ผู้เขียน หัวข้อ: หนูอยากได้รถแบบนี้  (อ่าน 240142 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: หนูอยากได้รถแบบนี้
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 08:56:28 AM »
ขอขอบคุณ ท่านssuebsakมากในข้อมูล...นึกไม่ถึงเหมือนกันว่า...มียั่งงี้ขายด้วย...เพราะส่วนมากแล้ว ก็มีแต่หน่วยงานของประเทศเท่านั้นที่มี..ว้าว   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล รีบๆทำมาขายไวๆละกัน...ถ้า จานบินมาละก้อ..หนักใจแทน   อิอิ

จานบินในไทย UFO IN Thai

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 06:33:38 AM »
ช่างและวิศวกร...ที่เคยสร้างรถหรูให้ชาวโลก...ต้องถึงคราวจนแล้ว....เป็นอุทาหรณ์ สอนใจ วิศวกร มันต้องจัดการเป็นด้วย ปล่อยให้พวก จัดการมาทำหน้าที่แทน..เฮ้อ   เศร้า....มาตั้งพรรค รักสยาม...พรรคแห่งความหวังของ ช่างและวิศวกร ของประเทศนี้  จร้าาาาาา....ไม่ตั้งพรรค ..เหงาปาก..ไม่รู้ด้วย   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 09:17:52 AM »
มีคลิป งานแสดงเครื่องบิน ที่ปารีส(ไม่ได้ไป กับ คณะ พี่เณร นะครับ  อิอิ)...มาฝากท่านssuebsak และท่านjubuด้วย...อิจฉา บางคนที่ได้นั่ง A380  เเเย้ววววว   อิอิ   จบข่าว  :D :D :D :D :D :D

Paris Air Show / Flying Display - Salon du Bourget 2013

Inside the A380's cabin

Pilot's View of Airbus A380 approach and landing at San Francisco

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 06:36:30 PM »
มีคลิป งานแสดงเครื่องบิน ที่ปารีส(ไม่ได้ไป กับ คณะ พี่เณร นะครับ  อิอิ)...มาฝากท่านssuebsak และท่านjubuด้วย...อิจฉา บางคนที่ได้นั่ง A380  เเเย้ววววว   อิอิ   จบข่าว  :D :D :D :D :D :D

ผมยังหา สปอนเซอร์ นั่ง A380 ยังไม่ได้เลย กำลังหาอยู่

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 08:24:59 AM »
ขอให้ ท่าน ssuebsakหาได้ไวๆนะครับ...จะได้มีเรื่องมาเล่าให้พวกเราฟังครับ....สุดยอด   
... แหม่...เสียดาย น่าจะไป ตีซี้กับ พี่เณร ..อิอิ(หากท่านใด มีคลิป เอามาเล่าให้ฟังก็ได้ครับ ลองหัดทำเป็น หนังสั้นๆ อะ..ขำๆ ..มีสาระ  ดีครับ   ...ถ้าใครหล่อที่เห็นแล้วสุดห้ามใจ เป็นพระเอกใรื่องก็ได้  จร้าาาา   แต่ว่า อินทะเนียร์น้อย...กำลังรอชม ซีเรียร์ เกาหลี อยู่เหมือนกันแหละ....( อบ.. เสร็จก่อน  จร้าาาาา  )... จบข่าว :D :D :D
ปล ทำเป็นเรื่อง แบบน้องหมวยแบน นี้ก็ได้...แต่อย่าเอาอย่าง น้องหมวยจะน๊ะ...เฮ้อ .เศร้า  ..อะไรจะปานนั้น   อิอิ

Chinese Hi-Five (HQ) short film
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2013, 08:37:55 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 07:45:17 AM »
มีภาพ จักรยาน ในอนาคต ที่จีน ผลิต ออกมาขาย ให้ชมครับ  เทห์ ไปอีกเเนว  ...หลายคนหันมาใช้ จรักรยาน แทนแล้ว ...เชื่อว่า หาก วิศวกร คนเก่งออกแบบ กลไกผ่อนแรง นี้ ที่ มีประสิทธิภาพสูงๆ ..น่าจะนำมาแทนรถชนิดต่างๆที่มีอยู่ขณะนี้   แต่ ทางการควรจะ กำหนด ข้อบังคับ และถนนให้ครับ...ทุกวันนี้ พวกที่ขับขี่ จักรยาน ตายเพราะ ถูกรถใหญ่กว่า บี้ ตายมาหลายรายแล้ว  เมืิอเร็วๆนี้ ก็นักเที่ยวรอบโลก ด้วย จักรยาน  สอง ผัวเมีย  ก็มาจบชีวิต ของเขาที่ แถวๆปราจีนบุรี เพราะรถกะบะ พุ่งชน...ถ้าเป็นบ้านๆ ก็บอกว่า ..ดวงถึงฆาต....เฮ้อ ว่ากันไป  แต่ถ้า ป้องกันไว้ก่อน ..เขาก็จะไปตามอายุขัย  ของเขาครับ   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ขอเหยีบ รถหรูให้ เต็มๆ ตีน(ตะขาบ  หน่อย นะจ๊ะ  พี่เณร  อิอิ)

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 06:06:59 AM »
แหม่..ของปลอมนี่มันทำกันได้ทุกอย่างจริงๆครับ พี่น้อง...ข่าว จาก นสพ แนวหน้า.....เฟอร์ฯ ปลอม  ..กลุ้ม   ดูกันเลยครัล    จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
ปล
    ภาพที่เเปะมาเป็นของจริงครับ
          เฟอร์ฯ.. แลมโบฯ..จักรยานกำลัง ฮิตในยุโรป

1 ส.ค.56 สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า เจ้าหน้าที่ตำรวจสเปนบุกเข้าตรวจค้นอู่ซ่อมรถ 2 แห่ง ใกล้กับเมืองบาเลนเซีย ทางตะวันออกของประเทศ ซึ่งเป็นอู่ที่ทำการดัดแปลงรถยนต์เพื่อหลอกขายผู้อื่น ด้วยการดัดแปลงรถยนต์ธรรมดา ให้มีสภาพเหมือนรถหรูราคาแพง เช่น เฟอร์รารี แอสตันมาร์ติน และอื่นๆ

หลังจากนั้นคนร้ายจะเผยแพร่ด้วยการโฆษณาทางอินเตอร์เน็ต โดยขายในราคา 40,000 ยูโร (ประมาณ 1.68 ล้านบาท) เทียบกับราคาจำหน่ายจริงของรถยนต์หรู มีราคากว่า 200,000 ยูโร (ประมาณ 8.4 ล้านบาท) โดยคนร้ายดัดแปลงด้วยการนำไฟเบอร์กลาสมาประกอบเป็นตัวถัง และยังปลอมแปลงตราเครื่องหมายอีกด้วย

ทั้งนี้ ตำรวจสามารถจับกุมผู้ต้องสงสัย 8 คน ทำหน้าที่ดัดแปลงและหลอกขาย พร้อมยึดรถ 10 คัน มีทั้งรถดัดแปลงให้เหมือนรถเฟอร์รารี และแอสตันมาร์ติน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2013, 06:09:49 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 08:51:31 AM »
แบบนี้ หาซื้อยากครับ ท่านjubu....จีบคนขับ ละกัน   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D

การฝึกร่วมทหารม้า ปี ๒๕๕๕

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 01:16:26 AM »
คันนี้ เห็นบอกว่า แล่นเร็วที่สุด (ในน้ำ)  ราคา 135,000.-  สร้างด้วยแรงงานคนทั้งคัน (เหมือน ยี่ห้อดังๆ หรือเปล่าน้า)

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 08:47:58 AM »
ขอขอบคุณ ท่านssuebsakที่นำข่าวในเเวดวง ยายนต์ มาอัพเดทครับ    สุดยอด  น่าจะเป็น ของอินเดีย นะครับ ดูคนขับและน้องหนูที่นั่งข้างๆแล้ว  อิอิ   เก่งจริงขอชม วิศวกรผู้สร้างรถคันนี้ครับ  มือทำด้วย ว้าว   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล มาดูเครื่องบินขนรถมั่ง  ...แต่ไม่เเน่ใจว่า ขนเฉพาะรถหรูเป่า....เฮ้อ  น่าจะมให้บริการในไทยมั่งนะครับ  กทม-  ศรีเกษ  ที่นี่ คนรวยเยอะครับ  ก็ ขนาดติดเศรษฐี โลกได้ละกัน ...คิดเอาเองละกัน

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 08:11:22 AM »
ท่านjubuครับ  แบบนี้ ขายของได้ด้วย.....เทห์ไปอีกแบบ   อิอิ    จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 08:00:15 AM »
แต่ถ้าเป็น รถเข็ญ แบบนี้ ..โปรดระวังนะครับ....เฮ้อ   เศร้า(จีนอีกแล้ว  กลุ้ม)  จบข่าว >:( >:( >:( >:( >:( >:(
ปล พา ท่าน สส ไป ช็อบ แถวนั้นบ้างก็ดีครับ   อิอิ

Chinese Customer Killed By A Supermarket Trolley In Shanghai, China

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 06:28:42 AM »
คันนี้ เทห์ไปอีกแบบ...ราคาได้ข่าวว่า ราวๆ สี่แสน นะจ๊ะ.....ถ้าดูตามราคาแล้วน่าจะเป็นรถสุดไฮเทคนะครับ....อิอิ  จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 05:22:07 PM »
มันคงจะไฮเทค น่าดู 

