ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีปีมะเส็ง  (อ่าน 6550 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
สวัสดีปีมะเส็ง
« เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 01:43:49 AM »
มีความสุขกันทุกคน ;D

ออฟไลน์ Wa

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 1
Re: สวัสดีปีมะเส็ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 08:13:28 AM »
ขอให้ทุกท่าน มั่งคั่ง ร่ำรวย ทั้งสุขภาพ ความรัก และ ความสุข ในปีใหม่นี้ และตลอดไป

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 09:55:55 AM »
สวัสดี ปีใหม่ 2556  ครับ ท่าน Gaojing ท่านWA
ขอให้พรนั้นกลับไปยังท่านเช่นกันครับ....
วันนี้ขอนำคลิป บรรยากาศ นับถอยหลังของการต้อนรับ พศ ใหม่ และก้าวผ่าน ปีที่ เผ่ามายันขู่ไว้...แต่ได้ข่าวว่ามีนี้มี หมอดูขู่ไว้อีกแหละ...อิอิ   เอ๊า ว่ากันไป ...แต่จอมยุทธ์ของสำนักนี้ หนักแน่นดุจภูผา....หมอดูอย่ามาขู่ซะให้ยาก ..แต่ถ้าหมอนวดขู่ นะกลัว คร้าบบบบ(ไม่กลัวได้ไง เชย่าซะ หลุด..เลยยยย   (เข่าหลุด)  อิอิ)  อิอิ   จบข่าว :D :D :D
ปลใ เอามาให้ชม สอง ที่ คือ ที่ ราดสง และ ดูไบนะครับ ว่า จะมีลีลาต่างกันอย่างไร  แต่น่าเสียถ้าเป็นหลายปีก่อน ที่ราดสง ชนะขาด เพราะ พลุไฟสมจริง แนว บู็ล้างพลาญ แต่จะลงทุนส้างแพงไปหน่อย  อิอิ

New Year Fireworks 2013 Bangkok Thailand

2013 Fireworks In Burj Khalifa, Dubai On Happy New Year 2013 HD

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 08:37:24 PM »
สวัสดีปีใหม่ ทุกท่าน เช่นกัน ครับ
และขอนำภาพ พระบรมสารีริกธาตุ วัดสระเกศ ซึ่งขออาราธณาถ่ายภาพในวัดสวดมนต์ข้ามปี
มาฝากทุกท่าน

(ถ่ายจากกล้องมือถือ อาจจะไม่สวยเท่าไหร่ เนื่องจากมิได้เตรียมการโดยเฉพาะเพื่อการถ่ายภาพ)

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 08:03:18 AM »
ปีใหม่เวียนมาอีกรอบแล้ว
ก็ขอให้ทุกท่านมีความสุขสดชื่นกันถ้วนหน้า
ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ

ปีใหม่นี้ ก็ขอให้มีสิ่งดีๆ ใหม่ๆ เกิดขึ้นมาในชีวิต
สิ่งใดที่มันเก่าๆ ก็โละทิ้งเสียบ้าง ยกเว้นเงินกับเมีย ถึงเก่าแล้วก็ไม่ควรทิ้งขว้าง ยังคงใช้ชำระหนี้ได้ตามกฎหมาย (ประโยคท้ายนี่ผมหมายถึงเงินนะครับ ไม่ใช่เมีย)
สวัสดีปีมะเส็งงูเล็ก
ไช้...โย่...................

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:29:04 AM »
สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๖ ท่านssuebsak ท่าน อดคุลย์
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ท่านssuebsakที่มีจิตเผื่อแผ่ในสิ่งที่เมื่อเห็นแล้วเป็นมงคลในชีวิต(ชนาดไม่ได้เอากล้องไป ยังใช้มือถือถ่ายมาเผื่อแผ่..สุดยอด)..เป็นมงคลในชีวิตแห่งการเริ่มต้นปีใหม่จริงๆ  เมื่อเห็นในสิ่งที่ดีๆ แล้ว   ก้ออย่างที่ท่าน อดุลย์ว่ามาครับ  จะต้องมีสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตและผู้เกี่ยวข้องแน่นอนครับ  ครับ  พี่น้อง  ขออนิสงค์แห่งความดีนี้กลับไปยังท่านssuebsakเช่นกัน....เย้ๆๆๆๆ
...จริงครับ ท่าน อดุลย์ สิ่งที่ว่านั้น  ยิ่งเก่ายิ่งมีค่า(ออกลาย ด้วย เย๊ย  อิอิ)  ควรหวงแหนรักษาไว้สุดชีวืตครับ(ไม่งั้น ชีวิตหาไม่  อิอิ..ดุ ด้วย ว้าว )....ขอให้รวย  ขอให้รวย  ขอให้รวย ตลอดปีครับ  เย้ๆๆๆๆ....จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 08:21:33 AM »
         สวัสดีปีใหม่ค่ะ

;) ;) ;) ;) ;) ;)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 08:37:05 AM »
สวัสดีปีใหม่ครับ ท่านorawan
ขอบคุณภาพที่นำมาฝากครับ  ดูแล้วสงบเงียบ น่าปลีกวิเวก บวก โรแม้น สำหรับใครบางคน  อิอิ   ..ขอให้รวย ขอให้รวย  ขอให้รวย  ..สูข สดชื่น สมหวัง จงเป็นของ ท่าน orawan แดจังกึม ประจำสำนักฯ ตลอดไปครับ  จบข่าว :D :D :D :D

娃娃 Wa Wa. (แดจังกึม)