ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแปะ youtube ในบอร์ด (หลักสูตรเร่งรัด)  (อ่าน 24932 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: วิธีแปะ youtube ในบอร์ด (หลักสูตรเร่งรัด)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 06:02:12 PM »
เครียดเลย ร้านลาบเลือด ของแท้ jubuลองเข้าไปอ่านข่าวต่อ ฝ่ายคู่กรณีเป็นทนาย ทั้งผู้หญิงผู้ชายตีกันนัวไปหมด การจัดระเบียบสังคมไม่มีก็จะเป็นเยี่ยงนี้ ชาวบ้านต้องมาทะเลาะกัน ฆ่ากันตายก็มากจริงๆกับเรื่องแบบนี้ ......คดีหมอมุกนั้นก็มาจากเรื่องจอดรถเช่นกัน ......ไปสู่สุขติโดยหลักสูตรเร่งรัด เหมือนหัวข้อกระทู้เลยค่ะ แต่วิธีนี้ กด Ctrl F5 นะจ้ะ ;D ;D

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
Re: วิธีแปะ youtube ในบอร์ด (หลักสูตรเร่งรัด)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 07:31:48 AM »
คลิปที่ท่าน Gaojing แปะมา ดีนะครับ
ผมว่าถ้ามีคนแบบนี้อยู่มากๆ สุขภาพจิตของผู้คนบนท้องถนนน่าจะดีขึ้นแยะ
คิดดูดิ จอดรถให้คนข้าม ได้รับการไหว้กลับมา เจ้าของรถก็คงปลื้ม
ดีกว่าการไหว้จากแคชเชียร์ห้างต่างๆ ซึ่งดูเหมือนไม่จริงใจเอาซะเลย
ท่านน้อง jubu จะเอานิสัยจากตอนเรียนมัธยมมารื้อฟื้นใช้ดีไหมครับ

ส่วนผมเอง ทุกวันนี้ตอนเข้าเมืองกรุงมาทำธุระ
เวลามีรถจอดให้ข้าม ผมไม่ถึงกับไหว้ แต่ใช้วิธีผงกหัวนิดนึง หรือยกมือขึ้นมาโบกข้างนึง เป็นทำนองขอบคุณ
ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆครับ

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 08:30:21 AM »
เห็นด้วยครับ ท่าน อดุลย์...ป่านนี้เด็ก นร คนนั้น คงโตขึ้นเป็นกองแล้วนะครับ ..น่ารัก น่าหยิก เนอะ..อิจฉาใครบางคนที่ได้ใกล้ เด็กดีที่น่ารัก คนนั้น จัง(ไม่บอก ก้อรู้ นะครับ ว่า ใคร อิอิ)   ....
..เสื่อม มากจริงๆครับ ท่าน jubu...คลิปแย่งที่จอด รถ(นี่ พี่เสื้อเหลืองคนนั้นมาเจอคง ได้ แสดงความรักประเทศไทย แบบไทยๆๆนะครับ  อิอิ)  ...ขนาดผู้หญิงคนนนั้นยังได้รับสิทธิเท่าเทียมชายเลยอะ  ..น่าชื่นชมกับการมอบสิทธินั้นจัง  อิอิ....ดูแล้วสังคมไทยในเมืองใหญ่ขาดความเอื้ออาทรต่อกัน เป็นอย่างมากครับ....เท่าที่สังเกตุ คือ ขาดการเอาจริงกับคนทำผิด ดังนั้น จึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้ง่ายๆ ...เพราะ เดี๋ยวให้พ่อกูมาเคลียร์..แบบน้องกสิกรที่เคยนำมาให้ชม  อิอิ..เคยเห็นใจีนครับ ทะเลาะกันข้างถนนหน้าร้านอาหารยังไม่กล้าทำอะไรกันเลยผลักอกกันอยู่นั่นแหละ...ท่ามกลางจีนมุง กระเหรียงมุง(ในจีน)ที่ส่งเสียงชียร์กึกก้อง...สุดท้ายก็เลิกลากันไป  แบบไม่มีอะไรในก่อไผ่.....ส่วนที่ลาวเคยเล่าให้ฟังคือ..หากมีเรื่องแบบนี้ จะจับขังไว้ก่อนเลย 3 วัน หลังจากนั้นค่อยว่ากันใครผิดใครถูก ...ดังนั้นจึงมักไม่กล้ากันเพราะเสียเวลา...แต่ของเราจะต่างกันครับ  เอาเป็นว่า...รอผู้กล้า อัศวินควายxx  มาเปลี่ยนแปลงละกันครับ...ก้อ ห้ามขายข้างทางแล้วนี่  ...อยากรวยก้อ ทน หน่อย นะจ๊ะ   อิอิ ....ขาดการจัดระเบียบ ของสังคม อย่างที่ท่าน jubuว่ามาครับ  พี่น้อง     จบข่าว >:( >:( >:( >:( >:( >:(
ปล  น้าปู.(พงษ์สิทธิ)..สุดยอด    เย้ๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 10:41:04 AM »
คลิปที่ท่าน Gaojing แปะมา ดีนะครับ
ผมว่าถ้ามีคนแบบนี้อยู่มากๆ สุขภาพจิตของผู้คนบนท้องถนนน่าจะดีขึ้นแยะ
คิดดูดิ จอดรถให้คนข้าม ได้รับการไหว้กลับมา เจ้าของรถก็คงปลื้ม
ดีกว่าการไหว้จากแคชเชียร์ห้างต่างๆ ซึ่งดูเหมือนไม่จริงใจเอาซะเลย
ท่านน้อง jubu จะเอานิสัยจากตอนเรียนมัธยมมารื้อฟื้นใช้ดีไหมครับ

ส่วนผมเอง ทุกวันนี้ตอนเข้าเมืองกรุงมาทำธุระ
เวลามีรถจอดให้ข้าม ผมไม่ถึงกับไหว้ แต่ใช้วิธีผงกหัวนิดนึง หรือยกมือขึ้นมาโบกข้างนึง เป็นทำนองขอบคุณ
ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆครับ

ปัจจุบันนี้ jubuเดินขึ้นสะพานลอยข้ามถนนค่ะ ...อิอิ  แต่ก็มีบ้างครั้งต้องเสี่ยงข้ามถนนที่ไม่มีทางม้าลายเหมือนกันนะคะ แล้วต้องใช้ดวงบวกสายตา คำนวณระยะทางและความเร็ว วิ่งข้ามถนนค่ะ โชคดีนะคะ jubuมีตะกรุดแคล้วคลาดของหลวงพ่อคูณติดตัวไว้ด้วย ทำให้ข้ามถนนได้ถึงอีกฝั่ง  :D :D  จึงแทบจะไม่มีโอกาศได้ยกมือไหว้ หรือผงกหัวขอบคุณเลยค่ะ มีบางครั้งอาศัยข้ามตอนรถติดๆ อาศัยช่วงรถกำลังเคลื่อน มีรถบางคันแกล้งเบรคให้เราเดินชนรถเขา  แล้วเปิดกระจกมาทำตากรุ้มกริ่ม  ::) ทำให้การคำนวณผิดพลาดเลยง่ะ  :P :P :P  อุ๊ย...เค้าเขินนะตะเอง 8) 8)  ก็นี่ล่ะคะ jubuก็จะผงกหัวเป็นการขอโทษ เฮ้อ!!

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 11:28:29 AM »
การไหว้จากแคชเชียร์ห้างต่างๆ ซึ่งดูเหมือนไม่จริงใจเอาซะเลย

ขอคุยถึงเรื่องการไหว้ ทุกครั้งที่พนักงานยกมือไหว้ ทั้งแคชเชียร์ หรือพนักงานแบงค์หลายๆแห่ง ยกมือไหว้ jubuยกมือไหว้ตอบทุกครั้งทุกคนค่ะ มีเพื่อนถามว่า แกจะไหว้ทำไม ..jubuตอบว่า "แกลองยกมือไหว้ใครสักคน แล้วเขาเฉยๆ หรือเขาแค่ยิ้ม หรือเขายกมือไหว้รับ แกจะรู้สึกอย่างไรกับแบบไหน"  8) 8) ถึงแม้เขาจะถูกบังคับให้ไหว้ และไหว้ด้วยกิริยาท่าทางบัดซบก็เถอะ ....เรารับไหว้ด้วยกิริยาที่ดี มันก็จะเข้าข่าย สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล  :D :D :D
 สายใยที่ถูกโยงไว้ โดยคนโบร่ำโบราณ มันจะยังคงมีต่อไป ถ้าคนในสังคมยังไม่ลืม วัฒนธรรมไทย ...จริงไม่จริงค้าบบบ พี่น้องเอ๊ยยย ;D ;D

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 03:53:53 PM »
[quote author=jubu link=topic=126.msg1186#msg1186 date=1355888464
บางครั้งอาศัยข้ามตอนรถติดๆ อาศัยช่วงรถกำลังเคลื่อน มีรถบางคันแกล้งเบรคให้เราเดินชนรถเขา  แล้วเปิดกระจกมาทำตากรุ้มกริ่ม  ::) ทำให้การคำนวณผิดพลาดเลยง่ะ  :P :P :P  อุ๊ย...เค้าเขินนะตะเอง 8) 8)  ก็นี่ล่ะคะ jubuก็จะผงกหัวเป็นการขอโทษ เฮ้อ!!
[/quote]
 :) เสน่ห์เหลือร้ายเจ็งๆ

ผมกำลังนึกอยู่ว่า
ถ้าหากเป็นท่านอินทะเนียร์น้อย หรือท่าน constantine หรือว่าท่าน Gaojing เป็นคนขับรถคันนั้น
ไม่รู้ว่าจะตัดสินใจทำแบบเดียวกับหนุ่มคนนั้นมั้ย ?
หมายถึงว่าขับรถอยู่ แล้วเหลือบไปเห็นสาวเสน่ห์แรงกำลังวิ่งข้ามถนนมาคนเดียวอ่ะ

แหม เจ้าหนุ่มนั่นก็เหลือร้าย
แกล้งเบรครถให้สาวเดินชน คงเป็นเป็นเทคนิคพิเศษอย่างนึง
ขับรถเก๋งหรือรถปิ๊กอัพ ยังพอว่า
ระวังว่าพวกคนขับแบ็คโฮ จะแกล้งแตะเบรกให้สาววิ่งชน
มันจะยุ่งกันไปใหญ่นา
อิ...อิ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 10:35:11 PM »
 :D :D ถ้าเป็นรถแบ็คโฮ คงได้ไปนอนดูเพลาใต้ท้องรถแล้วล่ะค่ะ แต่ก็เคยมีเคสแกล้งทำบักเก็ตเทปูนหล่นใส่เหมือนกันนะคะ โชคดีเคยเรียนยิมนาสติก ตีลังกาหกสูงมาบ้าง เลยรอดมาได้ (หัวไม่หัก) jubuใช้วิธีเก็บคองอเข่า ลังกาเกลียว ม้วนหน้า   ;D ;D (ที่พิมพ์มาอ่ะ โม้) ....คือว่ามันหล่นมาจริงๆค่ะ โชคดีjubuเดินช้าไป 2 ก้าว  มันเลยหล่นอยู่ตรงหน้า หลายคนยืนตะลึง เพราะคนที่อยู่ในเหตุการณ์พูดอย่างเดียวกันว่า คิดว่าโดนแน่ๆ พอมันหล่นมาถึงพื้น มันเด้งมาหาjubuอีก jubuถึงได้กระโดนหลบก็อีตอนนี้ล่ะค่ะ 
....รู้สึกว่า jubuจะมีเรื่องเล่าเยอะกว่าคนอื่นนะคะ เหอๆๆ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 07:58:18 AM »
ท่านjubuมีเรื่องมาเล่าให้ฟังเยอะๆ ดีครับ....เชื่อว่าเหล่าจอมยุทธ์ ที่เเวะมาเยี่ยมเยียนสำนักฯนี้ เป็นผู้ ที่หลุดพ้น และ มองขาดเเห่งปัญหา เเยกแยะ ออกเป็นเรื่องๆไปครับ หายห่วง  เย้ๆๆๆ แต่ถ้าเป็นเยวชนละน่าเป็นห่วง  อิอิ   ...เป็นว่า มีเรื่องอะไรที่อยากแบ่งปันที่มีคุณค่าแห่งการเพิ่มคุณภาพของชีวิตในสังคมไทยยุค รถคันแรก ละก้อ ว่ามาเลยครับ..พี่น้อง...  ...อยากฟัง ๆๆๆๆ อิอิ..
..ขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ที่คิดถึง ครับ...แหม่ ถ้าเห็น สาวสวย เสน่ห์แรงอย่างที่เล่ามาละก้อ ...ก้อคงจะมี อาการโดนของไป ระยะหนึ่งเช่นกันครับ  อิอิ(ระวัง อีเหียว ข้างๆของขึ้น  อิอิ)...เเต่ว่าคงจะน่ารัก หาก วัยใกล้กัน แต่อย่าง ปลาตู้เกาะกระจก....ดูยังไงบางท่านก้อบอกว่า..กินข้าวไม่ลงไปหลายวัน  อิอิ(สังขารมันไม่ทำให้ ภาพโรแม้น ผิดเพี้ยน   เฮ้อ   ...สู้ๆๆ(อย่าเเฮ๊งค์ เพราะ บูทแรง นะจ๊ะ เป็นห่วง    อิอิ))..ยังไง ก้อ ขอความเห็น ท่านผู้ ทรงเกียรติ์ อีก ท่านครับ....คือ พ่อหมอประจำสำนักฯ  อิอิ   จบข่าว ;) ;) ;) ;)

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 12:10:34 PM »
:D :D แต่ก็เคยมีเคสแกล้งทำบักเก็ตเทปูนหล่นใส่เหมือนกันนะคะ
อะอ้าว
ประสบการณ์น่าหวาดเสียวเจ็งๆ ท่านน้อง jubu

หลายปีมาแล้ว เพื่อนผมคนนึง -ผู้ชาย- (อันนี้เรื่องจริง ไม่มุก)
เข้ามาเมืองกรุง แล้วไปนั่งกินข้าวที่แผงลอยบนทางเท้า
ปรากฏว่า มีล้อรถบรรทุกพุ่งมาทับ ขาหักไปข้าง
ผมก็ลืมถามไปว่า คนขับรถ เป็นตุ๊ดที่ตะลึงกับหน้าตาหล่อเหลา ของเพื่อนผมหรือเปล่า?
เลยแกล้งทำเป็นล้อหลุด กลิ้งมาทับขาของมัน
อิ...อิ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 08:16:10 AM »
ยังโชคดีครับ ท่าน อดุลย์ ที่ทับขา...ถ้าเลยขึ้นมาอีกหน่อย  เฮ้อ  กลุ้ม   อิอิ   จบข่าว
ปล ของ ท่านjubuนี่ถือว่า หลวงพ่อ ดีจริงๆครับ....ไม่อยากนึกเลย หากเดินไปทันเวลา ที่กระบะปูนหล่นมาโดน   ...นึกถึงคำนี้ครับ...ปลอดภัยไว้ก่อน