ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดสาธิตหม้อไอน้ำ  (อ่าน 61138 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
Re: ชุดสาธิตหม้อไอน้ำ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 02:06:22 PM »
;D ;D ใกล้เคียง ส่วน sideglass ที่ติดอยู่แกะมาได้เป่าคะ อิอิ

sideglassที่ต้องใช้ดูระดับน้ำหม้อไอน้ำ ห้ามใช้ปากเป่าเล่นเด็ดขาด
มิฉะนั้นเมื่อเวลาใช้งาน มันจะเกิดการแตกร้าวได้ครับ
ไม่เชื่อลองเป่าดูสิครับ :o

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:33:43 PM »
 ??? ??? ::) เล่นซะงงไปพักใหญ่ๆเลยนะคะ jubuบอกว่าแกะมาใส่ที่boilerของjubuได้หรือเปล่าคะ  :-\
ท่านอินทะเนียร์น้อย ท่านadulmr นอกจากท่านgaojingนอกจากจะโรแม้นแล้ว ยังอารมณ์ขันด้วยนะคะ  :D

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 11:04:16 PM »
??? ??? ::) เล่นซะงงไปพักใหญ่ๆเลยนะคะ jubuบอกว่าแกะมาใส่ที่boilerของjubuได้หรือเปล่าคะ  :-\
ท่านอินทะเนียร์น้อย ท่านadulmr นอกจากท่านgaojingนอกจากจะโรแม้นแล้ว ยังอารมณ์ขันด้วยนะคะ  :D

เจอท่านอิน ท่านดุลยแซวแบบนี้เขิลแย่เลย  :-\
ส่วนเรื่องอารมณ์ขันอย่างท่านjuว่ามา ผมคงเจ็บคอแย่เลย
ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของพี่ไก่เขาขันแล้วกัน 8)

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 05:28:46 PM »
ฮี่ ฮี่ มาแอบดูครับ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 08:34:08 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ ท่านGaojing ท่านssuebsak ท่านjubu
แหม่ ..ทุกท่าน มีหัวใจที่แสนจะโรแม้นน่าอิจฉาจังครับ...ว่ากัน ตั้งแต่ หม้อ  ต้ม ยัน ปากเป่า ไก่ขัน  อิอิ...พอถึงตอนไก่ขันนี่ ทำให้หลายท่านนึกถึงความประทับใจ เจ้าไก่ที่ส่งเสียงเรียกให้เราตืนในตอนเช้าๆ เพื่อไปทำงาน  แหม่ช่างน่ารักซะจริงนะ ไก่จ๋า...แต่บางท่าน ก็ตื่นก่อนไก่ขัน นี่สิน่าเป็นปลื้มในความขยันขัน เเข็ง  จริงๆ  อิอิ   ...เอ๊า  มาดูน้องๆในคลิปนี่ว่า..ไก่ขันหรือ อะไรมันขันครับ  อิอิ(ขันน่าเกลียดจังน้อง อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/W80NIrswYhc?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/W80NIrswYhc?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 10:10:33 AM »
งานเข้าแล้ววววววว  ที่ไหนรับทำตัวถังหม้อไอน้ำบ้างคะ ช่วยแนะนำjubuหน่อยค่ะ  :'( เฮลพ์มีๆๆ

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 06:49:41 AM »
เดี๋ยว เหล่าจอมยุทธ์ คงมากันครับท่านjubu...ที่ช้าอาจจะกำลังเขียนสเป็ค  อะไบางอย่างอยู่  อิอิ...ว้าว ผมยาวด้วย   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:27:57 AM »
ไปดูหม้อกันเถอะค่ะ
โปรเจคอนุบาล
https://docs.google.com/file/d/0Bw8dIJWgDLssVUpQWG5UMXJ1Y2M/edit
https://docs.google.com/file/d/0Bw8dIJWgDLssY3U5d2lwVDJFWk0/edit

