ผู้เขียน หัวข้อ: ห้าทุ่มคืนวันเสาร์  (อ่าน 12735 ครั้ง)

ออฟไลน์ adulmr

• Hero Member
  • มงกุฎ: 1
ห้าทุ่มคืนวันเสาร์
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 03:13:58 PM »
เผอิญผมได้รับ Fwd mail มาฉบับนึง
ก็เลยเอามาเผยแพร่เพื่อเป็นวิทยาทานครับ
เนื้อความยาวไปสักนิด เค้าว่างี้
--------------------
เว็ปไซต์เดลิเมลของอังกฤษ เปิดเผยงานวิจัยน่าพิศวงที่สามารถทำให้หนุ่มร้อง YESSSS
เมื่อมีการวิจัยและพบว่า สาวๆ ส่วนใหญ่มักเกิดอารมณ์ทางเพศพลุ่งพล่านแบบสุดๆ ในช่วง 5 ทุ่มวันเสาร์!!!!
งานวิจัยชิ้นนี้อ้างการดำเนินสำรวจโดยทีมวิจัยจากนิตยสาร Women’s Health
ได้สำรวจความต้องการทางเพศของสาวชาวอังกฤษจำนวน 1,000 คน โดยเน้นถึงเรื่องความต้องการ ความพอใจเกี่ยวกับเซ็กซ์
ซึ่งผลการวิจัยชี้ว่าอารมณ์ทางเพศของสาวๆ มักจะพวยพุ่งถึงขีดสุดในช่วงเวลา 5 ทุ่มวันเสาร์ สาเหตุมาจากเป็นวันที่ผ่อนคลายสำหรับพวกเธอ ไม่ต้องกังวลเรื่องงานหรือภาระต่างๆ ที่ต้องทำในวันธรรมดา
นอกจากนั้นยังมีผลวิจัยที่น่าสนใจอื่นๆ อีกเช่น

ผู้หญิงชาวสก๊อตชอบการมีเซ็กส์ในห้องนอนมากที่สุด (82 %)
ขณะที่ผู้หญิงชาวไอริชพึงพอใจกับการมีเซ็กส์ในห้องนอนน้อยที่สุด (30%)
ผู้หญิงชาวไอริชมีเซ็กส์บ่อยที่สุด โดย 42 % เปิดเผยว่า พวกเธอมีเซ็กส์เฉลี่ยสัปดาห์ละมากกว่า 3 ครั้งเลยทีเดียว
ผู้หญิงอังกฤษกว่า 40 % ชอบมีเซ็กส์กลางแจ้ง

เป็นที่น่าแปลกที่ผลวิจัยในครั้งนี้กลับมีผลสำรวจสวนทางกับผลวิจัยก่อนหน้านี้แบบสิ้นเชิง โดยงานวิจัยดังกล่าวเปิดเผยว่า ช่วงที่ผู้หญิงมีอารมณ์ทางเพศถึงขีดสุดจริงๆ คือ ช่วง 7 โมงเช้าของวันพฤหัสบดี
เพราะเช้าวันพฤหัสบดีนั้นระดับฮอร์โมนคอร์ติซอลที่สร้างอารมณ์ทางเพศนั้นจะเพิ่มสูงสุด
นอกจากนี้ ก็ยังมีงานวิจัยพบว่า ฮอร์โมนเทสโทสเตอโรนของผู้ชาย และฮอร์โมนเอสโตรเจนของผู้หญิง จะเพิ่มมากขึ้นถึง 5 เท่า ในเช้าวันพฤหัสบดี

จริงเท็จอย่างไรโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยนะครับ
---------------------------

