ผู้เขียน หัวข้อ: ต้อนรับกลับบ้าน  (อ่าน 25662 ครั้ง)

ออฟไลน์ jojo

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
Re: ต้อนรับกลับบ้าน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 03:59:40 PM »
สวัสดีครับ  พี่ๆลุงๆป้าๆน้าๆอาๆ  นึกว่าจะหายไปแล้วไปเลย ตามหาตั้งนานกลับมาแล้วก็ดีใจครับ

ยังคิดเล่นๆว่าสังสัยจะโดนคำสั่งจากหน่วยRed Shit

ให้ปิดเวปเพราะดันไปมีกระทู้พาดพิงโดน พวกกระโหลกหนา เยอะไปหน่อย...อิอิ :)

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 05:59:24 PM »
สวัสดีครับ ทุกท่าน ก็กลับมาแล้ว เหมือนกัน แต่ยังติดภาระกิจ อยู่ ที่ วท.ชุมพร
งานอบรมซ่อมเครื่องจักรเพื่อการแข่งทักษะฝีมือ 

กว่าจะได้กลับ ก็ วันที่ 2 ส.ค. ไปดอนเมืองต่อ และเดินสายต่อไป เชียงใหม่ ทำให้คิดถึง เหล่าจอมยุทธ์ทุกท่าน
นี่ยังต้อง แอบใช้เครื่องของ วท. เขาอยู่

ครับ จะแวะเวียนมา เหมือนเดิม ครับ

คิดถึงทุกๆท่าน ครับ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:01:42 PM »
สวัสดีครับ ท่าน ssuebsak ท่าน jojo
ขอต้อนรับกลับสู่สำนักฯด้วยความอบอุ่นครับ  แหม่นึกว่าลืมกันไปแล้ว อิอิ  นี่ก็ยังเหลืออีกหลายท่านที่ยังเพลินอยู่ข้างนอก เเต่ก็คงจะรอให้เพอเฟคเหมือนเดิมก่อนก้อได้ครับ  ไม่ว่ากัน   เอ๊า  ขอส่งกำลังใจไปยังท่าน อดุลย์และทีมงานนะครับ   ที่เสียสละในครั้งนี้  อิอิ   จบข่าว
ปล ท่าน ssuebsak  ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ

ออฟไลน์ robo

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:20:29 PM »
ผมว่าที่หลายๆท่านหายตัวไป ก็เนื่องจากว่า เข้าเวปไม่ได้ อ่ะครับ

http://www.thaiengineersociety.com   ----->>>  พิมพ์แบบนี้เข้าไม่ได้

http://www.thaiengineersociety.com/webboard/index.php  ---->>> ต้องเล่นก๊อบแล้ววางแบบนี้ ถึงเข้ามาได้

ต้องรีบแก้ไขหน่อยครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:35:46 PM »
สวัสดีครับ ท่่านrobo
จริงอย่างท่านว่ามาครับ แต่ขณะนี้ ท่าน อดุลย์  เว็บมาสเตอร์ ของเรากำลังเร่งปรับปรุงอยู่ครับ เพราะก่อนล่มสลาย เราลงโลโก้ ภาพนิ่ง ยูทูป  ได้ครับ  ท่านบอกว่า coming soon  ครับ  จบข่าว

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 03:09:32 PM »
ผมว่าที่หลายๆท่านหายตัวไป ก็เนื่องจากว่า เข้าเวปไม่ได้ อ่ะครับ

http://www.thaiengineersociety.com   ----->>>  พิมพ์แบบนี้เข้าไม่ได้

http://www.thaiengineersociety.com/webboard/index.php  ---->>> ต้องเล่นก๊อบแล้ววางแบบนี้ ถึงเข้ามาได้

ต้องรีบแก้ไขหน่อยครับ

รับทราบครับ ท่าน robo
ส่วนเรื่องช่องทางเข้าเว็บบอร์ดโดยตรงนั้น ผมแนะนำงี้ครับ
ท่านที่ใช้เว็บบราวเซอร์IE ใช้ปุ่ม Favorite เพื่อบันทึกหน้าของเว็บบอร์ดโดยตรง โดยไม่ต้องเข้ามาแบบอ้อม สองขยัก
ท่านที่ใช้ Mozilla firefox (ผมเองใช้ตัวนี้อยู่ ด้วยคิดว่ามันคล่องตัวกว่า) เมื่อเข้าหน้าเว็บบอร์ดแล้ว ไปคลิกบันทึกที่เมนู Bookmarks
เมื่อจะเข้าบอร์ดใหม่อีก ท่านก็แค่คลิกทีเดียว ก็จะเข้าบอร์ดได้เลย
อ่านคำที่ผมอธิบายแล้วอาจจะงงๆ ไว้รอให้บอร์ดนี้แนบไฟล์ได้แล้ว ผมจะมาอธิบายเรื่องนี้ให้ละเอียดอีกทีครับ
จริงๆแล้วเป็นเคล็ดการใช้เน็ตทั่วๆไป ถ้าทำได้ตรงนี้แล้ว จะทำให้สะดวก+คล่องตัวในการท่องเน็ตเยอะเลยครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 09:08:50 PM »
โปรดติดตาม ตอน ต่อไป  อิอิ  พระเอกกำลังจะมา  เย้      จบข่าว

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 07:37:24 PM »
ขอบคุณท่านอดุลย์และท่านอินทะเนียร์น้อย..ที่ทำให้มาเจอกันอีกครั้ง..ในบ้านใหม่..บรรยายกาศเก่าๆ....มิตรภาพ และความใจดี

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 10:51:52 PM »
สวัสดีครับหนุ่มหล่อสาวสวยทุกท่าน...
กลับมาอีกครั้งหนึ่งคิดถึงทุกท่านครับโดยเฉพาะใครบ้างคนอิอิอิ...

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 08:31:25 PM »
สวัสดีครับ ท่าน orawan  ท่านconstantine
แหม่คิดว่า ลืมกันไปแล้ว เฝ้ารออยู่นาน สำหรับ ใครบางคน (ซุ่มโป่ง อิอิ)...กระโดดออกมาเผยตัวแหละ  อิอิ    ระวังเหอะ ท่าน ผบ รู้ละก้อ..xxเขียว อะ อิอิ
 .ขอบคุณ ท่านorawan ที่ทักทายครับ..แหม่นึกว่าจะไม่ได้ลิ้มรสเมนูเด็ดทางสายตาย จาก เเดจังกึม ของสำนักฯอีกแล้ว..ดีใจจัง  ที่มาปรากฏตัวอีกครั้ง  อิอิ ...เอาเป็นว่า รอท่าน อดุลย์ เว็บมาสเตอร์บรรทัดเหล็กของเรา จัดระเบียบหน้าสำนักให้เรียบร้อยกันก่อน จะได้ มาทั้งภาพทั้งเสียง กันให้สนั่นเว็บนะครับ  อิอิ  จบข่าว