ผู้เขียน หัวข้อ: วันแม่นี้ ให้ของขวัญแม่กันเถิด  (อ่าน 8946 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamolsilp

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • ชีวิตนี้มีแค่ครั้งเดียว ใช้มันซะ
วันแม่นี้ ให้ของขวัญแม่กันเถิด
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:55:05 AM »
ผมอยากกอดแม่และกราบเท้าแม่มากๆครับ แต่น่าเสียดาย บ้านผมกับบ้านแม่อยู่ไกลกันมากครับ คงได้แค่โทรหาอย่างเดียว.........

ในวันแม่ปีนี้ รวมไปถึงช่วงเข้าพรรษานี้ด้วย......ของขวัญชิ้นเดียวที่จะให้แม่คือผมจะเป็นคนดีให้ได้ครับ

จะไม่ดื่มเหล้า เที่ยวกลางคืน จะเลิกใจร้อน ให้ได้ครับ........ : D

แล้วท่านอื่นๆละครับ........มีของขวัญอะไรให้แม่กันบ้างครับ........อยากรู้มั้งจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2012, 09:57:25 AM โดย kamolsilp »

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: วันแม่นี้ ให้ของขวัญแม่กันเถิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 12:16:12 PM »
กลับไปให้แม่เห็นหน้าอย่างเดียว..... ของขวัญอย่างอื่นไม่มีค่ะ แม่ของjubuแกเป็นคนสมถะ ไม่ชอบให้มีอะไรหวือหวา แม่บอกว่าทำดีให้ครบทุกวัน วันไหนก็เหมือนๆกัน jubuก็เลยติดมาจนโต ถึงวันบุญก็เข้าวัดทำบุญแค่นั้นเองค่ะ

ท่านkamolsilp ถ้าว่างจากงานแล้วก็หาเวลากลับไปหาคุณแม่บ้างค่ะ วันสองวัน ใช้เวลาเดินทางแค่ไม่กี่ชั่วโมง เดินทางโดยรถยนต์ในประเทศไทย ไกลสุดใช้เวลาเฉลี่ย 8 - 9 ชั่วโมงค่ะ

Re: วันแม่นี้ ให้ของขวัญแม่กันเถิด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 08:37:42 AM »
สงสัยไปหาคุณแม่กันหมดแน่ๆเลย เงียบจัง

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 09:44:46 AM »
สวัสดีครับ ท่านjubu ท่านkamolsilp
แหม่น่ารักกันจริงๆครับ...คิดถึงคุณแม่กัน พรุ่งนี้แล้วนะครับ...เป็นวันแม่เเห่งชาติแล้ว...ท่านที่ลืมนึกถึงคุณแม่ท่านjubu ท่านkamolsilpมาเตือนให้ท่านทำในสิ่งที่ดีๆกับชีวิต   แล้วครับ   ....ส่วน คุณแม่ ของ อินทะเนียร์น้อย...ท่านได้จากไปนานแล้วครับ ได้แต่คิดถึง เท่านั้น อิจฉาหลายท่านในสำนักนี้ครับ ที่ได้กรบท่านขณะนี้ ขอความเป็นปลื้มกับทุกท่าน ที่คิดถึงคุณแม่แล้วได้ไปกราบ ท่านครับ...ขอให้ท่าน เจริญ เจริญ มีสิ่งดีดีๆเข้ามาในชีวิต นะครับ   ....และก็ดีใจกับท่านท่านkamolsilp..ที่จะมีการปรับผังรายการชีวิตให้ดีขึ้นครับ ขอเป็นเรื่อยๆทุกปีนะครับ  อิอิ   ...ขอให้กำลังใจท่าน สุดยอด 
... ท่านjubu ..ถูกต้องครับ คุณแม่ท่านก็อยากจะได้เห็นได้กอด ได้จับ ลูกของท่านอีกยามเมื่อท่านยังมีชีวิตอยู่ ท่านเคยกอด จูบ เมื่อครั้งยังเล็กนั้น ท่านคงยังจำได้   ท่านปลื้มครับ  ขอให้ท่านjubu และคุณแม่ของท่าน สูขสันต์วันแม่นะครับ  เย้   ท่านอื่นๆก็มาอวยพรผ่านกระทู้นี้ไปยังแม่ของท่านก็ได้นะครับ   ส่วนท่านที่จะอวยพรหรือเจริญพร "แม่คุณ"(ผบ  อิอิ)  ก็เอาไว้มอบกันเองนะคร้าบบบบบบ    อิอิ (กลุ้ม)  จบข่าว

ออฟไลน์ constantine

• Jr. Member
  • **
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 12:35:21 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน
...แม่บอกว่าใจของแม่อยู่กับลูกไม่ว่าลูกจะทำอะไรขอให้คิดถึงแม่และให้เชื่อว่าแม่ไปด้วยช่วยลูกทุกประการ...
แม่ให้พรก่อนจะไปทำงานที่algผมยังระลึกใว้เสมอ...แม้เอาท้องฟ้ามาเป็นกระดาษเอามหาสมุทรมาเป็นน้ำหมึกเขียนพระคุณของแม่จนน้ำหมึกหมดก็บรรยายไม่หมดครับ...ผมรักแม่ครับ..