ยังไม่เรียบร้อยดีนะคะ ยังต้องแก้ไขถังจ่ายน้ำ ไไปไว้ใต้โต๊ะค่ะ และใช้ถังใหม่ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:32:46 AM โดย jubu »

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:38:13 AM »
จากผลการทดสอบในครั้งนี้ จิ้งจกหล่นลงมา 2 ตัว แสดงให้เห็นว่า มีแรงดันไอร้อนพุ่งออกมาจริงๆ และขอยกย่องแก่จิ้งจกผู้เสียสละด้วยค่ะ .........เสียดาย ลืมถ่ายจิ้งจก

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 11:03:07 AM »
เข้ามาชมผลงานคนแรกที่มีคนบอกว่าโปรเจคอนุบาล
แต่ดูแล้วเด็กๆอนุบาลห้ามเข้าใกล้เลยนะเนี้ย ;D
โถ่เจ้าจิ้งจกน้อยไม่น่าเลยสงสัยเพราะความอยากรู้อยากเห็นเช่นมนุษย์ แต่ดันไปอยู่ชั้นลิงไซด์
เลยเป็นการได้เห็นสุดยอดโปรเจ็คอนุบาลเป็นครั้งสุดท้าย แต่มันคงไม่เสียชาติเกิดแล้วหละ
อนิจจัง วัตสังขาลา :-X

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 12:49:03 PM »
สงสาร จิ้งจก จัง...อยากสัมผัส หม้อ   หือ   ๆๆ     จบข่าว :D :D :D :D
ปล หม้อใคร หว่า..ชั่งร้อนแรง แท้  อิอิๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 12:08:17 AM »
น้องจุบไม่คิดลองเปิปพิสดารดูมั่งหรือครับ :P

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 04:52:28 PM »
ขอปรบมือ ให้ ท่านjubu  หรือว่า น้องจูบ  ของใครบางคนแถวนี้  อิอิ...ว้า ทำได้จริง สมกับเป็น วิศวกรหญิง ผู้กล้าจริงครับ    พี่น้อง...แต่ว่าคลิปทั้สอง พยายามมองหาอยู่ว่า เป็นคนไหนกันแน่ ได้ยินเสียงจำได้ครับ...ดุแต่น่ารัก  ว้าว     .....เออ..มันไม่ใช่ ยูทูป หรอกเหรอครับ ท่านjubu แต่ว่าคล้ายๆ อะ ....อย่างน้อยผลงานของท่านก็ได้ให้ความรู้อีกหลายคนหลายๆรุ่น  รุ่นสู่รุ่นครับ    สุดยอด    จบข่าว :D ;D

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:06:23 AM »
โถคงหักโหมกับโปรเจคมากไปเลยมีเวลาพักผ่อนน้อย :(
ขอให้พละกำลังกลับมาไวๆเน้อ แล้วเอาความคืบหน้ามาให้ชมอีกนะครับ
กำลังใจยังมีให้เหลือล้นน้า :-*

ปล โปรเจคทำได้ขนาดนี้เด็กเครื่องกลอย่างผมเห็นแล้วยังอายเลย :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:23:37 AM โดย Gaojing »

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 07:44:26 AM »
จริงครับ ท่านGaojing....สุดยอดไร้เทียมทาน...ขนาดจิ้งจกน้อย...ยังต้องศิโรราบ...อิอิ    ไม่น่าเชื่อครับ ท่านGaojingลองเหลือบไปดูเรตติ้งของกระทู้สิครับ....ไม่น่าเชื่อ เกิน 2000 วิว ไปแล้วววว   แสดงว่ามีผู้สนใจในเรื่องนี้มากๆๆๆๆๆ    ขอเเสดงความยินดีด้วยครับ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล แต่ในภาพนี้ จิ้งจกน้อยผู้น่าสงสาร....เป็นยาเพิ่มพละกำลังของท่านผู้เฒ่า ครับ(เรื่องยั่งงี้ ละรู้เชียว ท่าน สว อิอิ)   ...กลุ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 07:49:25 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »