ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง  (อ่าน 201779 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
Re: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 11:19:10 AM »
สูตรนี้ ผมขออนุญาตตั้งชื่อว่า ไทยอะกร้า (สูตรโบราณ) DIY Do It by Yourself
Thaiagra
ช่วยกันบอกต่อนะครับ
กุศลแรงส์ส์ส์ส์ส์

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
Re: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 08:00:35 AM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์
แหม่ ..กระเเสตอบรับกระทู้แห่งสูขภาพ..ล้นหลาม...เพจวิว  ทะลุ  20000  ไปแล้วครับ  พี่น้อง...เลยนำตัวเลขของสำนักฯที่บันทึกมาให้ชมเป็นที่ยืนยันครับ...ตามติดกระทู้ ของ ท่าน jubu  ...ท่านorawan...ว้าว...เพจวิว..ทะลุ หมื่น เพจวิว ไปแล้วจร้าาาาาา......เป็นข้อพิสูจน์ว่า ..ช่างและวิศวกร ของเรา..นอกจากวิชาการที่แน่นหนักแล้ว...ยังสนใจในเรื่องอื่นๆอีก..ดีครับ   มีอะไรที่จะมาเล่าให้กันฟังเเบบผ่อนคลายมีสาระที่ไม่ต้องมี สูตรคณิตศาสรตร์ยั๊วะเยี๊ยะ เต็ม จอ ละก้อ ...มากันได้เลยครับ  พี่น้อง..ขอปรบมือให้ท่าน..อดุลย์ ที่นำร่องเปิดประเด็นค้นพบ ความจริงในบางเเง่มุน ของ เหล่าช่างและวิศวกร ของประเทศนี้ครับ  ...สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล มี กระทู้น้องเปิล บอกเบอร์ โทร เป็นสูตรคณิตศาสตร์ อยู่นา เดี๋ยวจะไปเยี่ยมน้องเปิล  จร้าาาาา(หัวจะดีตรงสเป็คน้องเปิล เป่า   อิอิ)

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 08:29:21 PM »
5 5 5  ทะลุ จริงๆ

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 07:29:40 AM »
ทะลุจริงๆครับ ท่าน อาจารย์ ssuebsak...นี่ถ้าคนกันเองเขามาชมมาตอบ..ก็ไม่น่าเกิน สามพันนะครับ...ที่เหลือ อีกเป็น หมื่นกว่า นั้นคือ ..เหล่าสมาชิกผู้ มีสูขภาพเเข็งแรง จริงๆครับ...ว้าว  แถม ท่านเจ้าของกระทู้ตั้งชื่อสูตรโบราณอีก  ว้าว...ความขลังเริ่มมา..เป็นของที่คนโบราณ ได้ใช้กันมานานและมีคุณภาพจริงครับ...ทำเองได้ด้วย...สุดยอด....เเหม่ท่าน อาจารย์ไม่ลองทำ ไวน์สูตรนี้ ออกขาย ท่านสมาชิกบ้าง ก็ไม่เลวนะครับท่าน    ควบคู่กับ เครื่องพิมพ์ เลเซอร์ของ ท่าน ซื้อเครื่องหนึ่งเครื่อง แถม ...1 ขวด 750mL...ใช้ดี ขวดต่อไปราคา สมาชิก...อิอิ...จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 07:14:10 AM »
ผึ้งที่นครศรีธรรมราช...เข้าวัด จำศิล...ใจบุญจริงๆๆๆๆ....ท่าน สว  ..ว่างๆก็ว่างเว้นจาก น้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า  ก็ไม่เลวนะครับ...อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 07:58:37 AM »
กระทู้นี้ยังแรง..พุ่งทะลุสองหมื่นเพจวิว..วันก่นไปค้นพบเจอคลิปเด็ด...ดูเเล้วมันมีราคล้าย กับ สูตรกล้วยน้ำว้าหมักน้ำผึ้งของ ท่าน อดุลย์  เลยนำมาเสริม..ว่ารานี่แหละ  ตัวอยวิเศษ  และหาได้ด้วยขบวนการนี้ที่ท่าน อดุลย์ นำมาบอก..ถูกและทำขึ้นมาเองได้จร้าาาาาา...สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/RVbA6EFWptM" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/RVbA6EFWptM</a>

