ผู้เขียน หัวข้อ: มีของมาฝาก ชายใช้ก็ดี หญิงใช้ก็ได้  (อ่าน 13008 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: มีของมาฝาก ชายใช้ก็ดี หญิงใช้ก็ได้
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 08:16:03 AM »
สวัสดีตอนเช้าครับ ท่านjubu
เริ่ม หนาวแล้ว...รักษาสูขภาพด้วยนะครับ...มีบางท่านเป็นห่วง อิอิ    ขอขอบคุณท่านjubu  ที่นำสิ่งที่หลายท่าน มองข้ามครับ..โดยเฉพาะ พ่อบ้านที่น่ารัก น่าทะนุถนอมของ หวานใจ  อิอิ....เคยได้ยินมาเหมือนกันว่า  ที่ญี่ปุ่นนั้นเค้า มีการเรียน การพับ กระดาษ กันป็นเรื่องเป็นราว...กันทีเดียวครับ   สุดยอดแห่งสติปัญญาของเผ่าจริงๆ  (มีคนไทยบาง ท่านไปเรียนที่นั้น มาเล่าให้ฟัง ทาง ทีวี  อิอิ)..เป็นจริงอย่าง คลิป น้องยุ่นแค่ใช้แค่มือทำก็จบ..ส่วน.น้องหมวย ทั้งทำทั้งบ่นน้ำลายเเตกฟอง..ก็เทห์ไปอีกแบบนะน้องหมวย  อิอิ...ส่วน ป้า แหม่ ก็สุดยอดเช่นกัน...ว้าว  จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
Re: มีของมาฝาก ชายใช้ก็ดี หญิงใช้ก็ได้
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 05:13:51 PM »
แหม คลิปพับเสื้ออันล่าสุดนี่ ยังกะเล่นกลเชียวครับ
ดูแทบไม่ทัน
น่าจะมีใครคิดแอพลิเคชั่นไว้ทำภาพสโลวโชั่นจากยูตูบก็น่าจะดี
หรือว่ามีแล้ว แต่ผมไม่รู้
ส่วนพับผ้าปูที่นอนนั่นก็เจ๋ง

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 05:18:03 PM »
อ้อ ท่านอินทะเนียร์น้อยครับ
เมื่อก่อนโน้น ผมยกให้เมียรับตำแหน่งเป็นศูนย์หน้าตัวเป้าในเรื่องพับผ้า ดั่งเช่นชาวบ้านร้านช่องทั่วไป
แต่มีเพื่อนรักรายนึง ให้ข้อคิดไว้น่าสนใจมากว่า
อีตอนที่เราจัดเสื้อผ้าใส่กระเป๋าเดินทางเพื่อไปทำธุระต่างถิ่นนั้น
ถ้ายังมอบภาระนี้ให้เมียทำ อีกหน่อยเราก็หมดความสามารถในการหนีเมียออกจากบ้านได้
เพราะว่าจัดกระเป๋าไม่เป็น

ดังนั้น สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย จงพับผ้าจัดกระเป๋าเองเสียดีกว่า
แล้วจะลามไปพับผ้าทุกชิ้นในบ้านเสียด้วย
ก็จะเป็นกลลวงอีกประการหนึ่งเพื่อให้ภรรยาตายใจได้เป็นอย่างดี
อิ...อิ