ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งมาก...ทำไงดี  (อ่าน 111463 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: เซ็งมาก...ทำไงดี
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 07:24:03 PM »
ว้าว...หายเซ็งเลย....ท่านorawan...เปิดหน้าครกมาเต็มๆ  ...ทำเอา เหล่าจอมยุทธ สากกระเบือ..เย๊ย..ที่มีสากกระเบือ ....สดุ้ง ไปตามๆกัน   อิอิ     เอ๊า..เตรียมพร้อม...ลุย   เย้ๆๆๆๆๆ        จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:10:42 AM »
ท่านjubuครับ ..อาจทบทวน การเดินทางไปเกาหลีครั้งนี้นะครับ...เพราะไอผู้นำเด็ก มันเอาจริงครับ....เดี๋ยวต้อง พึ่ง เหลาสาวก ของ ท่านssuebsak   ซะเเล้ว   อิอิ...กลับมารอเปิปจานด่วนรสเด็ดของท่าน orawanเถอะครับ..อุตส่าห์ เปิด ครก ให้เห็นจะๆ...คงมีทีเด็ด อะครับ ..ท่านGaojingจะมาแจมได้จร้าาาาา....อะะๆๆๆ  ไม่ต้อง เอาสากกระเบือมาด้วยนะจ๊ะ...อันต้องได้รับ การตรวจสอบ รังษี ซะก่อน ถึง อนุญาต    อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล..ท่านที่มี สากกระเบือจะเอามาช่วย ดูสภาพหน่อยนะครับ   อิอิ
 ดูวิถี ระเบิดของไอ เด็กเวรนี่ละกัน ว่ามันจะมา ข้ามหัวเรา หรือ มันจะลงมาที่หัวเรา  กันแน่  ..มันกดปุมระยะ ผิด   อิอิ คราวนี้ วงแตก  ที่เก่งๆไปก่อน  จร้าาาาาา   อิอิ
..ไปA380....กลับ c130

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 12:30:40 PM »
ขอบคุณท่านอินที่ ปรับข่าวให้อ่านค่ะ น่ากลัววววววว........

ท่าน jubu ก็ระวังด้วยนะค่ะ คุณพระรักษา...มีความสุขในการท่องเที่ยวค่ะ  ;) ;

คิดว่าท่านๆๆ คงไม่ผิดหวังกับเมนูนี้ค่ะ...ขออนุญาตให้หายยุ่งในเรื่องงานที่รับผิดชอบก่อนนะค่ะ
อันนี้อยากจะบอกแค่น้ำจิ้มค่ะ  :D :D :D :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2013, 02:46:14 AM โดย oraora »

ออฟไลน์ Gaojing

• มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:50:05 PM »
มาทั้งครกเลย :)

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 07:34:37 AM »
เชื่อว่า บางท่านแถวนี้ได้เห็น ครก ของ ท่านorawanแล้ว...มีความรู้สึก อบอุ่น อิ่มเอิบ อวบอัด เย๊ย อิ่มเอม เป็นยิ่งนัก..เฮ้อ น่า อิจฉา  จัง   ...อะๆๆๆ...ไม่ต้องไป หยิบ สิ่งนี้ ที่เป็นในรูป มา ช่วย ท่านorawan  นะจ๊ะ...เพราะ สิ่วนี้ เป็นเครื่องขลัง...มีอิทธิฤทธิ ปาฏิหารย์..โดยเฉพาะ แม่ค้าขายของ(พ่อค้าไม่แน่ใจว่า นิยม เป่า เพราะ อาจจะไป อินเตอร์เฟีย กับ ระบบที่มีอยู่แล้วววว   อิอิ)...ขอร้อง อย่าหยิบ ผิด..หากอยากจะหยิบ ต้องเป็น สากกะเบือ เท่านั้น  จร้าาาาา(เล็กๆ ไม่ต้องเอามา ดูครก ก่อนละกัน   อิอิ)   กลุ้ม   จบข่าว ;) ;) ;) ;) ;) ;)

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 07:42:51 AM »
มันเอา แน่ครับ..เด็กเวรนี่...ท่านjubu  ...ต้องกดปุ่ม ฉุกเฉิน แล้วครับ...ดูข่าว จาก เดลินิวส์ นี้ครับ....เฮ้อ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล รูป 1..นี่คือ ท่านผู้นำที่ยิ่งใหญ่...สุดยอด
        2  ท่านkimler   สุดยอด
        3  ดูมันทำ...เฮ้อ 

