ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวกันไหม.....  (อ่าน 13550 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
เที่ยวกันไหม.....
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 11:46:18 AM »
เอ๊ะ นี่มันตัวอะไร

ขอสามคำกับภาพนี้  ??? ???

มีคนบอกว่า สัตว์ที่ดุร้าย จะยอมสยบเมื่อเจอจ่าฝูง....เอ่อ  คงไม่ใช่ละ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 12:02:17 PM โดย jubu »

Re: เที่ยวกันไหม.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 11:59:32 AM »
ตัวที่ยืนเรียงกันตรงหน้าผา ไม่รู้คือตัวอะไร  :P
ไอ้ตัวอ้วนๆก็รู้จักกันดี

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 12:27:42 PM »
เอ๊ะ นี่มันตัวอะไร
   ขอสามคำกับภาพนี้  ??? ???

" มันงงอยู่ "  จ่าฝูง ก็ไม่ใช่ ศัตรู ก็ไม่ใช่ แล้ว มันตัวไรฟ่ะเนี่ย เหมือนคนมาถามแหละ

ส่วนเจ้าตัวที่ยืนเรียงกัน สามตัว บนหน้าผา  มันมีชื่อใต้ภาพ แล้ว ม่าย ช่าย เหรอ . . . . .

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 12:59:38 PM »
สามตัวที่ยืนเรียงกัน ไม่ใช่เลียงผาค่ะ ถ้าจำไม่ผิดมันคือแพะภูเขา พอดีjubuเห็นมันยืนเรียงกันตรงหน้าผาเลยตั้งชื่อภาพ เลียงผา ;D ;D
มาต่อค่ะ พวกตระกูลยาวๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 01:10:40 PM โดย jubu »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 01:03:56 PM »
อันนี้พวกขี้สงสัย พอกับคนที่ไปดูมันแหละ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 01:19:18 PM »
น่ารักง่ะ เมียแมว ;D (เมียร์แคท)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 01:28:40 PM »
สุดท้าย ....ไม่ต้องไปไกลถึงอัฟริกา ไม่ต้องบุกป่าอะเมซอน ใกล้กรุงเทพแค่ปลายเกียร์ พาน้องเมียไปเที่ยวกัน...เย๊ยยยยย

ที่นี่คือประเทศไทย สวนสัตว์เปิดเขาเขียว แรดในภาพแรก ความจริงเชื่องมากค่ะ คนดูแลบอกว่าให้เดินเข้าตรงๆ อย่าเข้าด้านข้าง jubuเดินเข้าไปจับ เค้าก็ขออาหารกิน กินเก่งมากๆ เหมาะกับการพาครอบครัว และเด็กๆไปเที่ยวค่ะ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 09:04:53 PM »
นั่นแน่...ท่านjubu มาในมาดเทห์อีกแหละ...จับหน่อมือเป่า..สุดยอดจริงๆ  (น่ารักบวกน่ากลัวนะท่าน  อิอิ)...เอาเป็นว่าคงมีใครบางคนเอาใจช่วยอยู่ละกัน  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D
ปล. ขอขอบคุณ ท่านjubuที่มีภาพชุดสัตว์โลกสวยๆมาฝาก...หลังจาก อิ่มบุญอาหารเจจากท่านorawanมาแล้ว เย้
..มึน งง ลายเสื้อคนจับ เป่า น้อง เเรดดดด   อิอิ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 10:17:39 PM »
รอ - แอ - ดอ สัตว์ไม่มีขน สงสัยว่าทำไมจึงเปรียบผู้หญิงกับแรด  ;) ทั้งๆที่บุคลิกของแรด ทั้งเฉื่อยชา ทั้งมึน เซื่องซึมอีกตะหาก  แหะแหะ แล้วน้องแรดดดดด ตัวจริงกินมังสวิรัตนะคะ  :P :P  บุคลิกแรดเหมาะเป็นนางเอกมากกว่า 
....ตัวที่jubuยืนคุยอยู่นี่เป็นแรดตัวผู้ ตัวใหญ่มากกกกกกกกกกกก

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 04:20:11 PM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
ขอชมคนถ่ายภาพ ด้วย...ได้อารมณ์ จริงๆ  ภาพสวยครับ...สวยหมดแหละ..ทั้ง น้องหญิง ทั้ง สิบ เอ็ด รอ ดอ  (เเรด)  ครับ...แต่ว่า ทั้ง น้องแรดและน้องหญิง...คง จะ มึนงง ซึ่งกันและกัน นะครับ     ว่าใครจะเทห์กว่ากัน  อิอิ  จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ maxx

