ผู้เขียน หัวข้อ: คลายเส้นกันบ้างค่ะ  (อ่าน 73170 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: คลายเส้นกันบ้างค่ะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 08:53:06 AM »
สวัสดีครับ ท่าน jubu ท่านkamolsilp
ขอชมท่านjubuเช่นกันครับ...ขำแบบมีสาระ อย่างที่ท่านkamolsilp บอก อะ   สมกับจอมยุทธ์หญิงแห่งสำนักฯจริงๆครับ พี่น้อง....แต่ก็ดีอย่างนะครับ ท่านjubuที่ทั้ง 3วิศวกร นั้นไม่ชวนเอา วิศวกรโยธา ไปด้วย  อิอิ...ทำไมเหรอ?   งง อะ.....ไม่ต้อง งง หนรอกครับ  ...ทุกคนก้อมองในแง่ ความรู้วิชาชีพด้วยเองแหละ  เรียกว่า เรียนแล้วต้องเอาประยุกต์ใช้งานให้เกิดผลครับ .อ๋อเหรอ....อิอิ   เเล้ว วิศวกรโยธา จะบอกว่าไง ละจ๊ะ...อ๋อ  ก้อบอกว่า...เออ..เอ็งลงจากรถแล้ว...ก็ช่วยกันเข็นไปตรงที่พวกเอ็งสตาร์ทรถคันนี้ติดแหละ แล้วขึ้นมาสมาร์ทใหม่ เหมือน วิศวกรคอมฯบอกอะ   อิิอิ...อ๋อเหรอ...    จบข่าว

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:07:30 AM »
สวัสดีครับ ท่าน jubu ท่านkamolsilp
ขอชมท่านjubuเช่นกันครับ...ขำแบบมีสาระ อย่างที่ท่านkamolsilp บอก อะ   สมกับจอมยุทธ์หญิงแห่งสำนักฯจริงๆครับ พี่น้อง....แต่ก็ดีอย่างนะครับ ท่านjubuที่ทั้ง 3วิศวกร นั้นไม่ชวนเอา วิศวกรโยธา ไปด้วย  อิอิ...ทำไมเหรอ?   งง อะ.....ไม่ต้อง งง หนรอกครับ  ...ทุกคนก้อมองในแง่ ความรู้วิชาชีพด้วยเองแหละ  เรียกว่า เรียนแล้วต้องเอาประยุกต์ใช้งานให้เกิดผลครับ .อ๋อเหรอ....อิอิ   เเล้ว วิศวกรโยธา จะบอกว่าไง ละจ๊ะ...อ๋อ  ก้อบอกว่า...เออ..เอ็งลงจากรถแล้ว...ก็ช่วยกันเข็นไปตรงที่พวกเอ็งสตาร์ทรถคันนี้ติดแหละ แล้วขึ้นมาสมาร์ทใหม่ เหมือน วิศวกรคอมฯบอกอะ   อิิอิ...อ๋อเหรอ...    จบข่าว

ยังโชคดีอยู่ที่โยธาไม่บอกให้รื้อทิ้ง ง่ะ โหะโหะ

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 06:54:41 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน...
ท่านjubuครับแรงนะเนี้ย..ท่านกำลังล่อเป้าแต่เอาเถอะ..ผมไม่ตอบโต้..หุหุหุ
ชอบใจกันใหญ่เลยน่ะ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:17:40 PM »
สวัสดีท่านคอนฯ jubuไม่ได้ล่อเป้าค่ะ jubuก็ว่าไปตามหลักการง่ะ ขำขำน่า ท่านคอนสะแตนติน

เอ่อ ถ้าเกิดมีคุณหมอเดินผ่านมาเจอ อาจจะสั่งแอดมิดรถคันนั้นก็ได้ จิงเป่า

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 08:51:40 AM »
น่า อิจฉาอยู่หรอกครับ ท่านjubu..ก้อ.ท่านconstantine..มีเป้าไว้ล่อเป็นของตนเองครับ เลยเป็นห่วง  อิอิ   (ระวังเหอะเป้ากระจุย ละกัน เร็วๆ  แรงๆ  ว้าว    )    จบข่าว
ปล ถ้าเป็น หมอดนวด ละก้อ...เฮ้อ  .คงได้ บีบกษัย กันมั่งแหละ   อิอิ

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 08:38:58 AM »
 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:13:01 AM โดย Administrator »

