ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมฝนตกแล้วถนนจึงลื่น แก้ไงดี ?  (อ่าน 13600 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
Re: ทำไมฝนตกแล้วถนนจึงลื่น แก้ไงดี ?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 12:09:48 PM »
รูปโคมไฟน่ะครับ
อย่าได้คิดเป็นอื่น

ออฟไลน์ adulmr

Re: ทำไมฝนตกแล้วถนนจึงลื่น แก้ไงดี ?
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 12:14:08 PM »
คว่ำๆหงายๆ

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 04:44:15 PM »
ท่านประธานคะ อิฉันในฐานะที่ปรึกษาด้านความปลอดภัย ดิฉันขอประท้วงท่านอนของท่านอินทะเนียร์น้อยค่ะ
......การนอนท่ากางขาแบบในภาพนั้น ไม่ถูกหลัก เออร์กอนอมิคค่ะ หากมีการใช้ท่านอนดังกล่าวร่วมกับกิจกรรมอย่างอื่น จะทำให้เกิดการบาดเจ็บของกล้ามเนื้อ Gracilis . Semimembranosus และอาจจะทำให้เอ็นอักเสบ ก็เป็นไปได้ค่ะ อิฉันขอให้นอนในท่าปกตินะคะ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 08:09:18 AM »
โห่...หนู นิ่มมี่...คว่ำดีกว่า แบบนี้..หมดลุ้น เลยยยย...เฮ้อ .... กลุ้ม.....จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล  .จริงครับ ท่าน jubu ..หากไม่ระวังมีผลทำให้..เอ็น อักเสบ...ด้วย...... ว้าว..(คำเตือน ห้ามทำ วันละไม่เกิน สอง ครั้ง.อิอิ .)
      ..โคมไฟ...ของท่าน อดุลย์.....สุดยอด

ออฟไลน์ yommatood

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 05:01:06 PM »
ทำไมฝนตกแล้วถนนจึงลื่น แก้ไงดี ?

ฝนตกถนนลื่น ผมไม่กลัวครับ
ผมกลัวฝนตก แล้วรถลื่นมากกว่า

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 07:52:45 PM »
จริงครับ ท่านyommatood..วันก่อน ฝนตกรถเก๋งไถลลื่นชนพระ..มรณะ  ด้วย...เศร้า....จบข่าว >:( >:( >:( >:( >:( >:(