ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งมาก...ทำไงดี  (อ่าน 111352 ครั้ง)

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
  • มงกุฎ: 1
Re: เซ็งมาก...ทำไงดี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 10:04:25 AM »
...เมลเติมมีปัญหา เปลี่ยนใหม่แล้วคะ
...ไม่ได้จบแถวบางเขนนะคะ...จบแถวศาลายาคะ
...ถึงทำให้ท่านอินโทรตาม..ไม่มีเสียงตอบรับจากปลายทาง อิอิ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 10:17:04 AM »
เซ็งยั่งไง ก็อย่าได้ไป เกาหลี ตอนนี้นะครับ ท่านorawan..เพราะที่นั่น ได้เป็น เขต สงครามเรียบร้อยแล้ว...โดยผู้นำเกาหลีเหนือ...ประกาศแล้วครับ...ทางใต้ มีพี่ใหญ่ เป็นกองหลัง...ทางเหนือ มีขีปนาวุธ นิวเคลียร์เป็น กำลังสำคัญ...กะว่า เลียนเเบบ นางาซากิ กระมัง...อิอิ  เพราะโดยธรรมชาติของคน หาก มีของอยู่ในมือจะไม่กลัวใคร..ทั้งน้านนน   .แต่งานนี้ ขอเมนต์หน่อยครับ...แพ้ตั้งแต่คิดแล้ว....ยังไม่รู้พี่กัน ซะเเล้ว...ไหนเกาหลีเหนือ เก่งจริง ทำไมไม่คิดสร้าง คอมฯเอง..ละ...ที่นั่น เมกา นะอยู่กันหลายเผ่า ..ร้อยบิดา พันมารดา..เผ่าโหดๆ ก็ไปอยู่ที่นั่นแหละ...ดังนั้น เขาจะไม่สงสารพวก ที่ทำให้เขาหงุดหงิด...เคยคุยกับคนรุ่นสงคราม เวียตนามแล้ว หนาวครับ...จะมีคำสั่งเป็นชั้นๆ ทำได้เลย เหมือน 007  ละครับ ทำเสร็จมี หน่วยงานเค้าเคลียร์ให้...แต่ก็ แพ้ เวียตนามและลาวครับ...ที่ชนะก็ไม่ได้หมายความว่า ดีนะครับ...สูญเสีย กับชีวิตและประชาชนของเขา มากๆเลยครับ...จนทหาร จีไอ บางคนขณะนี้ แก่และรวยแล้ว ตั้งมูลนิธิขึ้น เพื่อช่วย ชนเผ่าในประเทศเหล่านี้ที่เขาเคยมา ฆ่า....คือตอนนี้ ใกล้จะตายแล้วสำนึกบาป ครับ...เห็นมะว่า คนเราก็จะมีช่วง ที่เข้าใกล้โลงศพ แล้ว..กร่างไม่ออก เพราะ ...ไปเช่นกัน...เล็กกว่าโลง ทุกราย...เฮ้อ
...สงสาร ..คนเกาหลีเหนือ จัง...ท่านยังเด็กเกินไปเป่าครับที่มาเป็นผู้นำ...เอ..มันคล้ายๆทีไหนสักแห่ง แถวนี้ เป่า..อ๋อ..เป่า...ที่นี่ มีแต่ผู้ใหญ่บริหารประเทศครับ...มีครอบครัวกันแล้ว เล่นกัน น้ำเป็นปิ๊บ  อะ...ขนาดไม่มีเมีย ยังมีลูกเลย...สุดยอด
..เ๊อ้า  ...พล่ามมากไปเป่า   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D
ภาพข่าว จาก นสพ แนวหน้า
Vietnam War Film

ออฟไลน์ Gaojing

• มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 01:17:51 PM »
ไอ้ คีบ กอง อึ  มันคงเป็นฮิตเลอร์กลับชาติมาเกิด อายุยังไม่ถึง30
เรียกว่าไอ้เด็กยังสิ้นกลิ่นน้ำนม ริอาจคิดทำลายโลก พาผู้คนบริสุทธิ์ไปตาย >:(
ผมจะคอยดูความวิบัติของมันรอให้มันกลับไปสู่ขุมนรกที่มันมา
เหมือนพวกเจ้าพ่อแถวตะวันออกกลางหลายท่านที่กลับไปก่อน

