ผู้เขียน หัวข้อ: แหวนแต่งงานสำหรับวิศวกร  (อ่าน 20886 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
แหวนแต่งงานสำหรับวิศวกร
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 10:07:27 AM »

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
Re: แหวนแต่งงานสำหรับวิศวกร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 01:48:56 PM »
ทองแท้หรือทองเลืองอะ  ;D ;D ;D
เพชรเม็ดเล็กไปเปล่าท่านอดุลย์ อิอิอิ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 09:01:08 AM »
เข้าใจทำนะครับ ท่าน อดุลย์ ...แต่เป็นห่วงตอนใช้งานนะครับ...มันหมุนกันยั่งไงครับ   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D
ปล น่าจะเป็นทองเหลืองครับ ท่านorawan  ฝังเพชรด้วย..ว้าว(อย่าฝังมุกละกัน น่าเบื่อ  อิอิ) 

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:02:02 PM »
อิอิ เห็นแบบนี้แล้ว นึกถึงสมัยสาวๆ มีหนุ่มเครื่องกล เขาเอาน๊อตสแตนเลสตัวเมียทำแหวนให้ ใช้มือตะไบจนท้องวงเกลี้ยง เหลือมุมเหลี่ยมด้านบนไว้ แล้วเป็นแหวนแทนใจ ให้jubuใส่ อิอิอิ ....พอวันที่ใส่คอนเวิรส์ทางใครทางมัน แหวนก็ย้ายจากนิ้วไปอยู่ที่ บ่อเกรอะทันที ....
....แหวนวงที่มีเพชรติดปลาย หากวันไหนทะเลาะกันแล้วฝ่ายหญิงโดนหลังแหวน อาจจะส่งผลทำให้บาดเจ็บบริเวณใบหน้าได้นะคะ  :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2013, 04:09:46 PM โดย jubu »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:22:36 AM »

ใครหนอ ช่างใจร้าย กับหัวใจดวงน้อยที่น่ารักและแสนบริสุทธิ์ดวงนี้ซะจริงๆๆ..T_T....T_T....T_T....  :(

ขอให้กำลังใจหัวใจดวงน้อยนี้....คงมีใครที่รู้คุณค่าอันประเสริฐของหัวใจดวงนี้มาเก็บรักษาไว้ทันเวลานะครับ.... :) :D ;D    จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ปล ยี้ห้ออย่าซื้อมาใช้อีกนะครับ.(จะเจ้งเพราะสโลแกนนี่ แหละ  อิอิ)..ใช้ กีโต้ แทนละกัน   อิอิ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:56:20 PM »
อิอิ เห็นแบบนี้แล้ว นึกถึงสมัยสาวๆ มีหนุ่มเครื่องกล เขาเอาน๊อตสแตนเลสตัวเมียทำแหวนให้ ใช้มือตะไบจนท้องวงเกลี้ยง เหลือมุมเหลี่ยมด้านบนไว้ แล้วเป็นแหวนแทนใจ ให้jubuใส่ อิอิอิ ....พอวันที่ใส่คอนเวิรส์ทางใครทางมัน แหวนก็ย้ายจากนิ้วไปอยู่ที่ บ่อเกรอะทันที ....
....แหวนวงที่มีเพชรติดปลาย หากวันไหนทะเลาะกันแล้วฝ่ายหญิงโดนหลังแหวน อาจจะส่งผลทำให้บาดเจ็บบริเวณใบหน้าได้นะคะ  :P :P
เอ ถ้าได้คบกับหนุ่มไฟฟ้า
ไม่ทราบว่าฝ่ายชายจะทำอะไรที่โรแม้นแสนรักแบบฝนน๊อตตัวเมียให้เป็นแหวนนี้มั่งน้อ
คงต้องถามท่านอินทะเนียร์น้อยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 07:38:20 PM »
ตอบจร้าาา.....แหวนถัก สายเคเบิล ที่มีหลายๆสี...อะครับ..ท่าน อดุลย์  ..อิอิ...
...สงสาร แหวนน๊อต  จัง...เฮ้อ   จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:52:14 PM »
ตอบจร้าาา.....แหวนถัก สายเคเบิล ที่มีหลายๆสี...อะครับ..ท่าน อดุลย์  ..อิอิ...
...สงสาร แหวนน๊อต  จัง...เฮ้อ   จบข่าว :D :D :D :D

