ผู้เขียน หัวข้อ: 12/12/12(2012) วันสุดอัปมงคล..หรื วันสิ้นโลกกันแน่????  (อ่าน 22854 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3

โหรดังทำนาย "12/12/12" วันสุดอัปมงคล "ผู้นำหญิง" จะเสียชื่อเสียง-ถูกฟ้องร้อง
....ข่าวจากเดลินิวส์....
ดูข่าวนี้แล้ว..เลยอยากถามท่านจอมยุทธ์ของสำนักฯหน่อยครับ  ว่าเหล่าทั้งหลายทั้งปวงมันเป็นจริงหรือว่ากันไปตามกระเเส..แห่งเผ่ามายัน บอกไว้.....แต่วันก่อน ดร สมิธ  ท่านก็บอกว่า พายุสุริยะ..มันก้อดันมาเกิดวันนี้พอดี...อะไรจะปานนั้น....พายุสุริยะคือ คลื่นแม่เหล็กมหาศาลจากดวงอาทิตย์ อะครับ...ถ้าแม่เหล็กละอย่ายุ่งกะมันครับ...ตัวนี้เเหละที่อุปกรณ์อิเลคทรอนิคส์ กลัวที่สุด...เมนโมรี่ หาย  อะครับ...เฮ้อ....อยากฟังท่านอื่นมั่ง  อิอิ   จบข่าว
ปล..ควรซื้อลอตเตอรีในวันนี้(12)ครับ แต่เลขท้าย 12 อาจจะหายากนะจ๊ะ   อิอิ

Re: 12/12/12(2012) วันสุดอัปมงคล..หรื วันสิ้นโลกกันแน่????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 08:07:27 AM »
ได้ข่าว หลายท่าน แก้เคล็ดกันตามแต่ที่ถนัด  แต่อะไรก็อย่าไปทำท่านอนแบบปาเกียวแพ้น็อคที่กำลังฮิต ละกัน...คนไทยเราบอกว่ามันเป็น ลางร้าย.(หาอย่างอื่นดีๆทำไม่ได้ไงจ๊ะ  อิอิ)..ถ้า เหงา มากๆก็ดูข่าว ช่องหอยม่วง  อาจดีขึ้น  อิอิ....อินทะเนียร์น้อย ..ขออวยพรให้ทุกท่านโชคดีในวันนี้นะครับ..เอ๊า...เปิดประตูรับโชค ตามสถานการของใครของมันครับ..โทรออดอ้อน หวานใจ ..หาซื้อลอตเตอรี่   ฟาดส้มตำปูให้สะใจ  อิอิ    ว่าไป  ฯลฯ  เออ  เลข 12 คงหายากกันแล้วแหละ....มีบางกระเเสว่า..จะมีวันที่เป็นจริงอีกทีคือ 21 12 12 ครับ  ...ว่ากันไป   ....ขอให้รวยๆๆๆๆ  ส่งท้ายปี12 นะจ๊ะ   
..วันนี้ เลยขอนำภาพ ที่ท่านWuttipongเคยส่งมาให้ทางหลังไมค์ นานแล้ว...นำมาให้ท่านทั้งหลายได้สักการะทางสายตาอีกครั้ง  ...หลวงพ่อโสธร...ครับ  พี่น้อง   ....สาธุ    จบข่าว :D :D :D :D

Re: 12/12/12(2012) วันสุดอัปมงคล..หรื วันสิ้นโลกกันแน่????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 08:11:56 AM »
วันนี้ คือ ศุกร์21ที่บางกลุ่มเชื่อว่า...มีพลังไม่แพ้ ศุกร์ 13....คืออาจมีสิ่งที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้นได้ในทาง ลบ แก่ชาวโลก....วันนี้ขอให้เหล่าจอมยุทธ์ของสำนักฯจงนิ่งที่สุดจนหมดวันนะครับ บางกลุ่มก้อบอกว่า วันนี้ ตอน หนึ่งทุ่ม จะมืดสนิทกว่าปกติ(หน้าหนาว จะมืดไว อิอิ)..โปรดระวัง เตรียมเทียนไข ไฟฉาย ไว้ให้พร้อม...อิอิ   
ขออำนาจบารมีสิ่งศักดิ์ศิทธิ์ในสากลโลกจงคุ้มครอง ทุกท่าน ด้วยเทอญ   สาธุ   จบข่าว :D :D :D 