โสมแดงขีดเส้นตาย 10 เม.ย.ไล่สถานทูตต่างชาติ

รัฐบาลเกาหลีเหนือประกาศ ไม่สามารถให้ความคุ้มครองสถานทูตต่างชาติได้ หลังจากวันที่ 10 เม.ย. หากเกิดความรุนแรงจากสถานการณ์ความตึงเครียดที่ดำเนินอยู่

สำนักข่าวรอยเตอร์และเอเอฟพีรายงานจากกรุงมอสโก ประเทศรัสเซีย เมื่อวันที่ 5 เม.ย. ว่า ความตึงเครียดบนคาบสมุทรเกาหลีบานปลายไปสู่อีกมิติหนึ่ง เมื่อรัฐบาลเกาหลีเหนือแจ้งเตือนรัสเซียและอังกฤษในวันนี้ ว่า เปียงยางไม่สามารถให้ความคุ้มครองสถานทูตต่างชาติได้ หลังจากวันที่ 10 เม.ย. ไปแล้ว หากเกิดความรุนแรงขึ้นมา นายเดนิส แซมโซนอฟ โฆษกสถานทูตรัสเซียประจำเกาหลีเหนือ เผยว่า ได้รับแจ้งจากทางการเกาหลีเหนือ ให้อพยพเจ้าหน้าที่พนักงานออกจากสถานทูตในกรุงเปียงยาง และสถานทูตต่างชาติอื่นๆ ก็ได้รับแจ้งเช่นเดียวกันนี้ แต่ทางการรัสเซียจะยังไม่พิจารณา ดำเนินการตามคำร้องขอของทางการเปียงยางในขั้นตอนนี้ เนื่องจากยังไม่ปรากฎสัญญาณของความตึงเครียดเพิ่มขึ้นในเมืองหลวงของเกาหลีเหนือ

ส่วนโฆษกหญิงของกระทรวงการต่างประเทศอังกฤษ แถลงที่กรุงลอนดอนในวันเดียวกันนี้ ว่า ได้รับแจ้งจากทางการเกาหลีเหนือว่า ไม่สามารถรับประกันความปลอดภัยของสถานทูตและองค์กรต่างชาติในเกาหลีเหนือ หลังพ้นวันที่ 10 เม.ย. ไปแล้ว โฆษกฯ กล่าวอีกว่า เกาหลีเหนือมีความรับผิดชอบตามอนุสัญญาเวียนนา ในการปกป้องคุ้มครองคณะเจ้าหน้าที่การทูต และรัฐบาลอังกฤษเชื่อว่าเกาหลีเหนือได้ดำเนินการตามข้อตกลงกังกล่าว อันเป็นส่วนหนึ่งของปฏิบัติการจิตวิทยาต่อต้านภัยคุกคามของสหรัฐ
  นสพ เดลินิวส์

ออฟไลน์ yommatood

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 04:22:04 PM »
อันนี้เป็นน้ำย่อย  ......  :P :P :P

น้ำย่อยมาแบบหนักอึ้งเลย

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 06:47:50 AM »
หนักอึ้ง...แต่ก้อหนักแน่น อบอุ่น นะครับ ท่านyommatood...อิอิ   กระทู้นี้มีคนมาวิวแล้ว 420  ไม่น่าเชื่อเลยครับ ว่า...จะมามากขนาดนี้...ว้าว....ท่านorawanคงหายเซ็งแล้วแหละ   เพราะมีกำลังแรงใจมาอย่างท่วมท้น...น่าอิจฉา จัง   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล เเลดู ผู้นำเด็ก มันกำลัง..เอาใหญ่แล้วครับ ท่านorawan...จะไปประชุมแถวนั้น โปรดระวังครับ...มีใครบางคนแถวนี้ แอบเป็นห่วงอยู่ครับ   อิอิ..เกาหลีใต้ และ พี่กัน .ประกาศเตือน เลื่อนระดับ ขึ้นมาแล้ว...อีกขั้นก็คือ สงครามครับ..น่าเป็นห่วง แทนประชาชน เกาหลี จริงๆครับ (นรกส่ง ไอ้เวร นี่มาเกิดจริงๆ   เฮ้อ)

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 07:33:46 AM »
สวัสดีค่ะท่านอินฯ  ;D ;D

หวังว่าจะหลบระเบิดทัน เตรียมรองเท้าเผื่อวิ่งไปแล้วค่ะ  >:( >:(

ก่อนชิมเมนูอาหาร เราเจอ..นวัตกรรมใหม่หรือเปล่า??? เอามาให้ชมก่อนค่ะ
อยากเอาไปไว้ที่บ้านบ้าง

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 07:36:54 AM »
อีกอันค่ะ  ;D ;D ;D

