ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งมาก...ทำไงดี  (อ่าน 112269 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: เซ็งมาก...ทำไงดี
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 08:28:12 AM »
สวัสดีครับ ท่านssuebsak
ตามข้อ สังเกตุ และห่วงใย..พวกที่ชอบสาบานไม่เลือที่  จริงครับ...ในคลิปนั้น  ฟ้ามันควรจะผ่ามาที่เสาไฟ ที่เข้าถึงได้ง่ายกว่า ทางสายฟ้า  แต่นี่ ดันมาล่อ รถ เต่า(สงสัย ชอบหน้ารถ แบบนี้ เเน่เลย  อิอิ)...หรือ มีอะไรบางอย่างในรถ ที่สายฟ้า อยากรู้อยาก เห็น ..เฮ้อ..สงสาร สายฟ้า จัง....แต่ท่านssuebsak ไม่ต้องห่วงหรอก ครับ ...รถมันเป็น กรงฟาราเดย์ ให้คนในรถครับ  คือ สายฟ้าจะไม่สามารถ ทำอันตรายให้กัยบคนในรถครับ ยกเว้น การตกใจที่รุนแรง หรือ เสียจังหวะเเห่งการ เร่งเร้า ประจุ  อิอิ...ดังนั้น หากท่านขับรถ ผ่าสายฝน ไม่ต้องกล้ว(ยกเว้น มอ"ต์ จักรยาน อาจมีผล)ขอให้อยู่ในรถ ..อย่ายื่นส่วนใดส่วนหนึ่ง ออกนอกรถ ..ที่ว่านี้ ดูคลิป ที่แนบมานี้ ...มีสองคลิป
..คลิป แรก ..เป็นคลิปที่ คนในรถ อาจทำให้ ฟ้าผ่า ครับ..เห็นแล้ว อยากไปผ่าด้วยจัง  ..อีน้องนั่งอย่างนั้นเลยเหรอ ...เบาะหน้านะ(หลวงพ่อ หนีแทบไม่ทัน เฮ้อ)
..คลิปสอง...อันนี้เเหละ ที่ไม่มีกรงฟาราเดย์ คอยป้องกัน...ผ่าลงกลางสนามเลย..ไม่รู้ใคร ไปสาบานอะไรกันไว้..ดูแล้วฝนก็ก็ไม่ตก...หรือ ..ที่เขาบอกว่า..ดำดูด...คือ ดูดสายฟ้า มาอะ   อิอิ(ขออภัย บางท่าน ที่คำนี้ เร้าใจไปนิด   อิอิ)
...อย่า.เเกะหอยครางในรถนะครับ ท่าน อดุลย์..    ฟ้าอาจเข้าใจผิด  เฮ้อ..อิจฉา จัง   อิอิ  ...โอเยส ๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

SEX IN A CAR

Lightning strikes footballers

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:18:36 PM »
มีอีก คลิป ครับ ท่านssuebsak...อันนี้ จะเรียกว่า ไงดีครับ..ขนาด ฟ้ายังไม่กล้า ผ่า  อะ...อะไรมันจะปานนั้น  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ไม่ลามกนะครับ ขนาด ..ผู้ประกาศข่าว ยังขำเลย  อะครับ   อิอิๆๆๆๆๆ..(มันทำอะไรของมัน กัน นั่น  เฮ้อ   ..กลุ้ม)

Google Street View captures couple having sex

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 10:22:27 PM »
5 5 5 ผู้ชายเขาหิวน้ำคร้าบ ดูรูปใหม่ ส่วนผู้หญิง กำลังจะเปิดฝากระโปรงรถ จ้า
แถมยัง โบกมือ ทักทายด้วย จิง จิง นะ

แต่ไปอ่านอีกข่าว เห็นว่า สองคนนี้ อุตริ พอเห็นรถ Steel View วิ่งสวนมา ก็ลงไปทำท่าทาง อย่างที่เห็น
แถมโบกมือ ทักด้วย  แบบว่า อยากดัง 

จริงเท็จ สองคนนั้น ที่รู้ แบบนี้ ฟ้าไม่ผ่าแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 10:50:02 PM โดย ssuebsak »

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 10:28:46 PM »
สำหรับบ้านเรา ก็มี ขำๆ หลายภาพเหมือนกัน นะ