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 07:51:36 AM »
ผ่าน ศุกร์21...มาด้วยดีกัน ทุกท่านนะครับ...เป็นว่าโลกไม่แตกแล้ว...แต่ว่า ท่านละอะไรมันจะเเตก  อิอิ(วงแตก)..ก้อทบทวนกันให้ดี บางท่าน ก็ ..สูขสันต์วันคริสมาต..และก้อปีใหม่ในเร็วๆนี้...ขอให้ สูข สดชื่น สมหวังกัน ถ้วนหน้านะครับ....จบข่าว :D :D :D :D
ปล มีอะไรไม่สบายใจให้ดูคลิปโครงการทั้ง 3คลิป ละกันจะได้ โรแม้น ในชีวิต   อิอิ(ความจริงที่ผู้รู้ อยากจะบอกกันดีนัก  อิอิ  ..เพิ่งค้นพบ  จร้าาาาา...)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 07:59:57 PM »
มันมากันแล้วครับ...ตัวที่จะทำให้โลกแตก...เฮ้อ....ยั่งไงก้อให้เลยวันที่ 28 ก่อนละกัน  อิอิ    จบข่าว :D :D :D
Meteor Chelyabinsk Russia

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 07:42:09 AM »
มาเทสหน้ากล้องแล้ว หนึ่ง  ...หากมันมาเป็นฝูง....เฮ้อ  ไม่อยากนึก  กลุ้ม   จบข่าว >:( >:( >:( >:( >:( >:(

Meteorite crash in Russia: Video of meteorite explosion that stirred panic in Urals region

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:13:10 AM »
มันยิงมาจากประเทศไหนคะท่านอินทะเยีบร์น้อย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 07:00:42 PM »
สวัสดีครับ ท่านjubu
ขอให้เป็นอย่างที่ท่านjubuถามมาเถอะครับ  จะได้อย่างน้อยคุยกันได้  อิอิ    แต่ว่ากันว่า งานนี้เค้าบอกว่า ตัวนี้แหละของจริง  ที่เคยมาเขย่าโลก จนไดโนเสาร์ สูญพันธุ์...มันคือ จอมวายร้ายตัวจริง แสงจริง(ไม่ต้องมีเสียง  รอฟังที่หน้างาน  อิอิ)....เรียกว่า ที่นั่น อากาศหนาวๆ...กระเจิง หิมะ งง  ละลายไม่ทัน  อิอิ    ...นำมาฝากอีกคลิป แลดูจะมี คนที่อยู่ในเหตุการณ์จริงด้วย  ดูละกันครับ พี่น้อง  ...เฮ้อ...ขอให้มันเลย 28 ไปก่อนได้มั๊บละจ๊ะ   อิอิ   
....เป็นอย่างที่เคยได้ยินมาจริงๆครับ ท่านjubu...เค้าบอกว่าครั้งนี้มาจากนอกโลก..ไม่ใช่น้ำท่วมครับ....มาแล้ว จร้าาาาาา   แหม่ บางคนเพิ่ง มอบดอกไม้เเดง กันไปมาดๆ  14 กพ  อิอิ...ดาย ฮาร์ด ห้า ก็ถ่ายที่นั่นแหละ ..มันส์ จริงๆครับ...สุดยอด...เคยมีหนังเรื่องหนึ่งในอดึต  ตั้งชื่อ ..โชคดีที่ตายก่อน....มันจะกลับมาฉาย อีกเป่า  ว้าว   จบข่าว :D :D :D :D

Skyfall: Hundreds injured as meteorite wreaks havoc in Russia's Urals

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 03:42:08 AM »
 :-X

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 10:12:33 AM »
ถ้าแบบนี้เกิดที่เมืองไทย รับประกันได้ว่าเป็นต้องได้เฮ
ที่เฮไม่ใช่อะไรหรอกครับ
ด้วยผมคิดว่าคนไทยต้องบอกว่าเป็นบั้งไฟ (ปู่) พญานาค
เผลอๆได้เลขเด็ดมาแทงหวยอีก
กลุ้ม

