ผู้เขียน หัวข้อ: หนูอยากได้รถแบบนี้  (อ่าน 239595 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
Re: หนูอยากได้รถแบบนี้
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 11:18:23 AM »
หากไม่รังเกียจ
เอาคันนี้ไปใช้พลางๆก่อนได้มั้ย

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 04:14:40 PM »
ถ้าอยากได้ก็เอาเลยสิหนูจุ๊บ เห็นมาแต่ละคันสไตร์กระปุ๊กลุ๊กดีแท้
ว่าแต่ถ้าได้มาแล้ว เบาะข้างๆยังว่างอยู่ยินดีขอไปลองนั่งเป็นบุญตรู๊ดสักครั้งเถอะนะ :D

ปล. แต่ถ้ายังไม่ได้มาก็ลองใช้คันที่ท่านดุลแนะนำไปก่อนก้ได้คราบบบบ :P

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 07:13:03 PM »
สนง ขนส่ง ไหนครับ  ..ตรวจสภาพ  ...อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D
ปล น่าอิจฉา...ขนาดนี้ยังจะมีคนมาขอนั่งด้วย  ว้าว

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 09:46:28 PM »
คันนี้ ก็สวยน้า  คล้ายๆเคยเห็นวิ่งอยู่แถวบางนา คันนึง ไม่รู้ใช่ป่าว

ออฟไลน์ Gaojing

• มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 01:56:34 AM »
ท่านสืบ ส่งมาให้น้ำลายไหลอีกคันหละน้องจุ๊บ  ;)

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 09:09:54 AM »
ในอนาคต  มาแนวรถไฟฟ้า หมดแหละ....รถเครื่องยนต์ เตรียม สูญพันธุ์ ....น้ำมันมันแพงจนเกินเหตุจริงๆ  ครับ  พี่น้อง   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ยั่งรถของท่าน อดุลย์ นี่ก้อ ค่าน้ำมันแพงกว่า ตัวเเล้วกระมัง  อิอิ   

ออฟไลน์ jubu

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 10:57:11 AM »
jubu เห็นแบบนี้ที่แมนชั่นแห่งหนึ่งที่อมตะนคร คันเล็กๆน่ารักดี แถมแพงซะด้วย หนูอยากได้ อยากได้ อยากได้ ;D ;D
...รถของท่านadulmr เอิ่ม กลัวนั่งๆอยู่รถไปก่อน ตัวคนยังอยู่ที่เดิมอ่ะค่ะ คนขับก็เพลินจนลืมมองคนข้างๆ  ;D ;D ผุซะจ๊น เกินจะผุ
....ท่านเกาจิ๋ง ที่jubuชอบรถเล็กๆ เพราะว่า jubuรักษ์โลกค่ะ รถเล็ก ใช้แมททีเรียลน้อย ใช้พื้นที่ในการจอดน้อย ใช้พื้นที่บนถนนน้อย หลายๆอย่างลดลงมา ยกเว้นค่าแรงประกอบ มั้ง  :D
...รถท่านสืบ ยี่ห้ออะไรคะ น่าใช้อีกแล้ว หนูอยากได้อยากได้ หนูจะเอา  :D
...รถสปร์ตของท่านอินทะเนียร์น้อย jubuว่ามันน่ากลัวอ่ะค่ะ เมื่อคืนก่อนเฟอรารี่เขาขับแซงjubu มาจากด้านหลังเสียงดังเหมือนปีสาจ น่ากลัวมาก เหมือนมันจะวิ่งมาเขมือบรถกระป๋องของjubuเลยอ่ะค่ะ บริ๋อๆๆ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 07:13:12 PM »
...รถท่านสืบ ยี่ห้ออะไรคะ น่าใช้อีกแล้ว หนูอยากได้อยากได้ หนูจะเอา  :D

