ผู้เขียน หัวข้อ: smile dog  (อ่าน 23271 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
smile dog
« เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 09:25:18 AM »
น้องหมายิ้ม ลูกสาวjubuเอง  :P ;D
smile dog

Re: smile dog
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 09:43:03 AM »
อันนี้ของใครก็ไม่รู้ ยิ้มเก่งมาก
ชบา น้องหมายิ้มได้ของ แอร์ สุชาวดี

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 10:02:33 AM »
เตรียมตัวประกวดนางสาวไทยอะป่าว
นอกจากยิ้มสวยแล้ว แนะนำให้เทรนเรื่องรักเด็กด้วยนะครับ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 10:32:20 AM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ ท่านjubu
ว้าว...น่ารัก..ๆๆๆๆง่ะ.......ยิ้มสวย  คนบรรยายเสียงเพราะๆๆๆๆด้วยๆๆๆๆๆๆ......สุดยอด  จบข่าว :D :D :D :D :D :D   

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 08:39:17 AM »
ลูกใคร หว่า...??   น่ารัก ง่ะๆๆๆๆๆๆ    จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 10:28:36 PM »
น่ารักๆทั้งน้านเลย
เห็นแล้วอยากพาไปเที่ยวที่ท่าแร่สกลนครจัง 8)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 12:56:15 PM »
อะ..อะ...ต้องได้รับ อนุญาต จาก ผู้ปกครอง ก่อน นะจ๊ะ ท่านGaojing...น้องหมานะไม่ดุหรอกครับ  ดูแววตาสิ น่ารัก ซะไม่มี..แต่ ...ผู้ปกครองน้องหมาสิ...ดุยิ่งกว่าเสือ ซะอีก     อิอิ  .... จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 01:48:40 PM »
ว้าว น้องหมารู้มุมกล้องด้วย น่าบีบที่สุด มันเขี้ยว น้องหมาโลโก้ท่านอินทะเนียร์น้อยก็กำลังยิ้มอยู่ใช่ป่ะคะ
น่ารักๆทั้งน้านเลย
เห็นแล้วอยากพาไปเที่ยวที่ท่าแร่สกลนครจัง 8)

ท่านGaojing หมามันมีสัญชาตญาณ ถ้ามันรู้ว่าท่านGaojingไม่เป็นมิตรกับมัน มันไม่ยอมให้จับง่ายๆหรอกค่ะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 02:52:34 PM »
love me love my dog
ส่วนมากหมากะเจ้าของหน้าจะคล้ายกันด้วยดิ(น่ารัก) ;D
เห็นแต่หมายิ้ม แต่ยังไม่เห็นเจ้าของโชว์รอยยิ้มเลย

ปล เจ้าของแววตาดุแต่ใจดี หรือป่าวหวาท่านอิน

ออฟไลน์ oraora

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:26:27 AM »
เห็นหัวข้อเรื่องหมา...เลยเอาเรื่องหมามาเล่าให้ฟังค่ะท่านjubu

หมาเรา ชื่อ โมจิ เป็นลาราดอร์ยักษ์ แต่ใจดีค่ะ ชอบวิ่งไปให้เหล่าน้องหมากระเป๋าบ้านข้างๆๆรุมทำลายร่างกายเป็นประจำ 555

มาวันหนึ่ง โมจิไล่ล่าน้องแมวจากในบ้านออกรั่วบ้าน..เข้าไปในบ้านเหล่าน้องหมากระเป๋า 5555

โมจิเห็นหมากระเป๋าเป็นน้องแมวซะงั้น เลยกัดแค่เล่นๆๆ หมากระเป๋าตาบอดไปข้างหนึ่ง เสียค่าทำขวัญตามใบเสร็จไป 600 กว่าบาท แต่หมาเรากลับมาสภาพยับ.. จมูกและตาเป็นแผลยาว
เพราะเธอดันเอาหน้าเข้าไปในลังที่หมากระเป๋าอยู่ คิดว่าเป็นน้องแมวตัวมันเล็กเท่ากัน บาดเจ็บหน้ายับกลับมา

