ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีสมาร์ทโฟน : ใช้ LINE ภาษาไทยกับ Bluestacks  (อ่าน 17720 ครั้ง)

ออนไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ไม่มีสมาร์ทโฟน : ใช้ LINE ภาษาไทยกับ Bluestacks
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 06:09:59 AM »
สวัสดีปีใหม่๒๕๕๗ครับ ท่าน อดุลย์
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ แทน เหล่าบรรดสมาชิก ที่ได้รับของขวัญ อันมีค่า สำหรับ คนรุ่นใหม่เเห่งยุคไร้พรหมแดน  ด้วย เทคโนโลยี ชั้นสูง ที่เหล่าวิศวกรรุ่นก่อนสร้าง ขึ้นมาเพื่อความผาสูขของมวลมนุษย์โลก   จนทำให้ใครหลายคน ร่ำรวยกันชนิดนึกไม่ถึงว่า มันจะรวยได้ขนาดนี้  ขนา ท่าน มาร์ต ก็แค่คิดโปรแกรมกันใช้งานมันให้ตรงกับ ความต้องการของคนและเครื่องที่มันสอดคล้องกับโปรแกรม เท่านั้น   ว้าว รวยมหาศาล มีเมียหมวยด้วย  ว้าว อึ๋มหรือเปล่าไม่แน่ใจ....มันเป็นยุคของคนที่ใช้เทคโนโลยี จริงๆครับพี่น้อง   นี่ก็เป็นตัวอย่างหนึ่ง ที่เรามีความจำเป็นที่ต้องใช้งานอีกใน มิติ เเห่งการติดต่อสื่อสาร กับคนที่เราต้องการจะสื่อสาร   LINE  เป็นพระเอกแห่งยุคจริงๆครับ  ขอปรบมือให้ ผู้นำ ไลน์ มาให้ใช้อย่าง ง่ายๆและสมประโยชน์ ในกิจการสื่อสารไร้พรหมแดนนี้ ครับ  คือ ท่าน อดุลย์ และ แอป ไลน์ นะครับ  แหม่ใจบุญ กันอีกท่านแล้วครับ   อิอิ   ขอให้ รวยๆๆๆๆๆตลอดทั้งปีนะจ๊ะ   
..ว่ากันว่า เพราะ ไลน์ นี่เเหละ ค่าย โทร มือถือ เริ่มจะ เ้จ้ง...ก้อจะไม่เจ้งได้ไงครับ พี่น้อง โทรคุยกับแฟน ที่ อเมริกา ยุโรป  ...โดยปกติ ฟาดกัน นาทีละ หลายสิบบาท   ถ้าใช้ ไลน์โทรคุยละก้อ  ...ฟรีจร้าาาาาา   แถมมีส่งรูปให้เห็นกันอีก...สุดยอด   แล้วจะไปโทรมือถือ กันทำไมละจ๊ะ...อิอิ   ได้ข่าว บางค่าย ร่วม ลงมา นาทีละ 4 บาท แล้ว....คิดได้ช้าจัง  อิอิ   แต่ก็เหอะรวยมากันเเยะ  แล้ว  ว่ากันไป   เจ้งบ้างก้อถือว่า มันสมดุลย์ ทางธรรมชาติ  ละกัน  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ jubu

• Sr. Member
Re: ไม่มีสมาร์ทโฟน : ใช้ LINE ภาษาไทยกับ Bluestacks
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:07:07 AM »
http://www.linepc.me/  <------ ไลน์ บน PC  8)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 07:18:45 AM »
่ีิี่ขอขอบคุณ ท่านjubu  อีกท่านที่ มาร่วมสร้างสรรสังคมกันอีกท่านครับ   จริงครับหลายท่านบอกว่า หาในเนท   แต่ว่าหาที่ไหนละที่ จับวางและไม่เสียเวลา  ก็ได้อย่างท่านผู้รู้ทั้งสองท่านนี่แหละ จับวางให้เลย   สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 05:07:45 PM »
http://www.linepc.me/  <------ ไลน์ บน PC  8)

