ผู้เขียน หัวข้อ: ขอลาไปทำภารกิจ 2 เดือนครับ  (อ่าน 5851 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamolsilp

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • ชีวิตนี้มีแค่ครั้งเดียว ใช้มันซะ
ขอลาไปทำภารกิจ 2 เดือนครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:01:46 AM »
ได้เวลาเดินทางคืนนี้แล้วครับ.............ขอลาไปปฏิบัติภารกิจ ประมาณ 2 เดือนครับ

จะไปปล้ำกับเจ้ายักษ์ใหญ่ 20,000 ตัน ที่กลางทะเลครับ....... ;D 555+ กำหนดการจริงๆเดินทางอาทิตย์หน้า แต่ทางนู้นต้องการให้รีบไปด่วน เพื่อไปคุยเรื่องแผนงานการติดตั้งครับ (อะไรของมันก้อไม่รู้ ไอ้พวกฝรั่งบ้า...)

เอาภาพเจ้ายักษ์มาให้ดูก่อนออกจากฝั่งอ่ะครับ นี้เป็นแค่ 1 ใน 6 ชิ้นที่จะต้องทำการประกอบกันอยู่กลางทะเลอ่ะครับ คิดดูแล้วกันว่ามันจะใหญ่ขนาดไหน วู้วววววว......พูดแล้วตื่นเต้น  ;D  8)

ลาล่ะครับแล้วจะเอารูปสวยๆมาฝากอีก.......... ;D

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ขอลาไปทำภารกิจ 2 เดือนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:13:22 AM »
ขออวยพรให้ท่านkamolsilpและเพื่อนร่วมงาน  จงประสพผลสำเร็จในภาระกิจอันยิ่งใหญ่นี้อย่างงดงามสมศักดิ์ศรีแห่ง วิศวกรไทย  และ เดินทางปลอดภัย  ครับ    ...เย้ๆๆๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D
ปล รอชมภาพสวยๆ จาก นอร์เวย์  ว้าววววว

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
Re: ขอลาไปทำภารกิจ 2 เดือนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 11:29:26 AM »
สุดยอดครับ ท่าน kamolsilp
ขอให้เดินทางปลอดภัย ทั้งไปและกลับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 07:08:37 AM »
ไปเจอคลิปของเชฟร่อน เลยเอามาฝาก ให้ดูว่าเค้าทำงานในทะเลกันยังไง...ว้าว  ดูเเล้ว....ลืมน้องเหี่ยวไปเลย เพลินอยู่กับการทำงาน...ท้องน้ำ  สายลม  แสงแดด ... เย้(ค่าเหนื่อยไม่ต้องถามถึง  ..เดาได้เลยว่า....ตอนรับเงิน ...น้องเหี่ยว..ปลื้ม  สุดๆ  อิจฉา จัง  อิอิ)....จบข่าว :D :D :D :D
ปล รอสัญญาณภาพจาก ท่านkamolsilp อีกครั้งครับ  พี่น้อง

<a href="http://www.youtube.com/v/Jh2tHUYKYik?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/Jh2tHUYKYik?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 08:04:41 AM »
วันนี้ไปได้ภาพจาก นาซ่ามาครับ เอามาฝากท่านkamolsilp..ที่เห็นเเสงสีเขียวแลดจะเป็นปรากฎการ สนามแม่เหล็กขั้วโลกครับ  ท่านโชคดีที่อาจจะได้เห็น ด้วยตา ของจริง ครับ  สุดยอด    จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล  Denmark with Copenhagen, Norway with Oslo, Sweden with Stockholm in the distance, northern Germany and beyond and the Aurora Borealis of course.
Picture: ESA / NASA

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 11:25:41 AM »
ท่านไปนอร์เวย์...จะมีรูปถ่ายพระอาทิตย์ตอนกลางคืนให้ดูเปล่าคะท่านkamolsilp
อยู่แต่ในทะเล..จะได้ไปเที่ยวถ้ำสวยๆๆแถวนั้นมาให้ดูเปล่า..... :) :) :) :) ถ่ายรูปมาดูด้วยนะค่ะ  :D :D :D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:05:45 PM »
รอชมเช่นกันครับ....จบข่าว :D :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 09:57:17 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »