ผู้เขียน หัวข้อ: ตรุษจีน  (อ่าน 5027 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
ตรุษจีน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 12:10:38 AM »
ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ 8)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ตรุษจีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 09:10:17 AM »
สวัสดีปีใหม่จีน ครับ ท่านGaojingและ ทุกท่าน

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวกใช้..... ปีใหม่ขอให้ทุกอย่างสมหวัง ปีใหม่ขอให้ร่ำรวย    จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ท่าน นายก แต่งตัวได้เหมือน อาหมวย จริงๆครับ  ขอชม
..ข้อสุดท้าย นะ ห้อง น้องเมีย ที่เคย เข้า  ...ไปเปลี่ยนหลอดไฟให้บ่อยๆนะ  อย่าเข้าไป ในช่วงนี้  นะจ๊ะ(บาป )   อิอิ(หวัง ดีจริ๊งๆๆๆๆๆ  อิ)

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 01:06:54 AM »
กำเสี่ยๆอินทะเนียร์น้อย 8)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:16:13 PM »
คงรับ อั่งเปา กัน ถ้วนหน้า นะครับ ท่านGaojing..เห็น เหล่าจอมยุทธ์ ทั้งท่าน สุภาพบุรุษ และ สตรี ..หายไปจากจอหลาย ท่าน  อิอิ....คงเที่ยวกันเพลินแหละ...ขอให้ ราบรื่น ชื่นมื่น กันถ้วนหน้า นะจ๊ะ    เย้ๆๆๆๆๆๆ   ..มีภาพขำๆมาฝากไม่แน่ใจว่า...ฉลองตรุษจีน กันเป่า ภาพนี้  อิอิ   ได้มาจาก นสพ เดลินิวส์   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ..ฉันในร้านแบบนี้ เทห์ ไปอีกแบบนะครับ หลวงพ่อ   อิอิ(ระวัง ตำรวจพระ ..มาแจม  )

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 05:48:58 AM »
อ้างถึง
万事如意 万事如意 (ว่านซื่อหรูอี้) … ทุกเรื่องสมปรารถนา

家好运气 (เจียห่าวยวิ่นชี่) ...ความโชคดีเข้าบ้าน

事事顺利 (ซื่อซื่อซุ่นลี่) ... ราบรื่นในทุก ๆ เรื่อง

吉祥如意 (จี๋เสียงหรูอี้) ... เป็นสิริมงคลสมดังปรารถนา

好运年年 (ห่าวยวิ่นเหนียนเหนียน) ...โชคดีตลอดไป

一帆风顺 (อี้ฝานเฟิงซุ่น) ... ทุกอย่างราบรื่น