Re: ห้าทุ่มคืนวันเสาร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 03:23:00 PM »
ผมได้อ่านแล้ว ก็ยังติดใจสงสัยหลายประการ
แต่ไม่ทราบจะถามใคร
เรื่องของวันเสาร์ ผมก็คล้อยตามที่เขาอธิบายไว้
แต่เรื่องของเวลานั่นน่ะ ทำไมถึงต้องเป็น 5 ทุ่ม ด้วยล่ะ มันดึกไปหน่อยนะผมว่า
สามทุ่มไม่ได้หรือไง ?
หรือถ้าสี่ทุ่มครึ่งจะเป็นไร ผิดกฎของฟีฟ่ามั้ย
อะไรเหล่านี้เป็นต้น

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • มงกุฎ: 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 08:27:46 AM »
ขอขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ครับที่นำข้อมูลที่น้อยคนที่จะทราบและใส่ใจในข้อมูลอันล้ำค่านี้...จริงครับ หากคนเราทำอะไรให้มันสอดคล้องกับ ธรรมชาติของสิ่งนั้นๆแล้ว ...จะเกิดผลดีมากกว่าผลเสียครับ ...แต่คืนนี้ไม่ใช่วันเสาร์นะจ๊ะ...มันเป็นคืนที่ ..หลายๆคู่...มีหัวใจพองโตรับความสูข มากที่สุด ...ไม่ว่าจะไป นับถอยหลัง...แห่งการจบสิ้นปี..หรือ อะไรก้อแล้วแต่ ที่มันมีความหมายกับ ชีวิต ที่เกิดมาแล้ว..ยังอีกนานที่จะแตกสลาย...จะเลียนแบบปลาตู้เกาะกระจกข้ามปีก้อ ว่ากันไป ครับ พี่น้อง..อิอิ..ขอให้ สูข สดชื่น สมหวังกัน ถ้วนหน้านะครับบบบบบ...เเล้วอย่าลืม ...เสาร์ เเรกของปีหน้า..ละกันครับ นัดล้างตา   อิอิ     จบข่าว :D :D :D :D
ปล  ..บางท่านก้อว่า กันตอน ตี หนึ่ง ถึง ตี สามครับ ท่าน อดุลย์  (กลุ่ม สว หัวใจใฝ่พัฒนาสังคมนอนไม่หลับ เลยลุกมานั่ง สมธิ     อิอิ)
....

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 08:17:14 AM »
วันนี้ เป็น เสาร์ที่5 มค นะครับ....จะฉลองปีใหม่กันยังถือว่าไม่สายครัย  อิอิ(สดชื่นตลอดปี  อิอิ)    จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 03:38:01 PM »
เอ้อ สำหรับท่านที่มีวันหยุดทั้งเสาร์และอาทิตย์นั้น
คืนวันศุกร์ก็ไม่น่าจะผิดกติกานะครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 08:03:48 AM »
จริงครับ ท่าน อดุลย์....แต่ศุกร์ที่แล้วบางท่าน ผิดหวังกะการรอชม ละคร บางเรื่อง..อาจ หมดอารมณ์  อิอิ  จบข่าว :D :D
ปล เอาเรื่องที่ตบกันมาแทน..เลย หด   อิอิ...

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 10:23:55 PM »
เปิดทำการทุกวัน 24 ชม. ไม่เว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์ ........เอ่อ ไม่ใช่jubuนะคะ อิอิ

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 12:51:23 AM »
สงสัย งานวิจัยนี้ ใช้กับ บ้านเราไม่ได้  เพราะเมื่อคืน เห็น นอนเหี่ยวเลย ไม่มีทีท่าอะไรสักกะนิด

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 08:35:58 AM »
สงสัย งานวิจัยนี้ ใช้กับ บ้านเราไม่ได้  เพราะเมื่อคืน เห็น นอนเหี่ยวเลย ไม่มีทีท่าอะไรสักกะนิด
;)
เอ้อ ท่านสืบครับ
ว่าแต่ว่าฝ่ายไหนเป็นฝ่ายเหี่ยวครับ มุมแดงหรือว่าน้ำเงิน
หรือว่าพร้อมใจกันเหี่ยว
อิ...อิ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 08:38:12 AM »
เปิดทำการทุกวัน 24 ชม. ไม่เว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์ ........เอ่อ ไม่ใช่jubuนะคะ อิอิ

