ผู้เขียน หัวข้อ: เทคโนโลยี ที่น่ากลัว  (อ่าน 23560 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxx

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
เทคโนโลยี ที่น่ากลัว
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 02:15:56 PM »
ทุกวันนี้ มนุษย์เราผลิตหุ่นยนต์ขึ้นมาได้เหมือนมนุษย์จริงๆขึ้นทุกวัน ผมกลัวในอนาคตจะมีคนตกหลุมรักแล้วขอแต่งงานกับหุ่นยนต์ เหมือนในนิยายวิทยาศาสตร์ที่ผมเคยอ่านมาตอนหนุ่มๆ จริงๆเลย

คุณพระรักษา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2012, 02:17:31 PM โดย maxx »

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: เทคโนโลยี ที่น่ากลัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 01:57:58 AM »
ท่าน Maxx  x x x x x x

รูปต้นๆ นะ มัน Baby doll ทำจาก ซิลิโคน มีขายมาหลายปีแล้ว ว ว ว ว ว ว 

(เห็นมาไม่ต่ำกว่า สี่ปี ราคาตอนแรกๆ หลักแสน มีคนบอกว่าถูกว่า ถูกว่างานจัดเลี้ยงแต่งงาน ซะอีก )
(เอาแต่ รูปสาวๆ ไม่เอารูป หนุ่มๆ มาให้ดู บ้างล่ะ เขาก็มี นะ ซิ บอก ไฮ้ ) 

ส่วนรูปสุดท้าย ยังไม่วิจารณ์ เดี๋ยวจะลองหามาให้ชมกัน  เคยให้ดูตั้งแต่ก่อนเว็บล่ม ครั้งนึงแล้ว

ครับป๋ม อิ อิ  (อย่าว่ากันน้า)

ออฟไลน์ maxx

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:00:28 AM »
อ้างถึง
ท่าน Maxx  x x x x x x

รูปต้นๆ นะ มัน Baby doll ทำจาก ซิลิโคน มีขายมาหลายปีแล้ว ว ว ว ว ว ว 

(เห็นมาไม่ต่ำกว่า สี่ปี ราคาตอนแรกๆ หลักแสน มีคนบอกว่าถูกว่า ถูกว่างานจัดเลี้ยงแต่งงาน ซะอีก )
(เอาแต่ รูปสาวๆ ไม่เอารูป หนุ่มๆ มาให้ดู บ้างล่ะ เขาก็มี นะ ซิ บอก ไฮ้ )

ไม่ยักกะรู้ว่า ท่านssuebsak ก็เป็นผู้เชี่ยวชาญ ด้านตุ๊กตาซิลิโคนด้วยครับ อันที่จริงผมก็ทราบอยู่แล้ว แต่ที่ผมนำมาลงประกอบให้ดูด้วยเพราะผมคิดว่า ไม่นานมันคงเป็นต้นแบบที่สามารถจะนำมันมาห่อหุ้มร่างหุ่นยนต์ได้ในอนาคต เพื่อให้เสมือนจริง ซึ่งผมก็เชื่ออย่างงั้นครับว่าทำได้ ส่วนที่ว่าไม่เห็นเอารูปหุ่นผู้ชายมาลงเลย เป็นเพราะเกรงว่าจะขัดใจ คุณอากังฟูของเราเข้าให้ครับ (อันนี้แซวเล่น)

คุณพระรักษา

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 03:02:32 PM »
อันที่เป็น ตุ๊กตา มันเป็น ฟอร์เวิร์ดเมล์ หลายปีแล้วครับ ตอนสมัย ICT ยังไม่บล็อค พวกภาพนู๊ด  ก็ฮิตกันอยู่พักนึง หลายปีก่อน จนบางที เต็มไปหมด บางวัน พวกฟอร์เวิร์ดกันกว่า 10 เมล์

และท่านไม่ต้องกังวลครับ เพราะญี่ปุ่น เขาทำแล้ว  เชิญชมได้เลย

A very human-like robot invented by Japanese engineers

อีกหน่อย กลัวว่า พวกจะเอาไป ครอบเจ้าตัว Asimo ที่มันเกือบเหมือนคนเข้าแล้ว แถมบ้านเรา ยังสอนมัน รำไทย เข้าไปอีก

อันนี้ อีกสองตัว
human robots !!

ว่าแต่ ตัวแรก ถ้า ดร.ท่าน พัฒนาโปรแกรมตอบสนอง กับ ทำ ซิลิโคน ให้เนี๊ยบๆหน่อย  เอาไปนั่งสอนผ่าน วีดีโอ คนนั่งเรียนผ่าน จอ จะรู้ไหม น้อ ? 

มันจะกลายเป็น คนๆเดียว อยู่ในหลายๆแห่งได้ อีก
(อย่าเอาไปใช้ในทาง ที่ผิดละกัน นะ เดี๋ยวจะยุ่ง)

ออฟไลน์ jubu

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:56:28 AM »
น่ากลัวจริงๆ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 07:58:43 PM »
เห็นแล้ว...น่ากลัวจริงๆครับ  พี่น้อง ในอนาคต..เลือกตามสเปคได้เลย  ...แต่ว่าจะมี แบบนี้ เป่าครับ  อิอิ  กลุ้ม   จบข่าว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 09:16:57 AM »
ท่าน jubu  ..เปลี่ยนโลโก้ใหม่  น่ารัก ง่ะ...ฮิปโป ยืน งง  อิอิ   ....นำภาพ หนุ่ม กังฟู คนเก่ง มาฝาก ท่านmaxx  ครับ....(จะ ทำท่า บีบอะไร..ไม่ทราบจ๊ะ  อิอิ)...จบข่าว :D :D :D
ปล อีกภาพ เป็น ของจริง คู่ชีวิต ของ ..เจมบอนด์ครับ(เดือนหน้า น่าจะเข้า ฉายในไทยครับ...ไปลิ้มรสความมันส์ ของ เค้าได้ ไม่ผิดหวัง ในทุกตอน  อิอิ)

<a href="http://www.youtube.com/v/6kw1UVovByw?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/6kw1UVovByw?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 12:21:59 PM »
ข่าว จากเดลินิวส์ นะครับ...ว่ามีท่านผูโชคดี จะได้ครอบครองของแท้ๆที่ไม่สร้างขึ้นมาเหมือน ที่ท่านmaxx  นำมาให้ชมกันครับ....ข่าวนี้ทราบว่า เป็นจริง...หลายท่าน ก้อคงอิจฉา ท่านชายนะครับ ไม่ทราบว่าทำบุญด้วยอะไร  อิอิ   ส่วน ฝ่ายหญิง ก้อเช่นกัน ทำบุญด้วยอะไรน๊า.เอ็า..เป็นว่า วาสนาแข่งกันไม่ได้จริงๆ  ครับ พี่น้อง   ก้อทำบุญไว้เยอะๆละกัน อย่างน้อยทำให้ใจเบิกบานครับ..สูขภาพดี มีพลัง(บูท ไว  อิอิ)....ส่วน อินทะเนียร์น้อย ก็ ขอวางตัวเป็นกลางสำหรับข่าวนี้..เฮ้อ  ยุบหนอพองหนอ  กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล สู้ภรรยาของเจมบอนด์ได้ละกัน  อิอิ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 09:00:55 AM »
แหม่ เห็นรอยย้อน แล้ว ปลื้มนะครับ.ของแท้ๆ...สุดยอด.....แต่เป็นห่วง หลังใช้งานแล้ว จะเหมือนของเทียมมั๊ย เพราะของเทียม มีอะหลั่ยที่เปลี่ยนได้ แต่ของจริง...ต้องเสื่อมสลายไปตามเวลาและสังขาร   เฮ้อ   กลุ้ม  จบข่าว >:( >:( >:( >:( >:(
ปล เหลือไว้ แต่ ความดี ความรัก ความประทับใจ ซึ่งกันและกันนะครับ   หนาวแล้วนะจ๊ะ...ท่าน constantine  ว2..อิอิ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 08:02:46 AM »
สวัสดีครับ ท่านmaxx
วันนี้ ขออัพเดท กระทู้ของท่านหน่อย ครับ เพราะ มันไปเกี่ยวกับ ของจริงของปลอม  ..ก้อเป็นที่ทราบๆกันละครับ มีดาราหญิงอกภูเขาไฟ...กำลังจะเข้าพิธีวิวาห์เร็วๆนี้ หลายท่านปลื้มกันไปแล้วกับ บุญวาสนา ของน้องเขา ครับ  ...ขอให้มีความสูขกันนานๆนะครับ  มีความสูขดีกว่ามีทุกข์ครับ  เช่นกันวันนี้เป็นวันหวยออกด้วย..ท่านใดยังไม่เปิดประตูรับโชค..อย่ารอลี.รีบตามหาซะ...คนละใบสองใบ... จะได้มีความสูขกะเขามั่ง  อิอิ..ว้าว พระเอก เจมบอนด์ 007 ที่มี ภรรยา โตนม (ชุดแดง)....เข้าฉายแล้วครับ วันนี้ อย่าพลาด หนังฟอร์มยักษ์ ดูแล้วคุ้มค่าครับ..โดยเฉพาะผู้ที่อยู่ในวงการวิศวกรรม  เพราะมาแต่ละตอน...พี่บอนด์มี เครื่องปราบผู้ร้าย ที่ไฮเทค  ชวนติดตามมาตลอด  สุดยอด  ..อีกภาพ เป็นน้องโตนมประดิษฐ์ จาก ท่านmaxx นำมาประชันกะเขามั่ง   ชมแล้วอย่าเอาไปเทียบกับ น้องเหี่ยวที่บ้านนะครับ...เฮ้อ  รับรอง จิตใจมันห่อเหี่ยวตอนจะสิ้นปีแน่ๆๆๆๆๆ  กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล วันนี้ ขอให้ รวย  ขอให้รวย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ทุกท่าน  ครับ  พี่น้อง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 08:35:17 PM »
หาภาพของจริงๆมาให้ชมอีกแล้วครับ ท่าน.....เชื่อว่า ออกพรรษาแล้ว หลายท่านคงมีแผน ...อะไรกันอยู่นะครับ  ถ้าเป็นงาน มงคลสมรส ละก้อ  ..ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  หนาวเริ่มมา บรรยากาศแห่งความโรแม้น..สุดจะห้ามใจ..น่าอิจฉา จัง  ..หลายท่านก้อห่อเหี่ยวไปตามกาลเวลา..เอาน่าใช้คุ้มแล้ว     ..  อิอิ   ....จบข่าว :D :D :D :D
ปล 1ของแท้ที่แม่ให้มา  ว้าว  ตีทะเบียน เป่า  อิอิ
    2 แอ่น เชียว  น้อง...พี่ก้อ มือนะ  น่าเกลียด  อิอิ
    3 เฮ้อ..น้อง มันจะถึง งานหรือ ถึง รพ ละจ๊ะ   อิอิ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 12:28:13 AM »
เทคโนโลยี น่ากลัว คงไม่น่ากลัวเท่า ภัยธรรมชาติ ที่จนทุกวันนี้ มนุษย์ ที่คิดว่า ตนเองมี วิทยาการก้าวหน้า ขนาดส่งคนไปนอกโลกได้ ยังไม่สามารถควบคุมได้

จาก แคททรีน่า (ที่ผม ต้องติดอยู่ ใน Chicago ตอนที่ นส.แคททรีน่า เธอมาเที่ยวบนฝั่ง)
มาเป็น น้องแซนดี้ สาวน้อยรายหลัง ดูเหมือนจะสร้างความเสียหาย มากกว่า คนพี่ เสียอีก

ขอแสดงความเสียใจ ต่อผู้สูญเสีย ด้วยครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 07:59:09 AM »
ดูแล้ว น่ากล้วครับ ท่านssuebsak...ธรรมชาตินี่ยิ่งใหญ่จริงๆครับ....ว่ากันว่า...โลกจะไม่ดับเพราะน้ำท่วมหรอกครับ  แต่จะดับ เพราะ ก้อนหินนอกโลกครับ..แบบนี้ไดโนเสาร์ โดนมาแล้วนั่นแหละ...เฮ้อ   เอ๊า..ถ้าไปพร้อมกัน หมด คงไม่อะไรต้องคิดนะครับ...เป็นห่วงแต่พวก ที่ยังไม่ไปจะ ไปแบบทรมานกว่าครับ...เพราะ ไม่มีอะไร รับประทาน  อิอิ   จบข่าว :D :D
ปล, เป็นภาพชุด พายุfranken ถล่ม อเมริกานะครับ...อิอิ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 08:02:27 AM »
ดูไปเรื่อยๆครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 08:03:58 AM »
ว่าไปๆๆๆๆๆ