ผู้เขียน หัวข้อ: ตลกฝรั่ง  (อ่าน 79404 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ตลกฝรั่ง
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 04:41:29 AM »
ขอพักเรื่อง ลูกเขย ทั้งสามไว้ก่อนนะครับ  มีข่าวน่ารักมาบอก   ข่าวนี้ไม่เกี่ยวกับการเมืองนะครับ  ขอบอก   ที่นำมาให้ชม เพราะกระทู้นี้ มีการนำการเขียน หนังสือเป็นภาษาฝรั่ง ในหลายประเทศ  ที่เขาเเสดงออกถึงการไม่เป็นทาสทางภาษา ของ อังกฤษ  ที่ใครๆต้องใช้ภาษานี้ทั่วโลก...ได้ข่าวว่า อเมริกาก็เคย ทำเป็นของตัว  จะไปทำให้เป็นภาษาตัวเองได้ไงละจ๊ะ  พี่กัน...ก็บรรพบุรุษ มาจากที่นี่  เฮ้อ   มันต้องที่บ้านเราสิจ๊ะ....สุดยอด   ไม่ต้องไปเป็นทาสทางภาษาอีกต่อไป เรามีคนนำทางเเล้ว....มาดูป้าย ต้อนรับ ของกลุ่มสตรี ที่กล้าหาญที่เขียนภาษประกิต ต้อนรับ ท่านผู้นำ..สุดยอด....ที่จริง ไม่มีใครบังคบให้เขียนเป็น ภาษาอื่นเลยนะจ๊ะ..คำไทยของเรานี่แหละคือสิ่งที่ถูกต้อง เพราะเราคือ คนไทย  หรือว่า กำลังต้อนรับท่านที่มานั้น ไม่ใช่คนไทย  กลุ้ม...จบข่าว :D :D :D :D :D

ปล ข่าว จาก นสพ เดลินิวส์  ครับ
เมื่อเวลา 11.00น. วันที่ 24 ก.พ.ท่ามกลางสถานการณ์ใน กทม.ที่ยังตึงเครียด น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตรนายกรัฐมนตรี และ รมว.กลาโหมได้หลีกเลี่ยงการเผชิญหน้าโดยไปตรวจราชการที่ศูนย์โอทอปคอมเพล็กซ์  พุแค จ.สระบุรี พร้อมกับเป็นสักขีพยานในพิธีมอบโฉนดที่ดินก่อสร้างศูนย์เรียนรู้ภูมิปัญญาโอทอป5 ไร่ 2 งาน 12 ตารางวา ทั้งนี้นายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ รมว.คมนาคม นายเสริมศักดิ์พงษ์พาณิชย์ รมช.คมนาคม ได้ร่วมเดินทางไปด้วย

การเดินทางไปตรวจราชการครั้งนี้น.ส.ยิ่งลักษณ์ มีสีหน้ายิ้มแย้ม เนื่องจากผู้จัดงานต้อนรับอย่างอบอุ่น ทั้งนี้มีการติดป้ายของกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีเป็นภาษาอังกฤษข้อความว่า You are my idol don"t be worry for anything. Everything will be OK.I love you my" President.

นอกจากนี้ในตอนท้ายของแผ่นป้ายต้องการเขียนให้นายกรัฐมนตรีสู้ๆ ซึ่งต้องเขียนเป็นภาษาอังกฤษว่า fight แต่ด้วยความไม่สันทัดภาษาอังกฤษจึงเขียนคำว่า Fligthing ซึ่งแปลว่าบิน หรือ หนีทำให้เกิดเสียงวิพากษ์วิจารณ์ในกลุ่มผู้ติดตา

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 08:40:40 AM »
เห็นภาพนี้แล้ว คันไม้คันมือครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย
ไม่เก่งภาษาอังกฤษก็ไม่ว่ากัน ด้วยไม่ได้เป็นลูกครึ่ง พ่อไม่ได้เป็นต่างด้าว
แต่ก่อนจะติดป้ายหรางี้
ลองเปิดดิกชันนารีตรวจสอบคำศัพท์หน่อยเป็นไร
หรือไม่ก็ไปสอบถามครูสอนภาษาอังกฤษโรงเรียนใกล้บ้านนิดนึง

แหม กองเชียร์ดันก้นให้เป็น President เชียวเลยเหรอ
อีกอย่าง แล้วจะให้ไป fighting กับใครครับ
เห็นออกทีวีทีไร ปั้นหน้าบีบน้ำตาถี่จัง

ผมว่าควักเงินจ่ายชาวนาให้ครบก่อนดีไหม
แล้วค่อยยุให้ไปท้าตีท้าต่อยกับอะไรก็ว่าไป
เอ๊ะ หรือว่า fighting ในที่นี้ จะแปลว่า "ชักดาบ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 08:52:02 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 04:15:35 AM »
จริงครับ ท่าน อดุลย์...ท่านประธานาธบดี มาทั้งที่ ต้องมาต้อนรับกันทั้ง จังหวัดแน่ครับ...แล้วไม่มีใครทักท้วงกันบ้างเลย หรือ เขารู้ว่า ท่านเปลี่ยนเป็นตำแหน่งนี้ไปแล้ว มีไม่ทราบอยู่คนเดียวคือ ท่านกำนัน   อิอิ....ยังไงฝากข่าวบอกท่านกำนันด้วยครับ...เขามอบตำแหน่งให้แล้ว ...ไล่ยากครับท่านกำนั้น   อิอิ....ด้วย ละครทีวีของเราได้สร้างตัวอย่างให้หลายคนเพราะการเห็นจะเลียนแบบง่ายกว่าการฟังครับ...นับว่าเป็นอนิสงค์แห่งการละครจริงๆ  นี่ยังไม่ได้นำบทกร้าร้าวมาใช้นะ  อิอิ  ...มีเยอะมาก... ผัวตบเมีย ... เมียโดนข่มขื่น..ผัวมีเมียน้อย...เมียน้อยตบเมียหลวง....เมียหลวงผูกคอตาย...ฯลฯ  น่าเลียนแบบทั้น้านนนน    สุดยอด   จบข่าว  :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 06:33:15 AM »
เราปลื้มไปกับ ท่าน ประธานาธบดีไปแล้ว..ทำบุญวัดไหนกัหนอ...สุดยอด....ไม่เป็นทาสทางพาสา อีกต่อไป   ...สุดยอยยกกำลังสอง....วันนี้มีภาพ ในหลายประเทศที่ไม่ยอมเป็นทาส ของที่ แฮ่ม...อีกต่อไป..แต่ขอดูบอลของ พี่แฮ่มหน่อยละกัน  อิอิ..เป็นทาสพนันมันตื่นเ้นดี..เจริญพร   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล สรุปแล้ว หลายประเทศ ที่ดังๆก็ไม่มีใครเขาใส่ใจ ภษานี้เหมือนกัน.เนอะ...รวมทั้งเราด้วย.

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 06:34:55 AM »
ต่อนิด.....

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 05:58:32 AM »
วันนี้ ..มาแนว สิ่งแวดล้อมครับ  ท่าน อดุลย์...ที่พีจีนตลกไม่ออก....ที่นำมาเล่าให้กันฟังก็เพราะ...ไม่น่าเชื่อเลยว่า..มนุษย์ ที่ว่าเก่งๆ  ไม่สามารถแก้ไขได้  ทั้งที่น่าจะเเก้ได้(ไป ทืบ ไอ้คนเผาหญ้า แหละ   อิอิ)...คิดดูถ้าเราขาด ออกซิเจน ที่มีในอากาศ ราวๆ20%แล้วมันจะอยู่ได้มั๊ย  นี่ยังไม่รวมพวก อัดอ๊อกซิเจน ขาย อีกนะ..มาดูดเอาไปขายเเย่งเราอีก  น่าเบื่อ(รวยคนเดียว)...ชมภากันเลยจร้าาาาาา(นี่จะหนีไปประเทศใหม่ มันจะยังมีอีกเป่า...ที่ไหนละ...แถวๆพี่จีนแหละ...เออไปเหอะคนเดียวละกัน  เดี๋ยวบอก พ่อกำนัน..แทงบัญชี หาย   อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D
<a href="http://www.youtube.com/v/dZSs7V4WWA0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/dZSs7V4WWA0</a>

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:23:34 AM »
มีผู้หวังดี..ส่งคลิป ขำๆ..มาให้  เลยขอแบ่งปัน..หลายท่านคงได้ชมแล้วละครับ เพราะอยู่ในเครื่อข่าย มาร์ค..ดูทุกครั้งขำทุกครั้งเหมือนกัน...เรียก ขำด้วยการแสดง  ไม่ใช่บ้านเรา ขำแบบต่ากัน  กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล  เปิดดูตามลิ้งค์นี้นะครับ  ..เเปะไม่เป็นนอกจาก พี่ทูป
http://m.facebook.com/story.php?story_fbid=727280490623029&id=554209894596757&refsrc=https%3A%2F%2Fm.facebook.com%2Fphoto.php&_rdr

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:36:17 AM »
ดูเรื่องปัญหาหมอกควันในประเทศจีนแล้ว
ทำให้นึกถึงความเป็นไปในอนาคตว่า
ในอีกไม่ช้า ผมคิดว่าจะต้องมีคนผลิตออกซิเจนกระป๋องออกมาขายครับ

หยั่งเมื่อก่อนโน้น
ประเทศของเรามีน้ำท่าอุดมสมบูรณ์
พวกเราหลายๆคน นึกไม่ถึงหรอกว่า จะมีการผลิตน้ำดื่มขายกัน
แต่มันก็เป็นไปแล้ว

เพราะว่าเดี๋ยวนี้
น้ำำจากท้องไร่ท้องนาหรือแม่น้ำลำคลอง ไม่สามารถเอามาดื่มกินได้แล้ว
เพราะมันมีทั้งสารเคมี ยาฆ่าแมลง ยาฆ่าวัชพืช และอื่นๆจิปาถะ
จนต้องซื้อน้ำมากิน
ต่อไป อากาศที่เราต้องหายใจนะ
คงไม่แคล้วที่จะต้องซื้อ
ชีวิตคนเรายากขึ้นทุกๆวันครับ

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:46:59 AM »
ดูจากรูปที่ท่านอินทะเนียร์น้อยแปะมา เรื่องภาษาอังกฤษพิกลพิการ
บางคำบางประโยค ยังพอเดาได้

แต่หลายๆอัน มึนตึบ
ช่วยเฉลยให้หน่อย
ว่าที่เค้าเขียนนี่
เค้าหมายถึงอะไร จนปัญญาที่จะเดาครับ

slag peppers fried crisp smell of urine
not up stairs

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 04:04:42 AM »