ครับ ทราบครับ
ผมยังจำจดหมายถึงหมอรุจน์ฉบับนั้นได้ครับ

ออฟไลน์ jubu

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:15:39 AM »
 ::)  ?!? ว้ายยยย เย๊ยยย  ;D ;D

ออฟไลน์ ssuebsak

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 08:16:32 PM »
;)
เอ้อ ท่านสืบครับ
ว่าแต่ว่าฝ่ายไหนเป็นฝ่ายเหี่ยวครับ มุมแดงหรือว่าน้ำเงิน
หรือว่าพร้อมใจกันเหี่ยว
อิ...อิ

พร้อมใจกันเหี่ยว เพราะมี กรรมการ มาห้าม ขี่ม้ายกธง มาแต่ไกล เลย

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 11:24:33 PM »
 ::)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 08:59:32 AM »
สวัสดีปีใหม่ครับ ท่าน อดุลย์ ท่านjubu ท่านssuebsak ท่านGaojing
แหม่ต้องขอชมท่านssuebsak ที่บรรยายแล้วมองเห็นภาพชัด  อิอิ....ยั่งงัยในปีนี้ก้อขอให้อิ่มเอิบ อวบอูมขึ้นมากว่าปีที่แล้วละกันนะครับ  สำหรับ ท่านที่ มีอยู่แล้วก้อรักษาไว้ให้มั่น เติมเต็มความรักความอบอุ่นให้เเก่กันครับ...กล้วยน้ำหว้า อย่าขาด  อิอิ    ....สุดยอด ....
ใช่ครับ ท่าน อดุลย์ หมอรุจยังเป็นตัวอย่าง ที่ดี สำหรับการทำให้ร่างกายเข็มแข็ง ทั้งหญิงทั้งชายครับ เคยคุยกับผู้สันทัดกรณีว่า...หากอะไรที่เราไม่ใช้บ่อยๆร่างกายก้อจะบอกว่า  อ๋อ  ส่วนนี้หมดสภาพเเล้ว  สมควรยุติการบำรุงรักษา ให้มันเหี่ยวแห้งตายไป เถอะ  อิอิ...พอฟังถึงตอนนี้ ก้อเลยนึกถึง คุณ หมอรุจของ ท่านjubuขึ้นมาทันที ว้าว   คุณหมอ สุดยอด  (รวมทั้งคนที่เอามาเผยแพร่  ด้วย  นะครับ   อิอิ)....เมื่อคิดถึงหมอรุ๗และคนที่นำมาบอกแล้ว ก้อคิดถึง ท่าน อดุลย์ อีกกล้วยน้ำหว้านี่ก้อสุดยอด ...ธรรมชาติให้มาหมดเลย  ....สุดยอดเช่นกันครับ  พี่น้อง   
....ขอฝากถึงทุกท่าน ที่กำลังเบ่งบาน  รีบใช้ให้ทันนะครับ  แล้วจะรู้ว่าอยากจะอยู่ในโลกนี้ไปให้นานๆแสนนาน  ครับบบบบบ ...(อีเหี่ยวไปก่อน ละกัน ..... รวมกันเราอยู่..แยกกูมึงตาย ...เย๊ย(เคยได้ยินใครบอกน๊า   อิอิ)  )    จบข่าว  :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 09:49:56 PM »

วันนี้ พายุสุริยะ...ไม่มีผลในไทย..แต่ อะไรจะมีผลหาก ท่าน ลืม อะไรไปบางอย่าง...เป็นห่วงครับ ห้าทุ่มคืนนี้ ...นอนหลับฝันดีนะจ๊ะ  อิอิ  จบข่าว :D :D :D :D

