ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองไทยน่าอยู่ที่สุด  (อ่าน 17588 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamolsilp

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • ชีวิตนี้มีแค่ครั้งเดียว ใช้มันซะ
เมืองไทยน่าอยู่ที่สุด
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:52:01 AM »
กลับมาถึงเมืองไทยเมื่อคืนนี้เองครับ ถึงบ้านประมาณ 5 ทุ่มกว่าๆ สิงคโปร์เป็นประเทศเล็กๆที่สวยครับ เต็มไปด้วยตึกสูงๆสวยๆมากมาย และต้นไม้เขียวขจีเต็มไปหมด แต่มันดูไม่ธรรมชาติยังไงพิกลพิกล แต่บ้านเมืองเค้าสะอาดมากๆ คนมีระเบียบมีวินัย และคนส่วนใหญ่ใช้ภาษาอังกฤษเป็นภาษาหลักกันทุกคน แม้แต่แม่บ้านทำความสะอาดของเค้า หรือแม้แต่ยาม ยังพูดภาษาอังกฤษเก่งกว่าคนจบ ป.โท บ้านเราอีกครับ  ;D 555+  สาวๆที่นี้ก้อน่ารักดีครับ ออกแนวขาวหมวย ในย่านวัยรุ่นก้อแต่งตัวโป๊ได้ใจเหมือนกันครับ (ผมกับไอ้เพื่อนฝรั่งอเมริกันที่ไปด้วยกัน ดูกันเพลินเลยครับ  :D) แต่ยังไงยังสวยสู้สาวๆบ้านเราไม่ได้ครับ (อันนี้ขอคอนเฟิร์ม จากไอ้ Tony หนุ่มอเมริกันเพื่อนผม) แต่สิ่งหนึ่งที่เป็นปัญหาสำหรับผมคือ ที่นี้ของแพงมากๆ ข้าวราดแกง 2 อย่าง คิดเป็นเงินไทยตกจานละ 100 แถมรสชาดไม่ได้เรื่อง น้ำเปล่าขวดละ 50 กลุ้มแท้.......ว่าจะช๊อปปิ๊งสักหน่อย เลยตัดสินใจใหม่ว่า เก็บเงินกลับไปซื้อที่ JJ บ้านเราดีกว่าเยอะ........ส่วนรูปถ่าย ไว้หายขี้เกียจแล้วจะลงให้ดูครับ โดยเฉพาะสิงโตพ่นน้ำ คาสิโนลอยฟ้า และชิงช้าสวรรค์ยักษ์ เก็บมาหลายชอตเลยครับ และโชคดีอย่างคืออยู่ในช่วงที่เค้าจัดแข่งขัน F-1 ด้วย และได้เข้าไปดู F-1 ของจริงด้วย ตัวเป็นๆ ซึ่งแค่เสียงเครื่องยนต์ดังกระหึ่ม ก็เร้าใจแล้วครับ ความเร็วไม่ต้องพูดถึง ขนาดมองไม่ทันเลยครับ ว่ารถเบอร์อะไรวิ่งผ่าน เร็วมากๆ ยอมรับว่า ตื่นตาตื่นใจ และตื่นเต้นมากๆครับ

อ๋ออออ.....มีข่าวประชาสัมพันธ์นิดหน่อยครับ ที่มาอยู่สิงคโปร์เป็นเดือนในครั้งนี้เพื่อมาช่วยในการวางแผนการออกแบบส่วนขยาย การสร้างโรงกลั่นน้ำมันที่ใหญ่ที่สุดในโลก ของ Chevron ที่ออสเตรเรียครับ สร้างไปได้ 60% แล้วครับ เป็นเกาะอยู่กลางทะเลมีเนื้อที่กว่า 100 ตร.กม. ไม่มีต้นไม้ ไม่มีคนอยู่ คือเกาะเพียวๆครับ ถ้าบริษัทจะส่งผมไปประจำอยู่โครงการนี้เมื่อไหร่ ผมคงต้องรีบขอปฏิเสธทันที ถ้ายังบังคับผมให้ไป ผมจะลาออกจริงๆด้วย  ;D 555+

ปล. รอสักแป๊บนะครับเดี๋ยวเอารูปสวยๆมาลงให้ดู 555+

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
Re: เมืองไทยน่าอยู่ที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:02:50 PM »
มาปูเสื่อรอดูสาวๆครับท่าน ;D

