ผู้เขียน หัวข้อ: หนูอยากได้รถแบบนี้  (อ่าน 240088 ครั้ง)

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: หนูอยากได้รถแบบนี้
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 07:31:23 PM »
มาแล้วครับ มอเตอร์โชว์ ในบ้านเรา...เอ๊า...เชิญไปชมได้เลยครับ   ที่เมืองทอง   ไปรถราคา 42 ล้าน กันครับ พี่น้อง    ๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D

ผมไม่แน่ใจว่า จะมีโอกาสไปดูหรือเปล่า ช่วงเวลาจำกัด และเมืองทอง นานๆถึงจะไปสักที ถ้าเป็น ไบเทค ไม่เกิน 45 นาที ถึง

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 06:32:55 AM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ ท่านssuebsak
เเหม่ ฟังท่าน ssuebsak..บ่นมาก็น่าเห็นใจท่านครับ...เดี๋ยว ในกทม..รถมากจริงครับ ท่าน อดุลย์....ไปไหนมาไหน อย่าได้หวังว่าจะไปได้เร็วเหมือนก่อนครับ....ทันสมัยจริงประเทศไทย....เคยได้ข่าวมานานแล้วว่า..คนแถวยุโรป รถติดนานเกินไปเลยลงจากรถ โยนกุญแจรถทิ้งลงแม่น้ำไปเลย (ประชด)  อิอิ...อีกหน่อยบ้านเราก็คงได้เลบกันละครับ ท่าน อดุลย์
..ท่าน ssuebsakkครับ....จะใจแข็งขนาดไม่ไปกู รถยี้ห้อ นี้ เลยเหรอ    อิอิ(ภาพแปะ)  ดูยี้ห้อกันเอาเองนะจ๊ะ...อย่าโฟกัส ผิดที่นา...เดี๋ยว กองคลังไม่ อนุมัติ   อิอิ    ส่วน ท่านที่...ชอบรถแพงๆก็ว่ากันไป ราคา42ล้านนี่ มีน เหาะได้เหมือน จาน เป่า   อิอิ...(เหาะได้ หาก ขับเกิน 290 บน ทางด่วนยกระดับ แถวๆ เกษตร อะ...อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D :D 

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 08:35:17 AM »
สวัสดีครับ ท่านssuebsak
งานนี้ แลดูจะเร่งเครื่องโหมกระหน่ำกันจริงๆครับ  พี่น้อง....อย่างที่ท่าน อดุลย์ ให้ขอสังเกตุ ละครับ  ..งานแสดงวิศวกรรมยานยนต์ หรือ งาน เสดง เกษตรกรรม  ตลาด หอยแมงภู่ กันแน่  ..เห็นแล้ว อนาจใจแท้  ...ความสาว สวย ของกูลสตรีไทย..ถูกใช้เสริมงานด้านวิศวกร แบบเมามัน...บางรูปของงาน จาก บาง นสพ เห็น อีน้อง พริตตี้ แล้ว สงสาร ..กางเกงใน อะไรมันจะเล็ก กว่า ฐานปฏิบัติการ..เห็นร่องรอย ลึกร้าว อย่างชัดเจน...เฮ้อ....หรือว่า มันจะเป็น การดิ้นเฮือกสุดท้าย ของ รถน้ำมันซะเเล้ว  เพราะบิดาแท้ๆของ ยานยนต์บนโลกนี้ ก่อน ประเทศไทย กู้ 2 ลล ได้เพื่อ รฟท ความเร็วสูง..นั่นคือ ..รถยนต์ไฟฟ้า  ตัวจริงจะมาแทนที...(นี่ ยังไม่รวม จานบิน ของ อินทะเนียร์น้อย นะจ๊ะ  อิอิ..ถ้ามาละ เตรียม ..หาที่ขาย เต้าหวย อีกรอบ   อิอิ ..โม้เป่า )...วันนี้เลยนำคลิป รถแห่ง อนาคตตัวจริง มาให้ชม...เดี๋ยวจะหาว่า โม้...ดูที่หน้าปัทม์ นะครับ  เป็น จอ คอมฯ  แล้วใช้ได้สารพัด...หม้อน้ำ เฮดเดอร์ ..หายวับ...กลายเป็นที่เก็บของไปซะเเล้ว    สุดยอด   ..อีกคลิป ที่ทดสอบ กับ รถยี้ห้อดัง คือ BMxxx  เป็นไงครับ ดูกี่รอบ ก็น้ำตาไหล ทุกรอบ...เศ้า...สงสาร เเชมป์ ผู้ยิ่งใหญ่..ต้องแล่นตามหลังเเบหมดรูป ...ท่านที่มี อยู่ ต้องขอ อภัย...ครับ  เทคโนโลยี ไม่เข้าใครออกใคร..ใครใหม่กว่าดีกว่า คือ ผู้ชนะ...ยังๆๆๆ   อย่าเพิ่งขายทิ้ง...เอามาให้ ท่านssuebsak เปลี่ยนเป็น มอเตอร์ไฟฟ้า จะดีกว่าครับ  อิอิ..".เวลาเปลี่ยน ทุกสิ่งเปลียน(อีเหี่ยวด้วย  อิอิ)"....ชมกันเลยครับ...สงสาร 42 ล้านจัง  จะมัใครจองมั๊ยเนี๊ยะ    อิอิ  ..เอาเหอะ..ว่ากันไป     จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Road Test: 2013 Telsa Model S