อ้าวไม่เห็น โลโก ใบพัด เหรอ  มิตซู ค่ะ

ส่วนปีหน้า คงได้เห็น การเปิดตัว รถไฟฟ้าออกสู่ตลาดกันมากขึ้น Audi A2 รถตลาดเพิ่งทำสถิติ 600 KM ต่อการชาร์ทครั้งเดียว  (วิ่งในเมืองไทยคงไม่ถึง เพราะคงต้องเปิดแอร์)

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 07:25:53 PM »
ความจริงอยากเห็น ตลาดเริ่มใช้ รถไฟฟ้า บ้าง แต่พอพิจารณาความแตกต่างของ สภาพอากาศ ที่บ้านเรา เป็นเมืองร้อน เทียบกับ ญี่ปุ่น, ยุโรป ที่เป็นเมืองหนาว ซึ่งเขาไม่สนใจ แอร์ ใช้ ฮีตเตอร์ แทน 

ทำให้ การใช้รถไฟฟ้า ไม่ต้องพะวงกับ การเสียพลังงาน โดยระบบเครื่องปรับอากาศในรถ
แต่ บ้านเรา อาจยากหน่อย เพราะ บางวัน ร้อนตับแทบแลบ ยิ่งถ้านั่งในรถ ไม่ต้องพูดถึงเลย  ใช้แอร์ สถานเดียว

ซึ่งมันจะเป็นเหตุให้ พลังงานสิ้นเปลือง มากขึ้น  หรือไม่ก็ต้อง ดัดแปลงระบบ
โดยใช้ เครื่องยนต์ ขนาดเล็กเช่น 1,000 CC  สำหรับการปั่นไฟ ให้แบตเตอรี่ และ ใช้กับระบบปรับอากาศ 

ก็ัยังรอชม  (แต่คงไม่มี ตังค์ ซื้อหรอกมั้ง ทุกวันนี้ บิดแมงกะไซด์ ในกทม. ไปไหนต่อไหนเร็วกว่า ใช้รถเยอะ)

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:18:32 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu ท่านssuebsak
ขอบคุณ ในข้อมูล เรื่องรถที่จะเกิดขึ้นใน อนาคต  ....เป็นจริง อย่างที่ท่าน ทั้งสองว่ามาแหละ...คนที่มีหุ้นใน บริษัท น้ำมันจึงต้องรีบ เข็ญ รถออกมาให้มากๆ เพื่อขาย น้ำมัน ในราคาที่แพงๆ และก้อรีบรวยๆๆๆ   เดี๋ยวจะหมดเวลาใช้เงิน เพราะ คนมีหุ้นในนั้น  ส่วนมาก ก้อ อายุท่าน นับ เป็น ศตวรรษ กันแล้ว ส่วนเรื่องฝึกโยคะร้อน ของ ท่านssuebsak  ที่ว่านั้น  คงไม่ทันแล้วครับ  สังขารเริ่ม เสื่อมลง ตามสภาพ น่าเห็นใจ และ เศร้าใจในความพยายาม  เฮ้อ    แต่ก้อมีบาง ท่านยังพอปีนเขา ได้อยู่  อิอื  ก้อขอให้กำลังใจ ระวังจะตกเขาดับคาอก ละกัน   อิอิ.....  แต่เงินนะ หาได้ ตามสภาพความฉลาดกว่า เพราะอยู่นาน และกำลังจะไป   รีบๆหน่อยนะจ๊ะ....งานนี้ไม่เกี่ยวกับ นิรโทษ ละกัน   อิอิ   จบข่าว   :D :D :D :D
ปล ทำเองก้อได้ครับ ท่านssuebsak   แบบในคลิป ที่แนบมาให้ชมครับ   สุดยอด

400 HP Porsche; full electric conversion: WMNF News

ออฟไลน์ oraora

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 01:13:54 PM »
รถที่ท่านอดุลย์นำมาให้ชม...ไม่กล้าขึ้นค่ะ กลัวบาดทะยักกิน :'( :'(

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:08:20 PM »

ปล ทำเองก้อได้ครับ ท่านssuebsak   แบบในคลิป ที่แนบมาให้ชมครับ   สุดยอด

ประเด็็นมีอยู่ว่า เห็นอนาคต แล้วแต่ หานายทุนไม่ได้  คงจะเหมือน ตลาดไฟ LED ทำเป็นไฟท้าย ไฟประดับของ รถยนต์ เมื่อปี 45 ที่ผมเคยบ่นให้ฟัง ไปแล้ว

เห็นอนาคต ทำนายได้ แต่ไม่สามารถสร้างธุรกิจได้  ท่านอินฯ สนใจป่าว ไม่ต้องตั้งพรรค มาทำ โรงงานดัดแปลง เครื่องรถ กัน

ลงทุนกันในกลุ่มพวกเรานี่แหละ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 08:55:51 AM »
สวัสดีครับ ท่านssuebsak
ก่อนอื่นต้องขอชม ในความมองอนาคตของ ท่านครับ  นี่ท่านก้อคิดถูกต้อง อีกเช่นกันครับ  รถที่มีอยู่จำนวนมากขณะนี้(ยกเว้นรถของ ท่าน อดุลย์ ที่เอามขับ ออกรอบ อยู่นะ ไม่เปลี่ยน  อิอิ)ไม่มีทางเลือก  ทางเลือกขณะนี้ คือ ติดเเก๊ส  และมี สองชนิดให้ เลือก  คือ NGV , LPG...แบบเเรก  เติมได้ราว ร้อยกว่าบาท ก็เต็ม(เด็กปั้มบาง เเห่ง  บอก   วัยรุ่นเซ็ง  โว้ย..คือ น่าเบือ เติมเเค่ นี้ สนรถบรรทุกดีกว่า มีเวลา เมาต์ เพราะเติมทีนาาและเงินเยอะด้วย  )..ส่วนแบบหลัง ..เติมได้ทีละเยอะๆ และมีการแถมน้ำ ทุก ร้อยบาท ว้าว   ...แต่ต้องเสียงกับการ ย่างสด(คือย่างยังมีชีวิตอยู่ อะ  เศร้า) ล่าสุด จำได้ เนินทางลง ที่ พีระเซอร์กิต พัทยา...ตามกันแบบง่ายๆจริง แค่ คนขับมันหลับใน รถตู้โดยสาร ที่นิยมใช้กัน มันติดเเก๊สไว้เบาะหลัง สองถัง  ..แต่งานนั้คนขับ ไม่ตายแต่ไม่ช่วย ผู้โดยสารด้วย เปิดประ๖ูมาแล้วหนีไป  ...เลย  ยังงงอยู่ว่า มาตรฐานของคนควบคุม การใช้แก๊สติดรถยนต์ ทำไมไม่มี เซฟตี้วาล์ว  คือ หากเเก๊วส่งออกมาเร็วและแรงกว่าปกติ ควรหยุดไหล   แต่นี่ได้ข่าวว่า  ระบายออกมาเผารถและผูโดยสารจนหมดถัง  โดยที่กองเชียร์ ข้างทางหมดลุ้นเลย  ...วิศวกรแก๊ส  อยู่ไหน  จร้าาาาา
  พล่ามมาซะยาว...สรุป ขอสนับสนุน โครงการดีๆเพื่อชาติของ ท่านssuebsak ครับ  และขอเชิญชวน ผู้ร่วมลงทุนในโครงการนี้ด้วยครับ    ...วันก่อนยังมีเด็กอายุ25 จบ U  มาทำธุรกิจล้างรถเคลื่อนที่ ด้วยมอไซด์ จนกำลังจะรวยและเป็นเจ้าของกิจการ   ครับ  นั่นไม่ได้เป็นช่างเลยครับ  (แต่ระวังนะจ๊ะ  น้องทำอะไรง่ายๆ นี่ คนเลียน ง่าย อาจลำบาก  ในอนาคต นา   )....
     ท่าน ssuebsak  ครับ เป็นอันว่า ขณะนี้ เรามีโครงอยู่ สองโครงการ คือ   1 การ เปลี่ยน เครื่องยนต์ เป็นมอเตอร์ไฟฟ้า ใช้แบตฯ ..2  โครงการตั้งพรรคการเมือง ในนามของกลุ่มช่างและวิศวกรครับ  เพราะตัวนี้ เราเอาไว้ บี้ ในสภาเรื่อง โครงการต่างๆของ กลุ่มช่างและวิศวกรครับ   ...ทำขนานกันไปครับ   
..ขอเชิญชวน เพื่อนพ้องน้องพี่ ที่มีหัวใจพัฒนาชาติไทย มาเดินไปด้วยกันครับ    จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 05:09:41 PM »
รถที่ท่านอดุลย์นำมาให้ชม...ไม่กล้าขึ้นค่ะ กลัวบาดทะยักกิน :'( :'(
ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ครับ
ผมฉีดวัคซีนบาดทะยักไปสามเข็มแล้ว
หมอบอกว่าสามารถป้องกันไปได้หลายปี

