ผู้เขียน หัวข้อ: คลายเส้นกันบ้างค่ะ  (อ่าน 73764 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
Re: คลายเส้นกันบ้างค่ะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 08:18:19 AM »
นี่คือภาพตัวอย่าง สำหรับท่านใดที่จะเข้าพิธีวิวาห์ กรุณาทำปากจู๋ แค่พอประมาณ  ;D ;D ไม่งั้น อาจจะเป็นอย่างที่เห็น  ??? ??? ยังก๊ะปลาดูดกระจก ต๊กใจหมดเลย
เห็นด้วยทุกประการครับ ;D

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 08:48:03 AM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ ท่านjubu
ไม่น่าเชื่อว่า เรตติ้งกระทู้นี้ จะพุ่งแรง ขนาดนี้ นี่ก็ปาเข้าไปเกิน 700  แล้ว   ...แสดงว่าเรื่อพรรนี้เป็นที่น่าสนใจและน่าติดตามยิ่งจริงๆครับ  พี่น้อง  แต่อภิหมาโปรเจค เฟส1 ที่เสนอมากลับไม่ได้รับเสียงสนับสนุน เท่าที่ควร  แสดงว่า ..กลุ่มของท่านจอมยุทธ์กลุ่มนี้ ขออาศัยฝีมือตัวเองเองล้วน ดีกว่า   ...ใช่ครับเป็นวิสัยของท่านที่ร่ำเรียนมาในสายนี้จริงคือ...เชื่อมั่นตัวเองมากเป็นพิเศษ.....อิอิ    ไม่ยอมเชื่อใครง่ายๆ   สุดยอด
...เอ๊า  กลับมาที่ภาพโรแม้นกัน อีครั้ง...ของท่านjubu  ..น่ารักมากๆครับ...ความรักที่น้องหมามอบให้เจ้าของ...เต็มปากจริงๆ  อิอิ...ส่วนรูป ที่ว่าปลาตู้นั้น   ดูอันอีกมุม ก็เป็นอย่างที่ ท่านjubu  ว่ามาจริงๆ  แต่จะมีความสวยงามตรง ความอ่อนย้อยของวัสดุ ที่เข้าโค้งได้อย่างน่ารัก   อิอิ    ส่วนทางซีกขวามือ วัสดุยัง เต่งตึงบวกกับความนุ่มนวล อ่อนหวาน ชวนให้หลงไหลจริง สำหรับผู้ได้สัมผัส  น่าอิจฉาจัง..คงไม่มีการแลกลิ้นกัน นะครับ ตามที่สังเกตุ...เพราะอีกฝากคง ..บล๊อคไว้ ยังไม่ถึง เวลาทำการ   อิอิ    เฮ้อ   ..กลับมาดูรูป ของท่านjubu  ดีกว่า   อิอิ(เดี๋ยวคิดไปไกลกว่านี้  อิอิ)    จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 01:31:38 PM »
the Machos

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 08:27:42 AM »
ขอบคุณ ท่าน อดุลย์ครับ....ดูแล้ว ขำ  มากๆๆๆๆเลยครับ.....งูมันก็พยายามหาที่ปลอดภัยที่สุด  คนก็ดันไปกล้วมันสะนี...อิอิ   
....  ...ขอถามท่าน อดุลย์ ในการ ฝัง youtube  ลงเว็บหน่อยครับ  เดี๋ยวนี้ฝังแบบเก่าไม่ได้แล้
มันเป็น ฟอร์มนี้เป่าครับ
[youtube=640,350].....code.....[/youtube].....ถ้าแบบนี้เคยฝังแล้วมันไม่ได้ครับ   ...ขอบคุณครับ(จะหาคลิป ดีๆมาฝากท่าน  อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:54:28 AM »
<a href="http://www.youtube.com/v/4YePBxFrgXU?version=3&quot;&gt;" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/4YePBxFrgXU?version=3&quot;&gt;</a>

...เนื่องจากทางเว็บคุณธูป youtube ได้มีการเปลี่ยนแปลงรูปแบบ ทำให้โค๊ดฝังเก่าไม่มี หรือหายไปค่ะ ด้วยเหตุผลทางการพัฒนาบางอย่าง  ;D ;D
...วิธีแก้ มีดังนี้ค่ะ เข้าไปตามลิงค์นี้ แล้วทำตามรูปค่ะ
http://www.tools4noobs.com/online_tools/youtube_xhtml/

คัดลอกเฉพาะข้อความที่ทำไฮไลท์สีเขียวไว้ค่ะ นอกนั้นไปต้องไปสนใจ
ยกตัวอย่าง
อ้างถึง
[.flash=400,400]http://www.youtube.com/v/4YePBxFrgXU?version=3">[/flash]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2012, 11:16:22 AM โดย jubu »

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 11:33:18 AM »
เอิ่มมมม ....ยังไงดี

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 08:15:38 AM »
เดี๋ยวนี้ ..มักมีอะไรแปลกๆครับ ท่านjubu....การใช้เท้าทอดนี้ ...ถ้าป้าคำขายได้ก็นับว่า บุญครับ...ฟังแค่นี้ก็จะกินไม่ลงแล้วครับ...เพราะถือว่าดูถูกคนกิน....ผมขอประท้วง ครับ ท่าน ประธาน.....
..ข้อความเหล่านี้ น่าจะมีหน่วยงาน มาตรวจสอบและห้ามครับ เพราะถ้าฟังแล้วไม่สุภาพหนึ่งละ..ผิดสูขลักษณะการผลิตอาหารเพื่อบริโภคละ...ฯลฯ....เหมือนกับรายการใน ทีวี แหละ ทำกันตามแต่จะคิด...ความกร้าวร้าว รุนแรงในหมู่เยวชน จึงมากขึ้นเรือยๆ..ผู้ใหญ่ต้องมองให้เด็กๆครับ..
..อีกหน่อยนะครับ ท่านjubu..คงจะมี คนเขียนป้าย..เผือกทอดใช้เจีxxxทอด...ลุงคำ   ไปกันใหญ่ครับ  พี่น้อง    กลุ้ม     ขบข่าว :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 08:59:20 AM »
สวัสดีค่ะท่านอินทะเนียร์น้อย ป้าดำแกตั้งใจจะเขียนว่า ไช้เท้าทอด ซึ่งเป็นอาหารชนิดหนึ่ง แต่แกเขียนสระผิดไปตัวเดียว ความหมายเลยเปลี่ยนค่ะ  ส่วนร้านที่ขายข้าวไข่เจียว แถวๆตรอกข้าวสาร อาจจะนำไอเดียท่านอินทะเนียร์น้อยไปใช้บ้าง ก็คงน่ากินดีพิลึกเลยนะคะ "ไข่ลุงดำเจียวเอง จานละ 15 บาท แถมฟรีพริกน้ำปลา"  ;D ;D

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 11:51:48 AM »
ส่วนร้านที่ขายข้าวไข่เจียว แถวๆตรอกข้าวสาร อาจจะนำไอเดียท่านอินทะเนียร์น้อยไปใช้บ้าง ก็คงน่ากินดีพิลึกเลยนะคะ "ไข่ลุงดำเจียวเอง จานละ 15 บาท แถมฟรีพริกน้ำปลา"  ;D ;D
ไข่ลุงดำเจียวเอง เหรอครับ
งั้นต้องเจอเมนูเด็ดของป้าดำ ที่แอบซ่อนไว้ข้างหลังป้าย
"หอยป้าดำทอดเอง (สูตรโบราณ)"
จะขายดีหรือจะเจ๊ง ก็ยังไม่ทราบแน่ชัด :)

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 09:35:00 PM »
.ได้ความหมายเป็น  ใช้เท้า(ตีน)แทนมือ  ทอดเผือก เพื่อเรียกลูกค้า ที่ไหนได้ ...เป็น หัวไชเท้า...อาหารนำเข้าจาก ซัวเถา...คนขายต้องเป็น เจ้ หรือ ม่า  ครับ.พี่น้อง.เขียนผิดให้อภัยเพราะ เจ้ เป็นรุ่นนำเข้าประกอบนอกแท้..อิอิ (เดี๋ยวนี้ ของถม มาเยอะแล้ว พูดไทยไม่ชัด ขายสินค้าจีน  อิอิ)   .นี่ใช้คำว่า ป้าดำ เลยโดนเต็มๆ ขออภัยป้าดำด้วย  อิอิ(นึกว่า ป้าดำอยู่สุพรรณ บ้านเดียวกับ ทิดแก้ว  อิอิ)..นี่ถ้าท่านjubuไม่เฉลย...ป้าำดำโดนอีกหลายดอก  เฮ้อ ไปบีบไข่ลุงดำดีกว่า  ..หอยป้าดำ ท่านอดุลย์ ด้วย  ว้าว   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ดูคลิปที่3แล้ว ใจเย็นขึ้นแยะนะครับ ท่านjubu  อิอิ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2012, 09:37:10 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 12:48:39 PM »
ไม่รู้จะเชื่อถือได้แค่ไหน

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 02:10:38 PM »
เอิ่มมมม ....ยังไงดี

สงสัยคนเขียนไม่เคยท่อง ผู้ใหญ่หาผ้าใหม่ (กาพย์ยานี) จึงไม่รู้ว่าภาษาไทยใช้ไม้ม้วนทั้งหมด ยี่สิบคำเท่านั้น

ผู้ใหญ่หาผ้าใหม่ ให้สะใภ้ใช้คล้องคอ
ใฝ่ใจเอาใส่ห่อ มิหลงใหลใครขอดู
จะใคร่ลงเรือใบ ดูน้ำใสและปลาปู
สิ่งใดอยู่ในตู้ มิใช่อยู่ใต้ตั่งเตียง
บ้าใบ้ถือใยบัว หูตามัวมาใกล้เคียง
เล่าท่องอย่าละเลี่ยง ยี่สิบม้วนจำจงดี

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:11:34 AM »
จะใช้แพมเพอร์สทำไมให้เปลืองเงิน

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 11:03:17 AM »

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 03:38:00 PM »
จะใช้แพมเพอร์สทำไมให้เปลืองเงิน

ของผม เป็นหลานสาว อ่ะ เลยยังต้องใช้ แพมเพอร์ส ต่อท่อไม่ได้ อ่ะ