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 05:44:12 AM »
ขอนำสถติ..ผู้มาเยี่ยมสำนักฯ  ประจำเดือนที่เเล้วมาให้ชมครับ   พี่น้อง....กระทู้นี้ของ ท่าน อดุลย์ ยังแรงเหมือนเดิมมมม...ชมกันเลยจร้าาาาา...เพจวิวต่อวันราวๆๆ 1200  จร้าาาา....นับว่าเป็นกำลังใจให้ชาวสำนักฯ  ได้นำบทความดีๆสู่สังคมครับ..ขอขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมเสวนากัน ..สุดยอด    จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 11:24:14 AM »
โห เห็นแล้วน่าชื่นใจครับ
แสดงว่าคนไทยเราให้ความสำคัญกับสุขภาพ
โดยเฉพาะสุขภาพของนกเขาตัวน้อยๆ

นี่ยังดีที่ไม่มีใครแปลสูตรนี้เป็นภาษาฝรั่ง
ไม่งั้นล่ะก็ กระทู้นี้เป็นต้องพุ่งกระฉูดมากกว่านี้แยะครับ

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 05:57:22 AM »
จริงครับ ท่าน อดุลย์...ทางสำนักฯก็พลอยเป็นปลื้มกับ ท่านเหล่านั้นด้วยครับ..แม้นท่านจะไม่มาตอบกระทู้แค่มาเยี่ยมและอ่านบทความที่ เหล่าสมาชิกเสวนากัน  เราก็ปลื้มแล้วครับ...เราถือว่าเป็นส่วนหนึ่งที่มอบอะไรดีๆให้กับสังคมที่เราอยู่ แบ่งปันกันไปตามที่มีปลื้มครับ..น้ำตามันจะไหล (ดมยาหม่องมากไป เป่า  เห็นไหลป่อยจัง  อิอิ)...สูขภาพเเข็งแรงกันถ้วนหน้า ปลื้มกับท่าน อดุลย์ด้วยจร้า  ...ขอให้รวยยยยๆๆๆ..ทั้งน้ำใจและความรัก ..เงินทองไหลมาเมมาจร้าาาาาาา  จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล มอบเพลงเพราะๆ ให้ฟังนะจ๊ะ สักสองเพลง .ละกัน..อุ่นเครื่องหลังหยุดยาว..อิอิ

<a href="http://www.youtube.com/v/1g3_SXz-dGA" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/1g3_SXz-dGA</a>

<a href="http://www.youtube.com/v/tr09oVSs0q0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/tr09oVSs0q0</a>

