ผู้เขียน หัวข้อ: โลกในอนาคต  (อ่าน 8940 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxx

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
โลกในอนาคต
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:31:29 AM »
ถ้าในอนาคตจะเกิดเหตุ น้ำจะท่วมโลกจริงอย่างที่มีการทำนายกันเอาไว้ ก็ไม่ต้องกลัวว่าลูกหลานของเราจะอยู่กันไม่ได้นะครับ เพราะวิศวกรและนักวิทยาศาสตร์ที่เก่งๆ เขาคิดโปรเจ๊คนี้ขึ้นมาป้องกันไว้แล้วครับ คือ "เมืองลอยน้ำ"

คุณพระรักษา

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: โลกในอนาคต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:53:44 AM »
jubuขอจอง 1 ยูนิตค่ะ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:05:12 PM »
ขอบคุณ ท่านmaxxที่หาของใหม่ซิ่งๆมาให้ชมครับ  อิอิ   ....ถ้าน้ำท่วมโลกคงได้ใช้แน่ครับ...ช่างและวิศวกร  มีงานทำตลอดหลายปีคือ สร้างเมืองใหม่ลอยน้ำ  สุดยอด...จบข่าว :D :D :D

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 06:59:15 AM »
ดูข่าว เห็นว่าเกาะมัสดีฟ กำลังให้วิศวกรออกแบบเมืองให้อยู่ค่ะ เนื่องจากมีข่าวว่า
ถ้าภาวะโลกร้อนยังเดินหน้าไปเรื่อยๆ เกาะที่แสนสวยงามมีอันต้องหายไปนะค่ะ
เลยมีไอเดียอย่างที่ท่านนำมาเสนอ ผู้บริหารมัสดีฟสนใจและให้มีการดำเนินการแล้ว
และถ้าเกิดเกาะจม เกาะที่สร้างแทนขึ้นมาสามารถลอยไปที่ไหนก็ได้  :) :)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 08:30:45 AM »
สวัสดีครับ ท่านorawan
นับว่าเป็นข่าวดีต่อชาวโลกครับ  และ จะได้เห็นบทบาทช่างและวิศวกร กันอีกครั้ง...แต่เท่าที่ทราบ งานนี้ที่จะทำให้โลกถึงจุดจบคือ ก้อนหินจากนอกโลกครับ...เหมือนไดโนเสาร์เคย โดนเล่นงานมาแล้วจนสูญพันธ์ ครับ...เฮ้อ   แต่เกาะ อะไรน๊า ที่ชื่อ มอนๆๆนะต้อง สร้างใหม่มั๊ยครับ...ถ้าสร้างคงไม่มีปัญหาเพราะ มีแต่คนรวยๆไปอยู่ที่นั่น...ยังไงก็คิดถึง ช่างและวิศวกรไทยบ้างนะจ๊ะ   จะได้รวยกะเค้ามั่ง (ค่าเรียนแพง  อิอิ)    จบข่าว :D :D :D