สวัสดีครัับ ท่าน อดุลย์
จริงอย่างท่านว่าครับ  สมัยก่อนเรื่องทำน้ำขายนี่ ไปพูดที่ไหนขำที่นั่น....มีคนไปทำงาน ตะวันออกกลางมาเล่าให้ฟังว่า ที่นั่น น้ำแพงกว่าน้ำมัน  ขนาดเอาน้ำมันมาล้างมือแทนน้ำละ  ฟังไปขำไป  แต่ตอนนี้มันไม่ขำแล้ว...มันรวยเพราะขายน้ำครับ  สมัยก่อนเรียกว่า ฝรั่งมาบ้านเรามันกินน้ำโซดา  แทนน้ำนั่นก็ขำแล้ว...แถมน้ำโค็ก เป็ปซี...ก็ถือว่าเป็นน้ำในงานเลี้ยงอีก...เดี๋ยวมันลามไปจนถึงน้ำ ชูกำลัง ให้พวกอยากมักำลังกินกันจนรวย ขวดนิดเียวมันขาย สิบบาท...ส่วนมากก็พวก เหงาปากแหละกิน  ..พวกนี้ก็มีเยอะในสังคมมาก  พวกนั่นมันก็รวยเเบบง่ายๆขอให้ได้ใบอนุญาต จั้งโรงงานมาเหอะ..แถมได้บีบไข่วิศวกร บำรุงฯเครื่องอีก..ยังอีกอันอย่างที่ท่านอดุลย์ บอก อัดอากาศบริสุทธิ ใส่กระป๋องขายครับ...ดีกว่าดมกาว..ดมกะปิ..อิอิ   พวกชอบความหนาวไปขึ้นเขา ต้องพกติดตัว..ขึ้นรถเมล์ในกทม ต้องพกติดตัว...เห็นลูกค้าเริ่มมาแล้ว..ทำก่อนรวยก่อนจร้าาา....ทำแล้วไม่ต้องชิงโชคเหมือนพวกเห่ยๆขายน้ำบางชนิดทำนะครับ...เเหม่บอกว่าคืนกำไรให้ประชน ..จะบ้าตายหลอกกันเข้าไป   ขอให้เจ้งละกัน   
  เม้าซะเพลิน  ..เกือบลืม..การบ้านท่าน อดุลย์....ที่ถามมา  เรื่องคำประกิต  ที่พิการ เรียกว่า พี่แฮ่มเห็นละก้อไม่อยากคุยด้วยเลยครับ...ว่ากันว่าคนอังกฤษบางคน ถ้าใครพูดกับมันแบบ ไม่ถูกหลัก มันไม่อยากคุยด้วยเลย  จึงขอเตือนพวก พูดไทนคำ  ..อังกฤษคำ  ระวังจะหงายเงิบ  นะจ๊ะ   อิอิ....มาแล้วครับ วิศวกรเพิ่งได้อีกแล้วครับ...นั่นคือ ...ตามที่แปะมาครับ   อิอิ....(แปลมาแล้ว ไม่กล้าสั่งมารับประทานเลยจร้าาาาา)   จบข่าว :D :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2014, 04:09:13 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 07:36:22 AM »
มา ดูรถที่ไอ้เขยที่สาม คนโปรดของพ่อตา..มั่ง ออกมาใหม่ ล่าสุดนะครับ คุณพ่อตา...มีอย่างที่ไหน เมียตายไม่ โศกเศร้า แม้แต่น้อย..เสxxมาแจกรถแพงให้ลูกเขย..อีก  (เงิน เมียเป่า..พวกนี้บางทีได้เมียรวยๆๆๆ...(ตัวเมียเหมือน อึ่งอ่าง ท้องใกล้คลอด  อิอิ..แต่ว่าหน้าเหมือนขนมครกชาววังนะจ๊ะ  อิอิ(หน้าฟักทอง จร้าาา อิอิ))....ดูกันเลยจร้าาาา  จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ลูกเขยมันหล่อยั่งกะดาราหนังนี่หน่า..พ่อตามันถึงหลง..เฮ้อ...
..เอ็งมาเจอ แลมโบกี้...แบบ ตูมั่งเเล้ง เอ็ง...จะเหงา(เหงามาหลายปีแล้ว..ตั้งแต่ แยกจนถึงสวน..มันก็ไม่ไป..อะไรไป น้า..อีนังตัวดี ลูกพ่อตาไง  ..อ๋อเหรอ  ..อิอิ)

<a href="http://www.youtube.com/v/kdHztA1DwXE" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/kdHztA1DwXE</a>

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 04:51:35 AM »
ๅม่แน่ใจว่าเป็นเขยคนที3เป่า   อิอิ....ดูกันเองครับ สุดยอดเเห่งความคิดสร้างสรรจริง....ไม่แพ้ฝรั่งจริงๆครับ   พี่น้อง....จบข่าว :D :D :D :D :D :D
Guo, a farmer in his 50s, drives his self-made scale replica of a Lamborghini in a street in Zhengzhou, central China's Henan province. Guo spent 6 months and about 5,000 yuan (£492) to make the 6ft 6in long (2 metres), 3ft 2in wide (1 metre) 'Lamborghini' as a toy for his grandson. The replica is mainly made of scrapped metals and parts from electric bicycles. It bears five sets of batteries and can travel as far as 37 miles when fully charged.
Picture: AF