ปล.อย่ากดไลค์ให้ด้วยหล่ะอิอิอิ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:39:21 AM »
สวัสดีครับ ท่านconstantine ท่านjubuท่าน kamolsilp

วันนี้เป็นวันแม่แห่งชาติ นะครับ...อินทะเนียร์น้อยขอให้ จอมยุทธ์ของสำนักฯทุกท่าน จง สูขสันต์วันแม่ นะครับ....ท่านที่คุณแม่ยังอยู่..ก็ไปกราบท่านเถอะครับ ก่อนที่จะไม่มีท่านให้กราบ ถ้าอยู่ไกลเหมือนใครบางคนแถวนี้(แต่อยู่ใกล้ แม่คุณ  อิอิ   )ก็ ...ต่อสาย ..ส่งภาพผ่านไอโฟนไปหาท่านด้วยครับ  อย่าปล่อยให้ท่าน คิดถึงลูกสุดที่รักของท่านอยู่ฝ่ายเดียว รอจนหมดวันก็ไม่โทรมา..เฮ้อ.มันห่อเหี่ยวใจ จัง    คุณแม่ท่านเคย อุ้ม เคยกอด..มาตั้งแต่ตีนเท่าฝาหอย...จนตอนนี้ใหญ่กว่าหอยแล้ว (หรือ ไปอยู่กับหอยแล้วก็ไม่รู้ อิอิ)...คิดถึงคุณแม่ให้มากๆครับ บุญบารมีตกอยู่ที่ท่านแหละ    ..ขอเป็นปลื้มกับทุกท่านในวันนี้ด้วย  เย้   จบข่าว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 07:17:27 PM »
วันแม่ผ่านไปแล้ว...หลายท่านได้ไปกราบคุณแม่ ในปีนี้กันมาแล้ว ปลื้ม  เอ๊า ได้กำลังใจกันมาเยอะพร้อมสู้ศึกในวันพรุ่งนี้ ด้วยความอิ่มเอิบใจในอนาคตที่สดใสนะครับ ท่านใดมีความประทับใจอะไเป็นพิเศษก็มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ   อยากฟังงงงงง   ....จบข่าว

ออฟไลน์ oraora

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 07:31:18 AM »
สวัสดีค่ะท่านอินทะเนียร์น้อย ท่านconstantine ท่านjubu ท่าน kamolsilp
ท่านอดุลย์ และท่านอื่นๆๆ
วันแม่ กินข้าวพร้อมหน้าพร้อมตา....ทุกคนในครอบครัว
มอบของขวัญให้แม่....แม่ให้พรและน้ำตาไหลนะ....เราอึ้งเลย....(ยืนถ่ายรูป)
แอบมองแม่ คงปลื้มกินข้าวได้น้อย อิอิ
แล้ววันรุ่งขึ้นพาแม่ไปทำบุญที่วัด และแม่เราก็ทำบุญอุทิศบุญให้แม่ของแม่ (ยายเรา) ด้วยค่ะ

ปล.วันพ่อ..พ่อบอกขอแบบวันแม่นะ 555 (พูดกะพี่ชายว่า..ถ้าทำแบบวันแม่..เราคงไม่ได้คืนนะ...555...
แต่แม่ให้คืนนะ)

oraora
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2012, 07:33:52 AM โดย oraora »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:25:56 AM »
ขอเป็นปลื้มใน ตย ดีๆที่ให้กับสังคมไทย ของ ท่านorawan  ด้วยคนครับ...ขอพรของคุณแม่ของท่านจงคุ้มครองะลูกๆทุกคนของท่านตลอดไป   จบข่าว

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 10:40:49 AM »
เล่ามาเสียมองเห็นภาพเลย
ครอบครัวอบอุ่นจังเลยครับท่าน oraora

อย่างที่เค้าว่านะครับว่า ครอบครัวเป็นหน่วยย่อยที่สุดของสังคม
ดังนั้น หากภายในครอบครัวดูแลเอาใจใส่เอื้ออาทรกันแบบนี้ หรือน้อยกว่านี้ก็ยังไหว เอ้า
ปัญหาสังคมต่างๆ ก็คงจะไม่เกิดขึ้น

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 12:19:24 PM »
ท่านoraoaเยี่ยมยอดไปเลยค่ะ น่ารักที่สุด ครอบครัวเป็นสุข ท้องฟ้าก็สดใสไฉไลค่ะ  :)

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:32:40 AM »
จริงครับ ท่านjubu  เห็นด้วย...สังคมอบอุ่นจากส่วนเล็กๆอย่างที่ท่าน อดุลย์ ว่ามาครับ....เดี๋ยวนี้โจรเด็ก นักเลงเด็ก  ฆาตกรเด็ก มีมากขึ้นจริงครับ  เพราะครอบครัวขาดความอบอุ่น แถมสื่อยั่วยุอีกด้วย...กลุ้ม .. จบข่าว