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:03:14 PM »
สวัสดีครับ..
ขอตอนรับกลับสู่บ้าน ไปเร็วมาเร็ว เคลมเร็วจริงๆแฮ่ะผมยังไม่ได้ขยับเลยครับท่านkamolsilp อย่าลืมเรียกขวัญกลับมาด้วยโบราณเขาถือคนที่ไปเมืองนอกเมืองนากลับมาบ้านให้เรียกขวัญมาด้วย...5555
อย่าลืมเอารูปลงด้วยครับรอชมอยากเห็นรถF1กับสาวหมวย ส่วนท่านผู้ยิ่งใหญ่ที่ร่อนไปร่อนมาให้คนโน้นคนนี้ไปพบอย่าเอามาลงนะครับอิอิอิอิ..

• Newbie
  • *
  • ชีวิตนี้มีแค่ครั้งเดียว ใช้มันซะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:04:06 AM »
เอารูปบรรยากาศมาให้ดูบางส่วนครับ  ส่วนรูปสาวๆยังไม่กล้าไปถ่ายรูปชาวบ้านเค้าครับ เพราะไม่รู้กฏหมายที่นี้เป็นอย่างไร ไว้ศึกษาให้ละเอียดก่อน แล้วงวดหน้าจะจัดมาให่อย่างแจ่มๆ.......... ;D

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:22:24 AM »
สวัสดีค่ะท่านkamolsilp welcome back สวัสดีสมาชิกทุกท่านด้วยค่ะ
jubuเคยได้ข่าวมาว่า ที่สิงค์โปร์ กฏหมายทางด้านสตรีแรงพอๆกับกฏหมายอื่น แม้กระทั่งเดินสวนกันแล้วมองเหลียวหลังไปมองผู้หญิงก็อาจจะถูกจับปรับค่ะ ฟังเขามาทั้งนั้น แต่ยังไม่เคยได้เห็น กม.ฉบับจริงค่ะ ดูรูปแล้วเป็นเมืองที่น่าอยู่ค่ะ  ;D ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:46:28 AM »
มิน่าล่ะ......เท่าที่สังเกตดู  เวลาเห็นสาวๆสวยๆนุ่งกระโปรงสั้นๆเดินผ่านหน้าคนงานก่อสร้าง (ส่วนใหญ่เป็นพวกโรฮิงยา) ไม่เห็นมีใครกล้าดูหรือกล้าแซวสักคน ถ้าเป็นบ้านเรา ป่านนี้มองจนจินตนาการไปไกลถึงไหนต่อไหนแล้ว และก้อแซวจนผู้หญิงไม่กล้าเดินผ่านอีกเลย......... ;D

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:49:21 AM »
สวัสดีครับท่านkamolsilp ท่านconstantine ท่านGaojing
ขอต้อนรับท่านkamolsilpสู่เมืองไทยที่น่าอยู่ที่สุดในโลก อีกครั้ง มาอยู่ในดินแดนที่อบอุ่น ปรองดอง ความรักและ น้องๆหนูที่น่ารักที่สุด(น้องเหี่ยวด้วยคน อิอิ)(ที่อยู่ๆนี่ก็เพราะไม่รู้จะหนีไปไหน อิอิ  จะไป อยู่แถวxxไบเหมือนบางคนก็ยาก ได้แต่นั่งมองหน้าเหี่ยวๆแหละ  เฮ้อ กลุ้ม)(ที่ยังไม่เหี่ยว รีบๆกระชับ พท  นะจ๊ะ  หนาวมาแย้ววววว  อิอิ)...ขอแสดงความดีใจด้วยครับ  ...ที่ได้ไปท่องโลกกว้าง...อย่างน่าอิจฉา   ขอให้ท่านเดินทางปลอดภัย และ ปฏิบัติภาระกิจ ให้สำเร็จอย่างงดงาม สมศักดิ์ศรี  วิศวกรไทย....เย้ๆๆๆๆ 
 ขอเอากำลังใจช่วยครับ  ถ้ามีภาพดีๆอย่าลืมเก็บมาฝากพวกเราที่ไม่มีโอกาสบ้างครับ....อย่างสิงโตพ่นน้ำนี่   น่ารักนะครับ....ของเราน่าจะเลียนแบบ เป็น พญานาคพ่นน้ำ  พ่นไฟมั่ง.นะ  อิอิ..เอ....เลียนแบบเสียฟอร์ม เอาอย่างอื่นที่เท่ห์ก็ได้ อย่างในภาพนี้ไม่แน่ใจว่า ที่ไหน หน้าใคร หรือ หน้าตัวละครในวรรณคดี รามเกียรต์...เอ..แต่ก็ดูไม่ออกว่าเป็นอะไร.น่ารัก ง่ะ...(คนปั้นนี่ก็ช่างคิด  จัง  อิอิ)
ท่าน Gaojingรอภาพสาวอยู่ ผิดหวัง เดี๋ยว อินทะเนียร์น้อย  ..มีคลิป ทำสาวแบตฯ มาฝากดูไปพลางก่อนครับ....ส่วน ท่านconstantine  ไม่ฝากครับ เพราะ มีหม้อ แบตฯ ใหม่รันอินอยู่ครับ....อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/7nFk9amDKac?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/7nFk9amDKac?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:54:05 AM »
รูปด้านบน คือซองบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปรสต้มยำในห้างฯที่สิงคโปร์ เค้าพยามยามเขียนให้เป็นภาษาไทย แต่โทษทีเถอะครับ ผมอ่านไม่ออกจริงๆ  มันฮามากๆ.............. ;D

แถมด้วยร้าน sex shop บ้านเราน่าจะมีบ้างน่าาาาาาาา  :D  :D  :D

ออฟไลน์ yommatood

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 07:36:50 PM »
ว่าแต่ท่าน kamolsilp ไปเที่ยวแถว Geylang บ่อยไหมละ
ถ้าอาหารไม่ถูกปาก ลองแวะไปชิมแถวบ้านแดงดูดิ http://www.redhouseseafood.com/

ออฟไลน์ yommatood

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 07:42:41 PM »
ลองไปชิมดู

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 08:17:25 AM »
อ้างถึง
ถ้าอาหารไม่ถูกปาก ลองแวะไปชิมแถวบ้านแดงดูดิ

แม้.......ท่านยมฯ ก้อรู้ทั้งรู้ว่าผมไม่ถูกกับอะไรที่มันสีแดงๆ  เห็นใครใส่เสื้อแดงแล้วมาเดินใกล้ๆ ยิ่งสกรีนรูปใครบางคนที่ทำตัวลอยไปลอยมาใส่ลงมาที่เสื้อด้วย อดใจที่จะทำแกล้งหกล้มเอามือกระแทกปากมันไม่ได้จริงๆครับ....555+

อ่ะ.....ล้อเล่น  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 08:18:57 AM โดย kamolsilp »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 08:39:57 PM »
สวัสดีครับ ท่าน kamolsilp ท่านyommatood
..ชื่อร้านที่ท่าน yommatoodแนะนำมานี่น่าจะมาตั้ง แถวบ้านเรา หรือ ฮ่องกงนะครับ  ...แฟนคลับแยะ..อิอิ..แต่ดูการวางอาหารแล้ว ไม่เหมือน ที่เราเห็น จาก "แดจังกึม "ของสำนักฯเราที่เคยเสริฟให้เราอยู่บ่อยนะครับ.น่ารับประทานทีเดียวแหละ.....อ๋อ..สงสัยจะเป็น "กำจังกู"  มาแนะนำ  เลยเป็นแบบนี้  อิอิ
..เอ..สงสัยครับ ท่านkamolsilp  ร้าน sex shop  นี่เค้าขายอะไรกันบ้างครับ  ท่านได้เเวะเข้าไปเยี่ยมชมบ้างมั๊ย...และพวกที่เข้าไปซื้อนะตอนเข้าไป ไม่เขินบ้างเลยเหรอ....คงมีพวก หนังสือ วีดีโอ อะไรประมาณนี้นะครับ  ...แถวบ้านหม้อถนนกลาง นะผ่านไปทีไรเห็นน้องหมวยหน้าวาน เรียกเลย แหละ.ว่า.3 แผ่นร้อย ป๋า...แอบถ่าย นศ สาวสวย ใจเเตก...เฮ้อ  กลุ้ม...นี่คงเป็น sex shop  แบบไทยๆนะครับ  อิอิ  (อยากบอกว่าเดี๋ยวนี้เค้ามี เว็บลามกกันเต็มบ้านเต็มเมืองแล้วววววว..น้องหมวย)...จบข่าว :D :D :D :D :D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:09:41 AM »
อ้างถึง
ร้าน sex shop  นี่เค้าขายอะไรกันบ้างครับ 