อันนี้หลังคาร้านอาหาร เขาบอกราคาจัดสร้างทั้งหมด 200,000 บาท ค่ะ

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 07:38:42 AM »
อันนี้เป็นน้ำย่อย  ......  :P :P :P

น้ำย่อยมาแบบหนักอึ้งเลย

แต่มันอร่อยนะ... ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 10:57:07 AM »
มีคำถามครับ ท่านประธาน
1. รูปที่บอกว่าเป็นนวัตกรรมใหม่ ? นั้น

มันเป็นอะไรกันครับ ดูไม่ออก

2. ชอบหลังคาร้านอาหารราคา 2 แสนบาทนั้นจังเลย
สองแสนนี่เฉพาะราคาหลังคาอย่างเดียว หรือว่าครบทุกอย่างทั้งพื้นไม้ โต๊ะเก้าอี้ หมอนเสื่อและครกสาก

ดูแล้วคงเย็นสบายดีโดยไม่ต้องใช้แอร์ให้เปลืองสตางค์
แต่สงสัยอีตอนที่เจอพายุหนักๆเข้าหน่อย มันน่าจะพังครืนลงมาง่ายๆนะนา
เสียดายสองแสนบาทจัง
อ้อ อยากรู้ว่าเป็นที่ไหน ใช่เมืองไทยหรือปล่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2013, 10:59:13 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 11:15:27 AM »
อืม ประดาผักชุดนี้ขอเดาว่าเมดอินปักษ์ใต้บ้านผมชัวร์ป๊าด
และขอทดสอบวิชาเกษตรกรรมสาขาพืชผักสวนครัว ของผมเสียหน่อย
โดยการทำข้อสอบของท่าน oraora
ขอเฉลยรายชื่อผักในสำรับนั่นมา ตามรูปครับ

เป็นการแสดงให้ท่านน้อง jubu รับทราบว่า ตัวผมนั้นไม่ได้ถนัดหรือว่ารักเฉพาะหอยเพียงอย่างเดียว
เรื่องพืชผักก็ไม่ละเว้นครับ
ผักในรูป ใช้กินกับน้ำพริกกะปิ

ในรูปนั้นมีผักบางอย่างที่ผมไม่แน่ใจ
คือ ด้านขวามือที่อยู่ใกล้กับยอดมันปูนั้น ดูเหมือนจะเป็นผักกาดอะไรสักอย่าง
แต่มานึกดูอีกที แถวบ้านผมเค้าไม่นิยมกินผักกาดกับน้ำพริก ยกเว้นผักที่เรียกว่าผักกาดนกเขา
อีกอย่างที่ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไรก็คือ ที่อยู่ด้านซ้ายใกล้ๆกับขมิ้นขาว ดูไม่ออกจริงๆว่ามันเป็นอะไร

ส่วนถั่วฝักยาวกับแตงกวานั้น คงไม่ต้องบอกหรอกนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าดูถูกกันเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2013, 11:17:47 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 11:28:48 AM »
สาหร่ายตีนตะขาบ เป็นสาหร่ายทะเลชนิดหนึ่ง
เรียกชื่อแตกต่างกันไป บางคนเรียกว่า สาหร่ายลูกปัด
แต่แถวบ้านผมเรียก "สาย" / "ร่ายสาย"
มีให้เก็บกินเฉพาะในช่วงฤดูร้อน
พอถึงฤดูฝน สาหร่ายมันจะตาย ก่อนที่จะตายมันก็คงสร้างสปอร์ไว้
เพื่อที่จะเติบโตขยายพันธุ์ต่อในช่วงหน้าแล้ง

ที่จริงแล้ว แถวบ้านผม เค้ามีสูตรการทำน้ำพริกหรือน้ำจิ้ม สำหรับกินกับสาหร่ายชนิดนี้โดยเฉพาะ เรียกเป็นภาษาถิ่นพื้นบ้านว่า (น้ำพริก)กรีเซะ
ซึ่งแตกต่างไปจากน้ำพริกกะปิทั่วๆไป
แต่ถ้าเราจะกินกับน้ำพริกกะปิสูตรพื้นฐาน ก็ไม่ได้ผิดกฎบัตรสหประชาชาติมาตราใดๆครับ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 11:34:44 AM »
กินผักกันเถอะ กินแล้วถ่ายคล่อง
และผักพื้นบ้านพวกนี้ มีข้อดีอีกอย่างตรงที่ปลอดสารพิษชัวร์ๆ
ไม่มีการฉีดสาร เพราะไม่มีแมลงมารบกวนครับ