Tesla Model S vs BMW M5 Drag Race

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 05:32:58 PM »
ขอบคุณท่าน อินฯ  ที่เอาเจ้า Telsa มาให้ชม หลังจากไม่ได้ติดตามมานาน เพราะเป็นรถที่ผลิตตามคำสั่ง ไม่ได้ทำสต๊อคขายครับ

ส่วนโครงการแปลง ยังคิดอยู่ แต่ขาดทุนหมุนเวียน  สงสัยต้อง ช่วยกันตั้ง พรรครักสยาม ซะแล้ว จะได้ แปรญัตติ นำเสนอโครงการใหญ่ เพื่อลดการใช้พลังงาน ที่เห็น บ่น จะทวงคืนกัน ทุกวี่ทุกวัน

เอาสัก 1 แสนล้าน ก็พอ ไม่ต้อง 2ล้านล้าน หรอก

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 11:38:29 PM »
เอากันไง ดีครับ มันมาแน่นอน ครับ เพราะพี่ใหญ่ เขาเล่นกับของขนาดใหญ่ แล้ว

แถมด้วย งานวิจัยใหม่ ที่ทำให้ แบตเตอร์รี่ ลิเทียมอิอน ให้กำลังมากกว่าเดิมและ ปลอดภัยมากกว่าเดิม

รถไฟฟ้า ยังไงก็มาแน่ มาลงทุนกันเถอะ   

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 04:28:47 PM »
ขอเป็นกำลังใจให้ ท่านssuebsak ครับ...รณรงค์ไปเรื่อยๆครับ  ..สักวัน ฟ้ามีตา นำพา ผู้ร่วมอุดมการณ์และ ทุน มาหาท่านแน่นอน...เช่นเดียว กับ อินทะเนียร์น้อย...จะไปเรือยๆ พรรครักสยาม(พรรควิศวกรไทย)...คิดดี ทำดี...เจริญครับ....เครื่องยนต์ มันคงปิดตำนานได้แล้วครับ....มันมีข้อดีอย่างเดียวคือ เล็กและให้กำลังม้าสูงเท่านั้น...ส่วนประสิทธิภ่พ เอามาใช้ได้แค่..30%เท่านั้น นอกนั้นสูญเสียหมดครับ ส่วน มอเตอร์นะขอบอกครับ พี่น้อง... 98-99%...ครับ   สุดยอด   เหลือแต่แบตฯ เท่านั้น นี่พี่ใหญ่ เริม เอาจริงอย่างที่ ข่าวที่ท่านแนบมานี่...เตรียมบอกลา เครื่องยนต์ได้เลย...ที่จะซื้อรถแพงในงาน นี้ ระวัง..ขายต่อยาก...เทสล่า บี้BMW ซะ...กระเจิง..รถยี้ห้อนี้..นับว่า เป็นรุ่นที่ หน้าฉลาดที่สุดนะครับ ส่วนรถที่หน้าไมฉลาด..ลองนึกดูละกัน...อันนี้ไมเกียวกับคนขับ เจ้าของนะครับ...อิอิ  (จะไมฉลาดตอนลืมถึงรถไฟฟ้านี่แหละ   อิอิ)
..เอา ตำนาน ของการสร้าง รถมอไซด์ มาให้ชมเพื่อเป็นกำลังใจครับ...จบข่าว :D :D :D :D :D