ขอบคุณครับท่านอินที่นำข่าวมาบอกต่อ ยังไงก็แจ้งความเคลื่อนไหวด้วยนะคราบบบ
ผมจะได้คอยดูว่าหัวรบนิวเคลียมันเป็นยังไงเพื่อว่ามันจะบินผ่านน่านฟ้าบ้านเราบ้าง ;D

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 03:15:47 PM »
ตายห้า แล้วเงินที่จ่ายค่าตั๋วเครื่องบินไปเมษานี้ล่ะ  ???

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 04:55:19 PM »
อุ๊ยตาเถร หายไปนานเลยนะหนูจุ๊บมีหลายท่านในนี้เขาบ่นคิดถึงอะ :P
ไปเหอะน่า ขนาดคนเกาหลีเขายังรู้สึกสิวๆกันเลยเพราะเจอบ่อย
แต่ถ้าไปแล้วเกิดมีเหตุระถึงขวัญเกิดขึ้นจริงก้ถือได้ว่าสุดคุ้มกับทริปนี้แล้วหละ
ช่วงเมษาบ้านเราเล่นสาดน้ำ บ้านเขาเล่นสาดจรวดกันคงมันส์ดีแท้
แต่ถ้าน้องจุ๊ปอยู่รอดกลับมาได้ อย่าลืมเก็บเอาเศษสะเก็ดระเบิด กระสุน ฯลฯ กลับมาฝากกันบ้างเน้อ  :D

ปล ขอเปลี่ยนชื่อท่านผู้นำวัยกะเตาะเป็น คิม กิน อึ ก็แล้วกันนิ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 07:29:37 PM »
...เมลเติมมีปัญหา เปลี่ยนใหม่แล้วคะ
...ไม่ได้จบแถวบางเขนนะคะ...จบแถวศาลายาคะ
...ถึงทำให้ท่านอินโทรตาม..ไม่มีเสียงตอบรับจากปลายทาง อิอิ
ท่านORนี้ดีนะครับ บอกไปเลยว่าจบแถวไหน
ไม่เห็นเหมือนบ้างท่านแถวนี้ แถไปเรื่อย
สงสัยกลัวโดนตามทวงหนี้มั้ง ;D

