท้ายันไป..อิอิ   ดูแล้วเหนื่อยแทนครับ  อิอิ(หาอะไรที่มัน ยากๆมาเล่นกันอยู่เรื่อย พวกฝรั่งนี่ ..ยั่งว่าแหละ รวยแล้ว เหงาเท้า   อิอิ)   จบข่าว :D :D :D

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 10:57:22 AM »
โครงการเปลี่ยน เครื่องยนต์น้ำมัน เป็น มอเตอร์ไฟฟ้า  มีคนเิริ่มโครงการแล้วครับ
ไปพบการนำเสนอในงาน INTERMACH ที่ผ่านมา เป็น รถตุ๊กตุ๊ก  ยอดนิยมดั้งเดิมของเราครับ
เห็นเขาจะทำโครงการที่ อยุธยา เมืองเก่า ประมาณ 1,000 คัน มีสถานีเปลี่ยนแบตฯ ทำให้ไม่ต้องเสียเวลาชาร์ทแบตฯ เพียงแค่วิ่งเข้าไปเปลี่ยนแบตฯ เหมือนการเติมน้ำมัน

ดูเหมือนว่าเป็นการจับมือกันหลายหน่วยงาน ซึ่งตัวหลักก็เป็น บริษัทลูก ของยักษ์ใหญ่ในวงการรถยนต์นั่นเอง
(ดูจากภาพเอานะครับ)

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 09:27:44 AM »
ขอขอบคุณ ท่านssuebsak  ที่นำข่าวดีๆมาบอก....เป็นอันว่า..เริ่มบุกกันแล้ว...ยิ่งโตโยต้า..มาเอง งานนี้ ..ไม่มีล้ม..ขอชมด้วยว่า..เป็นการที่มองอนาคตของ ผู้บริหารที่ถูกต้องครับ...แต่โปรด ระวัง ทีม วิศวกรไทย ด้วยนะจ๊ะ...ขณะนี้กำลัง กำหมัด อยู่  อิอิ...(จะทุบรถน้ำมัน เช่นกัน  อิอิ)....อย่าที่บอก จีน เล่นแล้ว ออกเเนวรถสปอตด้วย...สุดยอด
  จริงๆแล้ว..รถตุ๊ก ตุ๊ก...เนคเทค ..เคยคิดจะทำ สมัย นายกชวนครับ เห็น ออก ทีวี กันใหญ่โต ท่านรายก ขึ้นยืน โชว์ รอบ ทำเนียบ หลายสิบปีมาแล้ว...เห็นมะว่า..หน่วยงานหลวง ทำอะไรบางที ก็เหมือน ว่า..ได้บน อะไรไว้..แล้วก็บนเเบไม่มีสเป็ค..สะด้วย..เช่น..บนหลวงพ่อว่า...ถ้าลูกช้างได้เป็น นายกXXX  อีกสมัยจะ สร้าง สะพานลวดสลิง ถวาย..แค่นี้ แต่ไม่มีรายละเอียดแนบเลย...เอาๆๆๆส้างได้จริงๆ แฮะ...แต่xxxxxx...อิอิ    เเต่โครงการที่ท่านssuebsak;jk,kนี้ แลดูจะเป็น เอกชนล้วนๆ  ..ไปโลดเเน่....ขอเป็นกำลังใจให้กับ กลุ่มผู้พัฒนางานนวัตกรรมใหม่นี้ นะครับ ...ขอปรบมือให้...เย้ๆๆๆๆ
...ถ้าพรรครักสยาม  ผงาด..ละก้อ น่าดูขอบอก..(จานบินบวก สามล้อ  ว้าว )  จบข่าว :D :D :D
ปล น่าเอาอย่างแบบในคลิปนี้นะครับ สำหรับ ผู้บริหารประเทศ   เฮ้อ

Electric Tricycles Will Revolutionize Philippines Transport

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 10:13:16 AM »
โครงการ เป็นบริษัท ลูกของยักษ์ใหญ่ในวงการรถยนต์  ที่ใช้เพียงแค่งบ CSR ก็เหลือๆ แต่ผมจำได้ว่า เป็น โลโก้ หน่วยงานของรัฐด้วย แต่เนื่องจากไม่ได้ถ่ายภาพเต็มๆของ ป้าย เลยไม่เห็น

เพราะการจำทำแบบนี้ แม้ว่าทำคนเดียวได้ ก็อาจยุ่งนิดหน่อย สู้เอา หน่วยงานของรัฐ มาเป็นตรายาง สักหน่อย ก็จะผ่านฉลุย  ตัวอย่างที่บอกว่า เขาจะทำโครงงาน ในแหล่งท่องเที่ยว ของ อยุธยา ถ้าไม่มี โลโก้ ของหน่วยงานรัฐ เป็น ตรายาง 
พวก อบต. อบจ. สมองสมัยเก่าๆ ก็อาจดึงๆ ไว้บ้าง ต้องใช้ น้ำมันหล่อลื่น เยอะหน่อย  แต่หากมี ตรายาง ประทับมาหน่อย ได้ โลโก้ ตัวเองประทับบ้าง  อาจใช้ เพียงแค่ สเปร์ยพ่น น้ำมัน ก็ไหลลื่นแล้ว

ขอออกแบบ อุปกรณ์จ่ายพลังงาน ของผมให้เสร็จก่อน ใช้พ่วงกัน คงสนุกดีไม่น้อย
ตามข้อมูลในเว็บ ค่าใช้จ่าย ดัดแปลงต่อคัน รวมทั้งสิ้นประมาณ 150,000 บาท
ดังนั้น เรารู้ ราคาเริ่มต้นแล้ว ที่เหลือ เราจะทำกันยังไงต่อ

มาสุมหัวกัน   
วิศวกรไฟฟ้า    ออกแบบสร้างมอเตอร์ และตัวควบคุม (อินเวอร์เตอร์) ที่ดีๆ ไม่ต้องนำเข้า
วิศวกรเครื่องกล ออกแบบระบบส่งกำลัง และ การแปลงชุดต่อกับ ระบบเกียรของรถ ทั้งแบบเกียรมือ และ เกียรออโต้ 
โรงงาน     สร้างมอเตอร์, ตัวควบคุม และ อุปกรณ์ต่างๆ ตามที่ออกแบบ

ประกอบเสร็จแล้ว ก็เอามาตั้งโชว์ไว้ ขายไม่ได้ เพราะโดน  จนท. จับเนื่องจากเป็นการดัดแปลง และไม่ได้เสีย ภาษีสรรพสามิต และ ไม่ได้ขออนุญาตผลิต หรือ ดัดแปลงรถยนต์  จากกระทรวงคมนาคม และ กรมการขนส่งทางบก (ซึ่งต้องมี สามัญวิศวกร และ สถาบันยานยนต์ และอื่นๆ รับรองอีกมากมาย )   

5 5 5 จบกัน

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 08:00:09 PM »
ขายไม่ได้ เพราะโดน  จนท. จับเนื่องจากเป็นการดัดแปลง และไม่ได้เสีย ภาษีสรรพสามิต และ ไม่ได้ขออนุญาตผลิต หรือ ดัดแปลงรถยนต์  จากกระทรวงคมนาคม และ กรมการขนส่งทางบก (ซึ่งต้องมี สามัญวิศวกร และ สถาบันยานยนต์ และอื่นๆ รับรองอีกมากมาย ) ......จริงครับ ท่าน ssuebsak...ดังนั้น เราจำเป็นต้อง...ตั้งพรรคการเมือง เพื่อมีอำนาจไป อธิบาย ให้ ท่าน หรือ หน่วยงานเหล่านั้น เข้าใจว่า..นี่คือ นวัตกรรมใหม่..จร้าาา .หาช่องให้หน่อย..ได้เป่า  อิอิ....ถ้า ยากมาก  อาจเปลี่ยน เป็นจานบิน..จะ กม อะไรมา บีบไx..อยากรู้   อิอิ
..ที่ เมืองเก่า..คงออกรูป การท่องเที่ยวครับ...เพราะเคยมี คนมาปรึกษาเรื่อง..เรือ ไฟฟ้าชม หิ่งห้อย..แถวสมุทรสงคราม อยู่เหมือนกัน นานมาแล้ว..แต่ครั้งนั้นเขาจะขอทุน จากการท่องเที่ยวครับ...พอเปลี่ยน รบ ..หายจ้อย...เฮ้อ     จบข่าว ;D ;D ;D ;D
ปล ขอบคุณ ในข้อมูลนะครับ .สุดยอด 

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 08:32:15 AM »
ประกอบเสร็จแล้ว ก็เอามาตั้งโชว์ไว้ ขายไม่ได้
เพราะโดน  จนท. จับเนื่องจากเป็นการดัดแปลง และไม่ได้เสีย ภาษีสรรพสามิต และ ไม่ได้ขออนุญาตผลิต หรือ ดัดแปลงรถยนต์  จากกระทรวงคมนาคม และ กรมการขนส่งทางบก (ซึ่งต้องมี สามัญวิศวกร และ สถาบันยานยนต์ และอื่นๆ รับรองอีกมากมาย ) 
-------------------------
กฎหมายหลายอย่างในบ้านเมืองของเรามันล้าหลังมาก
แต่ไม่เคยมีใครคิดจะแก้ อ้างว่ามันแก้กันยาก
คนหรือมนุษย์เป็นผู้ออกกฎหมายมา ก็ไม่ทราบว่ามันจะไปให้ลิงหรือควายแก้กฎหมายหรือไง ???
ดีแต่นั่งหัวโด่ในสภากันสลอน นั่งหลับมั่ง คุยโทรศัพท์หรือดูรูปโป๊ คลิปโป๊มั่ง
สิ้นเดือนแบมือรับเงินเดือนเป็นแสน

