ผู้เขียน หัวข้อ: จอภาพแห่งอนาคต (อันใกล้นี้)  (อ่าน 5622 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxx

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
จอภาพแห่งอนาคต (อันใกล้นี้)
« เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 09:09:27 AM »
มาเมื่อไร  ได้เสียตังค์แน่ๆ ครับ

Corning บริษัทด้านกระจกและเซรามิกรายใหญ่ของโลกซึ่งเรารู้จักกันดีผ่าน Gorilla Glass เผยวิสัยทัศน์การพัฒนาเทคโนโลยีในอนาคตด้วยจอสัมผัสแบบโปร่งใสซึ่งรวมทุกสิ่งทุกอย่างเข้ามาไว้ในจอที่ใสดุจกระจก

โดยหลายๆอย่างเริ่มมองเห็นเป็นรูปเป็นร่างในปัจจุบันแล้วเช่น large multi-touch panels,smart windows และ communication displays

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: จอภาพแห่งอนาคต (อันใกล้นี้)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:09:26 PM »
สวัสดีครับ ท่านmaxx
แหม่คิดว่า ลืมพวกเราไปแล้ว...อิอิ   ดีใจที่ท่าน นำเรื่องดีๆมาฝาก  อีกแล้วครับท่าน    ...จริงครับ เทคโนโลยี เดี๋ยวนี้ ไม่หยุดนิ่งจริงๆ...ทีวีจอยักษ์ เมื่อก่อน ขนาด 32 นิ้ว นี่ก้อ ฮือฮา  กันแล้ว บ้านไหนมีละก้อ สุดเทห์เลย  เดี๋ยวนี้มันมาใหญ่กว่าด้วย แถม 3D  อีกครับ ท่าน นั่งดูที่บ้าน ได้อารมณ์ แห่ง 3D จริงๆไม่ต้อง ไปพึ่ง IMAXเลยครับ   สุดยอด 
....... แต่ เอ หนัง เเนวนั้น ยังไม่เคยเห็นนะครับ ท่านmaxx แบบว่าฟันทะลุจอ อะครับ อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D
ปล  จอยักษ์ ตามสี่แยก ใน กทม นี่ ..น่ากล้วจริงๆครับ บดบังสัญญาณไฟจราจร อาจทำให้เกิดอันตรายกับผู้ขับขี่ ได้ข่าวว่า บางประเทศ เขาไม่ให้ ติดใกล้แยกนะครับ  เฮ้อ

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
Re: จอภาพแห่งอนาคต (อันใกล้นี้)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 08:15:31 AM »
ขอบคุณท่าน maxx
ที่มาช่วยอัปเดตข่าวไอที

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:56:43 PM »
ใกล้ห้าทุ่มแล้ว...เอาทีวีจอยักษ์  ของ ปอเช่  มาฝาก ท่านmaxx  กันหน่อยครับ   พี่น้อง    ...หนังกลางแปลง จอผ้า อยู่ยากแล้วจร้าาาา   ..ระบบเสียง เซอร์ราว นอบทิศ  สุดกระหึ่ม   สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D :D

Porsche Design Studio C SEED 201 - The World´s Largest Outdoor LED TV

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 12:24:41 AM »
โอโห วิวัฒนาการมันไปเร็วจนผมวิ่งตามไม่ทันหละ ท่านอิน ::)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 08:16:51 AM »
จริงครับ ท่านGaojing...เทคโนโลยี มันไม่หยุดนิ่งจริงๆครับ....ว่ากันว่า ต่างดาวที่มาเยือนเราบ่อยๆ ยิ่งมี มากกว่าเราครับ....นี่ถ้าโลกแตกหรือ น้ำท่วมโลก แล้วกลับมาอีกรอบ สัก 1000 ปี...คนรุ่นนั้ ก็จะกลับมาเป็นแบบเราอีกเเหละ  กว่าจะหาวิธีผลิตไฟฟ้าได้คงนาพอดู...ยิ่ง 3G 4G  ไม่ต้องพูดถึง...ใช้เคาะกระบอกกันไปก่อนละกัน  อิอิ
...skyfall  ด้วยไม่มีครับ   อิอิ   จบข่าว

SKYFALL Trailer 2012 - James Bond 007 Movie - Official [HD]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 07:50:45 PM »
มาเรื่อง...จอภาพแห่งอนาคต ..ของ ท่านmaxx มั่ง...วันหยุดยาว คงมีหลาย ท่าน ควงคู่ ไปดูหนังกัมมั่งแหละ..หลายท่านดูที่บ้าน ด้วยจอแห่งอนาคต 3D...แต่ในข่าวนี้ ไปได้คลิป มาจาก ช่องยูทูป...ดูแล้ว เหล่าจอมยุทธ ของสำนัก อย่าเลียนแบบนะครับ  ไม่ว่า ท่าน สุภาพบุรุษและสตรี ครับ...ขอบอกว่า...ปากจัดทั้งคู่....รู้สึกเห็นใจ ทั้งคู่เช่นกัน....และก็เห็นใจใน อาชีพลูกจ้าง อาชีพ  แบบมือไม่อาชีพ....(ที่บ้าน รวย อะ มาว่า เราได้ไง  สวนคืน ซะเลย  ....ดูแล้วคล้ายๆจะท้องด้วยเป่าน้อง เฮ้อ  ยิ่งน่าเห็นใจ คนท้องคนไส้..ไอ้นั่นก็ ปากจัด ด่าลั่นห้อง ไม่อาย ชาวบ้านชาวช่อง เค้าเลย  คงเลยชินที่บ้าน กระมั่ง...ดูรายการ ขบขัน กร้าวร้าวมากไป เป่า   เฮ้อ   กลุ่ม สังคมไทยกลายพันธุ์ เป็นสังคมที่โหดร้าย เห็นแก่ตัว ...ไม่เอื้ออาทร ต่อกัน....เจ้าของโรงหนังลอยตัว   ห้างลอยตัว....มอบนโยบายไปให้แล้ว...สุดๆ..คือ ประหยัดไฟ เปิดแอร์ เท่าที่จำเป็น อิอิ..เหมือน ไฟถนน...รถชนกันตายเพราะทางมืด ชั่งxxมัน  ภาษีรถเก็บแล้ว ถ้าไม่ต่อ  ตร ..ได้ค่า กาแฟ   เย้ๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D

โรงภาพยนตร์ เมเจอร์ เซ็นทรัล พระราม3