ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองชื่อแปลก  (อ่าน 16063 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
เมืองชื่อแปลก
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 10:02:14 AM »
เห็นชื่อเมืองต่างประเทศพวกนี้แล้ว
อาจจะทำให้หลายท่านรู้สึกเสียวสะดือโดยไม่ทราบสาเหตุ
มาช่วยกันเสียวกันดูนะครับ
ขอขอบคุณแหล่งที่มาของข้อมูลครับ http://www.oknation.net/blog/

Accident, Maryland, USA

Boring, Oregon, USA

Re: เมืองชื่อแปลก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 10:04:32 AM »
Condom, Gres, France

Hell, Stjordal, Norway

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 10:06:56 AM »
Anus, Bourgogne, France

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 10:08:11 AM »
และท้ายที่สุด

Fucking, Tarsdorf, Austria

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 02:34:17 PM »
ขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ที่นำชื่อ เมืองที่แปลก น่ารักๆ   มาให้ชมอีกครั้ง...เพราะครั้งนั้น ...ข้อมูลของเว็บหายไป ...แหม่..ชื่อสองเมืองนี้ ถ้าอยู่ในประเทศ เดียวกัน...ประเทศล่มสลายแน่ ไม่ต้องรอลูกอุกาบาต หรอกครับ   อิอิ....เมืองอะรั๊ย....ชื่อฟังเเล้ว สะดุ้ง..คือ FUCKING ... CONDOM.....เฮ้อ....ยังเหลือ...อีกชื่อ อยากใหตั้งนะครับ คือ ..VIRGIN CITY...คือ มาที่นี้แล้วตามชื่อเมืองเลย...อิอิ (ชื่อนี้ สร้างประเทศได้ไวครับ  อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 04:16:19 PM »
รอน้องจุบเอามาเสริมครับท่านดุล ท่านอิน
ผาหำหดจะมาป่าวเนี้ย ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:30:51 AM »
มีครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย
British virgin islands

ถาม "อยู่ไหน ?"
ตอบ "virgin ค่ะ"
ถาม "ม่ายช่าย ไม่ได้ถามว่าสถานภาพทางเพศของคุณเป็นไง แต่ถามว่าคุณมาจากไหน ?"
ตอบ "ก็ British virgin islandsไงคะ เรียกสั้นๆว่า virgin เข้าใจไหมคะ"
 ;D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:39:28 AM »
ครับ ท่าน Gaojing
รอท่านน้อง jubu มาเสริมเช่นกันครับ
ใช้สิทธิ์พาดพิงได้เลยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:37:47 AM »

สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ ท่านGaojing

แหม่..มีจริงๆครับ  หมู่เกาะนี้น่าอยู่จัง  อิอิ...แต่ว่าผาหำหด ของ ท่านjubu นี้ ฟังตามชื่อแล้ว ถ้าเป็นรุ่นนำเข้า จาก ที่ราบสูง จะเข้าใจความหมายว่ามันคือ อะไร..แสดงว่าหน้าผานี้ มันน่ากลัว หวาดเสียว เหมือนกับคำที่บอกว่า ขxหด ตดหาย  แหละ กลัวกันสุดๆ(อาจจะกลัว อีเหียว ก้อใช้ได้ครับ  อิอิ)....กลับมาที่ชื่อนี้อีกที เค้าชื่อนั้นเน้นไปที่ ท่านสภาบุรุษ...ครับ ..ส่วนสภาพสตรีไม่ทราบเหมือนกันว่าถ้าไปเดินหรือ ยีนแถวหน้าผา นั้น  อะไรมันจะหด..อิอิ  ถ้าท่านใดรมีคำตอบ สงเคราะห์ หน่อย เหอะ  อิอิ.... จบข่าว :D :D :D :D
ปล ผาหxหด...อยู่หนใด   อิอิ

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 02:20:28 PM »
ถามหา ผาหำหด เลยเอามาให้ชม  เสร็จแล้วไม่ต้องกลัว ไป มอหำตั้ง ต่อ ก็ได้

หดๆ ตั้งๆ ไม่เป็นปัญหา เรื่องธรรมชาติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 02:24:57 PM โดย ssuebsak »

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 02:29:42 PM »
อันนี้ มอหำตั้ง  คร้าบ บ บ