ช่วงหนึ่ง วัยรุ่นไทย ชอบนะครับ  สายโทรศัพท์ สายเคเบิ้ล หลายสี มาถักเป็น แหวนมั่ง กำไลมั่ง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 07:19:51 AM »
จริงครับ ท่านssuebsak....สายโทรศัพท์ ก็ยังมีอยู่เหมือนเดิมครับ  ..ถึงแม้น จะเปลี่ยเป็น แบบคลื่น และเเสง แล้วก็ตาม...ยังหาได้...อยู่ครับ.....  ขอฝาก ท่านที่ กำลัง   อินเลิฟ อยู่ขณะนี้ ลองทำดูนะครับ....ทั้งหมดนี้ บวกด้วยหัวใจ สีชมพูด้วย เด้อ    อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 07:10:27 PM »
สวัสดีครับพี่ๆที่สวยหล่อทุกท่าน...
เห็นแหวนแล้วก็สวยดี แสดงว่าคนทำมีความมุ่งมั่ง...ท่านพี่jubuใจร้ายจัง
ท่านoraora ได้กี่วงแล้วครับ...อิอิ
พูดถึงเวลาสวมแหวนนานมาแล้วผมสวมครั้งแรกมือสั่นสวมผิดสวมถูกอ่ะครับท่านอินทะเนียร์น้อย             
แบบว่าไม่ได้ซ้อมมา ได้เวลาจับใส่เลยแหวนก็ดันร่วง.....

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 06:50:46 AM »
มันเป็น ธรรมดาครับ ท่านconstantineอะไรที่มันใหม่ๆ ไม่เคยทำมาก่อน...เป็นกันทุกคนครับ อิอิ...ยังดีนะครับ ที่ยังสวมได้..เฮ้อ..ลุ้นแทบตาย กลัว สวมผิดรู..เย๊ย...ผิดนิ้ว  ..นิ้วนาง จร้าๆๆๆ..ไม่ใช่นิ้วกลาง   อิอิ...จบข่าว :D ;D ;D ;D ;D
ปล หลายท่าน สวมถูกแต่ไม่เข้า อะ..นิ้วฝืด ..อิอิ  อย่าใช้ จารบีนะจ๊ะ..ยะแหยง   อิอิ
ฝรั่งในคลิป ไม่ได้สวมแหวนผิดนิ้วหรอกนะครับ แต่ ยกนิ้วผิดที่  อิอิ

Foreigner on Guangzhou Metro Swears At Chinese Passengers

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 12:13:08 PM »
แล้วหนุ่มโยธา เขามิหล่อแหวนด้วยคอนกรีตเหรอเนี่ย  :P

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 12:21:14 PM »
อะแฮ่ม...อย่าพาดพิงจอมยุทธฆญิงคนเก่งของเรานะจ๊ะ..ท่านผู้ทรงเกียรติ์...ขณะนี้ได้ข่าวว่าจอมยุทธหญิงของเรากำลังสบายใจกับออกรอบใน ตปท  อยู่  อิอิ..จะรอชมภาพเด็ดๆเมนูหร่อยๆๆๆ  อยู่ จร้าาาาา...ว่าแต่ ท่านconstantine คง หายสั่นแล้วนะครับ .อิอิ    .สู้ๆๆ  เย้ (ถ้ายัง สั่นอยู่ แจ้ง ด้วย หลายท่าน พร้อม  อิอิ)    จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล พี่จีน ก็เข้าใจ...รหัสนี้เหมือนกัน แฮะ   อิอิ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 11:51:59 AM »
แล้วหนุ่มโยธา เขามิหล่อแหวนด้วยคอนกรีตเหรอเนี่ย  :P
อิ อิ
คงงั้นมั้งครับ
แต่ว่าข้างในอย่าลืมเปลี่ยนจากเหล็กเส้น เป็นทองคำเส้นนะครับ
ส่วนคอนกรีตนั้น แทนที่จะเป็น ทราย/หิน/ซิเมนต์/น้ำ
ขอเปลี่ยนจาก หิน เป็น เพชร นะครับ :)

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 11:55:45 AM »
ส่วนหนุ่มไฟฟ้านะครับ
ตอนแรกก็ถักแหวนให้อย่างที่ว่านั่นแหละครับ
แต่ฝ่ายชายบางท่าน เมื่อแต่งงานไปได้สักสิบปี
แกพยามจะซื้อเก้าอี้ไฟฟ้า (แบบที่ไม่ใช่เก้าอี้นวด) มอบให้นะครับ
แถมพยายามเลือกแบบที่โวลต์สูงสุดด้วยอีก