ดูเผินๆ เหมือนมอไซด์พ่วงข้าง ทำมาหรอกใช้ งบประมาณ  อีกแล้ว

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 09:25:58 AM »
สวัสดีครับ ท่าน ssuebsak
อย่างที่ท่านว่าครับ ราคา มันเเพงมาก ๆ  ต้องมีอะไรดีสมกับราคา ..แต่ล่าสุด ทาง หน่วยงานที่จัดซื้อ บอกมาว่าเป็น งบวิจัยครับ   คือ ยังไม่เสร็จ มันเลย เเพง   อิอิ  ก็ขอปรบมือให้กับ ท่านผู้การหรือหน่วยงานที่ท่านมีความคิดดีๆเพื่อหน่วยงาน และงบประมาณของแผ่นดิ  ...สุดยอด
  แต่ต้องขออภัยท่านที่ต้องให้ความเห็นในสิ่งนี้ เพราะมันดันมาเกี่ยวข้องกับกลุ่มวิชาชีพของเหล่าจอมยุทธ์ในสำนักฯ ที่ถนัดในงานเชิงช่างและวิศวกรรมจร้าาาาาา...
ขอเมนต์ในฐานะเป็นวิศวกรไฟฟ้านะจ๊ะ....ดูจากภาทั้งสามภาพเเล้ว....ยังมีข้อที่ต้องปรับปรุุงให้สมกับราคาอีกหลายจุ  ....เรียกว่าถ้ามาแบบนี้ ต้องให้ไปหา วิศวกรออกแบบการผลิตทางวิศวกรรมมาแจมและวิศวกรหลายสาขาที่เกี่ยวข้อง อาทิ เครื่องกล ไฟฟ้า สื่อสาร คอมฯ ..น่าจะยกเว้น โยธา และ เหมืองแร่   อิอิ  นอกนั้นควรมาให้ความเห็นเพราะราคามันแพง สามารถจ้าง เหล่าจอมยุทธ์ นี้มาได้  อิอิ
...มาไปมันคล้ายๆรถ พวงข้าง ไก่ย่างส้มตำ ตามไซต์ งานก่อสร้าง แปลงร่างเท่านั้น  และที่ทำเป็นกำแพงๆ ขึ้นมานะ เชื่อว่า คงเป็นกำแพงกันกระสุน หรือ ที่เขาเรียกว่ารถหุ่มเกาะ...แต่นี่มันเหมือนรถขนฝาผนัง   และที่คนออกแบบลืม สนิทคือ สิ่งป้องกัน พลขับ จะเห็นว่า ..นั่งหัวโด่..อยู่ข้างๆ..อิอ   .โดยด้านนี้ไม่มีกำแพงกันกระสุนเลยครับ  เมื่อขาดคนขับ แล้วมันจะไปต่อได้ไง  อิอิ   ที่อยากให้แก้มากที่สุดคือ...ใส่หลังคาเถอะครับ  อย่างนี้จะเรียกว่า รถหุ้มเกาะได้ไง....เพราะ ข้าศึกสามารถยิงมจากที่สูงได้ เช่น ตึกสูง ต้นไม้ หรือแม้แต่ รางรถไฟลอยฟ้า  อิอิ   เปิดหลังคาแบบนี้ มีข้อดีคือ กันสะเก็ดระเบิดออก..คนที่โยนปลอดภัย...เพราะกำแพงและคนขับ กันไว้..ส่วนคนในรถ...ว่ากันไปตามสะดวก  เฮ้อ
..มีคลิป ..ของประเทศที่เขาเคยมี สงครามกันมาระดับโลกแล้ว..เขาจึงมีผลงานด้านนี้ มากมาย ไม่ว่าจะเป็น ปืน รถ เครื่องบิน..ฯลฯ .ได้มาจากสถานการณ์ เหล่านี้ คนรุ่นหลังถึงได้เก่ง และก็บางคน เก่งจริงๆด้วย....เราก็ต้องหา ตย  ที่ดีๆแล้วตามไปครับ นี่ก็คือ ความพยายามอีกหนึ่ง  ของ ชุมชนนี้ครับ   ถ้า จะสร้างอะไร ให้คิดถึง ช่างและวิศวกร  ของไทยมั่งครับ  มีคนเก่งเยอะ  แต่พูดน้อเท่านั้นเอง  อิอิ    กลุ้ม    จบข่าว :D :D :D :D
ปล เเถวเดือน หกนี่แหละที่ยุโรปเค้า เดินสวนสนามระลึกถึงสงครามโลกกัน  มีทหารแก่ๆรุ่นนั้เเหละออกมาแต่ตัวด้วยเครื่องแบบ ทหารที่เคยสู้รบกันเพื่อแผ่นดินของตัวเองมา บ้างก็มาไม่กี่ปีก็ไม่มาอีกแล้ว ไปตามเพื่อน  อิอิ
...ไม่มีหลัง  มันจะเป็นแบบนี้ เป่า   อิอิ

Trutnow 1937 BMW R75 dnepr M72 ural sidecar

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2013, 09:40:11 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »