ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนใจวัยรุ่น BB ขณะขับรถครับ พี่น้อง  (อ่าน 34905 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: เตือนใจวัยรุ่น BB ขณะขับรถครับ พี่น้อง
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 09:09:08 AM »
ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของทุกท่าน ในเหตุการรถไฟตกรางที่ สเปน..เพราะเข้าโค้งด้วยความเร็วสูง...ขอจงสู่สุคติ   จบข่าว  >:( >:( >:( >:( >:( >:(

Re: เตือนใจวัยรุ่น BB ขณะขับรถครับ พี่น้อง
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 07:29:34 AM »
อ่านข่าว จาก นสพ เดลินิวส์   แล้วเศ้า......มอไซต์ ...อีกแล้ว....เฮ้อ
รถที่ไมปลอดภัยแบบนี้ น่าจะมีการจัดระเบียบ การใช้ในเมืองใหญ่ๆ นะครับ...เหมือน สมัยก่อนที่ยกเลิก สามล้อถีบ ในกทม ..ตามความเห็น ไม่ควรให้ใช้รถมอไซต์ สองล้อ เพราะอันตรายจากการล้มแบบนี้ครับ....ควรให้ใช้ เป็นมอไซต์ สามล้อ เหมือนๆรถคนพิการ นั่นแหล ...อันนี้ มันก็ต้องกลับ มาพึ่ง วิศวกรไทย อีกแล้วครับท่าน...ดี วิศวกรไทย จะได้มีงานสร้างนวัตกรรมใหม่กันมั่ง   อิอิ   
..ขอดวงวิญญาณ ผู้ที่จากไปในครั้งนี้ จงสู่สุคติ .....
 จบข่าว :D :D :D :D
ปล ยิ่งมี สองล้อ แถม เอา ปิ๊บสวมอีก  เฮ้อ   กลุ้ม

เมื่อเวลา 15.30 น. วันที่ 21 ส.ค. ร.ต.ท.ปิยพงษ์ เลี่ยมสกุล พนักงานสอบสวน สน.ลุมพินี ได้รับแจ้งเหตุรถประจำทางชนจยย. บริเวณใกล้กับโรงแรมเดอะ เซนตรีจีส ถ.ราชดำริ แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กทม. มีผู้ได้รับบาดเจ็บ 1 คน และเสียชีวิต 1 ราย จึงรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบ ก่อนรุดไปตรวจสอบพร้อมด้วยแพทย์รพ.จุฬาฯ และ เจ้าหน้าที่มูลนิธิร่วมกตัญญู

ที่เกิดเหตุบริเวณช่องกลางของถนนพบศพ น.ส.อุดมพร ศรีวิศร อายุ 24 ปี พนักงานสาวร้านสตาร์บัคสาขาเซ็นทรัลเวิลด์สวมชุดเดรสสีม่วง และมีเสื้อเขนยาวสีดำคลุมทับ ใส่รองเท้าสีน้ำตาล นอนคว่ำหน้าเสียชีวิตจมกองเลือดสภาพศีรษะยุบ กะโหลกแตก มันสมองกระจัดกระจายเกลื่อนเต็มถนน ใบหน้าหายไปครึ่ง จำสภาพแทบไม่ได้ ใกล้กันช่องถนนขวาสุดพบรถประจำทางร่วมบริการสาย 74 สีส้ม วิ่งจากห้วยขวาง มุ่งหน้าคลองเตย เลขข้างรถ74-712 หมายเลขทะเบียน 14-7129 กทม. ของอู่สยามบัสบอดี้ บ้านโปร่ง โดยมีนายสำราญ สมศิลา อายุ 47 ปี เป็นพนักงานขับรถคันดังกล่าว ยืนหน้าตาตื่นรอให้การกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ส่วนบริเวณฟุตบาททางเดินพบรถจยย.ยี่ห้อฮอนด้า รุ่นคลิกไอ125 สีดำ-เทา หมายเลขทะเบียน สธย 624 กทม. จอดอยู่ ซึ่งเป็นรถของผู้เสียชีวิต อย่างไรก็ตามยังมีผู้ได้รับบาดเจ็บ 1 คน ซึ่งเป็นคนขับจยย.คันดังกล่าว เบื้องต้นเจ้าหน้าที่รพ.จุฬาฯ นำส่งรพ. ต่อมาทราบชื่อ นายวงศธร กิติเดชกุลธร อายุ 29 ปี ได้รับบาดเจ็บเพียงเล็กน้อย

