ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานไฟฟ้าชีวมวล 9.9Mw  (อ่าน 6647 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
โรงงานไฟฟ้าชีวมวล 9.9Mw
« เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 11:53:03 AM »
jubu อยากได้ข้อมูลอย่างละเอียด ของโรงผลิตไฟฟ้าชีวมวล ใครพอมีบ้างคะ
อยากได้ระบบการผลิต การส่งจ่ายกระแส และการขนส่งเชื้อเพลิงและกากของเสียค่ะ
เพื่อประกอบการตัดสินใจร่วมงานค่ะ หาข้อมูลในกุเก้อมีน้อยมากค่ะ ท่านอินทะเนียร์น้อย ซอยข่อยแน๊

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
Re: โรงงานไฟฟ้าชีวมวล 9.9Mw
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 12:54:11 PM »
สวัสดีครับ ท่าน jubu
9.9 MWนี้เป็นการทำให้ไม่เกิน10 MW  ตามกฏหมาย  ...เดี๋ยวจะลองค้นหาให้นะครับ ท่านjubu แต่ส่วนมากแล้วพวกนี้ มันเป็นความลับของ แต่ละผู้ผลิตครับ เรียกว่า เทคโนโลยี ใคร เทคโนโลยีมันครับ...จะละเอียดจ๋า.บ่มีครับ  เพราะมันมีส่วนประกอบเยอะมาก เช่นระบบต้มน้ำปั่นไฟนี่ก้อ ..หม้อต้มก้อถนัดต้มอย่างเดียว..อย่างยี้ห้อ ลา วxx ก้อจะเเพค เจนยี้ห้อที่ตัวเข้าขากันอยู่....ส่านระบบลำเลียงเชื้อเพลิงก้อเป็นของ อีกที่หนึ่ง ยังงี้ครับ ท่าน jubu  แต่ถ้าหลักการคราวๆอาจพอหาได้...จะพยายามหาให้นะครับ หากมีแล้วจะ ส่งไปทางหลังไมค์ครับ...เอ..ว่าเเต่ท่านjubu.... ได้ใบอนุญาตหรือยังครับ?...นายทุนมีหรือยัง? (อันนี้สำคัญมากๆๆ ครับ)เพราะถ้าขาดตัวนี้ ..เกิดยากจริงๆครับ...ถ้ามีตัวนี้แล้วรวมพลง่ายมากๆครับบบบ......สู้ๆๆ ...เย้ๆๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D.
ปล หากท่านใดมีข้อมูล อย่าลังเลส่งเข้าแจมกับ ท่านjubu ได้เลยครับ....จะได้เจอ จอมยุทธ์หญิงของสำนักฯตัวเป็นๆ    ว้าว (จะเหมือน น้อง อบเชย เป่า  อิอิ)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 09:41:36 AM »
สวัสดีค่ะท่านอินทะเนียร์น้อย jubuคิดเอาไว้แล้วเชียวว่าทำไมต้องเป็น 9.9MW ขอบคุณข้อมูลนะคะท่านอินทะเนียร์น้อย ที่jubuต้องการข้อมูลนั้น เพราะมีคนติดต่อให้ไปดูและด้านสิ่งแวดล้อมและความปลอดภัย ในฐานะลูกจ้างค่ะท่านอินฯ ประสบการณ์เท่าขี้เล็บของjubu ไม่สามารถเข้าไปนั่งบริหารได้อ่ะค่ะ แหะแหะ
jubuจะดูความเสี่ยง เอาไว้เกี่ยงค่าตัวอ่ะค่ะ  :P :P

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 09:58:28 AM »
เป็นโรงไฟฟ้าใช้แกลบแถวภาคอีสานหรือเปล่าครับ
เห็นเป็นข่าวว่าชาวบ้านใกล้เคียงเดือดร้อน
ด้วยมีฝุ่นขนาดเล็ก ฟุ้งกระจายออกมา ลงในแหล่งน้ำจนดำปี๋ กับเกาะตามต้นไม้ต้นไร่ ฯลฯ
super woman ต้องรีบไปกู้สถานการณ์นะครับ ???

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 11:00:23 AM »
สู้ๆๆๆ   ครับ ท่านjubu  .....หนับหนุนเต็มที่ กำลังหาข้อมูลให้อยู่ครับ   
....ใช่ครับ ท่าน อดุลย์ แถวนั้นมีหลายโรง..ถ้าเจอปัญหานี้ น่าเป็นห่วงครับ  เพราะ ส่วนใหญ่อาจซื้อ ของ พี่จีน...มาเพราะถูกแต่ขนาดมาตรฐานบางอย่าง....มีหลายโรงเกิดปัญหาแบบนี้แหละ เช่น โรงกำจัดขยะบางที่...กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D :D :D