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 02:39:10 PM »
มีข่าว..แคนาดาและหลายประเทศ ก็มีเหมือนกันครับ...ท่าน อดุลย์......มันเอาแน่ครับ....พวกแต่เอาอยู่นะ ระวัง...เฮ้อ   จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:43:05 AM »
ของจริงครับ พี่น้อง...ว่าแต่ทำไม ไม่มีใคร ตรวจเจอมันก่อน ที่จะมาถล่ม..นี่ถ้ามันมาแบบหลายลูก ละก้อ...คิดถึง ไดโนเสร์ ได้เลยครับ  พี่น้อง....ใครที่ว่าแน่ๆ..เจออุกาบาต กันหน่อย   จบข่าว :D :D :D :D

นักวิทยาศาสตร์รัสเซียเผยภาพเศษอุกกาบาตที่ถูกค้นพบ เชื่อยังมีชิ้นใหญ่จมอยู่ใต้ทะเลสาบ

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า เมื่อวันที่ 18 ก.พ.นักวิทยาศาสตร์รัสเซียได้ค้นพบเศษอุกกาบาตที่ตกในพื้นที่แถบเทือกเขาอูราลของรัสเซียแล้ว โดยเศษอุกกาบาตดังกล่าวถูกพบใกล้กับทะเลสาบเชบาร์กุลก่อนถูกนำไปตรวจสอบที่สถาบันวิทยาศาสตร์รัสเซีย

จากการตรวจสอบทางเคมีของนักวิทยาศาสตร์พบว่า ก้อนเศษอุกกาบาตประกอบด้วยแร่โลหะเหล็ก แร่คริสโซไลท์ และสารซัลไฟต์ซึ่งเป็นส่วนประกอบของอุกกาบาต อยู่ในกลุ่มคอนไดรต์หรืออุกกาบาตเนื้อหินเม็ดทั่วไป และได้มีการเผยแพร่ภาพถ่ายชิ้นส่วนเล็กๆ ของเศษอุกกาบาตซึ่งเป็นก้อนหินสีดำมีรูพรุนผ่านเว็บไซต์ของมหาวิทยาลัยกลางอูราล

อย่างไรก็ตามนักวิทยาศาตร์ยังมั่นใจว่า ชิ้นส่วนขนาดใหญ่ของอุกกาบาตลูกนี้ยังอยู่ใต้น้ำในทะเลสาบเชบาร์กุล แม้ว่าทางการอ้างว่าไม่พบวัตถุใดๆ ในทะเลสาบก็ตาม

ทั้งเหตุอุกกาบาตตกในตอนกลางของรัสเซียเกิดขึ้นเมื่อวันที่ 15 ก.พ. โดยแรงสั่นสะเทือนจากการระเบิดและตกลงบนพื้นของอุกกาบาต ส่งผลให้มีผู้บาดเจ็บราว 1,200 คน และสร้างความเสียหายแก่บ้านเรือนหลายพันหลัง   นสพ โพสทูเดย์

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 02:34:36 PM »
มัว ไปเช็คสต๊ิอค ต้นไม่ ไม่ได้สนใจข่าวเลย เห็นแว็บๆ ในทีวี ไม่รู้อะไร
เพิ่งจะมาถึง บางอ้อ ก็ใน กระทู้นี่แหละ

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:01:40 PM »
สิ้นโลกไม่น่าห่วงเท่าสิ้นชาติครับท่าน ว่าแต่ตอนนี้ หนี้ต่อหัวของคนไทยเพิ่มขึ้นเท่าไหร่แล้วเนี่ย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:16:45 PM »
ยังไม่สิ้นชาติหรอกครับ...ได้ข่าวว่า มีคนใจดีมีเงินมากมหาศาล จะมาช่วยใช้หนี้ให้ครับ...แต่ว่า ปชช จะเป็น ..ลูกหาบ หรือ อุจจาระข้านั้น  ก้อว่ากันไป...เฮ้อ   ...ลูกอุกาบาต มาที่ไทยมั่ง ลงบ้านคนโกงเลยนะจ๊ะ....กลุ้ม  จบข่าว :D :D :D :D