ตอบท่านน้อย (ขอยืมคำเรียกท่าน จากท่านmaxx มาใช้เรียกท่านหน่อยแล้วกันนะครับ)

เท่าที่ผมไปยืนสังเกตุด่อมๆมองๆดูอยู่พักใหญ่ จึงเห็นว่ามีทั้ง ตุ๊กตายางสำหรับท่านชาย มีไอ้ท่อนเทียมสำหรับสาวๆ มีอุปกรณ์สั่นสะเทือน เพื่อไว้ทำอะไรไม่ทราบ (สงสัยเอาไว้จี้ปูนตอนเทคอนกรีตมั้ง  ;D 555+) เท่าที่สามารถแอบมองก้อได้ประมาณนี้ล่ะครับ  ไม่กล้ายืนอยู่นานเพราะปกติเป็นคนขี้อายอยู่แล้วครับ เรื่องแบบนี้  :-[

แต่ไม่แน่ไว้วันไหนเมาๆ จะเข้าไป shop ให้ดู จะซื้อตุ๊กตายางเอาไปกลางทะเลด้วย เพราะว่าต้องอยู่กลางทะเลเป็นเดือนๆ (จะเอาไปทำเรือชูชีพอ่ะครับ.....555+  :D)

เคยคิดอุตริจะซื้อไอ้ท่อนปลอมไปฝากน้องๆที่ออฟฟิส แต่กลัวโดนตบหน้าชาเลยต้องหยุดความคิดนี้ไปก่อนครับ...555+  ;D

ปล.ท่านน้อย สนใจอะไรก้อเมล์หลังไมค์มาได้นะครับ สำหรับท่านน้อย บริการจัดส่งให้ฟรีครับ.... :D  :D  :D

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:02:53 AM »
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณในน้ำใจของท่านkamolsilpในความแบ่งปันครับ....แต่ว่า..เออ...เออ...เดินสายกลางแล้วครับ ไม่ใช่ถนนกลางบ้านหม้อ น้องหมวยนะครับ อิอิ.
..แหม่ใจหายโม๊ะเลย ด้วยข้อความนี้ครับ..."จะซื้อตุ๊กตายางเอาไปกลางทะเลด้วย เพราะว่าต้องอยู่กลางทะเลเป็นเดือนๆ"...ใช่เลย ..ท่านkamolsilp...xxxxxxx     แต่ ก้อมีวงเล็บกำกับ เฮ้อ รอดไป  อิอิ
.เย๊ย....เอาฝากน้องๆไม่ได้ครับ ท่าน   มันมาเป็น "วัตถุอันตราย " ครับท่าน  อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D
ปล เรื่อง พรรนี้ บ้านเราถือว่า...เป็นความลับ นะครับ..จริงครับ  ถ้าเอาแจกกันละก้อ..ของขึ้น   อิอิ

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 11:27:21 AM »
ผมไม่ได้แวะเข้ามาหลายวัน
แหม ท่าน kamolsilp ตั้งหัวข้อกระทู้แบบนี้
หากหวานใจที่บ้านมาอ่านเจอเข้านะ รับรองว่าเค้าต้องยิ้มกว้างไปหลายวัน
ด้วยว่าถ้อยความ "เมืองไทยน่าอยู่ที่สุด" นั้น เจ้าหล่อนเห็นแล้วจะรีบถอดรหัส
ซี๊ด...แสดด...ตู๊ด ๆๆๆ ...กริ๊งงงงงง...ผ่างงงง... 
ออกมาเป็นข้อความ "คนที่บ้านน่าร้ากที่ซู้ดดดด"
นี่ผมวิเคราะห์เอาตามหลักวิชาว่าด้วยพฤติกรรมศาสตร์ขั้นสูง เชียวนะครับ

ส่วนเรื่องตุ๊กตายางนะครับ
เมื่อหลายปีก่อน ผมฟลุ๊กได้ไปต่างบ้านต่างเมืองแถวยุโรป
ก่อนไป เพื่อนแอบกระซิบว่า ขากลับอย่าลืมซื้อตุ๊กตายางกลับมาฝากด้วยเด้อ
ผมดันเปลี่ยนสเป็คเรื่องวัสดุนิดหน่อย ซื้อตุ๊กตาหินอ่อนไปฝากมัน
ป่านนี้ไม่รู้ว่าเครื่องเคราส่วนไหนของเพื่อนจะชำรุดไปบ้างก็ไม่ทราบได้
เฮ้อ