HISTORY OF HARLEY DAVIDSON -Part 1-

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 08:11:58 AM »
วันนี้ ขอนำ..คลิป รถแห่งอนาคต เทสล่า มาให้ชม เชื่อว่า  ...ศตวรรตหน้า คงได้ใชรถ มาแนวนี้หมดครับ  เพราะ ยุคของคอมพิวเตอร์ นี้แทรกทุกวงการ...ไม่ว่าจะเป็น มือถือ ..ก็ตาม เดี๋ยว...หายยังสามารถตามเจอ..นี่ถ้าเป็นรถแนวนี้ โจรลักรถ อาจจะ มึนงง  และ อาจจะถ่ายภาพหน้าหัวขโมย ส่งไปให้ คร ดูแบบออนไลน์ เลยก็ว่าได้..อิอิ   
..อีกภาพ ก็เป็น รถจีน ยี้ห้อ DFMครับ  เห็นมะว่า รถBMW นี่หน้ารถออกแบบมาดีจริงๆ  คือดูเเล้วมีความรู้สึกว่า..หน้าฉลาด...จน พี่จีน ต้อง ลอกเลียน แบบ   อิอิ (หน้าอื่น ก็ฉลาด จร้าาาา เช่น..ทาทา   ฮอนด้า  ฯลฯ  งี้ ..โฟตเต่า หน้้า sexy  ดีครับ   อิอิ)
..ได้ข่าวบางสำนัก บอกมาว่า..เดือน พค ปีนี้ ..พานาโซนิค...ค่ายถ่านไฟฉาย...จะทำรถตุ๊กๆไฟฟ้า ออกจำหน่าย ในไทยครับ....งานนี้ จะเห็นว่าไม่จำเป็นต้องเป็น บริษัทรถเท่านั้นที่ทำรถไฟฟ้าได้...ต่อไป ก็อาจจะเป็น ห้าเเพะ มอเตอร์ ก้อได้คร้าบบบบ    อิอิ
...ท่านssuebsak   ครับ...ลองศึกษา เปลียน เครื่องของ รถยอกนิยมในไทย เช่น ไอ้ ต้า ..รุ่นที่ เป็นแท็กซีมากๆ  อะครับ...เล่นมันสักรุ่น กะว่าเปลี่ยน เดือนละ 10 คัน อะครับ....นำร่องก่อน   ..จนทุ่นเยอะ ทำมันทุกรุ่น จน ทำรถขายเองครับ   ...ขอเสนอไอเดียครับ....ส่วน พรรครักสยาม ก็จะร่วมรณรงค์ ตั้งไปเรื่อยๆ  สำเร็จเมื่อไหร...สนับสนุน อย่างเป็นทางการ เพราะนี่คือ นวัตกรรมใหม่ ทางด้านวิศวกรรมครับ  พี่น้อง
...เทสล่า น่ารัก ง่ะ...เห็นมะ หม้อน้ำ  ท่อไอเสีย หายเกลี้ยง...กลายเป็นที่เก็บของ ทั้งหน้าและหลัง...ไฟก็เติมที่บ้าน...แวะปั้มก็เพื่อฉี่ เท่านั้น  ถ้าปั้มไหนมีนวด อาจจะเข้าบ่อยๆๆ อิอิ (เตรียม หาที่ขายเต้าฮวย  อีรายการ  อิอิ)...จบข่าว :D :D :D :D :D :D

2013 Tesla Model S Electric car - Interior and Exterior - Carrefour Laval, Quebec, Canada
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2013, 09:20:53 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 05:05:38 PM »
ตอนนี้กระแสมอเตอร์โชว์กำลังมาแรง
รบกวนท่านอินช่วยอัปเดทด้วยนะครับ(pretty only)
อยากเห็นรถดีไซด์ใหม่ๆ รูปทรงองเอวตามหลักเอโรไดนามิค และไฟหน้าโตๆ  8)

ปล ขอขอบคุณท่านอินล่วงหน้าสำหรับรูปสวยๆนะครับ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 11:32:20 PM »

จัดให้ ท่านGaojing..โดยเฉพาะ....อิอิ   เดี๋ยวมาอีกที พรุ่วนี้   ...ดูจบแล้ว.ขอให้หลับฝันดีนะครับ   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ขอบคุณ กระปุกดอทคอม ด้วยครับ...(ยังดีที่เป็น กระปุก...เฮ้อ)

Motor show 2013 พริตตี้ เน้นๆ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 12:13:16 AM »
แน่นอนจริงๆครับท่านอิน ขออะไรไปไม่เคยผิดหวัง :)
เห็นดีไซด์แต่ละคันดูดีมีมาตรฐานสมราคา แต่ผมคงได้แต่ชมไม่มีปัญญาไปจองกับเขาหรอก
เอาไว้ถ้าเกิดชาติหน้าได้เป็นแบบท่านเจ้าสัวบุญชัย จะเปิดโชว์รูมส่วนตัวไปเลย ;D
เฝ้าติดตามชมตอนต่อไปอยู่นะคราบบบ