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 06:38:43 AM »
มีผู้หวังดีส่งเรื่อง แต่งที่ตลกมั่งไม่ตลกมั่ง  เอา แชร์ ให้อ่าน ขำๆกันกับ ประเทศไทย ยามที่ชาวนากำลังจะรวย...ควายจะสบายเพราะใช้ ควายเหล็กเเทน   อิอิ...คนขายน้ำมัน ก็รวยเพราะควายเหล็ก และเจ้าของควายเหล็ก  อิอิ...เรื่องนี้คงจะได้อ่านกันมั่งแล้ว  เพราะคงมาจากโซเชียล  เอาเป็นว่าท่านที่ ไม่ชอบ เป็นสาวก มาร์ค   แบบอินทะเนียร์น้อย  ท่านอดุลย์ ..งี้ก็รอเหลาสาวกของมาร์คส่งมาให้อ่านนะจ๊ะ..วันก่อน สำนักมาร์คใน เมกาโดนมือดีป่วน...แต่ก็ชื่นชอบมาร์คนะครับที่ รวยด้วยความรู้ตัวเองในด้านสื่อสารมวลชน  จับถูกทางจริง...พวกรวยด้วยไปเอาสื่อมาขาย หลายรายการเตรียมไปแล้ว...เบื่อซื้ออ่านครับ...ไร้สาระ..เเลดูจะหันไปโฆษณาให้พวกห้างกันมากเเล้วเดี๋ยวนี้ ข่าวก็ เน่าๆ..ยิ่ง หน้าบันเทิงยิ่ง ไปไกลๆเลย...น่าเบื่อ..ดูทางออนไลน์ มีภาพเคลื่อนไหว และฟรีด้วย....มีทุกฉบับแหละ  ..ลองไม่มีสิ ก็ไม่ดูไง...กล้ามั๊ยที่ไม่มี  ถ้าไม่มีก็ ล้าหลังทันทีขอบอก..ที่มีแล้วดูฟรี  เราก็สรรเสริญในความดีของเขา...นี่ก็ได้ช่าวว่า ทีวีดิจิตอล...อาจจะไปไม่รอด  สัมปทาน15ปี  อาจไปไม่ถึง...คงไม่ถึงหรอกครับ...รายการ ทีวี ในไทย  ดูแล้วไม่น่าหนับหนุน...เช่นรายการเกี่ยวกับวิทยาศาสตณ์ มันดันไปเอาคนที่เรียนอะไรมา หรือเรียนไม่ถึง  มาเป็นพิธีกร...เมื่อความรู้ไม่ถึงก็ออกลูก ..กร้าวร้าว  ทันที ..น่าให้เจ้ง....ยัดเยียดสังคมในสิ่งที่ ไม่เกิด....เอ้าเลยลืมเรื่องแต่งเรตX  เลย  อิอิ
เข้าหนังเรื่องหลัง โฆษณา เป๊ปซี   จบ

วันหนึ่งผมมีนัดทานข้าวกับแฟนสาวที่ บ้านเธอ พอผมไปถึงบ้านเธอปรากฏว่ามีเพียง
 น้องสาวของเธออยู่บ้านคนเดียว เธอต้อนรับผมด้วยชุดบางเบาสุดเซ็กซี่ จนมองทะลุได้
เธอสารภาพว่าเธอต้องการผมและชวนผมขึ้นห้อง พอเห็นอย่างนั้นสิ่งที่ผมทำคือ รีบเดินออกจากบ้านทันที ขณะที่ผมกำลังเดินไปที่รถ...? ปรากฎว่าแฟนสาวของผมและพ่อแม่ ของเธอโผล่ออกมาจากที่ซ่อนวิ่งเข้า สวมกอดผมเป็นพัลวันและพูดว่า "เราดูคนไม่ผิดจริงๆ คุณเป็นคนดีมาก"แฟนผมถึงกับน้ำตา อาบแก้มเลยทีเดียว   เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า การเก็บถุงยางไว้ในรถก็ทำให้คุณกลายเป็นคนดีได้เหมือนกัน

เฮ้อ...อ่านจบ..คนที่แต่งขึ้นมามัน ยุ่งอยู่เรื่อง..ปากท้อง(น้อย)จริงครับ...ไม่ห่างเลย...ลืมขวด น้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้าเป่า....เเหม่ อีน้องสาว อะไรจะปานนั้น..อีตัวแฟนตัวจริงกระโดดเข้ากอด..จะอ้วกเเตก..เดี๋ยวมาอยู่บ้านเดียวกันละ ฟาด ทั้งพี่ ทั้งน้อง..แม่ยาย(เหมือนที่แจกรถ นะ)...ฟาดประตูหลังพ่อตา เเจก เเลมโบฯ  เลย   อิอิ...สังคมน่าเบื่อ ...กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 03:55:08 AM »