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 11:24:40 PM »
สวัสดีครับ ท่านorawan ท่านjubu ท่านGaojing
แหม่ ..ท่านjubu กลับมา แล้ว ทำให้ หลาย ปลื้มครับ...เพราะท่านได้หายไปจากจอ หลายเพลา ทีเดียว คงมีภารกิจ ที่ต้องรับผิดชอบครับ..ไม่ว่ากัน .นิ่มมี กาโม่ โมจิ คงสบายดีนะครับ เห็นใครบาง ท่าน มีโลโก้ เลียนแบบกาโม่  อิอิ...สุดยอด
..ว้าว..อินทะเนียร์น้อย...ปล่อยไก่หมดเล้า เลย......ว้าว   จอมยุทธ์ แห่งท้องทุ่งศาลายา ...ขอชมว่า ที่นี่ .ร่มรื่นและสวยงามมากๆครับ..มีทางจักรยานอย่างดี...ตึกวิศวฯ มีสีเลือดหมูทั้งตึก... มี น๊อตขนาดยักษ์ วางอยู่เด่นเป็นสง่า ด้วย  .สุุดยอด  .เคยเข้าไป ประชุมงานกับบางกลุ่มที่นั่นครับ  ....และอีกเรื่อง ต้องขออภัย ท่านorawan  ด้วยที่แสดง เมลของท่าน เพราะเคยเห็น ท่านorawanบอกท่านjubu ในกระทู้ก่อนๆอะครับ..หากทำให้เกิดความเสียหาย ต้องขออภัย มา ณ ที่นี่ด้วยครับ...หงานเงิบ เลย  อีที ขนกันมา เป็นฝูง   อิอิ
ขอขอบคุณ ในน้ำใจที่งดงามในความแบ่งปันของ ท่านorawan  และ..ขออนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ. ที่บ้านมีหลายองค์แล้วครับ  ขอขอบคุณในน้ำใจท่านครับ  ท่านjubuได้ข่าว ว่าจะไปออกรอบ ที่เกาหลี นิมนต์หลวงพ่อ ไปด้วย ท่าจะดีครับ ท่าน jubu..
.ด้วยน้ำใจของท่านorawanท่านที่นับถือ ก็แสดงความจำนงค์ ผ่านมาทางนี้ได้เลยครับ ขอเสริมให้อีกแรงครับ   ขอให้รวย ทั้งผู้มอบ และผู้รับ กันถ้วนหน้าครับบบ   ..ปีนี้ เราจะได้เป็น หนี้ใหญ่ กันแล้ว  เย้ (2ลล )
...ถ้าได้เจอ ท่านเว็บมาสเตอร์ ของเราตัวเป็นๆ ท่านorawan..อย่าลืมภาพถ่ายมาฝาก นะครับ  ...จะได้เห็นความหล่อกันแบบชัดๆซะที ..สงสัยกันมานาน   อิอิ
...เห็นด้วย กับ ท่านGaojing ครับ...ไปเลียนแบบ ท่านฮิตเลอร์ น่ากล้วครับ...เพราะ ...ไม่รอดสักราย..ขนาด มุดลงไปอยู่ในรู  พี่กัน ยังลาก มา ห้อยโชว์ได้อะ....โทษฐานมีอาวุธเคมี...นี่ก้อ นิวเคลียร์ ...พอหาหลักฐาน หิ้วปลีกได้...เฮ้อ   กลุ้ม แทน พี่น้อง ชาวเกาหลี จัง  ...ยังงี้ หลงเหลืออีกหรือนี่....อายุน้อย เกินไปจริงครับ...จะสังเกตุ ..ว่าในช่วง อายุ น้อยๆ...ทุกท่านเคยผ่านมาแล้ว...ไม่มีการกลัวตาย...นี่ก็เช่นกัน...แต่ พออายุมากๆ กลับไมยากตาย  เฮ้อ เป็นซะงั้น..อิอิ   ก้อมีของใหญ่ๆให้เล่น ..รวยด้วย... อะ...อ๋อเหรอ...เออ อยู่ไปจนถึง 200 ปีเลย นะ อิอิ(เหี่ยวและห้อย โม๊ะเลย  เฮ้อ  อนาจแท้  กลุ้ม)
...ชาวเยอรมัน ..เขาจะอายมากเลย เพราะ ท่านผู้นำ ท่านนี้แหละ..เพื่อนเคยบอก   อิอิ
มีคลิป ท่านผู้นำมาให้ชมด้วย...จะเห็นว่า  ท่านพูดเก่งมาก..น่าเลียนแบบ เอ็า...วิศวกรคนเก่งของเรา เอามั่ง...พรรครักสยาม(พรรควิศวกรไทย) ...จะได้เกิดไวๆๆ   เย้   จบข่าว :D :D :D :D :D

Amazing Hitler speech after wining germany elections

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 12:38:42 AM »
...ชอบรอยยิ้มอันใหญ่ของท่านสืบ..สบายดีนะค่ะ..ได้พระรอดจากพระธาตุหริบุญชัย..ยังคิดถึง
ท่านเลย..มีหลายองค์ค่ะ...จะรับเปล่าจะได้ส่งไปให้คะ..ท่านอินและท่านอื่นๆๆด้วยคะ