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 09:35:52 AM »
วันนี้เข้าไปโหลดแบบรายการไฟฟ้า ในเว็บ thaiengineering.com  อีท่าไหนไม่ทราบ ทำให้เปิดคอมฯอีกครั้ง ปั่นป่วน..เลยไปเจอเว็บนี้ครับ พี่น้อง..เห็นแล้วปลื้มเเทนท่าน อดุลย์ และเหล่า สมาชิกของสำนักฯ เลยขอนำมาฝากให้ปลื้มกันทุกท่านครับ...ก็เลยขอประชาสัมพันธ์ ให้กับเว็บ ดีๆของสังคมไทยเรามั่ง เว็บที่ว่านี้คือ...บ้านมหาดอทคอม  ครับ....ชมฉบับเต็มได้ที่นี่ครับ   http://www.baanmaha.com/community/thread50630.html   คนที่สร้างความดีให้สังคม เราขอส่งเสริมและปรบมือให้ครับ....ชื่อเว็บ ก็ปลื้มแล้วคงเป็นธรรมะธรรมโม นะครับ  เอแล้ว ..ดื่มน้ำผึ้งหมักพระยาอุดร  จะชื่อเว็บเปลี่ยนไป อะเป่า หนอ   อิอิ(ยังเชื่อ ชื่อเว็บอยู่นะจ๊ะ   )
...เรตติ้ง..พุ่งสู่ สามหมื่น วิวเพจ  แล้วครับ..ว้าวๆๆๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2014, 03:05:04 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 06:26:19 AM »
เว็บ ท่าน มหาที่ นำมาฉายซ้ำ ..ท่านก็มีภาพให้เห็นเป็นขั้นตอนดีนครับ...ดีครับช่วยกันให้สังคมไทยมีสูขภาพแข็งแรง กันถ้วนหน้า ..น่าชื่นชมครับ...แต่ถ้าออริจินัล..ต้องที่นี่นี่ครับ..ท่าน อดุลย์ ของเราบรรเลงด้วยมือ... สุดยอดๆๆๆๆๆ....ขอบคุณ ท่านมหา และ ท่าน อดุลย์ เว็บมาสเตอร์ บรรทัดเหล็กของเรา อีกครั้งครับ    จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

ปล ดื่มแล้วมาชมฝรั่งเซิ้งให้ชื่นใจกันหน่อย  จร้าาาาาา   อิอิ

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 06:17:53 AM »
แหม่..เมื่อวานน่ามีคนมาเยื่ยม กระทู้นี้ของ ท่าน อดุลย์ มากเป็นพิเศษ หลังจาก เห็น ฝรั่งเซิ้ง  แล้ว ได้บรรยากาศ ..ไวน์ น้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า ..ซะจริงๆ..ยิ่งช่วงนี้ ฝนเข้า กทม ซะด้วย มี เพิ่มรอบ  ฝนตก  ง่ะ   อิอิ..จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล เฉพาะวันวาน ยอด เพจวิว=110  จร้าาาาาาาา....รักนะ...จุ๊บๆๆๆๆๆๆ   อิอิ

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 12:35:32 PM »
ครึ่งปี ไปเเล้ว เมื่อวานหลายท่านหยุด เพราะเป็นวันหยุดธนาคาร ครึ่งปี...งั้นเราก็มาชมว่า  ...สถิติ ของกระทู้ยอดนิยมของ เป็นไง..ชมกันจร้าาาาา...พุ่งสู่หลัก สามหมื่นแล้วจร้าาาาาาา....ดูยอดผู้มาเยี่ยมประจำเดือนที่แล้ว เกิน ห้าหมื่น เพจวิว  จร้าาาาา...ว้าว   ปลื้ม   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 06:16:06 AM »
ขอปรบมือให้ กับกระทู้ยอดนิยมเพื่อสูขภาพดีถ้วนหน้า ของท่าน อดุลย์ เว็บมาสเตอร์บรรทัดเหล็กของเราครับ....เพจวิว...ผ่านหลัก  สามหมื่นไปเป็นที่เรียบร้อย...สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
...เดือนที่เล้ว สำนักฯเรามาผู้มาเยือนเกิน 50000 ท่านครับ...ว้าว  ยังไม่พอ เรตติ้งผู้เข้ามาชมประจำวัน สูงสุดขึ้นมาอีก เป็น 70 ท่านต่อวัน  ..ว้าว   ๆๆๆๆๆๆ   ขอต้อนรับทุกท่านนะครับ  ท่านที่มาเยือนเรา ก็อุ่นใจ จากไปก็คิดถึง...มาก็ได้ สูตรยาวิเศษ แบบทำเองกินหาเอง..และทำให้คนอื่นได้ด้วย(อย่าทำเองนะครัลบบางอย่าง  อิอิ)  ปลื้มทั้งคู่   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 08:04:49 AM »
ยอดเพจวิว..ของกระทู้นี้ พุ่งขึ้นไปอย่างไม่หยุดนิ่ง   นี่ก็ ทะลุ 30,000  ไปเรียบร้อย...ขอขอบคุณ ท่านอดุลย์ เว็บมาสเตอร์บรรทัดเหล็ก ของเราที่นำสิ่งๆดีๆสู่สังคมไทยครับ...สุดยอด
..มาที่ข่าว ผู้ที่ไม่รู้จัก กระทู้นี้มั่ง....ฟาดยา  ที่ไม่เเน่ใจว่า..ได้รับรองจากหน่วยงานที่ดูแลหรือเปล่า..มีมาขายกันเกลื่อนครับ..บ้างก็อ้างว่า มาจากจีน จากอินเีย..บูท  เเรง  เร็ว  ...ว้าว..ราคาถูก  ระวัง....ชมข่าวนี้กันเลย  แล้วจะคิด ถึง ท่าน อดุลย์  ของเราอย่างไม่จางหาย  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D
ข่าวจาก นสพ เดลินิวส์