ดูตลกฝรั่งมามาก คราวนี้มาดูตลกไทย ..ที่แปลกและไม่ตลกคือ...รางวัลเลขท่้ายของ รางวัลที่1 งวดประจำวันที่16เดือน มีนาคม 57  ออกตรงกับ เลขทะเบียนรถประจำตำแหน่งของ ใครบางคน  ชนิดที่เรียกว่า ใครตรงๆๆ ละก้อ..รวยกันแบบไม่ต้องคิดมากเลยครับ ตามมาตรฐาน บาทละห้าร้อบบาทครับ พี่น้อง..ดังนั้นที่แปลกคือ ..กลุ่มที่ไปกราบไหว้ สักการะ ..ปลีกล้วยสองปลี..จิ้งจกสองหาง...หงายเงิบ....ควรที่จะเปลี่ยนที่ กราบไหว้สักการะ..ปะแป้ง..เอๆๆๆ..ขูดหรือลิ้นเลียไม่ต้องนะครับ..ถ้าทำมันจะเสื่อมทันที  อิอิ....กลุ้ม...ประเทศนี้มันมีอะไรแปลกๆจริง...เฮ้อ

สำหรับผลสลากงวด 16มี.ค.2557 รางวัลที่ 1 คือ 531404 เลขท้าย 3 ตัว 250,305,400,904 เลขท้าย 2 ตัว79....
..ว่ากันว่า...หากทำอะไรที่ไม่ใช่ตัวจริงแห่งการ..มีอิทธิฤทธิปาฏิหารย์ ละก้อ...ท่านว่ามันจะเข้าตัว...แล้วเป็นไปตามนั้นนะครับ  โปรดระวัง...อย่าล้อเล่นกับสิ่งที่มองไม่เห็นและมือที่มองไม่เห็นด้วย.....เข้าแล้วออกยากจร้าาาา   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่...มีจริงครับ ....เพียงแต่มันจะเเสดงให้เห็นนะเวลาใดเท่านั้น....เครื่องบินทั้งลำยังหาไม่เจอ   อิอิ

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 05:48:20 AM »
จะเป็นอย่างที่ท่าน อดุลย์ ว่ามาแหละครับ...เดี๋ยวก็คงมีการอัดอากาศบริสุทธฺ กระป๋องขาย กันละครับ  ...เพราะในบางที่ อากาศมันใช้ไม่ได้แล้ว...ออกซิเจนมีในอากาศ ราวๆ 20%..เท่านั้นนะครับ....เคยนั่ง รถเมล์ร้อน  หรือ รถเเดง รถเขียว  อะไรของเค้านะครับ..เเต่ไม่เคยนั่ง สาย8  นะครับ  ..เพราะสายนี้ อากาศถ่ายเทดี รถแรง  คนขับฝีมือระดับมือวางรถ สูตร หนึ่ง(ยังปล่อยให้ ให้ชาวบ้านเขา เจริญพร อยู่เป็นระยะนะครับ..แหม่ เงินนี่มัน ผ่านตลอดจริง...ผู้ ยังไม่เห็น ทำอะไร เลยในปัญหานี้ อ๋อ  รอ สว  เหรอ...เห็นหน้าแล้วปลื้ม จริงๆ...มีฟอร์มเดียวนี่นะ  เฮ้อ)    ดูอาม่านี่ละกัน..อาม่ามาเทียวไย ตามพี่เป้าใหญ่ เอากระเป๋า อากาศจาก บ้ามาด้วยนะจ๊ะ...เออ..ส้วมแบบพกพาด้วย...ไม่ใช่มานั่งจุมคลองแสนแสบ ละ...เสียหายหมดเลยของดี อะ..ดีอย่างคงไม่มีพวกโรคจิต..ระก่อตัวไปแอบถ่ายหรอ นะ อาม่า  สบาบใจ  อะ...จุ่มรากไทร ให้สบายใจละ กัน   อิอิ
 จบข่าว
ปล..An assistant helps as a woman breathes through a mask connected to a plastic bag with air from Laojun Mountain, during a promotional event on a hazy day in Zhengzhou, China. According to organisers, the event was held to promote fresh mountain air in the tourist resort and they hope to attract more visitors to the area. China's plan for a market in air pollution permits promises to help clean up its air cheaply, but the move could prove just as useless as previous environmental policies unless the government stamps out lax enforcement and spotty data.
Picture: REUTERS