ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามเล่นๆ  (อ่าน 12278 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxx

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
คำถามเล่นๆ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:01:20 AM »
ขอตั้งคำถามท่านสมาชิกในเว๊ปฯนี้เล่นๆสักคำถามล่ะกันครับ (ถ้าใครเครียดก็ขออภัย)

ขอถามว่า "นายกฯหญิง ของเราจะหนีประชุมสภา อภิปรายไม่ไว้วางใจในวาระสุดท้ายประจำปีของปีนี้หรือไม่?"

แต่สำหรับตัวผมเดาคำตอบไว้ล่วงหน้าแล้วครับ และคิดว่าไม่น่าจะตอบผิด (ของมันรู้ๆกันอยู่)

คุณพระรักษา

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: คำถามเล่นๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 02:08:15 PM »
อิ อิ เค้า ไม่ได้หนี นะ ตัว
แต่ มันมี แผนการประชุม ใน ตปท. ที่ถูกจัดไว้แล้ว นิ

แต่จากข้อมูลเดิม บอกว่า she มีภาระกิจ ถึงวันที่ 21 พ.ย. 
ส่วนวันอภิปราย กำหนด 25 - 26 พ.ย.

ถึงวันนั้น คงได้รู้กันมั้ง หรือ ไม่ก็ มีตารางโผล่ มาก่อนวัน อภิปราย ว่าต้อง xx ไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 02:16:09 PM โดย ssuebsak »

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:46:39 PM »
สวัสดีครับ ท่านmaxx ท่านssuebsak
กระทู้นี้ของท่านมันเข้า กับเหตุการณ์บ้านเมือง จริงๆครับ  พี่น้อง...ดูข่าวค่ำ ที่ USA ได้ ท่าน โอบาม่า..เป็น ปธ เรียบร้อยไปเเล้ว...คู่แข่งแถลงถึงความพ่ายแพ้...เสร็จ คุณน้าโอ ..ครับ   ผมนะชอบใจ ท่าน โอบาม่า ในลักษณะท่าทางการพูดกับ พี่น้องของเขา และเเลดูจะ เป็นกันเอง...คือ รู้กำพืดตัวเอง  ..รู้ว่า เขาคือ ใคร และ เมื่อหมดวาระ ก็เป็น ประชาชน ธรรมดา..เหมือนว่า ตอนเป็นผู้นำ ก็ต้องแสดงบทที่ ประชาชนมอบให้เต็มที่..เพราะไม่มีใครสามารถ สั่งได้ในเรื่องที่ต้องทำเพื่อประชาชน นอกจาก ท่านประธาธิบดี  ...ต้องเป็นคนสั่งและรับผิดชอบ ผลนั้น เกิดแก่ประชาชนในทางที่ดี...ไม่ใช่สั่งเพื่อพวกพ้อง...ท่านคงคิดเเบบที่ผมคิดครับ...ประชาชน คงไม่มีอะไรที่ มอบให้ท่านนอกจาก น้ำใจที่สุดยกย่องท่าน เป็น สุดยอดของผู้นำ...แต่จะเก่งอย่างไร ที่นั่นเขาให้อยู่ได้ แค่ 2 สมัย เท่านั้นครับ...เพราะ ให้อยู่มากกว่านี้  จะกลายเป็น ..ซูปเปอร์แมน...อิอิ   (คุ้นๆนะครับ แถวๆนี้ )
....มาที่คำถามท่าน maxx ครับ..เคยคุยกันใน สภาเต้าฮวย  แหละ...ท่านจะมาเปิด ฟอร์ เท่านั้น  ..จากนั้น ท่านก็ติดภาระกิจ..เพราะตามธรรมชาติของคนทำงานจริงจัง จะ พูดน้อย  ไม่มีลีลาสำนวนโวหาร โยกไมค์ ให้รำคาญตา  ...ชัวร์ ครับ  เหมือนๆกับ วิศวกร ส่วนใหญ่ พูดน้อย ทำมาก   เป็นว่าท่านอยูแป๊ปเดียวเป็นพิธี..แล้วก็เปิดxxx(ประตู  อิอิ)ไปต่อภาระกิจอื่นครับ  ซึ่งจะตรงกันข้ามกับ พวกที่ทำอะไรไม่เป็น  จะพูดมากกว่า ยิ่งพวกอยู่นาน ยิ่งมีเรื่องเล่ามาก(ซึ่งบางครั้ง ฟังแล้ว รำคาญ ไม่เกี่ยวกับงานเลย  เช่น  ..แถวบ้าน..งี้  บลาๆๆๆๆ  เบื่อๆๆๆๆ) ..เวลาพูด ก็พยายาม แอ๊คชั่นไม่ ว่าจะเป็น.. หน้าตา.(พยายามทำให้หน้า หล่อมั่ง เทห๋มั่ง ทำเหมือนหน้า นักข่าวCNN มั่ง ..อ้วกแตก  อิอิ). คำพูด.รอ เรือ.. กระโดกลิ้น ชัดเจน ..ว้าว.. ..สุดยอด..วนกันอยูแถวๆนี้ เป็น ชม ..สุดท้าย สรุป ไม่เวิร์ค..ต้องเข้า คณะกรรมาธิการ นู้น นั่น นี่ ..ฟาด เดือนละแสน สบายไป...นี่คือ มุมมองแนว วิศวกร มองครับ ท่านmaxx  ...พล่ามซะยาว..คงมีคนเบื่อมั่งพอครับ  จบข่าว :D :D :D
ปล..ขำๆ กับ นายก ปู  ครับ  พี่น้อง  อิอิๆๆๆๆๆๆ

<a href="http://www.youtube.com/v/Hbl6WOxyi9Y?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/Hbl6WOxyi9Y?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:42:33 AM »
แหม่...ต้องขอชมใน บุญบารมี ของ ครอบครัวนี้จริงๆครับ.พี่น้อง ..รวยก้อรวย..ใช้เงินในชาตินี้ก้อไม่หมด ถึงจะมีอายุยืนสัก 200ปี  ก็ไม่หมด  อิอิ    .แถมยัง มาสร้าง คุณูปการให้กับคนแถวนี้อีก .ว้าว....อิจฉาในการสร้างความดี จัง....นี่วิศวกรผู้จะได้เป็นงั้นบ้างมั๊ย มีแต่คนเก่งๆทั้งน้านนนน  (เก่งมาตั้งแต่ ระดับ อนุบาล   เเล้ว  โว้ยยยย...อ๋อ เหรอ..ไม่เชื่อ ดู หน้าคนที่อยู่ ข้างๆสิ   อิอิ)...โปรดสนับสนุน การจัดตั้งพรรครักสยาม ด้วย  ขอรับ..จะได้สร้างความดีแข่ง มั่ง  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:04:19 AM »
อยากได้คนดี เก่งแต่ไม่ดีก็ไม่อยากให้มารับผิดชอบดูแลประเทศ

มาที่คำถามเจ้าของกระทู้
ปกติไม่ค่อยอยากจะติดตามข่าวเธอเท่าไร...เสียเวลา และเป็นคนที่ขาดการรับผิดชอบมากๆๆ
และประเทศชาติ...นะไม่ใช้บริษัท....เทียบกับสตรีที่เป็นผู้นำฝ่ายค้านของประเทศเพื่อนบ้านข้างๆๆเรามิได้เลย...
เอาอยู่เฉพาะพรรคพวกตนเอง...