ผลวิจัยยันสวมถุงยางไม่มีผลกับเพศรส

ผลวิจัยของสหรัฐบ่งบอกการสวมถุงยางอนามัยไม่มีผลกับความพึงพอใจของคู่นอน

นักวิจัยได้สำรวจแบบสอบถามทางอินเทอร์เน็ตชายและหญิง อายุระหว่าง 18-59 ปี เกี่ยวกับพฤติกรรมทางเพศ พบว่าผู้ทำแบบสอบถามให้คะแนนการถูกกระตุ้นและความพึงพอใจระหว่างการมีเซ็กซ์โดยสวมถุงยางอนามัยและไม่สวมพอๆ กัน

ดร.เด็บบี เฮอร์บีนิก จากมหาวิทยาลัยอินดีแอนา สหรัฐ ผู้ทำการศึกษาเรื่องนี้ กล่าวว่า ผู้ชายมีแนวโน้มที่จะซื้อถุงยางอนามัยและใช้งานมากกว่าผู้หญิง แต่ก็มีความจำเป็นยิ่งที่ผู้หญิงจะต้องมีความคุ้นเคยกับถุงยางอนามัยที่ใช้กับคู่นอน เพื่อที่เหล่าเธอจะได้สามารถตัดสินใจเลือกสี ลาย ดีไซน์ กลิ่น รส อันนำไปสู่ความพึงใจในเชิงเพศรสและความปลอดภัยไปพร้อมกัน

ผลการสำรวจนี้ยังระบุด้วยว่า ผู้ชายไม่ประสบความยากลำบากในการรักษาสภาพการแข็งตัวของอวัยวะเพศเมื่อต้องสวมถุงยางอนามัย รวมทั้งฝ่ายหญิงจำนวนมากเองก็ไม่สามารถบอกได้ถึงความแตกต่างระหว่างสวมและไม่สวม

ศูนย์ควบคุมและป้องกันโรคเปิดเผยข้อมูลว่า ในสหรัฐมีผู้ติดโรคทางเพศสัมพันธ์ปีละประมาณ 19 ล้านคน สาเหตุหลักมาจากการไม่สวมถุงยางอนามัยขณะมีเพศสัมพันธ์ โดยเฉพาะโรคหนองในเทียม ถือว่าเป็นโรคที่พบมากเป็นพิเศษ ประมาณ 1.3 ล้านคน ซึ่งแม้ผู้ติดเชื้ออาจไม่มีอาการ แต่หากทิ้งไว้โดยไม่รักษาก็อาจจะนำไปสู่ปัญหาใหญ่ในระยะยาวได้...จาก โพสทูเดย์ 

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 11:26:42 AM »
ผลวิจัยของสหรัฐบ่งบอกการสวมถุงยางอนามัยไม่มีผลกับความพึงพอใจของคู่นอน
เป็นผลงานวิจัยที่ดีครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย
เอ ว่าแต่ว่าเรื่องนี้มันเป็นเรื่องของชาวสหรัฐ
ซึ่งหลายๆเรื่องเค้ามีรสนิยมต่างจากคนไทย
ดังนั้น น่าจะเป็นการดี ถ้าหากสำนักโพลต่างๆของไทยเรา
จะลองไปสำรวจเรื่องนี้กันบ้าง พวกเราจะได้มีข้อมูลเป็นของตัวเองเพื่อสรุปผลให้มันแน่นอนกันเสียที
ดีไหมครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 03:07:28 PM »
ดร เด็บบี เฮอร์บีนิก ..น่ารักจริงๆ ....ดีครับคงต้องมี หลายๆตัวอย่างถึงจะเป็นงานวิจัย น่าอิจฉา      ส่วนของ ท่าน ผบ ที่บ้าน  นั้นคงเก็บข้อมูลกันมานานแล้ว  เฮ้อ จนข้อมูลเพี้ยน  แย้ววววว     อิอิๆๆๆๆ     จบข่าว :D :D :D :D :D