กำลังรอโปรเจ็คท่าน ssuebsak ครับ
ผมสงสัยว่าทำไมรัดถะบานของเราไม่ลองลงมาคลุกกับเรื่องรถไฟฟ้าพวกนี้ ลงทุนไม่น่าจะเยอะ
สมมุตินะครับ เลือกเกาะภูเก็ตหรือสมุย แล้วส่งเสริมรถไฟฟ้า ลดแลกแจกแถมอะไรก็ว่ากันไป
เปิดโรงชาร์จแบตฯ / เปลี่ยนถ่ายแบตฯ ไปทั่วทั้งเกาะ
เจอะปัญหาอะไรก็ปรึกษาวิศวกรไทยที่น่ารัก (ตั้งเป็นคณะทำงานพิเศษ เงินเดือนไม่ต้องมากมาย ช่วยชาติ ว่างั้นเหอะ)
รวบรวมปัญหาที่เจอ แก้ไข สรุปผล
อะไรประมาณนั้น
มันน่าจะเวอร์คนะครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 05:15:02 PM »

กำลังรอโปรเจ็คท่าน ssuebsak ครับ
ผมสงสัยว่าทำไมรัดถะบานของเราไม่ลองลงมาคลุกกับเรื่องรถไฟฟ้าพวกนี้ ลงทุนไม่น่าจะเยอะ
สมมุตินะครับ เลือกเกาะภูเก็ตหรือสมุย แล้วส่งเสริมรถไฟฟ้า ลดแลกแจกแถมอะไรก็ว่ากันไป
เปิดโรงชาร์จแบตฯ / เปลี่ยนถ่ายแบตฯ ไปทั่วทั้งเกาะ
เจอะปัญหาอะไรก็ปรึกษาวิศวกรไทยที่น่ารัก (ตั้งเป็นคณะทำงานพิเศษ เงินเดือนไม่ต้องมากมาย ช่วยชาติ ว่างั้นเหอะ)
รวบรวมปัญหาที่เจอ แก้ไข สรุปผล
อะไรประมาณนั้น
มันน่าจะเวอร์คนะครับ

แนวคิดท่าน เวริค์ แน่นอน เพียงแต่ บ้านเรา มันไม่เสรีไปซะหมด เพราะมันดันปฏิบัติตาม กฏหมาย ที่สร้างกันตั้งแต่ กรุงเทพ เริ่มมี รถราง ไม่ได้แก้ไข  เปิดเสรี เหมือนในต่างประเทศ หรือ ใน USA.
แถม ธุรกิจนี้ มีเงินหมุนเวียน อันดับต้นๆของประเทศ
และหาก ผู้ใด ดัดแปลง โดยไม่ได้รับการอนุญาต โดนหนัก  ซึ่งคงต้องอาศัย พรรครักสยาม ของเหล่าชาววิศวกร  ช่วยสนับสนุน ผลักดัน ไม่งั้น เกิดยาก

มาชมตัวอย่างเล็กๆน้อย ที่ ตปท. เขาทำกัน

EV Electro Swift, Electric car Conversion