ลองไปดูกัน  เลยมีพวกเอามาแซว เล่นแบบ ขำๆ แต่อาจไม่ขำ ก็ได้

ออฟไลน์ Gaojing

• Full Member
  • มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 12:20:19 AM »
in car ของไทยมีบ้างมั๊ยครับท่านอิน ;)
แหมท่านอาจารย์สืบก็ชอบเอาเรื่องจริงของคุณหัวปิงปองไทยมาล้อเล่นเน้อ :-\

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 03:13:22 PM »
;)
แหมท่านอาจารย์สืบก็ชอบเอาเรื่องจริงของคุณหัวปิงปองไทยมาล้อเล่นเน้อ :-\

เย้ย ผมไม่ได้เอามาล้อเล่น นา  ไปสอยของคนอื่นมาให้ดู อยากวิเคราะห์ไหมล่ะว่า คุยนานแค่ไหน กว่าจะไปต่อได้ ตอนอ่านคำวิจารณ์ในเฟส  บางคนบอกว่า เขาคุยกันแป๊บเดียว เพราะ Google ตอนมาทำ Street View ในไทย มีการขออนุญาต และ ออกข่าว อย่างเป็นทางการ นะครับ 

แต่ภาพเขา ถ่ายมาแล้ว ลบไม่ได้ ก็เลยต้องปล่อยไปเลยตามเลย  เหมือนกับของ ท่านอินฯ เอามาให้ชมไง

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 07:57:17 PM »
ขยายผลครับ ท่าน ssuebsak.....อัปรีย์ จัญไรได้ใจจริงๆครับ พี่น้อง.(ภาพแปะ)...
....มัน เติม น้ำใน หม้อ น้ำที่เปิดฝากระโปรง อยู่ หรือ ..เติมน้ำ หม้อเยีpว อีน้อง แหม่ม..ครับ ท่านssuebsak..เฮ้อ   กลุ้ม..หรือ ว่ามัน เเหกตาชาวโลกครับ เพราะ..จุดหมุนมันไม่ตรงกันเลยครับ  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ..ยั่ง งี้ ดีกว่านะครับ ท่านorawan..อิอิ (ไม่ใช่ ก๋วยเตียว ห่าน จร้าาาา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 08:33:12 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:51:07 PM »
5 5 5 คู่นี้ หลอกลวง ชาวโลกครับ. จุดหมุนมันไม่ได้ แถมมีข่าว อย่างที่บอกไว้ครับ
ผมถึง บอกว่า ฟ้าไม่ฝ่า แน่  ;D  :D

ออฟไลน์ oraora

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 07:52:50 AM »
หัวข้อ เซ็งมาก...ทำไงดี

เปลี่ยนประเด็นไปแล้ว  :) :)

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:28:27 AM »
สวัสดีครับ ท่านorawan
ต้องขออภัย ที่หลาย ท่าน เมื่อ มาเห็นแล้ว คิดว่า เป็น...กระทู้สดในบางเรื่อง...เพราะว่า ..มันมาจาก สายฟ้า อะครับ..เลยพากัน ออกนอกเส้นทาง ไปจ๊ะกับ..พวกจัญไรนี้..เลยนำมาเป็น กรณีศึกษา ถึงความอัปรีย์ ของบางกลุ่ม..ด้วยความสำนึกผิด(ไม่ใช่ ดูจนเบื่อ เเล้ว ทิ้งนะคครับ  อิอิ..)...จะส่งพวกเขาเหล่า นี้ ไป ดาว อังคาร ให้ ยาน ..Mars rover Curiosity. ...ถ่ายมาให้ นาซ่า  ดูดีกว่าครับ  ท่านorawan  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D
ปล...ขออภัย ท่านที่ดูแล้ว เสียอารมณ์  หือๆๆ ....ฝากไว้ ก่อน  ..รักนะ..จู๊บๆๆ  อิอิ .
....ไปๆๆ..ยืนหน้า ยานนี้เลยนะ .... กล้อง พร้อม..... อิอิ

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:05:59 AM »
หัวข้อ เซ็งมาก...ทำไงดี