ฮิ ฮิ ลืมลดขนาดรูป เลย error สองครั้ง เพราะ มอหำตั้ง 5 5

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:02:53 PM »
ว่าแต่ใครเป็นอธิการบดี มอ...ตั้งเนี่ย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 06:24:21 AM »
ขอขอบคุณ ท่านssuebsakที่นำภาพ แปลกๆและมีความหมาย ดีๆที่ ชวนให้จนจำและฝังใจ ..แหม่  มอ หำตั้ง ..สุดยอด สง่างาม สมแล้วแห่งเกียรติยศ เชิงเขา..หำตั้ง....เรียกว่าใครจะมารุกล้ำก้อให้รู้ ซะมังว่า..อะไรเฝ้าอยู่...ไม่ไช่ใบ้หวย  นะจ๊ะ..ของแท้ เเข็งโป๊ะ....เอ...หรือว่าจะตั้งเป็น สิ่งที่เราต้องมาขอพร จาก หำตั้งก้อไม่เลวนะครับ....อิอิ   เอาเป็นว่าหาจะไปขอพรละ ก้อน่าจะเป็น ..กล้วน้ำว้าหมัก น้ำผึ้ง ของ ท่าน อดุลย์ ท่าจะเวร์ค  อิอิ   ...เฮ้อ   แหม่ถ้ายืนกัน สอง หำละก้อ ..งวด หน้า เข้าทาง เบอร์ 11  ว่าที่ผู้ว่า คนใหม่ จริงๆครับ พี่น้อง ...เย้ๆๆๆๆ 
...มอ ...เป็นภาษา ต่างประเทศ ครับ ท่านyommatood....แต่ที่ราบสูงนั้น มีชนเผ่า ที่มีเชื้อสาย ต่างประเทศนั้นอาศัยอยู๋ ครับ...โดยเฉพาะ ผู้ที่อาศัยในชนบทจะทราบดีว่า แปลว่า อะไร..ส่วน ผู้อาศัยใน เมือง จะเป็นเชื้อสาย นำเข้าจาก ซัวเถา อาจไม่ทราบว่า แปลว่า อะไร...เอ๊าฟังกันซะเลย..มันแปลว่า..."เนินเขา."..ครับ เหมือน ทางใต้ บ้าน ท่าน อดุลย์ ตรงกับคำว่า "ควน."(ครวญคราง ไปอีกแนวนะจ๊ะ  อิอิ)...ที่ทราบเพราะเคยไป ทำงานโครงการ ที่  อ. ควนขนุน...เลยทราบความหมายนี้....แต่ที่ทางใต้ ก็มี หินน่ารัก เหมือนกันครับ   ดูกันเอาเองละกัน..คงตรงข้ามกับ หำตั้งครับ  ..เฮ้อ   อะไรมันจะวนอยู่แถวนี้   กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:11:18 PM »
คงยังช็อคกับ...หิน ที่แปลกประหลาดอยู่นะครับ...รูปที่นำมาประชันนี้ได้มาจาก เนท แหละ เรียกว่า..หินยาย..ครับ  หลายท่าน อาจจะนึกไม่ออกว่า  ไปตั้งชื่อนั้น ได้อย่างไร  ..อินทะเนียร์น้อย...ก็มึนเหมือนกันครับว่า ทำไมเรียกเช่นนั้น  อิอิ   เป็นการใส่ร้ายคุณยาย หรือเป่า  อิอิ(คุณก้อเก็บอาการหน่อยนะจ๊ะ..แหม่ฟองขาวฟอด  เร่ยยยย   อิอิ)...รอฟังผู้สันทัดกรณีมาแจม ครัาบบบบบ   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ขำๆนะครับ..คงไม่ว่ากัน ลามก นะครับ เป็นที่ท่องเทียวแห่งหนึ่งใน ไทย  จร้าาาาา

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 08:11:00 AM »
วันนี้ ก้อมีชื่อ แปลกๆ มาฝากกันอีกแล้วครับ พี่น้อง...ชักจะไปกันใหญ่แล้ว อ่านแล้ว งง กับคำนี้ครับ...กระปู๋....มันคืออะไร....อยู่ส่วนไหนของ ท่านชาย ทำไมต้องรวก มัน มันดื้อ หรือ ไม่น่ารักหรอกเหรอ...ใครเป็นคนตั้งคำๆนี้ ขึ้นมา  อ่านแล้ว งง...(ตกลง มันคือ หำตั้ง หรือ ลูกหาบหำตั้ง ครับ อิอิ)...เดี๋ยวจะหาว่าโม้ ดูข่าวจาก เเนวหน้ากันเลยครับ...กระปู๋  สงสารจัง  ร้อนรวก   เฮ้อ   กลุ้ม    จบข่าว :D :D :D :D :D :D