ผมได้มาแล้วครับ ราวสักสองสามปีก่อน ตอนแวะไปที่ พระธาตุ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 06:20:12 PM »
ดีใจด้วยนะครับ ท่านorawan  ที่หายเซ็งแล้ว...ขอให้สนุกกับการทำงานนะครับ...มีใครบางคนแถวนี้ ส่งกำลังใจไปให้อยู่ครับ  ....อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 06:33:29 PM »
เฮ้ย...กางเกง..ก้อไม่ใส่มา....มิน่าเล่า...ถึงหากันไม่เจอ...ก้อวงแตกนะสิ  หนีกระเจิง  อิอิ....อ้าว..เเล้วเราด้วย เป่า  เนี๊ยะ...ลมมันเย็นๆๆๆๆ   อิอิ   จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 08:10:28 AM »
เห็นภาพนี้แล้ว
สิ่งหนึ่งที่มนุษย์ต่างดาวได้เปรียบมนุษย์โลก คือ การไม่นุ่งเสื้อผ้า
เลยไม่ต้องสิ้นเปลืองเวลาในเรื่องแฟชั่นเสื้อผ้าถุงเท้ารองเท้ากระเป๋า (ซึ่งมนุษย์โลกเราผลาญเวลาไปกับเรื่องพวกนี้ประมาณครึ่งหนึ่งของเวลาที่ตื่นอยู่)
จึงทำให้มนุษย์ต่างดาวมีหัวสมองไปคิดค้นในเรื่องเทคโนโลยีโน่นนี่
ดังนั้น พรรครักสยามเราจะเอานโยบายส่งเสริมการเปลือยกายแนวมนุษย์ต่างดาว จะดีไหมครับ :P :P

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 08:45:00 AM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์
แหม่ท่าน มองขาดจริงๆครับ....พอกลับมานึกอย่างที่ท่านบอกมา   เออ  จริง แฮะ....ไอตอนที่ มีสภาพไร้สิ่งห่อหุ้มนี่...เชื่อว่า ทุกท่าน จะมีพลัง บรรเจิด ในทุกมิติ จริงๆ  ..เหมือนหลุดพ้นทุกอย่าง..มีอย่างเดียวคือ ต้อง ปฏิบัติการ ภารกิจ ที่อยากทำ   เย๊ย   มอบหมายให้จบสิ้น  ..     ...สุดยอด      จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล คนผีทะเล ไร  ....อิอิ

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 01:20:18 PM »
มองต่างมุมมั่งดิ  บางพวกก็แต่งกายเลิศหรู เหมือนกันน้า
แถม ดาบประจำกาย ก็อานุภาพร้ายเหลือ 
วิทยายุทธก็ใช่ย่อย ไม่ด้อยกว่า เส้าหลิน ด้วยนา

ส่วนอีกพวก ก็เล่นดนตรีเก่ง บางพวกก็เป็น นักรบ เข้าไปอีก

ผมว่า มันก็มีเครื่องแต่งกายเหมือนกัน น้า หรือว่า เป็นคนละเผ่า คนละกลุ่มดวงดาว 

ทาทูอิน กับ อันโดรเมด้า มันห่างกันมากไหมน้า  ไปเที่ยวได้ป่าว ? 

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 04:08:26 PM »
ตายห้า แล้วเงินที่จ่ายค่าตั๋วเครื่องบินไปเมษานี้ล่ะ  ???
ไม่ต้องกังวลครับ ท่านน้อง jubu
the show must go on
หลวมตัวเสียตังค์ไปให้เค้าแล้ว ก็ต้องเดินหน้าไปจนสุดทาง

ผมได้ลองกางตำราสามก๊กมาทบทวนดู
ขอฟันธงว่า ท่านผู้นำเค้าก็พูดเกทับกันไปมานะแหละ
เอาเข้าจริงแล้ว ไม่หน้าจะมีไอ้บ้าหรืออีบ๊องที่ไหนเปิดฉากก่อสงครามให้ฉิบหายวายป่วงกันทั้งสองฝ่าย

อ้อ ยกเว้นพวกอเมริกันตำรวจโลก ที่มักจะเปิดฉากไล่ถลุงรังแกประเทศเล็กๆ
โดยมีผลประโยชน์แอบแฝงอยู่เบื้องหลัง
หยั่งเช่นไอ้จ๊อดบูด เป็นต้น

ออฟไลน์ oraora

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 07:19:44 AM »
อันนี้เป็นน้ำย่อย  ......  :P :P :P