ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสอบอีกข้อค่ะนักเรียน  (อ่าน 17065 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
ข้อสอบอีกข้อค่ะนักเรียน
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 11:34:53 AM »
วันนี้ครูมีแนวข้อสอบโอเน็ตวิชาภาษาอังกฤษมาติวอีกข้อนะคะ
โจทย์ถามว่า

คำอะไรเอ่ย
ขึ้นต้นด้วยตัว F และลงท้ายด้วย K
เราใช้กันบ่อยๆเลยคะคุณหนูๆ

ตอบกันมาแล้วครูจะมาเฉลยให้ฟัง
อย่าลอกกันนะคะ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
Re: ข้อสอบอีกข้อค่ะนักเรียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 02:59:20 PM »
FORK.....นัดล้างตา   ...ว้าว    จบข่าว :D :D :D :D :D :D

Tuning Fork at 1600fps - The Slow Mo Guys

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 05:23:57 PM »
Facebook  ;D

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 10:20:02 PM »
Facebook  ;D

ฮา ด้วย คน  แต่ ท่านอินฯ เขาบอกไม่ได้ใช้ Facebook นี่นา
 :D   :D    ;D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 12:04:01 PM »
เผอิญว่าข้อสอบข้อนี้ ครูได้ผสมวิชาจิตวิทยาเข้าไปด้วย
เพื่อทดสอบดูว่า จิตใต้สำนึกของคนตอบกำลังคิดอะไรอยู่
ใครที่ชอบเล่นโซเชียลมีเดีย ก็จะตอบว่า Facebook
ชอบฟังเพลง ก็ตอบ Folk (song)
ชอบกินก็ตอบ Fork
ส่วนใครที่ชอบ เอ้อ คือว่า #@$*#$ ก็จะตอบว่า เอ้อ อ้า อืม #@$#
สรุปแล้วไม่มีใครชอบอย่างสุดท้ายเลยนะคะ

ออฟไลน์ jubu

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 02:21:14 PM »
Fuck-duck อีกข้อได้ป่ะคะ  ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 08:09:28 PM »
เย๊ย...เป็ดต้มฟัก  ..เป่า ครับท่าน jubu..คงเป็นหมวดโภชนาการนะครับ  อิอิ....จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล..ท่านssuebsakครับ..ไฟต์นี้ไม่น่า พลาดครับ  อิอิ

fuck duck
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2013, 08:13:15 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 12:42:20 AM »
พลาดครับ ติดภาระกิจ อบรมครู ที่เชียงใหม่ ครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 10:23:23 AM »
ขออวยพรให้ อาจารย์ใหญ่ ของเราเดินทางปลอดภัย..เป็นที่รักของลูกศิษย์ นะครับ...เสร็จจากการอบรม ก็ แวะนวด มั่งก็ดีนะจ๊ะ..แต่อย่าไป เล่น โยคะ ร้อน  นะครับ   อิอิ....จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล..มีภาดีๆมาฝากไม่เลวครับ..อิอิ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 09:06:57 AM »
นี่ก็จะใช้ได้ครับ นอกจาก FUCK-DUCKที่ระทึก   อิอิ  จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D

FLIK FLOK SUONATO DA 3 FANFARE BERSAGLIERI CONTEMPORANEAMENTE SERATA CREMISI.avi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 03:41:20 PM »
รู้สึกว่าเป็ดตัวผู้นั่นไม่ค่อยจะเป็นงานเลยนะครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย
ผมดูแล้วต้องลุ้นเสียเหนื่อย
สงสัยคงต้องจับมาให้พี่ม้าแกติวเข้มซะหน่อย ดีมั้ย ?

ครูขอแถมข้อสอบเพิ่มมาอีกข้อค่ะ
ข้อนี้เคยออกข้อสอบโอเน็ต (จริงๆ ไม่ได้มุก) เมื่อปีไหนก็จำไม่ได้ซะแล้ว
เป็นที่วิจารณ์กันสนุกว่า มันจะให้ตอบข้อไหนกันดีฟะ
ป่านนี้คนออกข้อสอบคงมุดโลกดำดินหนีหายไปแล้วมั้ง
หนูๆอ่านแล้วคงมึนล่ะสิท่า
สงสารเด็กนักเรียนจังเลยค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2013, 03:44:01 PM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 05:32:57 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์

จริงครับ ได้ยินมาเหมือนกันว่า..ข้อสอบ โอเนท ..ที่ถามเรื่อง พรรนั้น...กับเด็กๆ ที่เข้าสอบ...เด็กๆก็เป็นวัยรุ่นไทยแท้ๆ..ซะด้วย  (ถ้าเป็นเด็ก ฝรั่ง ว่าไปอย่าง  แต่ก็น่า อายอยู่ดีแหละ เพราะมัน ส่อเจตนาอย่างที่ ท่าน อดุลย์บอกมานั่นแหละครับ ..คนตอบ ช้อน ก็คิดถึงการกิน..คนตอบ..คนตอบ FB ก็คนถึงเพื่อนๆที่คุยกัน ทางเนท...คนตอบ  ..xx duck  ..เย๊ย...อิอิ..อ๋อ..ต้มเป็ดอะ  รายการอาหาร  อะ   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล เเสดงว่าเรื่อง พรรนั้น  มันอมตะ จริงๆนะครับ   
...ท่าน สุภาพสตรี..ทั้ง สอง นี่..ไม่วอกแวกนิ่งจริงๆ..ขอชม.ส่วน ท่าน สุภาพบุรุษทั้ง สอง ..เฮ้อ..เหนือคำบรรยาย.จริงๆ(จะรีบไปไหนกัน จ๊ะ..โห่..แป๊ป..อิอิ)......ขออภัยหากพาดพิงบางท่าน ถือว่า ขำๆ รับไข่ราคาแพงละกัน..  อิอิ
..ว่าไปแล้ว เด็กฝรั่งเค้าวางพื้นฐานไว้ดีจริงครับ ท่าน อดุลย์  ดูคลิปนี้ ละกัน สุดยอด อิอิ(กลุ่มที่ออกข้อสอบ โอเนท ถ้าถามเด็กฝรั่งละหน้าแหก  อิอิ)

สาวอ้วน อารมณ์เสีย ร้องเพลงไม่ถูกคีย์ อย่างฮา 5555555555!!! LOL!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2013, 08:45:18 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 06:39:02 AM »
ดูคลิปเด็กฝรั่งนี้แล้ว...ทั้งขำทั้งฮา..ครับ ท่าน อดุลย์ ในการปล่อยอารมณ์ของ น้องหนู..สุดยอด  ..แต่ก้อแฝงด้วยความรู้เรื่องเพศศึกษา อย่างน่าชมจริง..อิอิ..(ถ้าเป็นที่บ้านเรา ละก้อ..ตบหัวขมำแน่ .เด็กอะไร รู้มากจัง..แอบดู ใครบางคน เป่า  )...ขนาด น้องดำยัง ขำจนน้ำตาไหล  อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D :D

Reaction to "Really funny girl getting annoyed...."

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 07:09:18 AM »
ขำไปกับ...น้องดำเป่าครับ...อิอิ....จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล..ระวังด้วย ละกัน..อย่าไป ฝึกโยคะ ร้อน ให้เด็กๆ เห็นละกัน  อิอิ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 09:06:37 AM »
น้องอ้วนขาว ..อยากร้องเพลงพี่ดำคนนี้จร้าาาา   ..จนทำให้น้องดำ ขำน้ำตาไหล   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D