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 08:17:16 AM »
เท่าที่สังเกตดู เจ้าแรดภาพด้านบน มันแอบทำตาเจ้าชู้ให้ท่าน jubu ด้วยล่ะครับ ผมไม่ยักกะรู้ว่าท่าน jubu เรานี้ก็เสน่ห์แรงไม่เบาเหมือนกัน

คุณพระรักษา

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:53:02 AM »
เท่าที่สังเกตดู เจ้าแรดภาพด้านบน มันแอบทำตาเจ้าชู้ให้ท่าน jubu ด้วยล่ะครับ ผมไม่ยักกะรู้ว่าท่าน jubu เรานี้ก็เสน่ห์แรงไม่เบาเหมือนกัน

สวัสดีค่ะท่าน maxx มันทำตาเจ้าชู้ เพราะอาหารในมือjubuค่ะ อิอิ

สวัสดีครับ ท่านjubu
ขอชมคนถ่ายภาพ ด้วย...ได้อารมณ์ จริงๆ  ภาพสวยครับ...สวยหมดแหละ..ทั้ง น้องหญิง ทั้ง สิบ เอ็ด รอ ดอ  (เเรด)  ครับ...แต่ว่า ทั้ง น้องแรดและน้องหญิง...คง จะ มึนงง ซึ่งกันและกัน นะครับ     ว่าใครจะเทห์กว่ากัน  อิอิ  จบข่าว :D :D :D :D :D
ขอบคุณท่านอินทะเนียร์น้อยที่ชมค่ะ คนถ่ายภาพ ก็อยากแบ่งให้คนดู มันเป็นความสุขค่ะ ถ่ายภาพ วาดภาพ สร้างสรรค์งานใดใดก็แล้วแต่ หากเอาเก็บไว้ในลิ้นชักเฉยๆ คงไม่มีความหมาย ไม่มีแรงบันดาลใจค่ะ  ;D ;D ;)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 07:40:42 PM »
สวัสดีครับ ท่านmaxx ท่านjubu
แหม่ก้อต้องขอชม ท่านmaxxอีก ท่านแล้วแหละ ที่ท่านรู้ทันน้องเเรด....ที่มาทำตาเจ้าชู้... เดี๋ยวเหอะ เจอมือที่มองไม่เห็น บีบxx(หน่อ)หรอก  อิอิ    (เสน่ห์คงแรง จริงๆแหละ  จอมยุทธ์หญิงแห่งสำนักฯของเรา..  ยืนจ้องตาไม่กระพิบ  อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ดีครับ ท่านjubuได้ อนิสงค์แห่งการแบ่งปันครับ  สุดยอด(จะหามาประชันมั่ง  อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2012, 07:43:10 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 08:49:49 AM »
ภาพชุดชีวิตสัตว์โลกของ ท่านjubu  มีภาพสวยๆทั้งนั้นเลย  น่ารักง่ะ  แต่มีภาพที่ อินทะเนียร์น้อย...ปลื้มกับ กิริยาท่าทางของ เจ้าสัตว์ น่ารัก ชนิดนี้มากๆครับ...นั่นคือ  ...เมียแมว.(ชื่อ ภาพ จะอึ๋ย)...เพราะว่า....ทนเห็น...เมียคน...ทำท่าทางเเล้ว..กลุ้ม(ขออภัย ที่บางท่านไม่ได้เป็นภาพนี้ ขอชมในกิริยามารยาท ของท่าน ครับ)(ภาพ จาก เดลินิวส์ นะครับ ไม่ใช่ ไปแอบถ่ายมาเอง  อิอิ(ถ้าเป็นภาพที่ถ่ายมาเอง คนถ่ายยังไม่อยากดูเลยยยย  อิอิๆๆๆๆ))...ให้ชื่อว่า...จะอึ๋ย2   ครับ ท่านjubu(ห้ามเลียนแบบเป็นความสามารถเฉพาะตัว  อิอิ)   จบข่าว :D :D :D
ปล. หาก เป็น คนไทย จริง .  เศร้า  สังคมไทยไปไกลกว่าที่คิด(ดูเกมส์โชว์มากไปเป่า  )..ถ้าเป็นแบบนี้ .หาปิ๊บไม่ทัน  ...เอาถัง  ไปก่อนละกัน ครับ  ท่าน อดุลย์   อิอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
..ข่าวบางกระเเสว่า ไม่ใช่ คนไทยครับ เป็น พี่ ปินส์   ...

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 01:42:41 PM »
เด็ดทุกภาพครับ
ทั้งภาพชีวิตสัตว์ป่าที่เขาเขียว
และภาพชีวิตสัตว์โลกชุดกากีนั่งอยู่บนเก้าอี้
เสียอย่างเดียวว่า ภาพชุดกากีนั่น สงสัยคงจะถ่ายด้วยกล้องคุณภาพต่ำ
ภาพที่ได้เลยเบลอๆไปหมด