ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง ของข้าวมันไก่  (อ่าน 10183 ครั้ง)

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
เรื่อง ของข้าวมันไก่
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 07:36:50 AM »
ข้าวมันไก่ จริงๆๆมันมาจากไหนน๊าน ;) ;)

Re: เรื่อง ของข้าวมันไก่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 07:37:55 AM »
มันอร่อย...จริงเปล่า...เล่าสู่กันฟัง

บ้านเราที่ไหน...เยี่ยมค่ะ....

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 07:40:44 AM »
ป่าไร้อารมณ์...ก็ขายได้...
ป่าบ้านเรา...ยิ่งกว่าป่าไร้อารมณ์....แต่โดนนัก....กินเกือบหมด..... >:( >:(

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 07:42:25 AM »
ปากซอย บ้านผมก็อร่อย นะ เนื้อน่อง นุ่มๆ น้ำจิ้ม รสเด็ด  น้ำซุปใสๆ  ว่าแล้ว น้ำลายไหล แหมะๆ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 05:02:50 PM »
 สวัสดีครับ ท่าน orawan อาจารย์ ssuebsak
อิจฉาจังปลิกวิเวก ..ชิมข้าวมันไก่..สิงคโปร์ .  รสชาติ คงไมแพ้ ปากซอยบ้าน ท่าน อารย์ใหญ่เรานะครับ..อิอิ   ขอขอบคุณท่าน.orawanที่ไปไหนๆยังคิดถึงเหล่าสมาชิกของสำนักฯครับ  มีของมาฝากอยู่เป็นประจำ...หลายท่านคงแบบชมในใจ ..ว่า  น่ารักง่ะ...เห็นด้วย  จร้าาาาา   ....   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ท่าน อดุลย์ จอมยุทธ์ แดนใต้ ก็ไม่แพ้กันนะครับ  ชมเช่นกัน  ..น้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า ไปจนถึง หอยมีขน...น่าหยิก  ง่ะ   อิอิๆๆๆ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2014, 08:58:08 PM »

หนูไม่ใช่ไก่นะจ๊ะ...พี่เสีอดาว   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 08:06:26 AM »
เคยเห็นเพื่อนไปสิงคโปร์
มันถ่ายรูปข้าวมันไก่ส่งให้ดู
ผมเห็นเค้าปั้นข้าวเป็นก้อนกลมๆ อ่ะครับ

ออฟไลน์ yommatood

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 08:43:49 AM »
ข้าวมันไก่....บุญทองคี่

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 04:34:39 PM »

เห็นภาพร้านนี้ ที่สิงคโปร์  แล้ว  อิจฉา ท่านorawan จัง....ฮือๆๆๆๆ   ....ฟาดร้านปากซอยบ้าน อาจารย์ใหญ่ ละกัน เรา  กลุ้ม  จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 02:28:49 PM »
อันนี้เป็นปู ไม่เน่าค่ะ อร่อยดี

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 02:31:43 PM »
สถานทูตไทยประจำประเทศสิงคโปร์ ด้านหลังเป็นท่านทูต จะเกษียณปีนี้ จำชื่อไม่ได้คะ (ไม่ได้ตั้งใจฟัง)

ส่วน ท่าน ....ที่ท่านอินฯ อาจจะอยากเห็น...ไม่เจอค่ะ โชคดีของดวงตามากๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2014, 07:20:26 AM โดย oraora »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 02:34:53 PM »
ขอบคุณค่ะ เรานั่งกินชั้นสองนะค่ะ ตอนไปไม่มีบรรยากาศต่อแถวค่ะ
เพราะมื้อนี้สถานทูตเลี้ยงข้าวมันไก่ (ร้านในภาพ) ค่ะ (บอกตง..มะอร่อยอะ)

ปล. เราไม่กินของมึนเมาค่ะท่านอินฯ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 07:48:04 AM »
ขอบคุณ ท่านorawanที่นำภาพนำความอร่อยมาให้ชม...สงสัยภาพสุดท้ายครับ  ว่า ก้อนสีเหลืองๆนะมันคืออะไรครับ...เป็นกับแกล้ม...ปูผัด  หรือ อะไรกันแน่  เอ...จะว่าเป็นปาท๋องโก๋ ก็ไม่น่าใช่  ..อยากรู้เผื่อได้มีบุญไปที่นั่นจะได้ไม่ปล่อยไก่ครับ (อายข้าวมัน บวกไก่ ที่นั่น  อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
.ปล...หวังว่า คงไจะด้ชมภาพคนถ่ายในอนาคต นะครับ...อิอิ หลายท่านลุ้นไม่แพ้บอลโลก  จร้าาาาาาา
  หนูไปด้วย จร้าาาาาาา

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 08:34:22 AM »
ท่านที่ไม่มีโอกาสไป สิงคโปร์ ก็ ฟาด ข้าวมันไก่ลีลา พี่บังนี้ไปก่อนละกัน...อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/iq-n8_EbtsM" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/iq-n8_EbtsM</a>

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 10:34:42 AM »
ฮา ฮา ฮา
ผมเสียวว่่าพี่บังแกจะเผลอสับนิ้วแกเองเข้าสักวัน
ก็เพลงเร้าใจออกปานนั้น

เอ้อ แล้ววัดดาวนี่ อยู่ที่ไหนครับท่านอินทะเนียร์น้อย
เผื่อมีเวลาว่าง
ผมอาจจะแวะไปชิมข้าวมันไก่ของพี่บังแกมั่ง

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 08:57:25 AM »
จริงครับ ท่าน อดุลย์ เสียวนิ้วแทน  พี่บังคนเก่งเราจริงๆๆๆๆ....แหม่ยอมรับว่า น่ารักจริง ใจเย็น อารมณ์ ยิ้มๆๆ..หล่อด้วย  ว้าว....ข้าวมันไก่กินเช้าอิ่มถึงเย็น ข้ามไปเลนมื้อกลางวัน  อิอิ....วัดดาวที่ท่านถาม ใน กทม น่าจะอยู่แถวบาง พลัด บางยี่ขัน นี่แหละ   ถ้าท่านใดผ่านไปแถวร้าน พี่บังอยู่ ก็ อุกหนุนกันหน่อยนะครับ ไว้มีโอกาสค่อยไปชิมข้าวมันไก่ บุญทองดี ที่สิงโปร์ กะ ท่าน orawan  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D