"เย็บทั้งตัว เสียทั้งเงิน นะโมจิ"  ;D ;D ;D ;D

ว่าจะพาไปเข้าโรงเรียน  แต่ก็คงเป็นเด็กโข่งแน่ๆๆ เดี๋ยวโดนเด็กเจ้าถิ่นตีเอา  ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 12:48:14 PM »
สวัสดีค่ะทุกท่าน เวลาเสวนากันเรื่องหมาๆ ก็มักจะมีเรื่องเล่าของหมา ที่น่ารักน่าหยิกเรียกรอยยิ้มให้แก่ผู้รักหมาเสมอค่ะ :)
 เจ้าโมจิแสนซน ซนจนได้เรื่อง แต่เอ๊ะ โมจิโดนหมากระเป๋าฟัด หรือว่าโดนเจ้าของหมาฟาดคะ ท่านoraora ทำไมแผลเยอะ ....แต่จะว่าไปชิวาวาที่jubuเลี้ยง ก็ใจใหญ่ค่ะ ไม่เคยเกรงกลัวหมาเล็กหมาใหญ่ วิ่งเข้าชาร์ตเค้าก่อนเสมอเลยค่ะ แต่ที่น่าขำคือ มันกลัวเสียงฟ้าร้อง  ;D ;D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 08:06:03 PM »
สวัสดีครับ ท่าน orawan ท่านjubu
แหม่อยาก ยลโฉม เจ้า โมจิแล้วสิ ท่านorawan .อิอิ  มาประชันชิวาวาของท่านjubuกันหน่อยครับ .....เพราะ.บางท่านแถวนี้ ถึงกับอยากฟังเพลง  love me love my dog..นี้กันเลยครับ  .ว้าว (ฟังแล้วคงไม่พาไป ท่าแร่นะครับ อิอิ)   จบข่าว :D :D :D
ปล ไม่ยิ้มครับท่านjubu...มีอ้ากับเห่า   อิอิ

Love Me Love My Dog / Peter Shelley (1975)

ออฟไลน์ oraora

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 02:02:29 PM »
ภาพนี้ตอนอายุ 2 ขวบกว่าๆๆ ตอนนี้ใหญ่มาก บรรยายไม่ถูก5555
เทียบกับหมาท่านอินฯ ท่านjubu คนละแนวเลยค่ะ :) :)

โมจิ ตัวใหญ่ ขี้เล่น แต่ก็ขี้กลัวทุกอย่างค่ะ

เจ้าโมจิแสนซน ซนจนได้เรื่อง แต่เอ๊ะ โมจิโดนหมากระเป๋าฟัด หรือว่าโดนเจ้าของหมาฟาดคะ ท่านoraora ทำไมแผลเยอะ ....

ไม่ค่ะ เขาเอาจมูกเข้าไปในลังน้องหมากระเป๋า ก็ถูกบรรดาน้องหมาและลังครูดเป็นแผลค่ะ  :) :) :) :)
แม่เราชอบว่า "โมจิติ๊งต๋อง"

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 12:47:45 AM »
เรื่องหมาๆมีแต่น่าหม่ำ
เอ้ย! น่ารัก ทั้งน้านเลย  ;D

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 08:00:43 AM »
สวัสดีครับ ท่านorawan ท่านGaojing
โมจิ น่ารักและน่ากลัว...เจ้าของใจดีมันเลยเลียนแบบ ครับ ท่านorawan   ฉลาด  ง่ะ  อิอิ    ... เป็นที่พึ่งของสัตว์โลก บุญล้วนๆครับ  .....เย้  ส่วน น่าหม่ำนี่ xxxล้วนๆ   อิอิ   .....คงเป็นเจ้าของครับ ท่านGoajing ยกเว้นของ อินทะเนียร์น้อย...อันนี้ น่าอ้วกเเตก   อิอิๆๆๆๆๆๆ   
... ท่านjubu(จูบ) หายไปจาก จอหลายเพลา คงเป็นปลื้มกับ น้องชิวาวา อยู่กระมังครับ  อิอิ   ที่จริงก้อน่าปลื้มอยู่หรอก เพราะเปิดมาดูทีไร  น่ารักอย่างบอกไม่ถูกเหมือนกันเสมือนเขาจะส่งยิ้มให้กับคนดูภาพของเค้าครับ  แต่รูปร่างกายของเขาเป็นเหมือน ET  (ตาโต)จึงออกอาการเช่นนั้น     ....น่ารักกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ  จบข่าว :D :D :D :D