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 09:23:29 AM »
ว่าแล้วไง...ไอ้ขนนี่เองในชามก๊วยเตียว เฮ้อ..กลุ้ม(ยังดีที่มัน ไม่ งิกๆ งอๆ  เฮ้อ   อิอิ)  จบข่าว

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 11:06:21 AM »
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:14:40 AM โดย Administrator »

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 08:35:31 AM »
ถ้าภาพนี้เปลี่ยนเป็น คนที่ถูก คนป่าเผ่ากินคนละก้อ...พวกที่นั่งรอเวลาคงได้อารมณ์แห่งการจากไปไม่น้อยนะครับ ท่าน อดุลย์   จบข่าว

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 12:31:44 PM »
พอมาดู จม ถึงหมอรุจแล้วก็อดนึกถึง ข่าวดังสองสามวันก่อนครับ...ไม่ใช่ข่าวนายใหญ่ไปคุยกับปู้ซิงเจอหรอกนะครับ แต่เป็นคุณ ปู่พ่อมดการเงิน ที่นั่น..คุณปู่ท่านอายุปาเข้าไปตั้ง 80กว่าแล้ว  ท่านยังมีข่าว ว่าจะแต่งงาน รอบ สามหรือไงนี่แหละ กับเจ้าสาว อายุราว 40  (น้องนี่ก็ไม่เป่า ผ่านมาหลายสมรภูมิ  อิอิ)...เลยสงสัยว่า  ..ถ้าเป็นกรณีนี้ ใครจะเป็นคนเขียน จม ถึงหมอรุจ ครับ  อิอิ(ไม่ทราบว่า แต่ทำเมียหรือ แต่งไว้ทำยา (ดม)  ครับ  คุณปู่ อิอิ)(หรือว่าพึ่ง กล้วยน้ำว้าหมักน้ำผึง ของท่าน อดุลย์  อะเป่า  อิอิ)....สุดยอด   จบข่าว

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 12:56:25 PM »
ดมคงไม่ไหว แกคงนั่งดูมากกว่า อุ่ย??

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:32:36 PM »
ท่านน้อง jubu อย่าได้หมิ่นเชิงชายคุณปู่แกเชียว

อย่าลืมว่าท่านพระยาอุดร
เจ้าตำรับน้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้านั่นน่ะ แกอายุ 80 กว่าปี จะกว่าไปกี่ปีนั้นผมจำไม่ถนัด ท่านอินทะเนียร์น้อยอาจจะพอจำได้ (ไว้ช่วงไหนว่างๆ ผมจะลองไปเปิดหนังสือเอาสูตรกล้วยหมักน้ำผึ้งมาแปะไว้อีกที)
ท่านพระยาฯ ของเราน่ะ อายุปูนนั้นแล้ว มีเมียน้อยครับ ขอบอก
แต่จะเอาไว้ดม หรือว่าเอาไว้ทำอะไรนั้น ผมไม่กล้าวิจารณ์
ด้วยว่าโดยนิสัยของผู้ชายบางคน ถึงแม้บางส่วนของร่างกายจะอ่อนระทวยไปหมดสิ้นแล้ว แต่ปากยังแข็งเป็นสัดส่วนผกผันกับส่วนอื่นครับ
ปู่ยังสู้หวายยยยย...

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 05:58:49 PM »
เออจริงด้วยครับ ท่าน อดุลย์...ยังเหลืออีกที่คือ ..ปากครับ...เเต่ว่าฟันคงไม่กล้ว(ไปหมดแล้ว อิอิ)..ที่น่ากลัวและมีพลังทำลายล้างสูงเช่นกันคือ....ชิวหา ...ว้าว     (ยิ่งแก่ยิ่งมีความถี่สูง และสาก   เฮ้อ  กลุ้ม ).....ขอบคุณท่าน อดุลย์ที่จะเอาตำรายาอายุวัฒนะมาบอกอีกรอบ..หลายวันก่อนมีใครบางคน แถว ยอง ฮิ ..บ่นมา  อิอิ(แหม่ เตรียมไว้ล่วงหน้าเลย  อิอิ)    จบข่าว

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 11:39:39 AM »
เป็นความฝังใจเฉพาะตัว โปรดอย่าเลียนแบบพฤติกรรมนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:15:21 AM โดย Administrator »

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 12:22:54 PM »
.ว้าว....ใครละจะส่งข้าวใน คุก (กิ๊ก  อิอิ)   ...จบข่า่ว