ผู้เขียน หัวข้อ: มากินทุเรียนกันดีกว่า  (อ่าน 6835 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
มากินทุเรียนกันดีกว่า
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 11:24:09 AM »
ทุเรียนเมืองนนท์ - ถิ่นของท่าน oraora -
ถือว่าเป็นมือวางอันดับหนึ่งของบรรดาทุเรียนในประเทศไทย
หรือจะพูดว่า อันดับหนึ่งของโลก ก็ไม่น่าเกลียดนัก

แต่ทุเรียนในรูปน่ะ
ทำไมราคามันไส้ทะลักกันถึงเพียงนี้
สุภาพบุรุษท่านใดซื้อไปกินล่ะก้อ
ระวังว่าจะสลบ
ด้วยว่าคงจะโดนภรรยาทุบศีรษะด้วยไม้หน้าสาม
ทีเมียขอตังค์ไปซื้อยกทรงราคาไม่กี่บาท
พี่แกโยกโย้ผัดผ่อนเรื่อยมา
หนอย มีหน้ามาซื้อทุเรียนลูกนี้มากิน
มันก็ต้องเจอหยั่งงี้แหละคร้าบบบบ

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
Re: มากินทุเรียนกันดีกว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 11:33:31 AM »
ทุเรียน(แพง)อย่างนี้คงไม่มีวาสนาได้โดนลิ้นผมง่ายๆหรอก....เอื้อก

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 08:56:15 AM »
โห่....อะไจะปานนั้นครับ  ท่าน อดุลย์.....ขาย8ลูกได้ทองหนึ่งบาท....แล้วเอาไงดี....ใครที่จะจีบ สาวเมืองนนท์ อย่าลังเลเลย  จร้าาาาาาา....
..ถ้าท่าน นายกสิงคโปร์ ท่านอยากจะรับประทาน ทุเรียน นี้ละก้อ  ท่านไม่ต้องรอคิวหรอครับ ท่าน   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ขอชื่นชมท่านนายกฯในความที่เป็นตัวอย่างให้คนในชาติของท่านและเยวชนครับ   สุดยอด
ชาวสิงคโปร์ชื่นชมนายกฯ ยืนรอต่อคิวซื้อไก่ทอดกว่าครึ่งชั่วโมง....

จาก นสพ โพสทูเดย์ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2014, 09:00:37 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 08:13:28 PM »
แหม ท่านอินทะเนียร์น้อยพลาดเลขศูนย์ไปหนึ่งตัวอ่ะครับ
สองหมื่นห้าพันบาทนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 06:33:22 AM »
ขอบคุณครับ ท่าน อดุลย์ ที่เตือน..ไม่งั้นเข้าคงออกจากร้านไม่ทันครับ....(ปิ๊ป หายากด้วย  อิอิ)...ว้าว...ลูกเดียวเกินทอง หนึ่งบาทด้วย...ว้าว....สาวเมืองนนท์ เตรียมใจไว้เลย   อิอิๆๆๆๆ...หลายท่านรู้นะคิดไรอยู่ ..สาวเมืองนนท์  น่ารัก  ง่ะ 
....เมื่อวานนำเสนอ ท่านผู้นำประเทศสิงคโปร์ท่านเข้าคิวรอซื้อไก่ทอด ซึ่งเห็นแล้วปลื้มแทนคนในชาตินั้นจริงๆๆ....มาที่บ้านเรามั่งการเห็นจำได้ดีกว่าการได้ยินจริงครับ....คลิปที่นำมาฝากท่านวันนี้ เป็น ตัวอย่างที่ผู้ใหญ่ทำให้เด็กเห็นจริงๆครับ.....อันที่จริงก็จะชมคุณป้าท่านนั้นอยู่หรอกหากสิ่งที่ คุณป้าทำและสร้างสรร แต่นี่ ชมไม่ได้จริงๆ...มันบ่งบอกถึงความเห็นแก่ตัวของคุณป้าท่านนี้จริง  เเละแล้วเวรกรรมมีจริง...เดินยังไงก็ไปไม่ถึง...เฮ้อ   ...งานนี้เป็นงานบุญนะจ๊ะป้า...ท่านให้มาเพื่อความเบิกบานบานของคนในชาติ  คุณป้ายังไม่เผื่อแผ่ อีก...เวรกรรมมีจริง....จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/qSlw9Y0nGlA" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/qSlw9Y0nGlA</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2014, 06:55:08 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 06:55:05 AM »
ครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย
สาวเมืองนนท์มีแต้มต่อขึ้นแยะเลย