คำตอบ...คิดว่าคงเป็นเหมือนที่ผ่านๆๆมา.....หาทางหลีกเลี่ยง...เช่นเดิม

......สงสารประเทศชาติจริงๆๆ...จะกลายเป็นบริษัทของบางครอบครัวเข้าไปทุกที.....
......ประชานิยมเริ่มส่งผลแล้ว....จำนำข้าว...นโยบายที่นักการเมืองไทยคิดได้แค่นี้ จบดร. ก็เท่านั้นค่ะ
......จะเป็นวิชาชีพที่ว่า...เรียนเก่งแต่อนุบาลมา... ก็เท่านั้น....ถ้าเห็นประโยชน์ส่วนตนเป็นที่ 1 ประโยชน์ของประเทศชาติ เป็นที่เท่าไร..ไม่รู้ที่เท่าไร ????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:07:03 AM โดย oraora »

• Newbie
  • *
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:15:30 AM »
อ้างถึง
อยากได้คนดี เก่งแต่ไม่ดีก็ไม่อยากให้มารับผิดชอบดูแลประเทศ

มาที่คำถามเจ้าของกระทู้
ปกติไม่ค่อยอยากจะติดตามข่าวเธอเท่าไร...เสียเวลา และเป็นคนที่ขาดการรับผิดชอบมากๆๆ
และประเทศชาติ...นะไม่ใช้บริษัท....เทียบกับสตรีที่เป็นผู้นำฝ่ายค้านของประเทศเพื่อนบ้านข้างๆๆเรามิได้เลย...
เอาอยู่เฉพาะพรรคพวกตนเอง...

คำตอบ...คิดว่าคงเป็นเหมือนที่ผ่านๆๆมา.....หาทางหลีกเลี่ยง...เช่นเดิม

......สงสารประเทศชาติจริงๆๆ...จะกลายเป็นบริษัทของบางครอบครัวเข้าไปทุกที.....
......ประชานิยมเริ่มส่งผลแล้ว....จำนำข้าว...นโยบายที่นักการเมืองไทยคิดได้แค่นี้ จบดร. ก็เท่านั้นค่ะ
......จะเป็นวิชาชีพที่ว่า...เรียนเก่งแต่อนุบาลมา... ก็เท่านั้น....ถ้าเห็นประโยชน์ส่วนตนเป็นที่ 1 ประโยชน์ของประเทศชาติ เป็นที่เท่าไร..ไม่รู้ที่เท่าไร ?

ขอปรบมือดังๆ ให้ท่าน oraora ครับที่มีใจรักบ้านเมือง และท่านมองปัญหาบ้านเมืองได้ทะลุปรุโปร่งจริงๆครับ ผมก็คิดเช่นเดียวกันกับท่านครับ นายกคนนี้ไม่มีความรับผิดชอบใดๆเลย เพราะจะบอกว่าขยันทำงานก็คงจะไม่จริง เพราะถ้าคนทำงานจริงๆจะต้องรู้ปัญหาและวิธีการแก้ไข แต่นี้ถามอะไรก็ตอบไม่ได้ การตอบคำถามที่ชัดเจนเป็นการแสดงภาวะผู้นำที่สำคัญของผู้นำประเทศนั้นๆ และระบอบการแก้ไขปัญหาต่างๆของบ้านเมืองตามระบบอประชาธิปไตยมันอยู่ในรัฐสภา แต่ไม่รู้ว่าทำไมเธอถึงได้กลัวสภาจัง เลยอดสงสัยว่าที่ออกไปเชิดฉายแต่งตัวสวยๆออกงานนู้นงานนี้ ก็คงเป็นแค่ออกงานอีเว้นท์และการสร้างภาพไปวันๆ  ยังว่าละครับนายกตัวจริงไม่ได้อยู่ที่เมืองไทยนี้ครับ