สอบสวน นายสำราญ พนักงานขับรถ ให้การว่า ก่อนเกิดเหตุขับรถมาใช้ช่องขวาสุด โดยมีรถจยย.คันดังกล่าววิ่งมาทางด้านซ้ายของตัวรถ หลังจากนั้นแฮนด์รถจยย.ก็เข้าไปเกี่ยวกับประตูรถด้านข้างของตน จนทำให้รถจยย.นั้นล้มและผู้ตายก็กระเด็นไปติดล้อด้านหลังของรถ  ไม่สามารถหยุดรถได้ทัน จึงเกิดเหตุสลดดังกล่าวขึ้น เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ได้ควบคุมตัวนายสำราญ พนักงานขับรถไปทำการสอบสวนอย่างละเอียดอีกครั้งที่สน.ลุมพินี และจะทำการสอบปากคำของผู้ได้รับบาดเจ็บซึ่งเป็นผู้ขับจยย. ก่อนที่จะแจ้งข้อหาดำเนินคดีพนักงานขับรถดังกล่าว ต่อไป

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 09:09:12 AM »
วิศวกรคนเก่ง...จ๋า.....หนูอยากได้ มอไซต์ แบบนี้ ทำได้เป่าค่ะ    ......ได้จร้าาาาาา  แต่รอพรรควิศวกรไทย  เข้าไปตะลุมบอนในสภา ก่อนนะจ๊ะ  น้องหนู   อิอิ   จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ปล ขอวิศวกร เงินเดือน แสนมั่ง   อิอิ

Gyroscope

1993 Gyro Cycle - the Gyro Hawk

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 09:59:53 PM »
เข้าสภาได้ คงไม่ทันแล้ว ม้าง เขาเปิดจองแล้ว

Lit Motors unveils all-electric, fully enclosed motorcycle

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 10:19:46 PM »
หรือจะรับ เป็นคันนี้ ดี ครับ

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 07:36:37 AM »
ขอบคุณ ท่านssuebsak....ถูกต้องเลยครับ  รถมอไซต์ ในอนาคต มันควรจะเป็น ของ คุณน้าคิม นั่นแหละ เพราะต้องมีระบบสมดุลย์ ที่ไม่ให้รถมันล้ม.....ถือว่าเป็นนวัตกรรมใหม่สมกับ มนุษย์ ในโลกของคอมพิวเตอร์(คอมพิงเตอร์ ถือว่าเป็น สิ่งวิเศษ จริงๆครับ )...เมื่อก่อนไม่มี คอมฯ เราให้อภัย  แต่เมื่อมีสิ่งวิเศษนี้แล้วควรนำมาใช้ครับ  ทำไมจึงบอกว่า คอมคือสิ่งวิเศษ....จะไม่วิเศษได้ไงครับ...เพราะเราสามารถ สั่งให้มันคำนวณในเหตุการณ์ ต่างได้ ภายในเสี้ยววินาที คำนวณได้เป็น ล้านๆครั้ง ..เพื่อได้ผลที่ถูกต้อง  ...คนทำได้มั๊ย....ลืมไปเลย ยิ่งตัวแก่ อย่ามาโม้.ให้เสียเวลา ว่าเก่ง  ..ลืมหมด ..ขนาด กกน เมียน้อย ยังคิดว่าเป็นของเมียหลวง...เฮ้อ   สม  ไข่เขียว   อิิอิๆๆๆๆ    จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ต่อไปต้องมีเพื่อน เป็นแบบนี้ครับ  พี่น้อง   อิอิ

Human Robot

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 12:47:01 PM »
เคยเห็นแต่รถหงาย มาดูเรือคว่ำมั่ง   อิอิ   ...เอ้าชมเลยครับ   ระวังเหอะเรือสำราญ ...น่ากลังเช่นกัน  เฮ้อ   จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D