ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งงานกันเถอะ : ช่วยลดโลกร้อน  (อ่าน 63856 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: แต่งงานกันเถอะ : ช่วยลดโลกร้อน
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 09:57:02 PM »
อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา.........พระพุทธเจ้าสอนว่า ไม่ให้ไปยึดมันถือมั่นมัน เพราะมันมีสภาพที่เป็นทุกข์  8)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
Re: แต่งงานกันเถอะ : ช่วยลดโลกร้อน
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 06:52:21 AM »
ว่ากันว่า บางทีก็มีคำว่า คนในอยากคนนอกอยากเข้า ครับ ท่านjubu  ขอให้พี่ทิด โชคดี นะครับ  แต่อย่าออกทีวีบ่อยนะครับ คนแถวนี้ถ้ามากไป เบื่อจร้าาาา   จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 08:26:24 AM »
ว่ากันว่า บางทีก็มีคำว่า คนในอยากคนนอกอยากเข้า ครับ ท่านjubu 

หลายคนคนที่เข้าไปแล้ว อยากเข้าอีก ก็มีนะครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย
ไม่งั้นเราคงไม่มีคำว่า กิ๊ก หรอกครับ
แต่พูดถึง คนในอยากออกคนนอกอยากเข้านี่
ลองอ่านโจ๊กฝรั่งเรื่องนี้ดูเป็นไงครับ

Marriage is like a public toilet.
Those waiting outside are desperate to get in &
Those inside are desperate to come out.

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 06:03:48 AM »
ฝรั่งนี่ก็ จัญไร  พอๆกับใครบางคนแถวนี้เหมือนกันนะครับ ท่าน อดุลย์...เฮ้อ ..เสียเลยงานนี้ ..ส้วม  กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D
ปล มาเป็นแถวแบบนี้ จะยังเป็น toilet สาธารณะ อยู่อะ เป่า  อิอิ

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 07:15:24 AM »
เลือกกันให้ดีนะครับ...หน้าหนาว เข้ามาแล้ว  ที่ยังไม่มี เครื่องกันหนาว อะ...รีบๆหน่อย...อิอิ   จบข่าว :D :D :D
ปล อิจฉา ลุงจัง  มี ทั้ง เต่า ทะเล และ เต่าของป้า ไว้ในครอบครอง...มิน่าลูงถึงไม่หนีไปไหน  เต่าป้าน่ารักและ ทะนุถนอม ยั่งงี้...ตัวงอกุ้งเลยเหรอ ลุง   อิอิ