ไหนว่าสภาทำหน้าที่นิติบัญญัติ ทำไมไม่ยอมแก้กฎหมายห่วยแตกแบบนี้กันบ้าง
หรือว่าจะให้กฎหมายเสื่อมๆ มันอยู่คู่กับ สส. ห่วยๆ
เข้ากันได้เหมือน ผีเน่ากับโลงผุ
เจ็บใจมันจริงๆเล้ยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2013, 08:40:22 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 03:29:13 PM »
อย่างที่ท่าน ทั้งสองว่ามครับ...หลายอย่างควรปรับปรุงครับ  เคยได้ยินว่า การจดสิทธิบัตร...ในญี่ปุ่น ..จดวันนี้ได้พรุ่งนี้...ของเรา ..เป็นชาติยังไม่ได้เลย มีคนบ่นมาให้ฟัง....อิอิ   ...จดไว้ก่อนมีปัญหาค่อยว่ากัน..เพราะมันคงไมเหมือนกันเป๊ะๆๆหรอก....เขาว่างั้นนะ  อิอิ
...นี่ก็เช่นเดียวกัน...เจอปัญหาอย่างที่ ท่านssuebsakว่ามาจริงๆครับ....แต่เคยได้ยินนะครับ..รถสกายเเล็บ(มอเตอร์ไซด์แปลงร่างเป็นรถ สามล้อสองแถว)...ห้ามทำนะครับ....แต่ทำไปทำมาคนใช้กันเยอะๆ ..เลยไม่กล้าจับ  อิอิ..รถมอได์พ่วงข้าง ก็เช่นกัน..ใน กทม..เลยกลายเป็น ร้าน ลาบ น้ำตก ส้มตำ ไก่ย่าง ..เคลื่อนที่..ไปกันทุกที่..เห็นมะก็ภูมปัญญา ท้องถิ่นกันนี่แหละ...ได้อิ่มท้องกัน ถ้วนหน้า..ท่านลองไปไหนสักที่ แล้ว หิวข้าวตายลาย..เห็นรถไก่ยางส้มตำพวงข้างมา ท่านจะเห็นคุณค่านวัตวกรรมชาวบ้านทันทีครับ  ..แถมมีน้เย็นในกระติก ฟรีอีก  ว้าว....นี่แหละครับ   ท่าน อดุลย์ ที่พยายาม ตั้งพรรครักสยาม..เพื่อมาช่วยกันในหลายภาคส่วน..ของการพัฒนาทางด้านวิศวกรรมและสิ่งประดิษฐ์ใหม่ครับ...เด็กๆหลายคนเสียโอกาส ในการสร้างสรรนวัตกรรมใหม่ๆเพื่อสังคมครับ...เห็นมีเเต่ส่งเสริมเด็ก ไปด้านการแสดงมากไป..ดูประกวด ร้อง เต้นในหลายช่อง น่าเบื่อจะตายไป...คนที่มาเป็นพิธีกร เอ่ย กรรมการเอ่ย..เห็นแล้วกลุ้ม...ถามว่าอิจฉาหรือ..เปล่าครับ สงสารเด็กๆ และสังคม ที่บางครั้งส่งเสริม เด็กๆไปในทิศทางที่บางครั้ง เป็นอันตรายกับตัวเขาเอง..เพราะเด็กจะไม่สนใจในวิชาเรียนอย่างอื่นเลย..ตกเย็นมาก็ซ้อมเต้นเพื่อไปประกวด..บ้านช่องไม่กลับ  กลับก็มืด..เด็ก นร สาวๆ สวยๆ บางทีก็เสร็จ ..คนส่งเสริมนั่นเเหละ..เฮ้อ...(เห็นมาแล้ว )..ชนะแล้วได้อะไร..ได้หน้า สิจ๊ะ..อ๋อเหรอ...(คนจัดรวย ด้วย  อิอิ)....บางคนมีหน้าที่ที่ เต้นประกอบ เท่านั้น..ยิ่งน่าสงสาร บางคนถูก พิธีกรเสื่อมๆ เเซวจนน่าอับอายอีก..ควรส่งเสริม พอสมควรครับ เพราะพวกนี้มันเป็นพรสวรรค์ของเเต่ละคน .....กลุ้ม .... เเต่ วิชาการ มัน ดิดได้ สร้างได้..ทำได้ ควร ส่งเสริมมากกว่า จับต้องได้ด้วย  ..จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล รอ พรรครักสยาม ..ผงาด ครับ ท่าน  อิอิ

สามล้อ สกายแลป กบนอกกะลา 22_7_2011

....
....