เมื่อเวลา 02.30 น. วันที่ 25 ส.ค. พ.ต.ท.สันติ เครือสิงห์ พนักงานสอบสวน สภ.บางปู จ.สมุทรปราการ รับแจ้งว่ามีผู้เสียชีวิตในโรงแรมบางปูอินน์ เลขที่ 259/1 หมู่ 2 ต.บางปูใหม่ อ.เมืองสมุทรปราการ จึงรุดไปตรวจสอบพร้อมฝ่ายสืบสวน และมูลนิธิร่วมกตัญญู ที่เกิดเหตุเป็นโรงแรมม่านรูด ตั้งอยู่ปากทางเข้านิคมอุตสาหกรรมบางปู ภายในห้อง 1 ดี พบศพ นายบุญเชิด (ขอสงวนนามสกุล) อายุ 75 ปี นอนหงายเสียชีวิตอยู่บนเตียงนอนในสภาพร่างกายเปลือยเปล่า มีเพียงผ้าเช็ดตัวสีแดงปิดท่อนล่างเอาไว้ ตามตัวไม่พบร่องรอยของการถูกทำร้ายคาดว่าเสียชีวิตมาแล้วไม่ต่ำกว่า 3 ชม. ตรวจสอบในเสื้อผ้าผู้ตายที่แขวนไว้ภายในห้องมีเงินสดจำนวนหนึ่ง และแผงยาไม่ทราบชนิด ลักษณะเป็นแคปซูลสีแดงเหลืองบรรจุอยู่ในแผง 3 เม็ด ถูกกินไปแล้ว 1 เม็ด จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน

จากการสอบสวนพนักงานโรงแรมทราบว่า ผู้ตายได้นั่งรถแท็กซี่เข้ามาขอเปิดห้องตั้งแต่เช้าหัวค่ำวานนี้ ต่อมาได้มีหญิงสาวขี่รถ จยย.ฮอนด้าเวฟ สีดำ ไม่ทราบทะเบียน ตามเข้าไปในห้องเกิดเหตุ จากนั้นประมาณ 3 ชม. หญิงสาวคนดังกล่าวจึงเดินออกมาจากห้องด้วยอาการเร่งรีบ และขี่รถ จยย.ออกไปอย่างรวดเร็ว กระทั่งหมดเวลาทางพนักงานได้ไปเคะาประตูเรียกผู้ตาย แต่ไม่มีเสียงตอบรับ จึงนำกุญแจมาไขเข้าไปตรวจสอบถึงพบว่าเสียชีวิตแล้ว เบื้องต้นเจ้าหน้าที่คาดว่า ผู้ตายน่าจะเสียชีวิตเนื่องจากหัวใจวาย อย่างไรก็ตามจะต้องติดตามตัวหญิงสาวที่อยู่กับผู้ตายเป็นคนสุดท้ายมาสอบสวน รวมถึงจะนำแผงยาที่พบไปตรวจสอบว่าเป็นยาอะไร เพื่อหาสาเหตุที่แท้จริงต่อไป..