คุณพระรักษา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 10:04:29 AM »
ขอปรบมือให้ ท่านorawan  เช่นกันครับ  ท่านmaxx....ต้องมารวมกันแห่งความคิด เพื่อสังคมที่ดีครับ...เมื่อวานไปได้ข่าวมาอีกข่าวจากแนวหน้าครับ ..หลายประเทศ คง อิจฉา ประเทศไทย นะครับ...ที่มี ผู้คนมากด้วยความสามารถ มาช่วยกันทำงานให้ ประเทศชาติ  ..แหม่อีกไม่นาน แถวนี้ ต้องคารวะ เราแน่นอน...ที่ว่า ดูในข่าวละกัน ทั้ง พี่สาว พี่ชาย ของ ท่าน นาย กอ  ..มาใช้ น้องสาว กันใหญ่  ..เป็นครอบครัวที่อบอุ่นจริงๆครับ...ดูรอยิ้มและเสียงหัวเราะของท่านก็รู้ น่ารัก เนอะ  อิอิๆๆๆๆๆๆๆ  ....อุ๊ย.xx.(ตุ้มหู)หล่น!!!   จบข่าว ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า สำหรับการรับประทานอาหารร่วมกันระหว่าง นายสมชาย วงศ์สวัสดิ์ อดีตนายกรัฐมนตรี นางเยาวภา วงศ์สวัสดิ์ แกนนำพรรคเพื่อไทย นายสมศักดิ์ เทพสุทิน แกนนำกลุ่มมัชฌิมา และ ส.ส.ทั้ง 7 คน ของกลุ่มมัชฌิมา เมื่อวันที่ 6 พ.ย.ที่ผ่านมา นั้น บรรยากาศเป็นไปอย่างราบรื่น โดยใช้เวลารับประทานอาหารร่วมกันประมาณ 2 ชั่วโมง ซึ่งอาหารที่นำมาเสิร์ฟนั้นเป็นอาหารจีน ทั้งนี้ ในการรับประทานอาหารร่วมกันนั้น ได้มีการพูดคุยกันถึงการเปิดงานพุทธอุทยานนานาชาติ อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย ที่ นางเยาวภา และนายสมศักดิ์ เป็นผู้จัดงานร่วมกัน ในวันที่ 28 พ.ย.ด้วย
ส่วนการหารือเรื่องทางการเมืองนั้น นางเยาวภาได้พูดกับแกนนำและ ส.ส.ของกลุ่มมัชฌิมา ช่วงหนึ่งว่า "ทุกคนไม่ต้องกังวล เพราะ ส.ส.ของกลุ่มมัชฌิมา ทั้ง 7 คนนั้น ถือเป็นคนของรัฐบาล ซึ่งจะได้รับการดูแลไม่ต่างจาก ส.ส.ของพรรคเพื่อไทย และต้องขอโทษด้วยที่ไม่สามารถนำกลุ่มมัชฌิมาไปเข้าร่วมรัฐบาลยิ่งลักษณ์ 3 ได้ เพราะเกิดปัญหาเรื่องตำแหน่งรัฐมนตรีขึ้นในพรรคเพื่อไทยเอง แต่ไม่ต้องกังวล เพราะการมาร่วมรับประทานอาหารของตนในวันนี้นั้น พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี เป็นคนให้ตนมาเอง และเพื่อให้เกิดความสบายใจ ยืนยันว่า การร่วมรัฐบาลกันนั้นมีแนวโน้มที่กลุ่มมัชฌิมาจะเข้ามาร่วมรัฐบาลใน ครม.ยิ่งลักษณ์ 4
อย่างไรก็ตาม กลุ่มมัชฌิมาได้ชี้แจงด้วยว่า ส.ส.ของกลุ่มมัชฌิมาทุกคนจะยังไม่เข้าร่วมประชุมกับพรรคเพื่อไทยในขณะนี้ เพราะเกรงว่าอาจจะทำให้ผิดกฎหมายเลือกตั้งได้ แต่จะมีความชัดเจนในเรื่องการเข้าไปร่วมงานกับพรรคเพื่อไทยอย่างเต็มตัว ก็ต่อเมื่อมีการเลือกตั้งในสมัยหน้า ซึ่ง ส.ส.ของกลุ่มมัชฌิมาจะย้ายไปลงสมัคร ส.ส.ในนามพรรคเพื่อไทย
จากแนวหน้า