ตามนั้นครับ
แต่เราต้องมี ID หรือชื่อผู้ใช้ก่อน
ถ้ามีสมาร์ทโฟนก็ไม่มีปัญหา โหลดอันนั้นมาใช้ได้เลย

แต่คนที่ไม่มีสมาร์ทโฟน ก็ต้องไปทำเพื่อขอ ID หรือชื่อผู้ใช้ + อีเมล์ โดยโหลด Bluestacks อย่างที่ได้อธิบายไว้ในตอนต้นครับ
อาจดูยาวหน่อย แต่พอทำจริงๆ มันลื่นไหลไปเองครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 07:12:17 AM »
พวกมีเงินนี่ มันจับทางธุรกิจ  ถูกจริงๆนะครับ  พี่น้อง....เหมือนเคยมีำกล่าวว่า  ...ถ้าอยากจะรวยๆๆๆ...ให้ทำธุรกิจ อยู่สองอย่างนี้นะครับ  หนึ่ง  ทำกับการกิน ...มีตย ให้เห็น แล้ว  KFC Mc  กินไปด้วย เทห์ ไปด้วย...เพราะเขา ทุกคน  ต้อง หิว  (จะต่างกับ  เบื่อๆๆๆ  อยากๆๆๆ  นะครับ  อย่า เอามาปนกัน   อิอิ)...อันนี้ มี วิศวกรคนเก่งเรา เจ้ง เพราะข้อนี้ มาแล้ว  คือ เปิดร้าน ก๋วยเตียว หน้า ตึก  ที่ บริษัท ที่เคยทำ  เจ้ง  ..กลุ้ม...ดังนั้น จะเห็นว่า พวกที่รวยๆๆๆๆๆ...เพราะการกินของคนเยอะมาก ไม่ว่า เครื่องดืม ชูกำลัง ลดกำลัง เพิ่มกำลัง..สารพัด   กินดื่มแล้ว  ได้รับของแถม  คือ สารพัดโรค  ที่ตามมา..คราวนี้  หมอรวยๆๆๆๆๆ....ว่าไป  พวกๆรวยๆแบบนี้ ไม่ได้จบ วิวะ  นะครับ  บางคน  ไม่ได้เรียนอะไรมาเลย  แต่ เก่งและอัจฉริยะ  มาแต่เิกิด  ว้าว(โกง  ด้วย เป่า...เป่า มันมเอง  อิอิ)...เฮ้า  ลืมไปเลย  สอง...คือ เกี่ยวกับ ผู้หญิง.....เพราะรายนี้ เค้าจะมี อะไรๆๆๆ ใหม่และนำสมัยอยู่เรือยๆ   และ คุณ ผัวก็มักไม่ขัดใจ   เเฮะๆๆๆๆๆๆ(ไม่ใช่ เอาผู้หญิงไปขายนะครับ  อัน คุก และบาปถึงลูกหลาน ตายแบบทรมาน ทั้งกายและใจ  ขอบอก   ..คนนะจ๊ะ  ไม่ใช่ แย้ ..แย้มันยังรักตัวมันเลย...กลุ้ม)
  มายุคนี้  เพิ่มไป อีกข้อ ...สื่อสาร  เพราะคนส่วนมากต้อง คุยกัน  ...แต่เศร้า ..วิศวกร  ผู้สร้างเครื่องมือนี้  กลับ จน โดนบีบไข่  ...ถ้างานมีปัญหา....ที่จริงมีมานานแล้วละ ตั้งแต่คนคิดโทรศัพท์ มาคนแรกก้อโดนโกง ความคิดเหมือนกัน...เรียนยาก รวยยาก..แล้วมาเรียนมันทำไม ...ใจรักโว้ยๆๆๆๆๆ  อ๋อเหรอ (จะกันตั้ง พรรคการเมือง ยังไม่ เอา  ..ใจรัก อะ  )  จบข่าว :D :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/xdIXoceFgk8" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/xdIXoceFgk8</a>