ปล หลับฝันดีหละคืนนี้ :-*

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 06:13:58 PM »
ขอขอบคุณ ท่านGaojingที่ชมครับ... เรื่อง.ของใหญ่แบกหนักนี่ ..สงสาร บางคนจัง.ไม่ได้พักผ่อนกันเลยเหรอ..อายุปูนนี้   .เฮ้อ  เก่ง จัง  อิอิ ...ท่านGaojing  ...ค่อยๆคิดนะครับ ว่า...น้องหนูท่านไหน เข้ากับ รถใด..แล้วก็ จับภาพ  เอาไว้ครับ...ดูแล้วก็เจริญหูเจริญตาดีครับ..สุดยอด ..ยั่งไงก็ถือว่า รถร้ำมันเป็น โอก่าสสุดท้าย แล้ว ที่ น้องๆน่ารักเหล่านี้ จะมายืนข้างแบบนี้   ...รถแห่งอนาคต หรือ จานบินยุคหน้า  นั่นแหละที่จะมาแทนที...เตรียมบอกลากันเลย...นี่ก็จอมยุทธ์ เจ้าพอยานยนต์ ของเราก็เตรียมขยับสูทแล้ว...อิอิ   เปลี่ยนเครื่อง เป็นมอเตอร์...ดีครับ ช่วยกันตี เข้า....วันนี้เลยเอา..รถแห่งอนาคตมาให้ชม..tesla ครับ  ....ท่านssuebsak ..ขอให้กำลังใจครับ สักวันหนึ่ง ของเป็นของ ท่าน....เดี๋ยวเสร็จ ..ทดสอบ ..กทม..ยะลา....ถึงบ้านท่าน เว็บมาสเตอร์ ของเรา  ครับ(แต่ ระวังคอสะพาน หน่อยนะจ๊ะ  ..หลุมลึก  อิอิ)....จบข่าว :D :D :D :D
ราคาtesla...ในอเมริกา ครับ
Model S 40kWh(235HP): 52,400$
Model S 60kWh(302HP): 62,400$
Model S 85kWh(362HP): 72,400$
Model S Performance 85kWh(416HP): 87,400$

2013 Tesla Model S - The Quickest Sedan Built in America - Ignition Episode 38

2013 BMW M6: When Power and Weight Fight, Who Wins? - Ignition Episode 24

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 10:34:45 PM »
ส่งมาได้อีกเรื่อยๆครับท่านอิน รอบริโภคอยู่ครับ
แต่จะว่าไปคงต้องรอน้องจุ๊บมาคอมเม้นหละครับว่าแบบเนี้ย ชอบม้าๆ :P

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 08:48:06 AM »
ขอรอ น้องจู๊บ  ของท่านGaojing   ด้วยคนครับ   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ได้ข่าว ว่าจะไปเทียวแล้วคงรอตอนกลับมาแล้ว แหละ   อิอิ

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 01:37:47 PM »
นำเสนอบ้าง ไม่แรงเหมือน Tesla แต่ก็มีขายอยู่ USD.32,900.- 
แถมยังโฆษณาว่า เคลมภาษีได้ ถึง USD.7,500.-   

(เหมือนของ เราป่าวน้า ไม่เหมือนหรอก เพราะรถไฟฟ้าประหยัดพลังงาน กับ รถคันแรก มันไม่เหมือนกันแน่)

มาชมโฉม และภายใน กัน

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 01:45:22 PM »
ส่วนคันนี้ น่าจะเป็น รุ่นเดียวกับ ที่การไฟฟ้า จัดโชว์ในงานกาชาต ที่สวนอัมพร ตอนนี้ 

สนนราคา  USD 21,625 (net value, after tax savings) แสดงว่าเป็น ราคาที่หักภาษี ให้แล้ว
(ลดภาษี อีกแล้ว)

ว่าแต่ ความจริง อัตราภาษีศุลกากร และ ภาษีสรรพสามิต ดูเหมือนมีช่องเรื่อง สินค้าประหยัดพลังงาน ที่สามารถแสดงได้ด้วยเอกสารรับรอง ตอนนำเข้า 

ดังนั้น การนำเข้า รถไฟฟ้า จึงมีส่วนลดภาษีในกรณีด้วยเช่นกัน