ส่วนคุณป้าในคลิป
นับว่ามีความพยายามมาก
เฮ้อ คนไทยเรานี่ชอบของฟรีจนชินซะแล้ว
ยอมเสียเวลาทำมาหากินเป็นวัน
เพื่อที่จะมารุมเอาของฟรี
นี่ถ้าให้ไปนั่งแจกบัตรฟรีที่ท่าน้ำศิริราช
แล้วให้ใครที่ต้องการบัตร ว่ายน้ำจากท่าพระจันทร์ไปเอา
คงมีคนจมน้ำตายไปหลายศพนะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 06:01:48 AM »
จริงครับ...สาวเมืองนนท์ ของเรา มีคะเเนน นำสาว อุทธยา ไป หนึ่งช่วงตัวครับ...อิอิ   ส่วน ท่านป้าในคลิป...ตกรอบเต็มๆ...กลับลงมาเถอะป้า...จะมอบปิ๊ปให้  เฮ้อ   กลุ้ม    จบข่าว :D :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/iH8RL81JfQU" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/iH8RL81JfQU</a>

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 05:38:32 AM »

Picture: JAY DIRECTO/AFP
หนูฉีกให้เลย พี่ อดุลย์   อิอิ....จบข่าว :D :D :D :D
ปล เฮ้อ..กลิ่นคุ้นๆ..ฉุน น้อยกว่าที่บ้าน แฮะ    อิอิ

ออฟไลน์ oraora

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 07:12:34 AM »
แพงสุดๆๆ.................

ถ้าอยากกินแค่พูเล็กๆๆ นะค่ะ ก็ 500 บาท/ต่อพู อันนี้พอประมาณ ถ้าพูใหญ่ 1000-1500/พูค่ะ

รสเคยลองครั้ง...ก็อร่อยแบบทุเรียนนะค่ะ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 12:34:17 PM »
สวัสดีครับ ท่านorawan
ขอขอบคุณ ที่เจ้าของ พท มาอัพเดทให้ฟัง..โอ้เเม่จ้าว..อะไรมันจะปานนั้น...รสชาตก็ฟื้นๆอีก...เฮ้อ  มันค่อยข้างจะเกินพอดีกันไปหน่อยนะครับ  พี่น้อง  สำหรับสังคมไทย  กลุ้ม 
ขอประท้วงครับ ท่านประธาน....   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/fR6GefDZWeQ" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/fR6GefDZWeQ</a>

ออฟไลน์ oraora

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 07:19:46 AM »
รสชาติ อันนี้แล้วแต่..ของใครของมัน

ตามความเห็น...ก็อย่างที่บอกค่ะ รสทุเรียน อิอิ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 08:54:15 AM »
ราคาที่ขายนี่ น่าจะทำให้เราเป็นประเทศที่ร่ำรวยที่สุดในแถบนี้นะครับ  พี่น้อง  อิอิ   แต่เคยซื้อทุเรียนหมอนทองชั้นดีจากระยองไปฝากเพื่อนที่เป็น ฝรั่ง ..ผลปรากฏว่า มันบอกเหมือนกินเจลอะไรไม่ทราบ จะอ้วกเเตก  เลยยกให้แม่บ้าน รุ่นนำเข้าจาก เหมน  ..จนน้องเหมน  อิอิ  จบข่าว  :D :D :D :D :D :D :D
ปล แต่ สาวเมืองนนท์  ..น่ารักจร้าาาาาา