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 01:22:09 PM »

เย๊ย...ดูคลิป ของ เสธฯ  แล้ว...จะได้มาตอบ เป่าครับ ท่าน maxx..เพราะว่า  เป็นไฟทฺ์ปิดจ๊อบครับ....เฮ้อ...ท่าน บอกให้ ตีตั๋วดูด้วย..ว้าว...งานนี้ skyfall..ต้องหลบ  อิอิ   จบข่าว :D :D :D
ปล ไปดูมาแล้วครับ....สุดยอด    ใครยังไม่ได้ดูรีบๆ หน่อยนะ หนังเค้าดีจริงๆ...แล้วค่อยมาต่อ ..ของจริงในไทย  ว้าว...skytrain  อิอิ

<a href="http://www.youtube.com/v/fC6r3_ZQ-NQ?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/fC6r3_ZQ-NQ?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 04:30:57 PM »
ดูภาพ นี้ จากแนวหน้าครับ ท่านmaxx...ถูกถอดถอน..ครับ...เศร้า....เฮ้อ...ก้อว่ากันไป..เป็นบุญหรือบาป ของปวงชนชาวไทย ก้อคอยดูกัน..coming soon ..เย้  จบข่าว :D :D :D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:28:45 AM »
สิ้นเดือนนี้..น่าจะมีอะไร ชัดเจนกัน นะครับ ท่านmaxx...เห็นโหมโรง กันน่าดู....แต่อย่าทำอะไรขายหน้า ..คุณน้า โอ  นะจ๊ะ   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D
ปล..คนเค้าอยู่ในสังคม ที่เขา เจริญแล้ว ทำอะไรก็ดูดีไปหมดนะครับ...สุดยอด

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 08:29:00 AM »
รอชมว่า พรุ่งนี้ ครับ ท่าน maxx ว่ามีอะไรกันหรือเป่าครับ....อาจจะไม่ได้มาตอบกระทู้ในสภาอีกเลยครับ...อิอิ   จริงๆแล้ว ..ก็ไม่เห็นด้วยครับ เพราะ ..ประชาชนไม่ได้อะไร คงได้แต่กลุ่มที่เขาแย่งกันเป็นใหญ่..เฮ้อ   กลุ้ม....จบข่าว :D :D :D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 08:16:20 AM »
วันนี้อย่ากระพิบตาครับ ท่านmaxx...ได้ข่าวว่า..งานเลี้ยงเริ่มแล้ว ตั้งแต่เมื่อคืน(มีคนรู้จัก เป็น ตร บอกว่ากำลัง เฝ้า ม็อบ อยู่ ตอน ห้า ทุ่ม  อิอิ)   จบข่าว :D :D :D
ปล มารอลุ้นไป พร้อมๆกันครับ ว่าจะมีอะไรในก่อไผ่ เป่า  อิอิ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:23:41 AM »
ผิดคลาด นายกหญิง เราเข้าฟังอภิปรายฯ

แต่ตอบอะไรออกมา ผมฟังแล้วก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ  คือพูดง่ายๆก็คือ ตอบไม่ตรงคำถาม แล้วจับใจความอะไรไม่ได้เลย

คุณพระรักษา

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 08:08:33 PM »
ท่านmaxxครับ   ...ดูคลิปนี้แล้ว....ไม่น่ามา ตอบเลย...สงสารประเทศไทยจริง...มีแบบชาติจะเจริญได้ไง   เฮ้อ    จบข่าว :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/ch-RA1IdVdQ?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/ch-RA1IdVdQ?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 08:41:25 AM »
ครับท่านน้อย

เห็นคุณภาพ สส. บ้านเราแล้ว  อดเสียดายเงินภาษีที่เสียไปเป็นจำนวนมาก  ทุกๆเดือนไม่ได้จริงๆเลย

คุณพระรักษา