เปลี่ยนประเด็นไปแล้ว  :) :)
คงหายเซ็ง
แต่เปลี่ยนอาการเป็นกลุ้มใจแทน ;D

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 06:18:26 PM »
แต่เปลี่ยนอาการเป็นกลุ้มใจแทน.......จริงครับ ท่าน อดุลย์ ....เดือนหน้า ท่านorawan..โคจรผ่านบ้าน ท่านแล้ว คงกลุ่มใจ..ที่ว่าจะได้ ถ่ายรูป เทห์ ท่านเว็บมาสเตอร์ของเรา เอามาฝาก เหล่า สมาชิก ผู้ทรงเกียรติ์ ของสำนักฯได้มั๊ย .....เพราะท่านยัง ไม่คอนเฟิร์ม ..รอด้วยความระทึก  กันอยู่ครับ...อิอิ   งานนี้ ท่าน orawan..เป็นหน่วยเจาะเกาะ..อาสานำภาพประทับใจ  ยิิงสัญญาณด้วย ความไวสูง ผ่านเข้า เว็บ ไทยเอ็นโซฯ แบบเรียลไทม์ ครับ..ภาระกิจที่สุดยากเเสนเข็ญ ที่สุด ..ขนาดคิดตามยัง กลุ้มแทนเลยครับ...สู้ๆๆๆ  ขอให้กำลังใจ ท่าน orawan ในปฏิบัติการนี้ครับ..  เย้   จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:01:45 AM »
อื้อฮึ ครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย
ท่าน oraora จะย่ำเท้าไปสตูลช่วงไหนครับ ไปที่ไหนบ้างเอ่ย
ผมอยู่ที่ อ.ละงู ครับ
หากแวะเวียนผ่านมาแถวนั้นล่ะก้อ ถ้ามีเวลาอาจจะชวนคณะทัวร์ไปนั่งกินข้าวสักมื้อ
ไม่แน่ใจว่าช่วงนี้ที่ร้านเค้ามีเมนูหอยอันใดบ้าง ? แต่คงจะไม่ทำให้เสียชื่อประธานชมรมคนรักหอยแห่งประเทศไทยครับ
หลังไมค์ได้ครับ

adulmr@gmail.com
ไม่ค่อยไฮเทคทางด้านไอทีครับ ด้วยไม่มี line, ไม่มี BB, ไม่มี facebook, ไม่มี twitter ไม่มี iPhone ไม่มี ฯลฯ
มีแต่อีเมล์อย่างเดียว กับมือถือที่ไม่ค่อยจะเปิดเผยพร่ำเพรื่อ
อิ...อิ

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:32:48 AM »
ขอคารวะในน้ำใจของ ท่าน เว็บมาสเตอร์ ของเรา เป็นอย่างยิ่งครับ  พี่น้อง..สุดยอด   
  .ท่าน เว็บมาสเตอร์ ตอบมาแล้วครับ ท่านorawan....หายกลุ้มใจ..เเย้วๆๆๆๆๆ  .... คราวนี้ ก็เป็นการรอ ระทึกกันได้ ใน  เดือนหน้า ..ที่นี่ ....  ว้าว  ..... จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ Gaojing

• มงกุฎ: 0
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 01:07:59 AM »
;)

เย้ย ผมไม่ได้เอามาล้อเล่น นา  ไปสอยของคนอื่นมาให้ดู อยากวิเคราะห์ไหมล่ะว่า คุยนานแค่ไหน กว่าจะไปต่อได้ ตอนอ่านคำวิจารณ์ในเฟส  บางคนบอกว่า เขาคุยกันแป๊บเดียว เพราะ Google ตอนมาทำ Street View ในไทย มีการขออนุญาต และ ออกข่าว อย่างเป็นทางการ นะครับ 

แต่ภาพเขา ถ่ายมาแล้ว ลบไม่ได้ ก็เลยต้องปล่อยไปเลยตามเลย  เหมือนกับของ ท่านอินฯ เอามาให้ชมไง
แซวเล่นนะครับท่านอาจารย์สืบ
ดูจากภาพน่าจะเป็นสามแยกตรงเดอะมอลบางแคขาเข้านะครับ เพราะทางด้านขวามีการก่อสร้างรถไฟฟ้า มองตรงไปผ่านต้นไม้จะมีรั้วสีส้มล้อมอยู่ตรงนั้นเป็นที่เก็บอุปกรณ์ของแขวงการทาง ส่วนทางที่จะวิ่งไปทางซ้ายน่าจะออกไปทางตลิ่งชันบางใหญ่ นั้นผมขอเดาว่าคุณหัวปิงปองที่รอเหยื่อโบกรถกาแฟ น่าจะพำนักอยู่แถวหลักสองมั้ง ::)