ผู้เขียน หัวข้อ: สมการชีวิต  (อ่าน 15146 ครั้ง)

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
  • มงกุฎ: 1
Re: สมการชีวิต
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 09:35:41 AM »
นี่แหละหนาพุทธานุภาพ สุ้อานุภาพวัวเขาอ่อนเสร็จทุกราย สมัยพุทธกาลก็เคยเกิดขึ้นสิ่งอัศจรรย์ที่ท่านอินฯเล่ามาปุถุชนธรรมดาก็ฝึกได้ครับรุ้อดีต ปัจจุบัน อนาคต กรรมฐาน38กองตามด้วยกสิณ10จริตชอบด้านใหนก็เลือกเอา ของที่เขาเล่นกันอยู่ทุกวันี้มันเป็นแค่โลกียฌานมันเสื่อมได้ยังไม่ใช่ของจริง ต้องโลกุตรฌานจึงดป็นชองแท้.  สู้ทิดมิสูโอะก็ไม่ได้อันนี้ลูกผู้ชายตัวจริงพี่ทิดสุ้ๆ555. เอาใว้วันหน้าจะม่เล่าวงการพระให้ได้อ่านกัน

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:59:19 AM »
ขอคารวะ ท่าน constantine..หมดจอกน้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า....อิอิ   แหม่ในทางธรรม ท่านก็ไม่เบาครับ  สุดยอด .
..วันนี้ ก็มี สมการชีวิต ของ ทิดใหม่ ที่ มีสมการชีวิตใหม่...มาให้ชมเป็น คลิป นะครับ...อย่างที่บอกแหละ...ในสังคมไทยถ้าเกิดเเบบนี้..เรียกกันว่า เป็นอุจจาระปากไปหลายชั่วคน ครับ ท่าน อาจารย์...เพราะจะมองว่า มีวาระซ่อนเร้น..จะเห็นว่า ความใกล้ชิดสนิทสนมที่นี่มันมี พลังที่สุดจริงๆ(ยกเว้นเข้าใกล้ บางอย่างเหี่ยวๆๆ ..อิอิ(สุด ดุ เฮ้อ))....ว่ากันว่า มีทั้ง คู่บุญ และคู่เวร คู่กรรม..นะจ๊ะ..ท่านอาจารย์คงจะทราบว่า...ท่านได้คู่อะไร...อย่างที่บอก เป็นห่วงท่านหาก ความหวังที่ท่านคิดว่า จะเป็นไปแบบที่ท่านคิดในชีวิติคู่นี้ จน ถึงวาระสุดท้าย...ขออวยพร ท่านจงสูขขีตลอดไปตามที่ท่านหวังนะครับ  .....คงใช้ สาธุ ไม่ได้แล้ว เพราะท่านไม่ใช่พระ...เฮ้อ...จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล บางท่านว่า หาก จะหนีความวุ่นวาย ไป บวช โปรดระวัง....อาจมีคู่ชีวิต มารอท่าน ..ข้างศาลา..ว้าว

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 01:01:22 PM »
หลาย ท่านในนี้ อิจฉา ท่าน .ครับ.....ถ้าโอเเล้ว..ก็ยุติ แถลงข่าวครับ ..พี่ทิด   เพราะที่นี่ถ้ามากไปจะเกิด กระเเสในแง่ ลบ ทันทีครับ เป็นห่วง....เพราะ จะมีคนถามว่า..สังคมไทย  ได้อะไร....เฮ้อ(ได้ ..นินทาไงละจ๊ะ...อ่อเหรอ...เหงาปาก อะ    อิอิ)    จบข่าว :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 07:29:39 PM »
จริงครับท่านอินทะเนียร์น้อยมากไปย่อมไม่ดีโดยเฉพาะข่าวหัวสียักษ์เล่นทุกวันเลย นี่ก็จะไปขุดคุ้ยฝ่ายหญิงอีกกะจะเล่นให้เขาแตกกันมั่งเนีย เรื่องบุพเพฯมันผู้รู้ก็รู้ๆด้เฉพาะตน(ถ้าไม่โดนตัณหาหลอก)ผมคนหนึ่งที่ยินดีกับทิดมิซุโอ่ะที่ท่านทำถูกแล้ว มีความกำหนัดก็สึกออกมาเลย. รอฟังว่าจะเป็นบุพเพสันนิวาสหรือบุพเพอาละวาด    ปล.ฝากถึงสาวกขอทิดอย่าคิดมากอริยสัจสี่เป็นที่ตั้งครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 09:29:24 AM »
สวัสดีครับ ท่านconstantine
มีภาพ ..แห่งความสูข..ของ พี่ทิด มาให้ชม ..ก้อว่ากันไปตามอารมณ์ เมาต์ เลยนะจ๊ะ...น่าอิจฉา  จัง....น้องหญิงไปทำบุญ ที่วัดนี้ ได้ทั้ง บุญได้ ทั้ง ผัx   อิอิ....(ไปวัดแถว ศีเกษ ..มั่ง ดิ   )...
ยังงัยก็ขอให้รักกันไปจนแก่เฒ่า นะจ๊ะ....(เฒ่า มีแล้ว จร้า  ขอ แก่  ..ได้เลย ว่ากันไป ..เหี่ยวแล้วจะรู้ว่า..ยุบหนอ พองหนอ   อิอิ)   
... ถ้าเเถวนี้เค้าเรียกว่า บวชแบบมีวาระซ่อนเร้น.จร้า  .สีกาขยันมากๆๆๆ    มาศาลา ตั้งแต่ ตีสาม มาทำไรกันครับ ..แล้ว พี่ทิด ดันมาเจอ ตอน ตีสามอีก..วะ (จำวัด ไม่หลับ เหรอ   อิอิ) เริ่ม งง กับ สมกรนี้แล้ว สิ.ท่าน อดุลย์ .เป็น เส้นตรง หรือ โค้ง อะ   อิอิ (เป็น พาราโบล่า จร้า)    จบข่าว :D :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2013, 09:47:38 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »