ผู้เขียน หัวข้อ: รับหัวหน้างาน ไลน์ CNC 2 อัตรา  (อ่าน 24761 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wa

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 1
Re: รับหัวหน้างาน ไลน์ CNC 2 อัตรา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 12:36:02 PM »
ท่านสืบรู้ทัน.. น่าจะอย่างหลัง "กลัว"ครับ
กลัวน้ำท่วมไม่เท่าไหร่ แต่กลัววิสัยทัศน์ของญี่ปุ่นมากกว่า
หวังเพิ่งลูกค้าเจ้าเดียว ไม่คิดจะออกหางานมาเพิ่ม
ซึ่งลูกค้าเองก็จะเอาตัวไม่รอดอยู่แล้ว โยนเศษงานมาให้แบบเลี้ยงไว้ไม่ให้เจ๊งเท่านั้น
จะให้ได้กำไร มีโบนัสเยอะนี่ ต้องเหนื่อยอีกเยอะ

มีโอกาสก็เลยขยับขยาย กลับมาชิ้นส่วนรถยนต์ดีกว่า

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: รับหัวหน้างาน ไลน์ CNC 2 อัตรา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 09:16:43 PM »
เหอะ เหอะ ชิ้นส่วน ยานยนต์ นะดีแล้ว ยังไง ก็ไม่หนี ประเทศไทยไปได้ 
หรือ ถ้าจะหนี คงอีกนาน เพราะกว่า จะพัฒนา Maker ขึ้นมาได้ ใช้เวลาเป็น สิบปี ยกเว้น แย่งงานกันเอง

ส่วน ชิ้นส่วนอีเล็คทรอนิคส์ ใช้แรงงานฝีมือจำนวนมาก และการแข่งขันสูงมาก เทียบกับ เพื่อนบ้าน
แถมมีลูกค้ารายเดียว ก็แย่หน่อย อนาคตมองลำบาก

ขนาด CCS ตอนเริ่ม มี Minibae เป็นลูกค้ารายเดียว เจ้าของบอก ไม่ต้องห่วง เพราะเขามีหลายโรงงาน ขนาดนั้น ยังไม่วาย เกือบเจ้ง ถ้าไม่รีบหาลูกค้าเพิ่ม

ก็ดี จะได้จำไว้ว่า ไม่ได้อยู่ โรจนะแล้ว ผ่านไปจะได้ ไม่ต้องแวะ ส่วน ปิ่นทอง ก็ไม่ไกลเท่าไหร่ สองสัปดาห์ก่อน เพิ่งไป อีสเทรินมา ไม่ได้ไปซะนาน

ออฟไลน์ ongard

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 09:35:57 AM »
ถึง ท่าน wa
ผมได้ติดต่อน้องๆไว้บ้างแล้ว กำลังหาโอกาสไปเที่ยวนิคมปิ่นทองไปดูโรงงานกันครับ น่าจะไปไวไวนี้ครับ

ผมก็เห็นด้วยครับว่าชิ้นส่วนยานยนต์น่าจะไปได้ดีกว่าชิ้นส่วนอิเลคทรอนิค  ผมยังสนใจเปลี่ยนไปอยู่โรงงานชิ้นส่วนยานยนต์ อุตสาหกรรมฮาสดิสน่าอยู่ไม่เกิน 5 ปีน่าจะเริ่มความต้องการน้อยลง (ความคิดเห็นส่วนตัว)

ออฟไลน์ Wa

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 10:48:43 PM »
คุณองอาจ
ยังไม่ต้องแวะช่วงนี้นะครับ ไม่มีอะไรเลย
โต๊ะเก้าอี้สักตัวยังไม่มี มีแต่ผู้รับเหมาต่อเติมห้องอาหารอยู่
วันที่ 10 ธ.ค. จะมีประชุมสรุปความคืบหน้า ตอนนี้ที่รู้มี2เรื่อง

1.เครื่องเข้า วันที่ 20 ม.ค ผมจะเริ่มเข้าไป 21 ม.ค.
2.กำหนดเปิดคือ "เมษายน" มีเวลา 3 เดือน เซ็ตทุกอย่าง

จากนี้ไปรบกวนติดต่อทางเมล์แล้วกัน จะได้ไม่รบกวนบอร์ด
shinwasan@hotmail.com

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 09:08:20 AM »
สวัสดีครับ ท่านWa  ท่าน ongard
ก่อนขอชมในความสามารถของ ท่าน WA ...ที่มีงานมาเผื่อแผ่ ให้กับ เหล่าจอมยุทธของสำนักฯนี้ครับ  สุดยอด 
 ดีครับ ท่านongard หาเหล่าจอมยุทธ์ที่เข้าใจกันเพื่อไปทำงานเพื่อชาติ(ท่าน ผบ ทบ ด้วย อิอิ) ...ราบรื่นตลอดเเนว คร้าบบบ   พี่น้อง 
 ขออวยพรให้ สดชื่น สมหวัง กัน ทั่วหน้านะครับ  กิจการเจริญก้าวหน้า  ปราศจากปัญหาใดๆ    เย้ๆๆๆๆ    จบข่าว